แผ่นดินนี้มีครูบาอาจารย์ท่านไหน สำเร็จวิชาผงวิเศษ 5 ประการบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Hamac, 3 ตุลาคม 2012.

1. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กระผมเห็นว่าเป็นวิชาที่ปัจจุบันค่อนข้างที่จะหาครูบาอาจารย์ที่ท่านสำเร็จวิชาผงวิเศษทั้ง 5 ประการนี้

ด้วยคุณอันวิเศษที่เกิดขึ้นจากการสร้างวัตถุมงคลอันมีส่วนประสมหรือมวลสารจากผง 5 ประการนี้ ทรงคุณพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาำพมากขนาดไหน
    อันเราจะเห็นได้จากประสบการณ์ พระยอดนิยมอันดับ 1 ของเมืองทย
    พระสมเด็จแห่ง สมเด็จพระพุฒาจารย์ โต พรหมรังษี
    ผงวิเศษประกอบไปด้วย
    1ผงปถมังเป็นผงเริ่มต้น นำดินสอผงวิเศษมาเขียนสูตร และลบออก
    เป็นผงปถมังมีอานุภาพ หลายด้าน แต่หนักไปทาง คงกรพันชาตรี
    มหาอุด แคล้วคลาด กำบังล่องหนและป้องกันภูตผีปีศาจและคุณไสย
    2.ผงอิธะเจ นำผงปถมังมาปั้นเป็นดินสอ แล้วเขียนสูตร ลบผงเป็นผงอธิเจ
    มีอานุภาพด้านเมตตามหานิยมอย่างสูงรักษาโรคภัยไข้เจ็บ
    3.ผงมหาราช นำผงอธิเจ มาปั้นเป็นดินสอ แล้วเขียนสูตร ลบผง
    เป็นผงมหาราช มีอานุภาพด้านเมตตามหานิยมอย่าสูงป้องกัน
    และถอนคุณไสย และแคล้วคลาด
    4.ผงพุทธคุณนำผงมหาราช มาปั้นเป็นดินสอ แล้วเขียนสูตร
    ลบผงเกี่ยวกับพุทธคุณนานาประการ ให้อานุภาพด้านเมตตามหานิยม
    อย่างสูง กำบัง สะเดาะ และล่องหน
    5.ผงตรีนิสิงเห นำผงมหาราช มาปั้นเป็นดินสอ แล้วเขียนสูตร
    ลบผงเกี่ยวกับยันตร์ตรีนิสิงเหหรือยันตร์นารายณ์ถอดรูป แล้วมียันต์
    พระควัมบดี และยันต์ตราพระสีห์ อานุภาพด้าน เมตตามหานิยม
    ป้องกันถอนคุณไสย และภูตผี ป้องกันสัตว์เขี้ยวเล็บงา รักษาโรค
    อุบัติภัยอันตรายทั้งปวง

นอกจากนี้ยังมีผงวิเศษต่างๆ อันเป็นสูตรวิชาเฉพาะตัวของครูบาอาจารย์ที่ถ่ายทอดกันมา
    เช่น ผงมหาจักรพรรดิ์ สายวัดสะแก ผงยาวาสนาจินดามณี สายวัดกลางบางแก้ว ผงพรายกุมารสายหลวงปู่ทิม
    ผงสายวัดบางนมโค ผงแร่ต่างๆ ฯลฯ

มาร่วมอนุรักษ์ และเปลี่ยนเรื่องเล่า และแชร์ประสบการณ์ ทั้งเรื่องครูบาอาจารย์ ปฏิปทา เรื่องวัตถุมงคลกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Hamac

ร่วมโชว์ ร่วมแชร์กันนะครับ

3. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ลองไปหา หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง เห็นท่านสร้างพระสมเด็จตามตำราวัดระฆัง บรรจุกรุ ครับ

4. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้คงยาก ที่ท่านรู้ท่านก็ไม่บอกว่ารู้ ที่ท่านทำเป็นท่านก็ไม่ทำให้เห็น ที่เห็นๆตามหน้าหนังสือ ก็ไม่รู้ว่าลูกศิษย์มาโปรโมทกันเองหรือป่าว

5. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    เห็นด้วยครับ หนังสือสมัยนี้เชื่อไม่ค่อยได้ ที่เชื่อได้ก็มี แต่น้อยมาก ๆ

6. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอีกเสียง หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง รู้จักท่านมานานแล้วครับ ตั้งแต่สมัย 15 ปีโน้น เอาข้าวสารไปทำบุญเลี้ยงเด็กชาวเขา สมัยก่อนก็ไม่เห็นท่านจะออกแนวขลังๆเลย

7. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    "เห็นด้วยอีกเสียง หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง รู้จักท่านมานานแล้วครับ ตั้งแต่สมัย 15 ปีโน้น เอาข้าวสารไปทำบุญเลี้ยงเด็กชาวเขา สมัยก่อนก็ไม่เห็นท่านจะออกแนวขลังๆเลย" กด like ให้เลย งง อยู่เหมือนกันกว่าอาจารย์บุญมาแนวนี้ได้ไง ถ้าจะไปทำบุญเลี้ยงเด็กละใช่เลย แต่ของขลังนี้ัยัง งง ๆ อยู่ ถ้าจะเป็นอาจารย์เฮียงละก็ดังแน่ในพื้นที่ ยิ่งสมัยคุณหญิงอุ้มตุ๊กตาช้างละก็ดังขนาดเข้าหายากกว่านี้อีก

8. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ teera-chang นานๆเข้ามาที สบายดีนะครับ เคยคุยกันสมัยหลวงปู่สิงโต กับ และเกจิทั่วไป กับคุณ มากับพระ ตอนนั้นผมใช้อีก username

9. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ยุคปัจจุบันนี่ไม่แน่ใจเพราะมีเกจิมากมาย และบางทีก็ไม่ได้มีวัตถุมงคลขอท่านครอบครองแต่เท่าที่ทราบมี หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทิม และอีกหลายท่านครับ ของแบบนี้ไม่รู้จะเอาอะไรมาวัด ยกเว้นผู้ที่มีญาณ นั่งดูทางญาณ เท่าที่รู้มาหากผงทั้งห้าชนิดรวมกัน อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคลนะครับ จะมีรัศมี สีทองคลุมบริเวณนั้น

10. weerawos

weerawos เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2011
    หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง ครับ

11. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    องค์นี้เลยครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

12. Hamac

ยุคนี้หายากครับ ที่รู้จริง นับวันวิชาจะหายไปจากแผ่นดินเรา

13. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ปัจจุบันเท่าที่รู้ก็เหลือองค์นี้องค์เดียวนั้นแหละครับ

14. Hamac

ขอบคุณครับ

15. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007

เพิ่งเข้ามาเห็นข้อความจึงตอบช้าไปหน่อย หลวงปู่บุญ โสภโณ วัดทุ่งเหียงนี่ ผมว่าท่านมีดีจริงนะ ลองเข้าไปกราบดูเถิด พระโพธิสัตว์ใหญ่องค์หนึ่ง หากเลี่ยงเด็กขาวเขาได้ ใจต้องมีเมตตามาก บารมีมาก กำลังจะสูงแล้วนะครับ ... เดี๋ยวจะหาว่าดูพระกันแบบไหน ... คนที่ยืนยันอีกเสียงจะเป็นหลวงพ่อปรีชา วัดเขาอิติสุคโต ท่านสมาธิดีมาก เพิ่งจบปริญาโท .. ไม่ค่อยไปเรียนเพราะกิจมาก(เรียนพอจำนวณวันที่บังคับ) แต่อ่านเพียงเล็คเชอร์ศิษย์ ทำคะแนนได้สูงกว่าคนจดอีก เพราะสมาธิดี ปัญญาจึงมาก วัตถุมงคลท่านก็ขลังนะครับ เช่น ช้างฯ ท่านกล่าวว่า ถ้าเมตตา ให้ไปหาหลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง ครับ

สมัยก่อน หลวงพ่อด่วน วัดบางนอน จ.ระนอง แม่เพื่อนผมสนิทกับท่านมาก(อายุ 70 ปี) สมัยสาว ๆ ใส่บาตรท่านประจำ ท่านก็แบบนี้ คนใกล้ดูไม่ออก ท่านก็สร้างประโยชน์สาธารณะ เป็นพระที่ดี พอออกวัตุมงคลออกมา คนไม่สนใจ เก็บทิ้ง ๆ ๆ ไม่สนใจ นานไป ประสบการณ์เริ่มมาก ปี 2546ผมไปขอแม่เพื่อน ทราบไหมครับเขาตอบว่าอย่างไร ... หาไม่เจอแล้ว หายไปหมดเพราะย้ายมา กทม. คนคงเอาไปหมดแล้ว 55+ กรรม

พระท่านสอนว่า ดูศีล ดูที่เมตตา-กรุณา ความเห็นผมนะ พระศีลดีทำวัตถุมงคลก็ขลังมาก ครับ และวัตถุมงคลแบบนี้จะไม่ไปในแนวไสยศาสตร์ พระที่เลี้ยงชาวเขาได้จำนวณมาก และต่อเนื่องยาวนาน ทำวัตถุมงคลไม่ขลังเป็นไปไม่ได้ บารมีขนาดนั้น ... ลองหาชมในยูทรูปดู หลวงปู่บุญท่านพูดเอง ไม่มีใครพูดแทนท่านนะเรื่องผงวิเศษ ๕ ประการ ที่ใช้ทำสมเด็จ ครับ *-*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2013
  16. Hamac

ปกติหลวงปู่บุญ ท่านอยู่ที่วัดประจำอยู่ไหมครับ

17. pakit111

pakit111 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้าทางสายใต้ ลองดูทางหลวงปู่จันทร์ วัดโฉลกหลำ เกาะพงันครับ พระสมเด็จท่านดังด้านผงมากครับ

18. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    หลวงพ่อสละ วัดประดู่ทรงธรรม อยุธยาฯ ท่านเก่งลบผงเหมือนกันนะครับ..

19. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สายใต้ก็มีอีกองค์หนึ่งครับคือ พ่อท่านคล้อย วัดถ้ำเขาเงิน ครับ ว่ากันว่าผงท่านเวลาลบลอดกระดานได้ และเวลาเสกผง ผงใต่ขึ้นสายสิญจน์ได้ หลักฐานที่วัดน่าจะยังมีให้ดูอยู่นะครับ..

20. Hamac

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาให้ความรู้:cool: