แลกเปลี่ยนประสบการณ์หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน คําสอน หรือ วัตถุมงคล พระทองคําเมืองอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อลิงดำ, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. dudeedee

dudeedee เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    งดงาม เข้มขลัง กราบหลวงปู่ครับ

2. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    กราบ กราบ กราบ พระอริยะสงฆ์เจ้าหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. sai@

sai@ สมาชิก

23 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ครับ เพิ่งได้มีวัตถุของหลวงปู่

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      177
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      155
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      145
  4. siamsiam

siamsiam เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    กราบหลวงปู่ครับ

5. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    สวัสดีครับ _/\_ ผมรบกวนเรียนสอบถามขอความรู้จากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ กัลยาณมิตรที่มีประสบการณ์กับพระเครื่องและวัตถุมงคลของ พระเดชพระคุณท่านหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน นิดนึงครับ _/|\_ ผมสงสัยเกี่ยวกับ พระปรุหนัง หลวงพ่อชื้น วัดญาณเสน อยุธยา รุ่นสร้างตึกเฉลิมพระเกียรติโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา ปี พ.ศ. 2546 นะครับ พอดีผมได้มา 1 องค์ครับ ผมพิจารณาดูแล้วน่าจะเป็นเนื้อทองแดงครับ เท่าที่ผมสังเกตดูไม่มีการตอกโค๊ตนะครับ… ผมลองหาข้อมูลจากใน Internet พบว่ารุ่นนี้ที่ทำเป็นเนื้อโลหะจะมีเนื้อชิน กับ เนื้อทองแดง และ มีการตอกโค๊ตกำกับไว้ทุกองค์ครับ… ข้อสงสัยของผมก็คือ พระปรุหนัง หลวงพ่อชื้น วัดญาณเสน อยุธยา รุ่นสร้างตึกเฉลิมพระเกียรติโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา ปี พ.ศ. 2546 ที่เป็นเนื้อโลหะนี่มีการทำปลอมออกมาบ้างหรือไม่ครับ? ผมสงสัยว่าทำไมองค์ที่ผมได้รับมาจึงไม่มีการตอกโค๊ตนะครับ?

ผมอยากทราบความเห็นของพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ กัลยาณมิตรที่มีความรู้และประสบการณ์กับพระเครื่องและวัตถุมงคลของ หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน ในประเด็นนี้นิดนึงครับ (^_^) รบกวนช่วยชี้แนะและตอบข้อสงสัยผมด้วยครับ _/\_ ขอบพระคุณครับ _/|\_ ขออภัยหากรบกวนครับ _/|\_

ขนาดไฟล์:
      378.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      280.5 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2021