ปิดรับบริจาค โครงการกฐินแสนกอง ปี 2551

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. paiwai

paiwai เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสบทบกองกฐินด้วยครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ ผมเองขอร่วมสมทบกองกฐินเป็นเงิน 500 บาท โอนให้ผ่านระบบ SCB i-banking เรียบร้อยแล้ว

2. mlinrat

mlinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญเป็นจำนวนเงิน 300 บาท
    โอนเมื่อวันที่ 11-10-51 เวลา 13.46 น.ค่ะ

3. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

ชื่อบัญชี มหาหิน มีเนตร์ขำ
    (Mahahin Meenetrkam)
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ตลาดยิ่งเจริญ
    Siam Commercial Bank
    เลขที่บัญชี (A/C No.) 181-225239-4
    <!-- / message -->ร่วมทำบุญด้วยครับ
    พรุ้งนี้โอน500บาท
    เข้าบัญชีด้านบน<!-- / message -->

4. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 12 ตุลาคม 2551 ข้าพเจ้า นายเสรี-นางนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากตู้เอทีเอ็ม ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีแพร่ จำนวน 300 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาตลาดยิ่งเจริญ ชื่อบัญชี มหาหิน มีเนตร์ขำ เลขที่บัญชี 181-2-25239-4 เพื่อร่วมบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี 2551 เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

ISS.BANK DATE TIME LOCAT. SEQ.
    SCB 121008 1903 8420 7663
    TRANSFER
    FROM A/C 2040855
    TO A/C 1812252394
    AMOUNT 300.00
    FEE 20.00

...............................................................

คำขอขมาพระรัตนตรัย
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (3 ครั้ง)
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทุกท่านและเจ้ากรรมนายเวรทุกท่าน ได้โปรดอดโทษ และอโหสิกรรมให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าด้วย กรรมอันน่าติเตียนอันใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยความเห็นผิด ขอกรรมเหล่านั้นจงได้สลายตัวลงด้วยเถิด ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบจนข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณด้วยเทอญ (คำอธิษฐานคัดลอกและปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมมาจากเว็ปอาจารย์คนเมืองบัว)

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมิสัตว์เดรัจฉาน ภูมิอสูรกาย ภูมิเปรต และภูมินรก ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วด้วยเทอญ สาธุๆๆ

.......................................................
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับทุกท่านที่ร่วมบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี 2551 ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

5. panthila@hotmail.com

panthila@hotmail.com Active Member

ขอร่วมอนุโมทนาบุญทุก ๆ บุญที่ร่วมกับโครงการกฐินแสนกอง เดี๋ยวจะโอนเงินมาสมทบบุญด้วยค่ะ

ภัณฑิลา รุ่งขวัญศิริโรจน์

6. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

โอนแล้วนะครับ
    500บาท ทาง ATM ครับ
    08:59 เลขที่ B771B417

7. tonpai

tonpai Active Member

18 ธันวาคม 2005
    ขอตั้งจิตอนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

8. Stop_to_be _in_Nippana

Stop_to_be _in_Nippana เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง ด้วยครับ

จำนวนเงิน 1500 บาท และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      288 KB
      เปิดดู:
      82
  9. santi_st

santi_st เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    โอนให้แล้ว 13/10/2551 12:37:21

ชื่อบัญชี มหาหิน มีเนตร์ขำ (Mahahin Meenetrkam)
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ตลาดยิ่งเจริญ
    เลขที่บัญชี (A/C No.) 181-225239-4

เป็นจำนวน 1000 บาทครับ

10. แก้วแกมกาญจน์

แก้วแกมกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในทุกบุญ กับทุกท่านด้วย
    ดิฉันและสหายธรรมขอร่วมบุญกฐิน โอนเงินแล้ว
    ISS.BANK DATE TIME LOCAT. SEQ
    SCB 131008 1212 9157 9796
    TRANSFER
    TO A/C 1812252394
    AMOUNT 300.00
    ขอทุกท่านเป็นผู้ที่มีความสำรวมและบริสุทธิ์ทั้ง กาย วาจา ใจ ยิ่งๆขึ้นไป

11. pannarai

pannarai เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่ะ พี่มหาหิน ดีใจที่เข้ามาเจอกระทู้นี้ มา(เจอ)ช้ายังดีกว่าไม่มา(เจอ) อนุโมทนาในสิ่งที่พี่ได้เป็นเรี่ยวแรงให้พระศาสนาอีกครั้งหนึ่ง(ในหลายๆครั้ง)

12. Khundeaw

Khundeaw เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัว ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง
    โดยโอนเงินแล้ว จำนวน 300 บาท
    วันนี้ 13 ต.ค. 2551 เวลา 07.47 น.
    (โดยโอนต่อจากการโอนทำบุญมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงของผมและครอบครัว)

โดยโอนไปที่
    (Mahahin Meenetrkam)
    เลขที่บัญชี (A/C No.) 181-225239-4 ครับ...

13. Bhantira

Bhantira Active Member

ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองด้วยคะ
    ได้โอนเงินจำนวน 100 บาท เข้าบัญชีหมายเลข 181-2-25239-4
    จาก ธ. ไทยพาณิชย์ สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
    วันที่ 13 ต.ค. 51 เวลา 16:43 คะ

14. ak-num

ak-num ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

31 พฤษภาคม 2008
    ผมขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองครับ
    โดยโอนเงินจำนวน 200 บาท
    เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่ 181-225239-4
    วันที่ 13 ต.ค. 51
    เวลา 18:03 น.

15. ศึกษาธรรม2551

ศึกษาธรรม2551 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนา..สาธุครับ สำหรับกุศลจิตของท่านผู้ริเริ่มมหากุศลนี้

กุศลใดที่ท่านทำดีแล้ว เกิดอนานิสงค์แผ่กว้างไกลไปดีแล้ว
    ขอกระผมเป็นเช่นดังท่านเทอญ...สาธุ!

16. ศึกษาธรรม2551

ศึกษาธรรม2551 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ผมขอร่วมทำบุญกับโครงการนี้ด้วยครับ

''ขออำนาจ พุทธ ธรรม สงฆ์''
    กุศลและอานิสงค์ใดที่เกิดขึ้นดีแล้วแก่ผู้ที่ริเริ่มโครงการนี้และผู้ร่วมทำบุญและอนุโมทนา
    ขอให้ผมได้รับดังเช่นท่านทั้งหลายที่ได้รับกุศลและอานิสงค์อันดีนั้นด้วยเทอญ สาธุ!!!

17. lasomchai

lasomchai เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่งยวดครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

18. เชลโล่

เชลโล่ สมาชิก

สาธุ ... ขออนุโมทนา ขอให้ทุกๆ ท่านจงแต่ประสบความสุข ความเจริญ ยิ่งๆ ขึ้นไปด้วย ครับ

19. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007

เกสรช์และครอบครัวโอนเงินร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองเรียบร้อยแล้วคะ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาตลาดยิ่งเจริญ
    เลขที่บัญชี 181 - 225239 - 4
    ยอดเงิน 100 บาท

โอนจากธนาคารไทยพาณิชย์สาขา บางขุนเทียน - ชายทะเล
    เวลา 13.35 น. ยอดเงิน 100 บาท

ขอบุญบารมีที่ได้บำเพ็ญแล้วในเวลานี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวและทุกๆท่าน ให้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยง่าย ในชาติปัจจุบันกาลนี้ ถ้าหากว่าก่อนถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ถ้ายังเวียนว่ายต่ายเกิดในวัฏฏะ ขอคำว่า ไม่มี ไม่รู้ จงอย่าปรากฏกับข้าพเจ้าและครอบครัว ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานโดยง่าย ในชาติปัจจุบันกาลนี้เทอญ สาธุ สาธุ

ขอมหาโมทนาบุญท่านwebsnow,ท่านมหาหินและทีมงาน+สมาชิกทุกๆท่านในเวปพลังจิตทั้งหมดทั้งมวล สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2008
  20. vilawan

vilawan เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยคะ
    วันนี้โอนเงินร่วมทอดกฐิน โครงการกฐินแสนกอง โดย
    ข้าพเจ้าจำนวน 500 บาท และคุณพิมพา สิทธิชัยนภาภาพ 100 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.5 KB
      เปิดดู:
      69
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้