ปิดรับบริจาค โครงการกฐินแสนกอง ปี 2551

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. DITCE

DITCE ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ร่วมทำบุญด้วยครับ 200 บาท
    โอนเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 181-225239-4
    วันที่ 01/10/08 เวลา 14.39 น.

2. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

3. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาบุญทุกๆท่านในโครงการกฐินแสนกอง ปี 2551

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ

4. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

*** วันพุธ ที่ 1 ต.ค. 51 เวลา 17.26 น. ได้โอนปัจจัย จำนวน 1,000 บาท
    เข้า ธ.ไทยพานิชย์ หมายเลขบัญชี 181-225239-4 ที่ ธ.กรุงไทย สาขาอ้อมใหญ่แล้วครับ

ขอโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลทั้งหมดครับ

5. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

โอนเงินไปร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 100 บาท แล้วครับ
    เมื่อวันที่ 02/10/2008 เวลาประมาณ 12:25

6. delkung

delkung Active Member

5 มิถุนายน 2008
    วันที่ 1/10/51ได้โอนเงินไปร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 100 บาทค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

7. จิราภรณ์2510

จิราภรณ์2510 สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนากับกุศลครั้งใหญ่นี้ และขอชื่นชมผู้ต้นคิดและผู้สืบสานงานต่าง ๆ จากใจจริง
    ....สาธุ

8. เวฬุวัล

เวฬุวัล เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านค่ะ

เดี๋ยวโอนเงินไปให้วันไหนจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ

9. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    วันที่ 2/10/51เวลา 18.05น ได้โอนเงินไปร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 500 บาทแล้วครับ

10. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

เมื่อวันที่ 30 ก.ย.2551

โอนเงินบุญ ซึ่งเป็นรายการนำฝาก จาก ญี่ปุ่น คือ..

คุณณรงค์ เพ็งลาภ และ คุณพัชนีฯ
    ท่านทั้งสอง ร่วมบุญ ท่านละ 1,000 บาท
    รวมเป็นเงินบุญ 2,000 บาท

ได้นำโอนเข้าบัญชีบุญ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ขอน้อมโมทนา สาธุการ ยินดี กับท่านทั้งสอง อย่างยอดยิ่ง.

...............................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

11. สายน้ำกะปลาน้อย

สายน้ำกะปลาน้อย สมาชิก

ร่วมทำบุญแล้วค่ะ แต่จำนวนไม่มากแต่จะทยอยทำเรื่อยๆๆ จนกว่าจะปิดรับค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญ และผู้ที่เกี่ยวข้องทุกคนค่ะ

12. prapi55

prapi55 เป็นที่รู้จักกันดี

จะโอนไปนะคะ และอนุโทนากับทุกๆท่านค่ะ

13. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ ท่าทางจะอิ่มบุญกันทุกคนเลย เด๋วจะโอนไปให้นะรอหน่อยเด้อค่ะ

14. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินผ่านบริการ Ibanking
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 6721380
    วันที่ 5 ตค.2551 เวลา 09.05.26 Bangkok Thailand [GMT +7.00]
    โอนเงินไปบัญชีผู้รับ
    Mahahin Meenetrkam
    บัญชีเงินฝากออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี (A/C No.) 181-225239-4
    SCB จำนวน 1000 บาท
    เพื่อทำบุญร่วมกฐินแสนกอง
    <!-- / message --><!-- sig -->

15. แจซ

แจซ สมาชิก

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ท่านเคยเทศน์ถึงอานิสงส์กฐินท่านบอกว่าบุคคลที่ตั้งใจทำบุญกฐินพระพุทธเจ้าตรัสไว้ว่าแม้แต่ทิพจักษุแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าซึ่งถือว่าเลิศแล้วที่สุด ยังมองไม่เห็นเลยว่าอานิสงส์นั้นจะไปสิ้นสุดตรงไหน ส่วนใหญ่ถ้าเกิดเป็นมนุษย์ก็จะเป็นพระเจ้าจักรพรรดิ จะเป็นพระมหากษัตริย์ หรือเป็นเศรษฐีมหาเศรษฐี เกิดแล้วเกิดอีกอยู่ในระดับของความดีนี้ตลอดจนกระทั่งไม่สิ้นสุดของอานิสงส์กฐินก็จะเข้านิพพานเสียก่อน ฟังดูแล้วน่าทำไหม ร่วมกับเขาบ่อย ๆ

16. นิพนธ์ รัตนผล

นิพนธ์ รัตนผล เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    วันนี้เวลา 17.34 น ผมโอนเงินร่วมทำบุญกฐินแสนกองเป็นเงิน 300 บาทเข้าบัญชีผู้รับ
    Mahahin Meenetrkam
    บัญชีเงินฝากออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี (A/C No.) 181-225239-4

17. พรศิริ

พรศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 200 บาท ค่ะ โอนเงินเข้าบัญชี คุณมหาหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาตลาดยิ่งเจริญ วันนี้ค่ะ 6 ตค.2551
    ขออนุโมทนาผลบุญทั้งหมดกับทุก ๆ ท่านค่ะ

18. กวิน นามสมบัติ

กวิน นามสมบัติ สมาชิก

23 กันยายน 2008
    วันที่ 6 ตุลาคม 2551 ข้าพเจ้า นายอภิชาต ทรัพย์สัตย์-นางสาวปาณิสา พจนารถ และครอบครัว ได้โอนเงินจากตู้เอทีเอ็ม ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเทพารักษ์ หน้าบริษัทซีเกทฯ จำนวน 100 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาตลาดยิ่งเจริญ ชื่อบัญชี คุณมหาหิน มีเนตรขำ เลขที่บัญชี 181-225239-4 เพื่อร่วมบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี 2551
    ISS.BANK DATE TIME LOCAT. SEQ.

SCB 061008 1358 5279 2145
    TRANSFER
    FROM A/C SCB 2519134
    TO A/C KTBA 1812252394
    AMOUNT 100.00
    FEE 0.00

...............................................................

คำขอขมาพระรัตนตรัย
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (3 ครั้ง)
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทุกท่านและเจ้ากรรมนายเวรทุกท่าน ได้โปรดอดโทษ และอโหสิกรรมให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าด้วย กรรมอันน่าติเตียนอันใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยความเห็นผิด ขอกรรมเหล่านั้นจงได้สลายตัวลงด้วยเถิด ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบจนข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณด้วยเทอญ (คำอธิษฐานคัดลอกและปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมมาจากเว็ปอาจารย์คนเมืองบัว)

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมิสัตว์เดรัจฉาน ภูมิอสูรกาย ภูมิเปรต และภูมินรก ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วด้วยเทอญ สาธุๆๆ

.......................................................
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับทุกท่านที่ร่วมบุญโครงการกฐินแสนกอง
    ปี 2551 ด้วยค่ะ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

19. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ร่วมทำบุญกับกฐินแสนกอง โอนไปให้แล้วครับ 300 บาทถ้วน บัชีคุณมหาหินครับ

แถม..ให้เพื่อนๆอนุโมทนาครับ

ทำบุญกับโรงพยาบาลพระปฏิมากร 300 บาท

ทำบุญกฐิน วัดแห่งนึง (จำชื่อไม่ได้) ที่ชัยทาท สร้างห้องน้ำและถนนเข้าวัด 300 บาท

ทำบุญสร้างโบสถ์ วัดถ้ำวราราม สุราษฎร์ธานี ประมาณ 13000 บาท

ทำบุญสร้างพระไตรปิฏก 300+300 บาท

ทำสังฆทานยา 1 ชุด + เงิน 300 บาท ที่วัดปากบาง

กฐินสร้างอาคารกรรมฐาน ที่ราชคฤห์ อินเดีย 10000 บาท

(อันนี้ผมเป็นคนริเริ่มกฐิณเองครับ เริ่มจากไปซื้อชุดกฐิน จากร้านลงไปประมาณ 3-4000บาท แล้วก็เอาไปให้คุณแม่ เพราะเราต้องไปอินเดียอยู่แล้ว จากนั้นมาก็มีคนต่างมาช่วยๆ
    กัน ตอนนี้ได้เงินเป็นล้านแล้วครับ แต่ว่ามีพระกับผู้ใหญ่ๆขอเป็นประธาน ผมก็เลยหลบให้)

กฐิน วันแห่งนึง จำไม่ได้ครับ ที่กำแพงเพชร 100 บาท

ร่วมกับคุณแม่ให้ทุนการศึกษาพระให้ไปศึกษาต่อประเทศอินเดีย เทอมละประมาณ 55000 บาท จนกว่าจะจบการศึกษา

ปีนี้ทำบูญไถ่ ชีวิตโคกระบือไป 31000 บาท เป็นโคมีลูกติดด้วยครับ เอามาจากโรงฆ่าที่ชลบุรีครับ

มี เต่าอีกประมาณ 20-30 ตัว ปลาอีกจำนวนนึง ไปแม่น้ำปล่อยที่วัดแถวนครปฐมครับ

แล้วก็ที่จำไม่ได้อีกพอสมควรครับ

เอาบุญมาฝากให้เพื่อนๆทุกๆคนในเวปนี้ครับ

อนุโมทนาครับ

..........................................................

20. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้