แด่กัลยาณมิตรที่แสนดี บอล วัดสุพล จาก รักไร้พ่าย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 14 มีนาคม 2010.

1. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอให้คุณบอล วัตสุพล จงได้จุติในร่างทิพย์แห่งพรหม
    เมื่อเป็นพรหมแล้ว ขอให้คุณเป็นสุข หากอยากทำงานต่อ
    ผมยังรอคอยท่านท้าวมหาพรหมวัตสุพลอยู่เสมอครับ
    วัตสุธรรมคือชื่อที่คุณเรียกผมในการเปิดกรรม
    ต่อไปคงไม่มีใครมาช่วยดันกระทู้ของผมอีกแล้ว
    หากมีกรรมใดที่ติดค้างกับผม ผมขออโหสิกรรมแก่ท่าน

ด้วยรักและอาลัยเสมอ/วัตสุธรรม

ไฟล์ที่แนบมา:

2. olly

olly เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2009
    บุญใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำไปขอให้ส่งถึงคุณบอลด้วยเถิด
    ขอให้คุณบอลเจอภพภูมิที่ดีนะคะ

3. cpari

cpari เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอไว้อาลัยด้วยครับ ไปที่บรมสุข ด้วยเถิด และอยากให้เผยแพร่ผลงานของคุณบอลด้วยครับ สาธุ

4. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ขอร่วมไว้อาลัยคนดีค่ะ บารมีในทุกด้านที่มาสร้างไว้นั้นเหลือล้นค่ะ

5. แม่น้องพลอย

แม่น้องพลอย สมาชิก

15 มิถุนายน 2008
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยค่ะ แม้ไม่เคยได้ร่วมสนทนา แต่เท่าที่อ่านจากเพื่อนๆกัลยาณมิตร ก็เชื่อว่า คุณบอลต้องเป็นที่รักของเพื่อนฝูงมากมาย ขอให้ไปสู่สุขคตินะคะ และขอให้บุญกุศลที่คุณบอลได้สั่งสมมา จงเป็นพลวปัจจัย ให้ได้เข้าสู่กระแสพระนิพพานโดยเร็วค่ะ

6. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    เก็บไว้แต่ความทรงจำที่ดีตลอดไปครับ

7. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคติด้วยครับ เมื่อใดที่ใด้มาเกิดเป็นมนุษย์ ให้มีสุขภาพร่างกายที่สมบูรณ์ แข็งแรง จะได้มาสร้างบารมีกันนานๆ

บุญกุศลที่ผมสวดคาถาเมตตาใหญ่ ก็ขอส่งผลบุญให้แก่คุณบอลทุกๆครั้งด้วยเถิด

(คุณบอลเป็นบุคคลที่แนะนำให้ผมสวดพระคาถาเมตตาใหญ่)

8. chatty26

chatty26 Active Member

I so sad when I knew this new.... Thank you for everything... Go to Heaven na ka.

9. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ใจหายกับการจากไปของคนดีอีกคน...
    ขอร่วมไว้อาลัยค่ะ

10. turtohnual

turtohnual เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คุณบอลไปสู่ภพภูมิที่สูงขึ้นๆ มีแต่ความสุขนะครับ
    ผมก็เป็นอีกคนที่ได้รับคำแนะนำดีๆจากคุณบอล ขอบคุณครับ
    ที่ทำให้ผมตั้งใจสวดมนต์และนั่งสมาธิมากขึ้นๆ ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้
    มีส่วนให้คุณบอลได้ถึงซึ่งพระนิพพานนะครับ ขอแสดงความเสียใจกับญาติๆ
    ของคุณบอลด้วยครับ คนดีๆอย่างคุณบอลหายากครับในสังคมทุกวันนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

11. เมืองในฝัน

เมืองในฝัน สมาชิก

ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคตินะค่ะ

12. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินชื่อพี่เค้ามานาน ตั้งแต่เข้ามาในเวป
    ก็ขอให้คุณพี่ไปสู่สุขคติ ขอให้พี่หลับให้สบายครับ ด้วยความอาลัยจากน้องคนหนึ่ง

13. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ได้มีโอกาสได้รู้จักกับน้องบอล น้องชายที่น่ารักน้องบอลได้ให้ธรรมะและข้อคิดเพื่อให้พี่นำไปปฏิบัติ ได้คุยกับน้องอยู่บ่อยๆ ทั้งๆที่เราไม่เคยได้พบตัวกันเลยแต่น้องก็มีเมตตาต่อพี่สาวคนนี้อยู่เสมอๆ เป็นห่วงและถามทุกข์-สุขของพี่และหลานๆ (ลูกๆของพี่)อยู่เนืองๆ ทั้งๆที่น้องเองก็ต่อสู้กับอาการเจ็บป่วยของตนเองอยู่ นั่นเป็นเพราะจิตอันเต็มเปี่ยมไปด้วยเมตตาของน้อง ครั้งหลังสุดพี่ได้รับข่าวเรื่องอาการป่วยของน้อง พี่ก็ได้ติดตามอาการของน้องจนได้คุยกันน้องบอลบอกกับพี่ว่า พี่อ้อยครับอาการป่วยของผมดีขึ้นแล้ว ผมจะทำบุญเพื่อต่อยอดพระพุทธศาสนาต่อไป ซึ่งพี่ได้อนุโมทนาบุญกับน้องด้วย ได้พูดกันว่าถ้ามีโอกาสเราคงได้พบกัน ไม่คิดเลยว่าการพูดคุยกันในครั้งนั้นจะเป็นการได้รับโทรศัพท์จากน้องเป็นครั้งสุดท้าย ด้วยบุญกุศลจากการที่พี่ได้ปฏิบัติธรรมตามคำแนะนำของน้องขอได้ส่งผลถึงน้องบอลเพื่อเข้าสู่กระแสพระนิพพานโดยไวด้วยเถิด
    ด้วยรักและอาลัย จากพี่อ้อยและครอบครัว

14. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคติ สู่ภพภูมิที่ดีๆ สมกับที่คุณบอลเป็นคนดีช่วยเหลือชี้ทางให้เพื่อนมนุษย์ผู้ทุกข์ยาก

15. Lukhgai

Lukhgai เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลมากเลยนะค่ะ ขอให้คุณบอลไปสู่สุคติค่ะ

16. มอน

มอน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอให้คุณไปสู่สุขคติ ไปเกิดในภพภูมิที่คุณปรารถนา

17. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ไว้อาลัยกับการจากไปของคุณบอลครับ

18. Plam Tree

Plam Tree Active Member

ขอเป็นกำลังใจให้ครอบครัวคุณบอลนะคะ น้องเค้าเป็นสุขเพราะได้ใช้กรรมและช่วยเหลือผู้คนมากมายผลบุญที่ทำจะนำทางน้องไปสู่ที่ดีๆ ส่วนครอบครัวข้างหลังก็สู้ต่อไปนะคะ

19. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    วันนี้ไปฟังสวดศพมาแล้วค่ะ คนน้อยมากมีแต่ญาติ ๆ คุณบอล กับคนรู้จักไม่กี่คน นับรวมกันแล้ว 10 กว่าคนเองมั้ง เงียบเหงามากๆ คนในเวปมองๆ ดูแล้ว น่า จะไม่เกิน 5 คนอ่ะ รวมเราด้วย รู้สึกผิดหวังมากคิดว่วคนจะเยอะจนไม่มีที่นั่ง แต่เปล่าเลยนี่ขนาดเราไม่รู้จัก ไม่เคยคุยกับคุณบอลเลยนะ เรายังไปเลย คนจะรักกันก็ตอนตายเนี่ยแหล่ะเนอะ อิๆๆ

20. บุญรักษา พระคุ้มครอง

บุญรักษา พระคุ้มครอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจ และ ไว้อาลัย คนดีของสังคม คุณบอล วัตสุพล