แนะนำพระเครื่องที่เด่นด้านกันผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ผู้ใหญ่ฮา, 15 ตุลาคม 2011.

1. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ครับ....:cool:

2. aumnakrub

aumnakrub Active Member

สวย ครับ ใครมีประสบการณ์ช่วยกันมาแชร์น่ะครับ

3. กล็อก 19

กล็อก 19 Active Member

สวยดีคับ เนื้อไรคับ กรอบพระได้มาพร้อมพระหรือไปอัดกรอบพระที่ไหนครับสวยดี ไม่เคยเห็นลายนี้มาก่อน

4. aumnakrub

อยากรู้ครับว่าถ้าเป็นพระแนวปิดตา พระกรุต่างๆ จะมีอิทธิพลทำให้พวกผีไม่กล้าหลอกเราหรือเปล่าครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พระปิดตา หลวงพ่อเชย วัดท่าควายครับ รูปหาตามเน็ตน่ะครับ

ส่วนพระกรุ ไม่ทราบครับ

6. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    เคยอ่านประวัติหลวงพ่อเชย ท่าควาย มาเหมือนกันครับ สมัยที่ท่านยังอยู่ ท่านดังเรื่องแก้คุณไสย ไล่ผี ด้วยครับ
    พระที่ท่านสร้าง จึงน่าจะครอบคลุม แก้-กัน เรื่องแบบนี้แน่นอนครับ

7. aumnakrub

ขอบคุณครับ

8. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ชมรมขนหัวลุก ไปไหนกันหมดคร้าบบบ
    ปล่อยกระทู้ตกไปไกลเหลือเกิน....

9. aumnakrub

เข้ามาดันครับ พวกพระที่ราคาแพงๆเช่นตระกูล เบญจภาคี หลวงปู่ทวด ฯ จะช่วยเราได้ไหมครับ

10. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    ใช่แล้วพี่ รออ่านอยู่ แต่ไม่มีคนมาเล่าเลย T T

11. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่มีไว้ทดลองใช้ครับ 55
    คงต้องให้พี่ๆ ที่เขามีมาช่วยชี้แจงแถลงไข
    แต่ผมเคยได้ยินมาเหมือนกันนะครับ ว่าครูบาอาจารย์ท่าน
    จะลงวิชากันภูติผี สิ่งไม่ดีปิดท้ายไว้ด้วย
    โดยเฉพาะอาจารย์ที่ท่านสำเร็จกสิณไฟ ผมคิดว่าน่าจะมีตรงนี้แน่นอน...

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปนานทั้งคน ทั้งกระทู้เลย อิอิอิ

มารอชมของแรงๆ ด้วยคนครับ

น้าต๋อยครับขอที่อยู่ทาง PM ด้วยครับ

13. ผู้ใหญ่ฮา

ผู้ใหญ่ฮา Active Member

อนุมัติตามนั้นครับ .55 พักนี้ผมไม่ค่อยได้เล่นเลย แต่ขอให้กระทู้ที่ชื่อใหม่ แนะนำพระเครื่องที่เด่นด้านกันผี และ ประสบการณ์ชมรมขนหัวลุก
    กลับมา ดังเหมือนเก่าได้ไหมหนอออ เดียวผมจะเล่าประสบการณ์โดยตรงของผมให้ฟังเลย .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2012
  14. DHAMMAPHOL

DHAMMAPHOL เป็นที่รู้จักกันดี

"ท้าวเวสสุวัณรุ่น๑. พระศรีสัจจญาณมุนี วัดสุทัศน์เทพวราราม ครับ:ท่านสร้างแจกคนงานที่ถูก ผี หลอกหลอน ขณะก่อสร้างพระอุโบสถวัดในจ.สระบุรีซึ่งเป็นมาตุภูมิของท่านครับ"

15. DHAMMAPHOL

DHAMMAPHOL เป็นที่รู้จักกันดี

"ท้าวเวสสุวัณรุ่น๒.พระศรีสัจจญาณมุนี วัดสุทัศน์เทพวราราม ครับ:ลูกศิษย์ในกรุงเทพฯมีความต้องการท้าวเวสสุวัณเช่นเดียวกับชาวจ.สระบุรีบ้างท่านจึงสร้างรุ่นนี้ครับ"

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เจ้าของกระทู้กลับมาแล้วครับ เชิญสมาชิกชมรมได้ครับ :cool:

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ไปอ่านเจอมาพอดี นำมาฝากไว้กระทู้นี้ครับ ดูตอนท้ายๆครับ

ท่านอาจารย์ประถม ได้กล่าวเรื่องการเลี่ยมเปิดไว้ครับ

เรื่อง ของพลังอิทธิคุณกับกรอบพลาสติกนั้น พลาสติกไม่กี่มิลลิเมตรจะปิดกั้นอำนาจของผู้ปลุกเสกได้ ผมจะยกตัวอย่างเปรียบเทียบนะครับ เช่นก้อนแร่รังสีปรมนู ถ้านำไปเก็บไว้ในที่เก็บ รังสีจะออกมาได้หรือไม่ และทำอันตรายกับผู้คนที่อยู่บริเวณนั้นได้หรือไม่หรือเพียงแต่นำเอาตะกั่ว แผ่นบางๆ หุ้มก้อนแร่รังสีปรมณูไว้ รังสีสามารถออกมาทำอันตรายกับสิ่งมีชีวิตรอบข้างได้หรือไม่ แต่ถ้านำออกมาวางไว้กลางแจ้ง ผู้คนที่อยู่รอบข้างจะได้รับรังสีหรือไม่ เฉกเช่นเดียวกับพลังจิตของผู้ที่ปลุกเสกพระครับ หรือเปรียบเทียบกับสายไฟฟ้าภายในบ้าน ถ้าเราเปิดไฟ กระแสไฟฟ้าก็จะวิ่งมาตามสายไฟ ซึ่งมีฉนวนหุ้มอยู่ เราสามารถจับสายไฟเส้นนั้นได้ แต่ถ้าเราลอกฉนวนออก เราก็ไม่สามารถจับสายไฟเส้นนั้นได้ ใช่ไหมครับ เรื่องของพลังจิตนั้น เป็นนามธรรม เป็นสิ่งที่ไม่สามารถจับต้องได้ แต่สามารถสัมผัสได้หากบุคคลผู้นั้น ได้ปฏิบัติธรรมมาจนถึงในระดับหนึ่งนะครับ ทุกๆ สิ่งในโลกนี้ ย่อมมีของที่กันหรือแก้ในตัวเองอยู่ เพียงแต่ว่าเราจะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

เรื่องของพลังอิทธิคุณ ต้องเดินทางในอากาศธาตุนะครับ เหมือนกับกระแสไฟฟ้าซึ่งต้องเดินบนตัวนำไฟฟ้า แต่จะไม่เกี่ยวข้องกับความศักดิ์สิทธิ์หรือไม่ศักดิ์สิทธิ์ครับ พระพิมพ์หรือวัตถุมงคล ที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมานั้น ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์ทั้งนั้น แต่ว่าจะมากน้อยนั้น อยู่ที่ผู้เสกเป็นสำคัญครับ

พระพิมพ์ที่ผมห้อยอยู่นั้น ผมเลี่ยมแล้วผมนำเข็มเย็บผ้าไปลนไฟให้ร้อนแล้วเจาะรูบริเวณด้านล่างหรือตรง กลางของกรอบพระ (จะกี่รูก็ได้) ครับ ท่านอาจารย์ประถมท่านเองเลี่ยมพระแบบเปิด คือหมายความว่า เป็นการเลี่ยมจับขอบเท่านั้น ไม่มีพลาสติกหุ้มอยู่ทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ

ผมเองเคยมีประสบการณ์ กรอบพระสแตนเลสระเบิดออกมา พระที่กรอบสแตนเลสระเบิดเป็นหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก ชลบุรีครับ ถ้าเป็นทางวิทยาศาสตร์จะไม่สามารถอธิบายได้ว่า ระเบิดออกมาได้อย่างไร ก่อนวันสงกรานต์ ผมได้ไปทำความสะอาดพระ ที่กุฏิที่ผมเคยไปบวช วันนั้นผมห้อยพระไป 5 องค์ โดยองค์กลางเป็นพระธาตุพระสิวลี องค์อยู่ข้างบนต่อมาด้านซ้ายเป็นหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ องค์ด้านขวา เป็นหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก ผมทำความสะอาดพระซึ่งมีเป็นจำนวนมาก ผมไปเห็นโกฏิที่ใส่กระดูกคนตาย ที่อยู่หลังพระพุทธรูปองค์ใหญ่ พี่เขยผมไม่เข้าไปยุ่ง ไม่ได้นำออกมาทำความสะอาด แต่ผมนำออกมาวางบนตู้พระไตรปิฎก ซึ่งผมลืมคิดไปว่าไม่สมควร ผมนำผ้าชุบน้ำแล้วทำความสะอาด พอทำความสะอาดเสร็จแล้ว ผมกำลังนำผ้าไปซัก เดินพ้นจากตู้พระไตรปิฎกมา 2 ก้าว ปรากฏว่าเหรียญหลวงปู่ม่นซึ่งผมเลี่ยมใส่กรอบพลาสติกและผมได้เจาะรูไว้ 3 รูนั้น ได้เกิดระเบิดขึ้น ผมเองก็ตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น ผมกลับไปมองที่โกฏินั้น ผมเห็นว่าไม่สมควรที่จะนำไปวางไว้บนตู้พระไตรปิฎก ผมจึงรีบนำโกฏิไปไว้ที่เดิม ต่อมาผมได้สอบถามเพื่อนผม เพื่อนบอกว่าหลวงปู่ม่นท่านดังในเรื่องของการไล่ผีมาก (ในตอนแรกๆ ผมไม่ค่อยศรัทธาหลวงปู่ม่นเท่าไร ท่านคงมาช่วยผมไว้และแสดงให้เห็นว่าหลวงปู่ม่น ท่านก็ไม่ธรรมดา) การที่กรอบแสตนเลสระเบิดนั้น มันเกิดจากสาเหตุอะไร ลองคิดดูกันเองนะครับ

18. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ข่าวอ.คง วัดพรุพ้อ พัทลุงท่านเป็นพระไล่ผีด้วย มีเหรียญท่าน1เหรียญ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

มาเจอ ชมรมขนหัวลุก ถูกใจอย่างแรงง แขวน ไต้ฮงกง หรือ เจ้าพ่อเสือ ภูต ผี ปีศาจ เผ่นหมดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      399.4 KB
      เปิดดู:
      2,112
      ขนาดไฟล์:
      498.1 KB
      เปิดดู:
      2,056
      ขนาดไฟล์:
      491.6 KB
      เปิดดู:
      2,047
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2012
  20. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่วัชชัย
    เรื่องการเลี่ยมเปิด เลี่ยมปิดนี้ผมเห็นมีการคุยกันไม่จบซะทีครับ เห็นในหลายกระทู้ หลายเวบแล้ว สุดท้ายก็อยู่ที่ความเชื่อ และกำลังใจของผู้ที่แขวนอยู่ดี แหะๆๆๆ.... แต่ของผมเลี่ยมปิดครับ

---- กำลังสงสัยเรื่องเลี่ยมเปิดอ่ะครับ ว่าจะปิดกั้นพลังขององค์พระไม่ให้ออกมา แล้วถ้าพระเนื้อผงก็แย่เลยซิครับ ทั้งเหงื่อ ทั้งฝน เนื้อยุ้ยแน่ๆ
    ---- แล้วก็สงสัยตามมาอีกเรื่องครับ ว่าตอนที่พระท่านทำพิธีเพื่ออัดพลัง หรือเปรียบง่ายๆเป็น Input พุทธคุณหรือพลังงานสามารถเข้าไปอยู่ในตัววัตถุมงคลได้ ทั้งที่วัตถุมงคลเหล่านั้นก็อยู่ในกล่อง ในไห ในหีบ ในห่อเหมือนกันแต่ Input สามารถเข้าไปได้ แต่พอเราเอามาแขวน Output หรือพลังงานของเหรียญกลับออกไม่ได้เพราะติดกรอบพลาสติกบางๆ.... แหะๆๆๆ ตั้งเป็นสมมุติฐานเฉยๆ ครับ