ปิดรับบริจาค โครงการกฐินแสนกอง ปี2552 ปีที่ 4

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 2 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. poonexia

poonexia เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ได้โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 500 บาท
    บัญชีผู้โอน BBLA*5379802
    บัญชีผู้รับโอน SCB*282-2-09444-9
    จำนวนเงิน 500.00 บาท
    DATE 05/10/09 10:48

2. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ร่วมทำบุญกุศลบารมีด้วยครับ

7 ตค. 52 ผมได้โอนเงินร่วมโครงการกฐินแสนกอง จำนวน 300 บาท และขออนุโมทนาบุญกุศลบารมีกับทุกๆท่านด้วยครับ:cool:

บัญชีผู้รับโอน SCB*282-2-09444-9
    ชื่อบัญชี NATTHAPAT CH
    จำนวนเงิน 300.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท

รวมจำนวนเงิน325.00 บาท

[​IMG]ขออนุโมทนากับทุกๆบุญกุศลบารมีที่เป็น การสืบทอดพระพุทธศาสนาและสร้างเสริมบุญบารมีอันเป็นบันไดสู่พระนิพพาน เพื่อให้ท่านผู้ปรารถนา พระนิพพาน พระพุทธภูมิ ทั้งในชาตินี้หรือชาติต่อๆไป ได้ร่วมบุญกุศลบารมี เพื่อความเจริญในธรรม

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายและสรรพชีวิตโดยดีงามด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญกุศลใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงอนุโมทนา ส่วนบุญกุศลนี้ แล้ว ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ และได้ช่วยให้ผู้อื่นได้ด้วย

และ ขออุทิศส่วนบุญกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงอนุโมทนาส่วนบุญกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญบุญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนบุญกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนบุญกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข ไม่ต่ำกว่าข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอท่านทั้งหลายเมื่อใด ขอให้ท่านทั้งหลายได้อนุโมทนาส่วนบุญกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญกุศลบารมีใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญกุศลบารมีนี้ จงเป็นสรรพพลวปัจจัย ให้ข้าพเจ้า เจริญในพระพุทธการกธรรม ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพาน พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณและได้ช่วยให้ผู้อื่นได้ด้วยด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพาน พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญกุศลทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ โดยดีงามด้วยเทอญเถิด

"พุทโธ โพเธยยัง มุตโต โมเจยยัง ติณโณ ตาเรยยัง"
    "เมื่อรู้แล้ว จักช่วยผู้อื่นรู้ด้วย เมื่อพ้นทุกข์แล้ว จักช่วยผู้อื่นพ้นทุกข์ด้วย เมื่อข้ามโอฆะแล้ว จักช่วยผู้อื่นข้ามโอฆะด้วย"

"เมื่อได้พุทธภูมิแล้ว จักช่วยให้ผู้อื่นได้พุทธภูมิด้วย"

พุทโธ ธัมโม สังโฆ อัปมาโณ สิทธมัตถุ ๆ ๆ
    สะอาด สว่าง สงบสมดุลย์ เลิศ ประเสริฐ ปราณีต ละเอียด ยิ่งๆๆขึ้นไปเทอญ สัมปะติจฉามิ ๆ ๆ (i) [​IMG]

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    วันนี้ผมโอนเงินร่วมบุญกฐินแสนกอง จากเงินของคณะไตรสิกขา จำนวน 500 บ. ร่วมบุญกฐินแสนกองกับเวปพลังจิตด้วยครับ

ขออานิสงค์นี้ส่งผลถึงผู้เกี่ยวพันเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้า เกี่ยวข้องกับคณะไตรสิกขา ญาติธรรม เจ้ากรรมนายเวรทุกท่านเทอญ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.8 KB
      เปิดดู:
      86
  4. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนปัจจัยไปร่วมกฐินแสนกองจำนวน 100 บาทครับ
    เวลา 15.25

5. winterball

winterball เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ร่วมด้วยนะคับ ตามกำลังน้อยๆ ของผม... ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      634.5 KB
      เปิดดู:
      86
  6. koy119

koy119 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    เมื่อเวลา 18.57 นาที วันนี้ โอนเงินจากธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยนเรศวรไปยังบัญชีไทยพาณิชย์ 2822094449 จำนวน 200 บาท ขอร่วมทำบุญกฐิน แสนกองด้วยค่ะ
    ขอบุญนี้ จงถึงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปทุกนามทุกชาติทุกภพของข้าพเจ้าและครอบครัวที่เคยไปเบียดเบียนทรัพย์สิ่งของ ของท่านมา ขอให้ท่านโมทนาบุญครั้งนี้และโปรดอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้าและครอบครัวด้วย และขอให้ท่านไปเกิดภพภูมิที่ดีขึ้น ด้วยแรงบุญอภัยทานของท่านด้วยเทอญ สาธุ

7. koy119

koy119 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ กับบุญมหากุศลครั้งนี้ กับทุกๆท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

8. theerac

theerac เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เวลา 18.35 วันนี้ ได้โอนเงินเข้าบัญชีไทยพาณิชย์ 2822094449 จำนวน 226 บาท ขอร่วมทำบุญกฐิน แสนกองด้วย
    ขอบุญนี้ จงถึงแก่นายเวร เชื้อโรค และผู้นำพามาสู่ร่างกายข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ

9. ss201334

ss201334 สมาชิก

29 กรกฎาคม 2009
    วันที่ 7/10/2552เมื่อเวลา 12.44 นาที วันนี้ โอนเงินไปยังบัญชีไทยพาณิชย์ 2822094449 จำนวน 300 บาท ขอร่วมทำบุญกฐิน แสนกองด้วยค่ะ
    ขอบุญนี้ จงถึงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปทุกนามทุกชาติทุกภพของข้าพเจ้าและครอบครัวที่เคยไปเบียดเบียนทรัพย์สิ่งของ ของท่านมา ขอให้ท่านโมทนาบุญครั้งนี้และโปรดอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้าและครอบครัวด้วย

10. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    จากทริปที่เดินทางไปหนองคายและประเทศสาธารณรัฐประชาชนประชาธิปไตยประชาชนลาว

ได้ร่วมถวายกฐินในหลายวาระโอกาสในนามโครงการกฐินแสนกองของเวบไซท์พลังจิต เป็นจำนวน ประมาณ 20 กว่ากองครับ รายละเอียดจะให้น้องนัฐกรมาสรุปตามที่ช่วยจดบันทึกให้ครับ และมีที่น้องนาคามูระ ช่วยไปถวายต่อให้ที่หลายวัดในเขตประเทศลาวครับ

วัดที่สำคัญคือ วัดสระเกษที่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระราชทานกฐิน ไปยังวัดในประเทศลาวและ คณะของพลังจิตพิชิตภัยพิบัติได้มีโอกาสมอบพระบรมสารรีริกธาตุพร้อมผอบทองคำ ให้ท่านเอกอัครข้าราชทูตไทย ซึ่งท่านเป็นผู้แทนพระองค์ในการจัดถวายพระกฐินพระราชทาน พร้อมพระบรมสารีริกธาตุเชื่อมสองแผ่นดิน ในโอกาสนี้ด้วย

และท่านทูตเมตตาเปิดทำเนียบเอกอัครข้าราชทูต ต้อนรับคณะเราเป็นอย่างดีและอบอุ่นอย่างยิ่งครับ

ในนามของตัวแทนเวบไซท์พลังจิต ต้องกราบขอบพระคุณทางคณะเจ้าภาพกฐินวัดหินหมากเป้ง คุณแม่คุณโมนา ที่ได้เมตตาให้ชาวพลังจิตได้ทำความดีถวายองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระพุทธศาสนาด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      808.5 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      807.5 KB
      เปิดดู:
      104
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2009
  11. Aian

Aian เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทอดกฐินแสนกองปี 2552

โอนเงิน 100 บาท เมื่อวันที่ 5 ต.ค. 52 ค่ะ

12. vichit50

vichit50 สมาชิก

แจ้งโอนเงิน

ได้โอนเงินไปยังบัญชีไทยพาณิชย์ 2822094449 จำนวน 500 บาท ตั้งแต่วันที่ 09/09/2009 ขอร่วมทำบุญกฐิน แสนกองด้วยครับ
    ขอบุญนี้ จงถึงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปทุกนามทุกชาติทุกภพของข้าพเจ้าและครอบครัวที่เคยไปเบียดเบียนทรัพย์สิ่งของ ของท่านมา ขอให้ท่านโมทนาบุญครั้งนี้และโปรดอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้าและครอบครัวด้วย<!-- google_ad_section_end -->

13. kung_9894

kung_9894 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ได้โอนเงินเข้าโครงการกฐินแสนกองแล้วคะ วันนี้ ช่วงเช้าเวลา 08.16 น. จำนวนเงิน 500 บาท
    สิริกานต์ ทองขุนดำและครอบครัว

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับโครงการกฐินแสนกองด้วยค่ะ สาธุ _/\_

14. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

สมทบร่วมบุญด้วยค่า
    ๑๐๙ บาท เข้าบัญชี ธ.ไทยพานิชย์ เวลา ๑๐.๐๔ น.

15. ชาลี(ตรี)

ชาลี(ตรี) เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้เวลาประมาณ 11.50 น.ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีจำนวน 500 บาท เพื่อร่วมบูญกฐินแสนกองครับ และขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญกับโครงการกฐินแสนกองด้วยครับ

16. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะนำมาสรุปลงนะครับ สักครู่ครับ
    ขอเรียบเรียงและจัดระเบียบก่อนครับ

นอกจากในทริปแล้ว ก็ได้ประชาสัมพันธ์ให้กับชาวทริป มีหลายท่านก็ยินดีร่วมบุญกันครับ
    มีกิจกรรมบุญอีกหลายอย่างที่ทำในนามเว็บพลังจิต แล้วจะนำมาลงให้อนุโมทนานะครับ

NOW LOADING

17. เสขะ บุคคล

เสขะ บุคคล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    53
    โอนเงินร่วมมหากฐินแสนกอง 1000 บาท 08/10/09 13:06 น.
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด
    สาขาย่อย เทสโก้โลตัส หลักสี่
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 282 - 209444 - 9

นายศมรรถ สุทธิธรรมและครอบครัว

ขอร่วมบุญมหากฐินแสนกองนี้เป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขออานิสงค์นี้เป็นไปเพื่อเป็นผู้ปราศจาก โลภะ ราคะ โทสะ โมหะ เข้าถึงนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ ขอสรรพสัตว์ทั้งหลายมีส่วนร่วมในบุญกุศลทั้งหลายนี้เชกเช่นข้าพเจ้าและครอบครัว สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2009
  18. nop_2550

nop_2550 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ใบสลิบ

ลองส่งใบโอนเงินมาให้ดูน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่าน และขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ขออโหสิกรรมต่อกันตั้งแต่วันนี้ สาธุ จากครอบครัว พชรโพธิ์เจริญและสหาย

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      121
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2009
  19. ครูพระ

ครูพระ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ขอเชิญร่วมสร้างศาลาธรรมสังเวช+เมรุ(เตาเผ่าศพไร้มลพิษ)
    โมทนา สาธุ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

20. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ร่วมบุญด้วยครับ จากครอบครัว สุภัคธนสิริ

ได้โิอนเงิน 1000 บาท ทาง atm วันนี้ 08/10/09 เวลา 15.56 น. ครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้