เพื่อการกุศล ~~~แนะนำพระเกจิดังเมืองชัยนาท หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท ~~~

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 9 ตุลาคม 2009.

1. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ได้รับเสือท่าสมอแล้วนะครับ สวยมากๆ ขอบคุณสำหรับเหรียญที่แถมมาให้ผมด้วยครับ

ว่าแต่ เขาเรียกว่าเหรียญอะไรอ่าครับ

2. กังสะดาน

กังสะดาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    กังสะดานได้รับเสือ 3 ตัว ที่ pm แจ้งจากคุณ pipat เรียบร้อยแล้วค่ะ ลืมบอก สวยมากค่ะ

3. กังสะดาน

กังสะดาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ขอจองต่อเลย เหรียญหล่อโบราณทั้ง 2 พิมพ์เลยนะค่ะ

4. moonoom

moonoom สมาชิก

ไม่ทราบว่าพอที่จะบอกรายละเอียด และจำนวนการสร้างได้หรือไม่ ส่วนชุดเก่ายังพอมีเหรียญนารายณ์ไตรมาส หรือไม่ ราคาเป็นอย่างไร ขอบคุณมาก

5. arune

arune เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    ขอจองเหรียญนารายณ์ไตรมาส 5 เหรียญ มีเนื้ออะไรพอแนะนำบ้าง + จองเสือรุ่นแรก 2 ตัวค่ะ จะให้ลูกชายกำลังดื้อเลย วัยรุ่นนี้ใจร้อนจังเลยค่ะ

6. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ รับรองของทุกชิ้นว่าสวยไม่มีบรรยายครับ เพราะเก็บอย่างดี เหรียญที่แถมให้ เป็นเหรียญไตรมาสที่เพิ่งออกให้บูชาครับ ท่านมอบให้กับมือเลยครับ

7. pipat_san

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ ^-^

รับทราบการจองครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ ของที่บูชาไปแล้วลองได้ ต้องหลวงพ่อวัดท่าสมอครับ ท่านยืนยันครับ

8. pipat_san

ท่านสร้างหลักร้อยเหรียญเท่านั้นครับ เท่าที่ทราบ

9. pipat_san

จัดให้ครับ ของดีที่ไม่มีการโฆษณาครับ รับรองว่าเกินคุ้มครับ

10. pipat_san

ใครที่ยังไม่มี บอกลูกศิษย์ก้นกุฏิคนนี้ได้นะครับ ^-^

11. pipat_san

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE height=130 cellSpacing=1 cellPadding=2 width=130 bgColor=#00cc00><TBODY><TR><TD align=middle bgColor=white>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    </TD><TD vAlign=top><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4><TBODY><TR><TD>เหรียญนารายณ์ไตรมาส หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ
    24-08-2009 Views: 375
    </TD></TR><TR><TD vAlign=top>พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง "หลวงพ่อเกาะ" วัดท่าสมอ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท ท่านเรียนคงกระพันมงกุฎเพชรมหาทะมึน และหนุมานสีข้างจากหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม, เรียนมหายันต์มหากำบัง และสรรพวิชาจากหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ, เรียนผูกหุ่นพยนต์ ฟางล้อมเมือง แต่งทัพจากหลวงพ่อโก๊ะ วัดลาดสาลี่ เป็นต้น ในวันไหว้ครูใหญ่ประจำปีวัดท่าสมอ "หลวงพ่อเกาะ" ได้เชิญ ครูพระ ครูเทพ ครูพรหม ทุกชั้นฟ้า เชิญครูฤๅษี 108 ประจำสถาน พานพุ่มเครื่องมงคลต่างๆ สร้างวัตถุมงคลชิ้นยอด "เหรียญนารายณ์ไตรมาส" เพื่อหาปัจจัยบูรณะโบสถ์มหาอุด เมื่อปลุกเสกเสร็จสำเร็จด้วยญาณบารมีแล้ว
    "เหรียญนารายณ์ไตรมาส" เป็นเหรียญนารายณ์รุ่นแรก ที่หลวงพ่อเกาะสร้างอย่างตั้งใจ ด้วยการนำตะกรุดของครูบาอาจารย์เก่าที่หลวงพ่อรวบรวมมาทั้งชีวิต คือ ตะกรุดของหลวงพ่อเชื้อ, หลวงพ่อกวย, หลวงพ่อเชน วัดสิงห์, หลวงพ่อโก๊ะ วัดลาดสาลี่, หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, หลวงพ่อโม วัดจันทาราม, หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า นำมาผสมรวมกับเหรียญพระคณาจารย์เก่ากว่า 300 เหรียญจากทั่วประเทศ และแผ่นพระยันต์ 108 ที่หลวงพ่อเกาะได้เขียนและเสกทิ้งไว้เป็นปี พระพุทธรูปเก่าแตกหักชำรุด หอกหัก ปฏักบิ่น นำมาหลอมเป็นแผ่นชนวน และปลุกเสกเอาฤกษ์นาน 5 เสาร์ 9 อังคาร ก่อนจะนำมารีดเป็นเหรียญนารายณ์ไตรมาส ที่สวยงามด้วยฝีมือช่างแกะชั้นครู ขนาดพอเหมาะรูปแบบสวยงาม ถูกต้องตามหลักเทวศิลป์
    ด้านหน้า อัญเชิญพระนารายณ์มหาเทพฝ่ายปราบปราม ประทับเป็นประธานล้อมรอบด้วยอักขระยันต์ หัวใจกลบท นารายณ์ 7 บท ครอบจักรวาล คือ นารายณ์ทรงเมือง, นารายณ์กลึงจักร, นารายณ์แผลงศร, นารายณ์ตวาดหิมพานต์, นารายณ์แปลงรูป, นารายณ์พลิกแผ่นดิน และรัศมีนารายณ์ ครบถ้วนทุกกลบทนารายณ์ แต่ละกลบทมีอานุภาพใช้ได้ 108 ประการ
    ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อเกาะนั่งแฝง ครูพระ ครูเทพ ครูฤๅษี 108 ทับเหนือปืนไขว้ ตะกรุด และลูกระเบิด ซึ่งเป็นอาวุธร้ายแรงในการประหัตประหารชีวิตคน จึงมีความหมายโดยนัยว่า หลวงพ่อเกาะนั่งทับข่มดับอาวุธไว้ หยุดศาสตราวุธทั้งหลาย ข่มทับ ดับภัยอันตราย เหตุร้ายแรงทั้งปวง ล้อมด้วยอักขระ หัวใจยอดพระยันต์ คงกระพันชาตรี มหาอำนาจ มหาอุด มหาตบะ เดช เดชะ และหัวใจทอง ซึ่งเป็นสุดยอดของโภคทรัพย์ และลาภสักการะทั้งปวง ร่วมทำบุญบูชา ดังนี้
    เหรียญนารายณ์ไตรมาส เนื้อเงินสร้างจำนวน 109 เหรียญ เนื้อนวโลหะ สร้างจำนวน 416 เหรียญ เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน 774 เหรียญ เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 1,509 เหรียญ
    หลวงพ่อเกาะปลุกเสกเดี่ยวเช้ายันค่ำตลอดไตรมาสไม่มีว่างเว้น และเสกอัดปิดท้ายในวันไหว้ครูใหญ่ประจำปี โดยในพิธีนี้หลวงพ่อได้ประกาศออกไมค์ว่า เหรียญนารายณ์นี้ทำมาดีแล้ว หากใช้แล้วไม่ได้กว่าเดิม ให้นำมาคืน ดังนั้นจึงเป็นเหรียญดีที่สวยงาม และมากด้วยพุทธคุณ ดีทั้งนอกและดีทั้งใน เหมาะที่จะแสวงหาไว้บูชาเพื่อสวัสดิมงคล
    ประสบการณ์เหรียญนี้มีให้เห็นมากมายครับแม้แต่คราวที่ลองยิงบกันครั้งแรกปรากฎกว่าปืนที่ใช้ยิงกลายเป็นท่อนไม้แข็งลูกปืนไม่สามารถออกจากกระบอกปืนได้ทุกกระบอก เรื่องบัติเหตุ แคล้วคลาดมากมาย จนทำให้ราคาพุ่งขึ้นหลายเท่าตัวในปัจจุบันครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

ประสบการณ์จนออกหนังสือพิมพ์มาแล้วครับ ^-^

12. pipat_san

<CENTER>[​IMG] [​IMG] </CENTER>เหรียญหน้าเสือ(กันภัย)หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ อ.สรรค์บุรี ชัยนาท เหรียญนี้มีประสบการณ์สูงครับ

13. pipat_san

ประสบการณ์ตะกรุดนางอกเเตกหลวงพ่อเกาะ
    คุณเคยเเกะตะกรุดดูไหมเมื่อผมเเกะดูผมเห็นใบไม้ม้วนมาพร้อมกับตะกรุดมันคือใบรักซ้อน
    ท่านเป็นเกจิองค์เเรกที่สร้างตะกรุดที่ยัดใส้ด้วยใบรักซ้อนเอามาเป็นเเกนกางของตะกรุด
    ตะกรุดนางอกเเตกทำวัดท่าสมอเเทบเเตก ตะกรุดนางอกเเตกนี้หลวงพ่อบอกว่ามีพุทธคุณในด้านเมตตามหานิยมอย่างมากเพราะท่านสร้างตามตำราฆารวาสไมใช่ตำราพระเอาติดตัวไปเถอะไปที่ไหนเขาเมตตาเราหมดนั่นเเหละหลายคนใช้ได้ผลมาเเล้วมากมายเเละมีพี่คนหนึ่งบอกว่าเขามีตะกรุดนางอกเเตกหลวงพ่อเกาะติดตัวเพียงดอกเดียวมีเเต่คนเมตตาช่วยเหลือดีทั้งนั้นเขาเคยมีประสบการณ์ด้านมหาสเน่ห์ก่อนที่เขาจะพูดกับผู้หญิงคนใดเขาจะเอาติดตัวไปด้วย ผู้หญิงก็เมตตาเป็นสเน่ห์เเก่เขาอย่างมาก

14. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    จอง
    2.เหรียญรุ่นแรก สร้างหอประชุมสงฆ์ เนื้อเงิน 6000-.

15. moonoom

moonoom สมาชิก

ขอทราบเหตุผลในการจอง ไม่ทราบว่ามีความศรัทธา เชื่อมั่นในพุทธคุณด้านใดครับ

16. request

สุดยอดมากครับพี่ชาย

17. request

18. request

เป็นล็อคเก็ตครับ

19. request

พิธีปลุกเสก ล็อคเก็ต รุ่นสุดท้ายหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่ โดยหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอครับ

หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ เสก ล็อคเก็ตไหว้ครูมหาเศรษฐี<!-- google_ad_section_end -->
    http://palungjit.org/threads/บ้านเห...ังไก่-หน้า-265-เพื่อสร้างศาลา.177529/page-375

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->แล้วเชื่อหรือไม่ว่าวันนั้นผม ได้เจอพี่ๆ ที่วัดถ้ำเขารังไก่ มาขอบารมีหลวงพ่อเกาะ ให้หลวงพ่อเกาะอธิฐานจิตล็อคเก็ต รุ่นไหว้ครูครับ หลวงพ่อเกาะ บอกว่า เสียดายยังไม่ได้ร่วมพิธีกันเลย แล้วหลวงพ่อเกาะ ก็ล้วงเอาของในกล่องออกมาดู ชมว่าล็อคเก็ต อันนี้สวยจริงๆ วันนี้จะทำให้หลวงพ่อจักร ให้ดีที่สุดนะ แล้วหลวงพ่อเกาะ พระอาจารย์ของผม หลวงปู่จักร ก็เป็นพระอาจารย์องค์ที่ 2 ครับ หลวงพ่อเกาะอธิฐานจิตอยู่นานครับ พอปลุกเสกเสร็จหลวงพ่อเกาะบอกว่า เต็มแล้วนะ แล้วก็ยื่นคืนให้คณะที่มาครับ ผมเลยเก็บภาพมาให้ชมกันครับ ผมก็ได้เห็นแล้ว สวยจริงๆ ดีนะครับ ที่ลงชื่อจองพี่เดชไว้แล้ว

ตอนแรกหลวงพ่อครองผ้า ธรรมดารับแขก พอกำลังจะเสก หลวงพ่อบอกว่า เสกของต้องให้เรียบร้อยพระท่านมาเยอะ หลวงพ่อก็เลย ห่มผ้าเรียบร้อยแล้วก็เริ่มเสกครับ

ภาพยืนยันของ คุณวัดท่าสมอ ถูกต้องครับ <!-- google_ad_section_end -->​

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

20. request

แนะนำลูกศิษย์ หลวงพ่อเกาะ ทุกคนครับ ห้ามพลาด