แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผม ลงตารางให้แล้วครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าจะพูดได้ว่าเป็นน้ำมันพรายที่แรงที่สุดครับ
    ทำสิบกว่าปีจึงเสร็จสมบูรณ์ พรายสาว 16 ตนต่างที่กัน
    ล้วนตายวันแข็ง และเป็นท้องแรก ผสมรวมกัน ขวดนี้ต้องทำพิธีมากครับ
    เพื่อปล่อยทุกนางไปสู่สุขคติและแผ่เมตตาให้แก่ทุกชีวิต เอาแค่อิทธิฤทธิ์มาช่วยคน
    เจตนาจริงคือปลดปล่อยที่เขาถูกกักขังมานานแล้ว ให้ไปสู่ภพภูมิที่ดีขึ้น
    ไม่ใช้จะสะกดเอามาใช้งานแต่อย่างใดทั้งสิ้น
    ขอบคุณผู้มอบให้เป็นการสร้างกุศลด้วยครับ ท่านเข้ามาอ่านด้วยแน่นอน

3. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีสำหรับผู้ที่จับฉลากได้ นี่ถือเป็นบันไดขั้นแรกของดวงของพวกเรา หลังจากนั้นก็ขออวยพรให้ก้าวไปเรื่อยๆสมความปรารถนาของพวกเรา เฮง เฮง รวย รวย ครับ

4. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อดทนนะครับ เป็นกำลังใจให้ นึกถึงครอบครัวนะครับ
    อยากให้ศึกษาธรรม ฟัง mp3 ที่หลวงพ่อที่ผมนับถือท่านเทศน์ไว้ แต่ตอนนี้ท่านดังเหลือเกินครับ

ผมปฏิบัติตามท่านมา 19 เดือนแล้ว ปัญหายังมีครับ แต่ความทุกข์น้อยลงมากๆๆ ครับ ผมกราบท่าน ด้วยความเต็มใจ และด้วยความมั่นใจครับ

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้เช้าพบกันใหม่ ราตรีสวัสดิ์ครับ

6. sangtam

sangtam เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดดูไฟร์ไม่ได้....ขอขอบตุณครับที่ให้คำตอบ..

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หากจะไหว้ลุงเจ้าของน้ำมันโป แกชื่อลุงบุญครับหากถึงปีนี้ก็อายุประมาณ 82 ขอสงวนชื่อจริงไว้ ครอบครัวลุงรวยแล้ว ลูกสองคนก็สบายมาก แต่ลุงไปลำบากอยู่ในโลกเบื้องล่าง มีแต่การได้อานิสงค์จากการสร้างพระเพื่อเป็นการทำกุศลด้วยบริสุทธิ์ใจจะช่วยได้มากที่สุด

8. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียบร้อยแล้วครับท่านผาแดง ขอบพระคุณมากครับ มวลสารดี มีของพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ แบ่งให้ผมบ้างมั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2010
  9. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

PM ที่อยู่ให้ผมด้วย

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ท่านที่ pm มาขอซื้อหรือให้ผมทำลูกอมเพิ่มอีก ต้องขอโทษด้วยครับ
    มีบางรายขอแบ่งซื้อน้ำมัน ซึ่งก็เป็นไปไม่ได้เลย เรามาสร้างกุศลร่วมกันดีกว่า
    ชุดที่มี 99 ลูกนี้ คงมีได้แค่นี้ สำหรับในพิธีสร้างครั้งนี้ ต้องขอบคุณมากที่ให้ความสนใจทำบุญกันมาก

หากสนใจและอยากได้กันอีกจริงๆ รอให้ผ่านสิ้นเดือนนี้ไปแล้ว จะมีข่าวดีครับ ทุกอย่างเพื่อการกุศลทุกบาททุกสตางค์และเพื่อส่วนรวม หรือจะลองลงชื่อไว้ก่อนก็ได้ตั้งแต่ตอนนี้ แต่.. คงได้รับของหลังปีใหม่สักไม่เกินเดือนมกราคม 54

เรื่องมวลสารต่างๆที่มีผู้มอบให้มามากมาย และยังมีมาเรื่อยๆ ผมยืนยันว่าจะไม่ได้แบ่งมอบให้ใครทั้งสิ้น และไม่ได้ไปร่วมสร้างที่ใหนเลย มีที่นี่เพียงแห่งเดียวก็เหนื่อยมากแล้ว หากยังมีมวลสารเหลืออยู่ เราคงหาวิธีที่ดีต่อทุกๆคนต่อไป

11. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบูชาชุดกรรมการ 2 ด้วยครับ 1 ชุด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      53
  12. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยฟังในวิทยุแล้วผมรู้สึกขัดใจมาก ว่าการสอนคนด้วยวิธีนี้ มันเหมือนคล้ายๆการโกงบุญน่ะครับ การรักษาศีลควรทำตอนที่มีสติครบถ้วนนั้นแหละเป็นกุศล ถึงอฐิษฐานไว้ก่อนแต่ตอนนอนหลับมันไม่รู้เรื่องอยู่ดี(เว้นแต่กายหลับแต่จิตตื่นอยู่) การหลับไม่รู้เรื่องอย่างนี้ถือเป็นการรักษาศีลโดยประมาทนะครับ ตามความคิดผม รักษาศีลตอนตื่นนอนแล้วตั้งสติตลอดเวลาเป็นการไม่ประมาทมากกว่าการนอนหลับไม่รู้เรื่องอะไรน่ะครับ ไม่ทราบว่าใครเป็นคนคิดบทความนี้ขื้นมาก็ไม่รู้ แต่ผมคิดว่ามันไม่ถูกต้องน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2010
  13. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อเป็นคนแรกครับ

14. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

โดยพระที่12
    ใครก็ต้องการความรัก ความเมตตาทั้งนั้น
    หมากับแมวที่เป็นคู่ปรับกัน ยังอยู่ร่วมกันได้ด้วย ถ้าทะเลาะกันก็คงทำให้เดือดร้อนกันไปหมด
    เมตตาเป็นธรรมค้ำจุนโลก
    เห็นแล้วนึกถึงประเทศไทย

15. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอลงชื่อเป็นคนที่สอง
    ขอจอง 5 ลูกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2010
  16. kieng_

kieng_ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ขอลงชื่ออีกคนครับไม่อยากพลาดโอกาสอีกแล้ว ไม่อยากพึ่งดวงแล้วครับ
    วันนี้มีโอกาสขอลงชื่อด้วยเลยครับในอันดับต้นๆ ขอลงชื่อจองจำนวน 2 ลูกครับ

17. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    งั้นผมขอตาม ในบัดดลครับ

18. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอลงชื่อร่วมบุญด้วยครับ

19. kieng_

kieng_ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    น้าต๋อยครับ น้าต๋อยครับ น้าต๋อยคร๊าบ...
    ไม่อยากให้พลาดครับ ที่ผ่านมายังเสียดายอยู่เลยครับ

20. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ที่ร่วมอนุโมทนา

ดิฉันขอแก้ไขเพิ่มเติมสำหรับคุณลุง ผู้เป็นเจ้าของน้ำมันโป

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SpringDove [​IMG]
    ข้าพเจ้าโชคดีเหลือเกินที่เป็นหนึ่งในนั้นที่เป็นผู้โชคดีที่จะได้รับของสิ่งนี้มา

หากในภายภาคหน้า ข้าพเจ้ามีโชค มีลาภ จะมาก จะน้อย หรือ แล้วแต่ บุญพา วาสนา ก็ขอให้มีโอกาส ได้ทำงานเพื่อเพื่อนมนุษย์ สิ่งมีชีวืตร่วมโลก และ โลกของเราอย่างที่ได้ทำอยู่ทุกวันนี้
    และ ขอได้ แบ่งปันเพื่อนมนุษย์ที่ยัง ทุกข์ ยาก อดอยาก เป็นหนี้สินอยู่
    ขอแผ่ บุญกุศล นี้ให้กับ ลุงบุญ เจ้าของน้ำมันโป ขอให้ได้หลุดพ้นจากอบายภูมิ

และ ขอให้ได้ทำความดี ได้ทำบุณ ได้บูชา และ บูรณะ พระพุทธศาสนาอย่างนี้ ตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2010