แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ใจคอเด็ดเดี่ยว หนักแน่นดีแล้วครับ เจ้าชู้เงียบๆ รักเร็วเบื่อเร็ว มีบุญเก่าติดมามาก แก้ตรงที่อย่าพูดก่อนคิด เพราะเสียหายมาหลายครั้งแล้ว รักษาโรคที่เป็นอยู่ให้หายเสียแต่ตอนนี้ดีกว่ารอเวลาออกไป
    ธาตุประจำดวง มีทั้งไฟ ลม น้ำ จึงป่วยบ่อยๆ หาพระเนื้อดินมาบูชาเลยครับแล้วจะดีขึ้น นอกจากพระที่มีอยู่แล้ว แนะนำเพิ่มอีก2 องค์คือ

-พระเนื้อดินประทานพร ลป.ดู่ วัดสะแก เพื่อบารมีและหนุนวาสนา
    -พระเนื้อผงกสิณ ลป.หมุน เพื่อลาภผลเงินทองและเป็นพระทางอิทธิฤทธิ์ชิ้นเดียว ที่มีอยู่

2. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากครับ จะลองเอาไปปฏิบัติดูครับ

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

Happy Birth day ล่วงหน้าสำหรับน้องไนซ์ด้วยนะครับ.....(^_^)
    และขออนุโมทนากับการให้ครั้งนี้ด้วยนะครับ....(^_^)....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70.9 KB
      เปิดดู:
      1,095
  4. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

...เจอนักปฏิบัติตัวจริงแล้ว...จะน้อมนำมาปฏิบัติ

5. Tong BTC

Tong BTC เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณหนุ่มมากๆครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ใจร้อนและหัวแข็งไม่ยอมใคร แต่ยังดีที่มีผู้คอยช่วยเหลือ
    หาเนื้อดินมาหนุนธาตุสักองค์ เพราะธาตุลมและธาตไฟในดวงชะตาทำให้ร้อนใจและวุ่นวายไม่จบสิ้น
    - ลพ.พรหม โลหะเตารีด พระเด่นอิทธิฤทธิ์ในคุ้มครองป้องกัน
    - เอาเหรียญนาราย์ทรงครุฑ ลป.หมุน ขอพึ่งทางอำนาจ บารมี จากอิทธิฤทธิ์
    - เอาพระเนื้อดิน ลป.ดู่ สักองค์ พึ่งพาทางวาสนา บารมี จากพลังบุญฤทธิ์

พระแนวเดียวกันแม้เราแขวนสามองค์ ก็ยังมีจุดโหว่รูรั่ว ต้องต่างแนว แต่เสริมและหนุนกันครับ

7. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 61 คน ( เป็นสมาชิก 38 คน และ บุคคลทั่วไป 23 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>โต้งชลบุรี, 9046, @un, aeziss, callmeletter, daychar, farin001, HolyWater, jimmyuro, Jirang, joenok, khemtat, lynn@nice, namo_2009, Natasan, Norragate, numkitti, peera_jang, ransang, Ream, SaiTharnTrang, saweit, Step&Time, Suppasit_S, sutketb, tatum007, ton3170, ขันติ19, ดอน๑๖๖, นะจักรวาล, น้าต๋อย เซมเบ้, รักษ์อาคม, ลูกน้ำเค็ม, วิมุติมรรค, หนุ่มเมืองแกลง, เด็กบางแค, เอกสุกิตติมา </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แฟน ๆ ยังคับคั่ง ครับ วันนี้ขอตัวกลับก่อนนะครับ
    เสาร์ อาทิตย์ หยุด จะหาเวลาเข้ามาอ่านบทความดี ๆ จากพี่หนุ่ม และจากทุกท่านครับ

8. @un

@un เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำดี ๆ นะครับพี่หนุ่ม

มาสะกิดใจผมตรงแนะนำพระพิมพ์ประทานพรเนื้อดิน ลป.ดู่ นี่ล่ะครับ พระรุ่นนี้ผมได้แจกฟรี ๆ เมื่อ 1 อาทิตย์ก่อนเอง พิมพ์เล็กเนื้อดินเผาด้วย ได้มาแบบไม่คาดคิดจริง ๆ

อีกองค์ที่เข้าข่ายได้มาแบบ งง ๆ เนื้อดินก็คือ พระสิงห์ป้อนเหยื่อ กรุบางระกำ ฝักไม้ดำ แท้ตาเปล่า ตรวจสอบแล้วทั้งทางโลก ทางธรรม
    องค์นี้ไม่ทราบว่านิมนต์ขึ้นคอได้ไหมครับ ตรวจดุแล้ว พลังแรงมากครอบจักรวาลเลย :cool:

9. Norragate

เดินทางปลอดภัยครับคุณโต้ง....(^_^)

10. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมเกิดวันจันทร์ ที่ 4 มีนาคม 2506 ช่วงเช้ามืด จะแขวนพระอะไรดีครับ
    รบกวนคุณหนุ่มเมืองแกลงด้วยครับ ช่วงนี้จิตตกมาก
    ขอบคุณครับ

11. รักษ์อาคม

รักษ์อาคม เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2009
    ชีวิตที่ผกผันเปลี่ยนแปลงอย่างมากมายอยากจะเล่าสู่กันฟังผมทำงานบริษัทแห่งนี้มา 23 ปีชีวิตก็ราบรี่นมาตลอด 11 ปีแรกทั้งชีวิตส่วนตัวและชีวิตการงานซึ่งผมเองก็ชอบชีวิตที่เรียบง่ายทำงานสร้างชีวิตสร้างครอบครัวสร้างบ้านแล้วก็มีทายาทสักคนพอมาปีที่12ลูกสาวผมก็คลอดออกมาได้สามวัน เมียผมก็ตายจากไป ต่อมาชีวิตผมก็เปลี่ยนแปลงไปสู่วังวนที่ทำร้ายต่อสุขภาพตัวเองไม่ใช่ว่าใจแตกตอนแก่นะครับแต่เป็นเพราะเหงาก็เลยออกไปกินเหล้าดึกดื่นค่อนคืนถึงกลับมานอนบ้าน(อยู่คนเดียวลูกสาวไปอยู่กับย่า) เช้าก็ไปทำงานผมกินเหล้าทุกวันจนต่อมาผมได้แฟนใหม่ ชีวิตก็ลุ่มๆดอน เงินเดือนก็พอกินเดือนชนเดือนไม่มีเงินเก็บ เคยคิดนะว่า เราทำกรรมอะไรไว้นะในชาติก่อนชาตินี้ถึงมาใช้กรรม เพราะชีวิตผมเจอวิบากกรรมคือ เมียตายทิ้งลูกไว้ให้ดูต่างหน้า รถชน2 ครั้งเจ็บหนักนอนโรงบาลเป็นอาทิตย์ รถล้มครั้งหนึ่งหนักเหมือนกันจากชีวิตที่ไม่เคยเป็นหนี้ก็มามีหนี้เจอคดีประมาทร่วมทั้งที่โดนรถชนเพียงเพราะจ่าลีมจดหมายไว้ในโต๊ะแล้วไปธุระ โดนพักงานเพราะหัวหน้าหาแพะแทนตัวเอง ผมก็งงกับตัวเองนะว่าชีวิตใครเหมือนผมบ้าง เริ่มปลงและตอนนี้ทำบุญใส่บาตรอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่เคยมีกรรมเวรต่อกัน จึงอยากจะได้ชุดพระติดตัวที่ช่วยให้พ้นวิบากกรรมเร็วๆ ทุกวันนี้ก็สวดมนต์ภาวนานั่งสมาธิบ่อยๆเท่าที่มีโอกาศ อยากจะได้พระมงคลมหาลาภของวัดสารนาถมาบูชาจังเลย แต่ก็คงใกลเกินเอื้อมแล้ว
    ขอรบกวนพี่หนุ่มได้จัดชุดสร้อยที่เหมาะให้หน่อยครับกี่องค์ก็ได้ผมใส่ได้ผมเกิดวันพุธที่29มิย.ปีมะเมียเวลา7โมงเช้า(แล้วแต่ว่าพี่หนุ่มมีเวลานะครับไม่รีบหรอก)
    ชีวิตผมไม่โลดโผนอะไรทุกวันนี้เช้าทำงานเย็นกลับบ้านอยู่กับครอบครัวเหล้าไม่กินแล้วจึงอยากได้ชุดที่มีเมตตาและประสบผลสำเร็จในชีวิตเสริมโชคลาภบ้าง (อับโชคเหลือเกิน)

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เป็นคนใจเย็นอยู่แล้ว และธาตุเย็นทั้งหมดในดวงชะตาทั้งสามอย่าง
    หนุนบารมีและวาสนาอย่างเดียวก็ดีมากแล้วครับ ในตัวมีเมตตาและอำนาจอยู่แล้ว

- ลป.ดู่ เหรียญยันต์ดวง หนุนดวงและพลังทางวาสนา
    - ลป.ทวด วัดช้างไห้ 02 ขอพลังบารมีพระโพธิสัตว์
    - ลป.หมุน ดวงเศรษฐี ขออิทธิฤทธิ์ทางลาภผลเงินทอง

ใช้ ลป.ทิม ขุนแผนพรายกุมารใส่กระเป๋าไว้ก็ได้ครับ
    ส่วนใหญ่พระอื่นๆจะแนวพลังเดียวกัน ใช้องค์ใหนก็ได้ผลแบบเดียวกัน

13. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    พี่หนุ่มช่วยจัดพระให้หน่อยครับพี่
    เกิด 1กพ. 2521 วันพุทธกลางคืนอ่ะครับ

14. Norragate

เสียใจกับการสูญเสียของอารักษ์ด้วยนะครับ.....และขอภาวนาให้เรื่องร้ายๆทั้งปวงผ่านไปโดยเร็วพลัน...พร้อมกับขอให้สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตของคุณรักษ์โดยพลันเช่นกันนะครับ....(^_^)....

15. Goldiefish

Goldiefish เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    เข้ามาให้กำลังใจด้วยค่ะ .. ขอให้กระทู้เติบใหญ่ มีร่มใบเป็นที่พักพิงของเพื่อน ๆ ทุกคน ขอให้เป็นต้นไม้ที่แข็งแรงโค่นไม่ล้ม เพื่อน ๆ ทุกคนจะได้มีที่แอบอิง ^-^

<embed src="http://i.123g.us/flash/CardShell.swf" width="550" height="350" menu="false" wmode="Transparent" allowScriptAccess="always" FlashVars="ldrName=http://c.123g.us/flash/branded_loader.swf&amp;crdName=http://i.123g.us/c/insp_encour/card/111593.swf" type="application/x-shockwave-flash" pluginspage="http://www.macromedia.com/shockwave/download/index.cgi?P1_Prod_Version=ShockwaveFlash"></embed>​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  16. ป่ามะม่วง

ป่ามะม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ขอเป็นกำลังใจให้...อย่างแรงครับ...เดี๋ยวถ้าพี่หนุ่มจัดพระให้พี่รักษ์อาคมแล้ว ถ้าที่บ้านผมพอจะมี ผมจะขอส่งไปให้นะครับ.....ขอเอาใจช่วยครับ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  17. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มสอบถามครับว่าถ้าหากแขวนพระด้านค้าขาย3องค์คือสิวลีหลวงพ่อกวย พุทโธน้อย เหรียญหมุนเงินหมุนทอง จะทำให้พุทธคุณส่งเสริมกันหรือจะทำให้พุทธคุณขัดๆกัน แขวน3องค์พร้อมกันหรือต้องแขวนเดี่ยวองค์ใดองค์นึงเพิ่อให้พุทธคุณชัดเจนหรือป่าวครับ

18. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ตรงแป๊ะเลยครับคุณหนุ่ม เมืองแกลง ต้องรีบหาหลวงปู่ดู่เนื้อดินซะแล้วเพราะยังไม่มีเลย ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

19. Norragate

กลับบ้านก่อนนะครับพี่หนุ่มและญาติธรรมทุกๆท่าน.....

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ต้องหาพระเนื้อดินมาเสริม1 องค์ครับ ทางอิทธิฤทธิ์หรือบุญฤทธิ์ก็ได้
    ในเรือนธาตุของตนเองไม่มีธาตุดินเลยครับ มีแต่ลม น้ำ และไฟ เมื่อเป็นพนักงานใต้การบังคับบัญชาคนอื่น ทำให้ลักษณะชีวิตตอนนี้ ร้อน ลังเลไม่หนักแน่น ชีวิตเรื่อยๆ ไม่จบอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอันสักที จิตใจเปลี่ยนไปไหลมาไม่แน่นอน แม้จะพูดเก่งพูดหวานแต่ใจร้อน แต่ขาดบารมีและอำนาจในตัวครับ

-เหรียญจตุรพิธ ดีแล้วครับ
    -หาพระเนื้อดิน ลป.ดู่สักองค์ พิมพ์ประทานพรก็ดีครับ
    -พระกริ่งอุดปรอท ลป.หมุนใช้ได้ครับ หรือพระมงคลมหาลาภก็ได้ครับ