แชร์ประสบการณ์พระผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ สดๆ ร้อนๆ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย balloon, 7 กรกฎาคม 2010.

1. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ผมก็ไม่ค่อยมีประสบการณ์เท่าไหร่ ไม่รุ้คิดมากไปเองหรืออุปทานไม่รู้

เล่านิดนึงแล้วกัน เมื่อคืนหลังสวดมนต์เสร็จ (ตามสไตล์ผม บางทีสวดไปสับประหงกไป 55) ผมก็นึกหน้าหลวงปู่ (มีรูปแต่ไม่หยิบมาดูล่ะ เพราะจำได้) ก็ขอบารมีขอให้ ลป.ช่วยครอบพลังให้เพื่อนผมด้วย (เพื่อนผมกำลังโดนคนเล่นของเล่นงาน)

รู้สึกเหมือนมีพลังหรืออะไรไม่รู้ สีทอง ๆ วูบจากมือออกไป ไม่รู้เพราะหลับในแล้วฝันไปหรือเปล่านะครับ

2. Anupap9

Anupap9 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาทำสมาธิแล้วจิตสงบเร็วครับ ^_^

3. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านครับ

แจกพระผงจักรพรรดินะครับเพื่อนำไปใช้นำไปปฎิบัติ
    คลิ๊กที่กระทู้ด้านล่างนี้ได้เลยครับ สาธุ . . .

วัดถ้ำเมืองนะ แจกพระผงจักรพรรดิ และบทสวดจักรพรรดิ จัดส่งให้ทั่วโลก โดยหลวงตาม้า

ธรรมรักษา

4. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    อันนี้เป็น ประสบการณ์ ของผมที่เคยเกิดขึ้นครับ ต้องบอกว่าประสบการณ์บทสรรพเพครับ อ่านดูนะครับ ผมแชร์ไว้ในกระทู้ ((ท่านที่สวดพระคาถามหาจักรพรรดิ์ เป็นวัตร เชิญแบ่งบันความรู้ประสบการณ์ครับ)) อันนี้ผมเอามาเล่าต่อครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าพลังงานนี่ เป็นยังไง ก็เคยมีเหตุการณ์เกิดขึ้นกับผม คือผมไปที่ศาลเจ้าที่ ที่หนึ่ง เป็นศาลเล็กๆอยู่ในชนบทหน่อย เขาเรียก "ทวดป๊ะหวัง ลาบู" ผมไปครั้งแรกไปกับเเม่ จะไปตั้งลูกเเก้ว เพราะทวดป๊ะหวังนี่เขาว่าศักสิทธ์มาก แกเป็นเเขก แต่เเกคุ้มครองคนไทย เพราะหมู่บ้านนั้นคนไทยพุทธทั้งหมด พอไปถึงศาลซึ่งเป็นศาลเล็กเหมือนอาศรมพระฤาษีนะ พอผมจับรั้วประตูศาลเท่านั้นเพื่อที่จะเข้าไปนั่งไหว้ข้างใน(เข้าได้ แค่3คนก็ คับเเล้ว ) พอผมเเค่จับประรั้วปูนเท่านั้น อย่างกับกระเเสไฟฟ้าจัดๆ วิ่งเข้าจากมือที่จับเข้ามาที่เเขนผมจนถึงข้อศอก แรงมากกระเเสที่วิ่งมาแรงมากๆ เเต่ไม่ได้ทำอันตรายใดๆกับผม ท่านคงแค่ต้องการทักทาย เพราะผมมาครั้งแรก (อันนี้ไม่ทราบเป็นพลังงานหรือเปล่า)พอผมจะตั้งลูกเเก้วตอนอาราธนาหลวงปู่...ตามที่ผมอธิฐาน ตอนนั้นผมปิดตาอยู่นะ(กลางวัน)ผมเห็นแสงสว่างโพลงอย่างกะใครเอาเทียนพรรษามาจุดเเละมาจ่อตรงหน้าผม ตอนนึกหลวงปู่ครอบทวดป๊ะหวัง..ครอบทั้งศาลเลย เห็นหลวงปู่ทวดชัด(ชัดประสาผม นะ) (ชัดเเบบผมสมมุติ นึกสร้างรูปองค์ท่านขึ้นมาจากสัญญา(ความจำ)(จินตภาพ)ผมจึงอธิฐานให้หลวงปู่รับทวด.. เป็นศิษย์และสอนธรรมะให้ อธิฐานขอหลวงปู่ปรับภพปรับภูมิให้ท่าน เเละสัพเพจนสบายใจขณะสัพเพก็นึกภาพหลวงปู่ด้วย
    วันถัดมาผมไปหา พ่อทวดหาร(ทรงเทพ)ซึ่งแม่ผมนับถือมาเป็นสิบๆปี แต่เมื่อก่อนผมไม่เชื่อเลย ซึ่งผมจะอคติกับร่างทรงมาก (ไม่เชื่อไม่พอยังรบหลู่อยู่เลื่อย แต่ท่านก็ไม่ถือเเละยังเมตตาแสดงอะไรต่ออะไรให้ผมประจักอยู่เรื่อย เป็นเวลากว่้า4-5ปีผมก็ยังครอนเเครง
    คือ ดื้อ และชอบอวดเก่ง(อวดโง่) ไม่ค่อยเชื่ออะไรหากไม่ตาต่อตา
    จนครั้งแล้วครั้งเล่าผมโทรฯคุยกับแม่ที่ยะลา อีก2วันไปปัตตานี จำเป็นต้องไปที่แกมีคนเขาเดือดร้อนให้ไปเป็นเพื่อน ทวดพุดกับผมเรื่องที่ผมคุยกับแม่ทางโทรศัพท์เป๊ะๆ (เป็นเรื่องที่ไม่มีใครรู้) ผมเคยเอาของแรงๆที่ผีกลัวให้เเกจับ แกจับเฉยเเละก็รู้ด้วยของนั้นดียังไง(มีดหมอเอย/พระขรรค์ไชยศรีเอย/วัวธนูวัดโขงขาวที่หลวงพ่อฤาษีท่านเคยอธิฐานหลายครั้งสมัยหลวงพ่อยังทรงดำรงสังขาร)
    เเละเคย เอาคาถาบทหนึ่งของหลวงพ่อฤาษี ชื่อคาถาเม หรือ คาถามหาสะท้อน มาท่องต่อหน้าทวดเกือบทั้งหมด แต่บอกทวดบางคำตอนจบผมไม่เเน่ใจถามทวดว่าท่องยังไง แกก็ตอบได้ถูกเป๊ะ อย่างเคยเอาลูกอม2อาจารย์ มาถามทวดหารว่าลูกไหนของอาจารย์ไหน ท่านก็ตอบถูกแค่เอามือคลำเท่านั้น(ท่านปิดตาปี๋)
    และพอหลังจากที่ผมไปตั้งลูกเเก้วที่ศาลทวดป๊ะหวังมาแล้ว(ศาลนี้ไม่มีร่างทรงไม่มีคน)พอไมกี่วันผมมาที่ทวดหาร(ยาบี/ปัตตานี)อยู่คนละขังหวัดกัน พอเข้าไปไหว้ทวดหารทวดก็พูดขึ้นว่า เมื่อวานไปไหว้เจ้าที่ที่ไหนมา เก่งนะเดี๋ยวนี้(ท่านหัวเราะ) ท่านพูดต่อ ที่ไปทำให้เขาหน่ะเขาดีใจมากเขาได้รับทั้งหมด เเละที่เราขออะไรเขาหน่ะ ยาวมาก..แต่เขารับหมด จริงผมก็ขอจริงๆ แต่ขอให้คนอื่นคือขอให้ท่านปกปักรักษาคนที่นั้น ... ทีนี้ผมถามทวดหารว่า เจ้าที่ที่ผมไปไหว้เขานับถือศาสนาอะไร ทวดบอก2เชื้อสาย!!!(ท่านทั้งหลายลองกลับไปทวนอ่านดูที่ผมบอกไว้ข้างต้น!!
    ............................................................................................................
    ขอเล่าเรื่องแสงนะครับ ต้องขอเล่าก่อนว่าผมเป็นคนที่สวดมนต์มาตั้งแต่เด็กๆ ตั้งแต่ประถมเล้กๆเลย สวดไม่มากสวดก่อนนอน เเม่บอกให้ไหว้พระก่อนนอนบอกให้ท่องนะโม3จบ
    เเต่ผมนี่ท่องคาถาด้วย (พระคาถาทงกุฏพระพุทธเจ้า) จนโตมาเรื่อยๆก็เพิ่มพระคาถามากขึ้น และเริ่มเห็นของแปลกๆเช่นวิญญาณเมื่อซักประมาณผมเรียนอยู่ม.4(นี่คือจุดเริ่มต้น) จากกลัว//จนรำคาญเคยด่าผีเเละก็ท้าผีต่อย และก็สมใจโดนผีต่อยเจ็บเหมือนมีเเผล เเต่พอวิ่งมาดูกระจกไม่มีเเผล อาการเจ็บหายวับ
    (เริ่ม..นิสัย อารัมบทอีกเเล้ว....เเหม่ น่าให้ไปเขียนนิยายขาย ..คงเจ้งไม่เป็นท่า อิอิ)
    ขอเล่าเรื่องเห็นแสงเลยดีกว่า...เห็นท่าจะไม่ได้การณ์ เเล้ว..
    ตอนนั้นผมสวดมนต์หลายบทมาก อิติปิโส+ภาหุง+พระชินบัญชร(หลายจบ /เคยสวดตามกำลังวันมาพักนึง /เคยสวด10จบ/เเละเคยสวดนับประคำ108จบ สวดจนลืมว่าตอนนี้เราทำอะไรอยู่ พอนึกออกว่าสวดอยู่ แล้วเราสวดอะไร พอนึกออก แล้วสวดไปถึงไหน พอนึกออก เอ้าหลุดสมาธิตั้งแต่สงสัยตั้งเเต่ทีเเรกแล้ว!!/ปัจจุบันสวดจบเดียว(พระชินบัญชร)และสวดยอดพระกัณไตรปิดกและอีกหลลายบท+คาถาที่ชื่นชอบ(จริงๆผมเคยเรียน"ไสยศาสตร์ด้วยเเต่ไม่ใช่มนต์ดำนะ พวกคาถา อักขระเลขยันต์ อักขระขอมนี้ทุกวันยังเขียนได้อยู่ แต่คาถาที่เน้นไสยศาสตร์เกินทุกวันไม่ได้ท่อง พิธีอะไรก็ไม่ได้ทำ เมื่อก่อนจะเขียนตระกรุดทั้งที่...เหนื่อย เดี๋ยวนี้สบายคือไม่ทำ หากชอบอะไรจริงๆ ก็เขียนแบบธรรมดาง่ายๆ แล้วใช้การอธิฐานเวลาสวดมนต์ ขอบารมีพระ ครู อาจารย์สงเคราะห์ อาจไม่เห็นแต่เชื่อครับ
    .....มูลเหตุคือ..ผมรู้จักพี่คนหนึ่งเคยเจอกันที่วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี ไปรับยันต์เกราะเพชรเจอกันโดยบังเอิญ..คนใต้เหมือนกันจึงแลกเบอร์กัน....วันหนึ่งผมต้องมาอยู่ยะลาอย่างไม่คาดคิด นึกถึงพี่คนนี้ได้ โทรฯหานัดเจอทันที คุยกันเรื่องอยากหนีโลก แกก็บอกว่า
    รู้จักหลวงปู่ดู่ไหม...ผมบอกไม่รู้จัก... พี่เเกเล่าให้ฟัง และพาผมไปที่ทำงานแกเปิดคอมฯ ให้ผมอ่านข้อมูล ผมบอกสนใจ แกให้บทจักรพรรดิ์และบทสัพเพ แต่พระผงตอนแรกยังไม่ได้ให้ผมมาเพราะเเกก็มีองค์เดียว แกบอกค่อยหาให้วันหลัง มามาที่บ้านผมสวดมนต์ไหว้พระตามปกติ(ตั้งแต่ไหนแต่ไรมา เวลาไหว้พระผมจะกำพระเครื่องทุกครั้งไม่มีใครบอก ทำเอง (จริต ครับ)ทีนี้ผมไม่มีพระผงจักรพรรดิ์ ไม่เป็นไรก็ผมกำพระหลวงพ่อฤาษี สวดมนต์ตามปกติอยู่แล้ว)วันนั้นไม่ได้สวดจักรพรรดิ์เนื่องจากไม่มีพระผงจักรพรรดิ์ ก็เลยกำพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำสวดตามปกติทุกวัน ตั้งแต่ นะโม+ไตรสรณคม+อิติปิโส+ภาหุง+พระชินบัญชร+อิติปิโสเท่าอายุ พระคาถาต่ออายุ+ บูชาดวงชะตา+เมตตัญ+เมตตา+พระมงกุฏ+เเคล้วคลาดคงกระพัน+กันศรัทตรู+ฯลฯเเละยอดพระกัณไตรปิตก จากนั้นสรรพเพไปเรื่อยๆ(สัพเพครั้งเเรกในชีวิต)เห็นแสงสว่าง ทลุเปลือกลูกกะตามาสว่างมากแค่เเป๊บเดียว เร็วจริงๆ จากนั้นแผ่เมตตา(ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าการสัพเพ เป็นการเเผ่บุญด้วย
    พอลงมาจากห้องพระ มานอนข้างล่าง ซึ่งแฟนตอนนั้นหลับไปตั้งนานเเล้วปิดไฟหมด บ้านเก่าที่ผมอยู่นะเเสงข้างนอกเข้าไม่ได้เลย เเม้แต่กลางวันหากปิดประตูและปิดไฟก็มืดเหมือนกลางคืนเลย ..ยิ่งตอนนั้นประมาณเที่ยงคืน (ยิ่งมืดสนิท)(ตอนนั้นผมสวดมนต์ประมาณ4ทุ่ม-เที่ยงคืน) พอลงมาจากห้องพระผมก็พยายามเดินคลำๆ ทั้งความมืด ก็มานอนข้างแฟนแต่นอนไม่หลับ จึงนอนลืมตา ด้วยใจสบายๆ !! ผมเห็นแสงสว่างโผล่ออกมาจากฝาผนัง ตรงหัวผมที่ผมนอนพอดีเเสงนั้นสูงขนานกับหน้าของผม อยู่สูงจากหน้าของผมแค่ประมาณช่วงแขนเดียว ลักษณะของแสงเป็นแสงสีทองอ่อนๆคล้ายๆขาว แผ่ออกมาจากฝาผนังบนหัวนอนผมลำเเสงใหญ่เท่าผืนผ้าห่มแผ่ยาวออกมาจากหัวใหญ่เท่าผืนผ้าห่มยาวไปจนสุดปลายเท้าของผม คือเป็นผ้าห่มหน่ะครับ เเล้วก็เเผ่ลงมาคลุมตัวผมทั้งตัวทั้งผืนพอมาถึงตัวผมก็หายไป เป็นอยู่อย่างนั้น5ครั้งครับ ผมปิติทั้งคืน เพราะเห็นด้วยตาเนื้อครับ
    พอคืนต่อมา ผมเห็นเป็น ลำแสงเท่าๆ นิ้วก้อย มีหลายสี วิ่งไปมา ไปมา อยู่บนอากาศในห้องของผม ครั้งนี้ไม่ได้มาคลุมตัวผม เพียงแต่วิ่ง ไปวิ่งมา ขึ้นสูง ลงต่ำ ผมก็นอนดู จนเเสงหายไป ผมจึงหลับ.....ตั้งแต่วันนั้นมา ก็ไม่เห็นแสง เห็นแต่อย่างอื่นครับ......
    .....พี่ท่านใดได้มีโอกาส ไปนมัสการหลวงตาม้า รบกวนพี่ช่วย ถามหลวงตาให้ผมหน่อยได้ไหมครับเรื่องผม เห็นแสงผ้าห่มมาจากผนังแลัวมาคลุมตัวผม5ครั้ง(ผมขออนุญาตเรียกเเสงผ้าห่ม เพราะไม่ทราบคืออะไร) ถ้าไม่เป็นการรบกวนถือว่าสงเคราะห์นะครับ......แต่ปัจจุบันผมก็ไม่ได้สงสัยอะไรครับดูเฉยๆ มีก็แล้วไป ไม่มีก็แล้วไป ไม่ใช่แก่นสาร
    มีประเดี๋ยวก็ไม่มี...อนัตตาในที่สุด แต่ที่ขอความกรุณาฝากถาม ....เผื่อคำตอบคือ.....ผมบ้า...ผมจะได้หาทางรักษา ครับ อิอิ

5. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

สวดบทจักรพรรดิ์ก็ดีอย่างนี้แหละครับ เสียดาย ท่านที่เข้าใจผิดๆ ไม่ได้สวด ในบทสวด มีครบทั้ง พระพุทธเจ้า5องค์ ไตรสรณคม พระสิวลี พระธาตุ เรียกว่าครบในสามแดนโลกธาตุเลย หลายท่านไม่ได้สวด จะเสียดายในภายหน้า แต่ผมสวดบทนี้ครับ ดียอดจริงๆ โดยไม่ต้องเชียร์

6. แก้วเปล่า

แก้วเปล่า เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุญาต แบ่งปังประสบการณ์บ้างนะคะ แต่เป็นเรื่องของแหวนค่ะ

ไม่มากมายอะไรค่ะ

เพิ่งได้รับ แหวนธำรงค์จักรเพชร ของหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ก่อนสวมแหวนก็ตั้งจิตอธิษฐานนึกถึงหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ให้คุ้มครอง นึกจบก็สวมแหวน ขณะที่สวมบังเอิญนิ้วชี้ไปโดนหัวแหวน มีความรู้สึกถึงจักรที่หัวแหวนหมุน และมีความรู้สึกถึงเสียงด้วย แปลกใจเล็กน้อย ก็มองดูที่แหวน แล้วลองจับหัวแหวนแบบเดิม แต่ก็ไม่รู้สึกแบบเดิมแล้ว อาจเพราะว่าสมาธิแบบเมื่อครู่ไม่มีแล้วก็เป็นได้
    แต่หากว่าเป็นอุปทานก็ไม่น่าใช่เพราะไม่ได้ตั้งธงไว้ว่าเวลาสวมแหวนจะต้องเกิดอะไรขึ้นมาอย่างใดอย่างหนึ่ง
    นำมาเล่าไว้เผื่อใครเจอแบบนี้บ้างค่ะ ^__^ แบ่งปันกันนะคะ

7. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    พวกวิญญาณจะชอบนะถ้าเราสวดแผ่พลังงานบุญปรับภพภูมิให้เขา

8. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านเรื่องราวดีๆครับ..

9. janjar56

janjar56 Lucky

ตั้งแต่นำพระหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อเกษม พกติดตัว มีความรู้สึกอยากสวดมนต์และนั่งสมาธิบ่อยมากครับ ลองปฏิบัติเองครับ..แล้วคุณจะรู้

10. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    สมัยนั้นถ้าไปนั่งสมาธิ ท่านจะมีพระสมเด็จผง แจกให้กำนั่ง

11. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หลวงตา

12. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมได้รับแจกพระผงมหาจักรพรรดิ, ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ(มณีนพรัตน์),หนังสือสวดมนต์ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม จากวัดถ้ำเมืองนะ เมื่อวันที่ 14 สิงหาคม 2557 ได้มาก็ลองสวดมนต์บทมหาจักรพรรดิและอาราธนาพระผงรูปหลวงปู่ดู่ที่ทางวัดเลี่ยมกันน้ำพร้อมสายคล้องคอมาใส่เลย(แขวนพร้อมพระเครื่องจากสำนักอื่นด้วย) คืนแรกก็ฝันเลย ฝันเห็นพระผงของขวัญวัดปากน้ำ คืนต่อมาฝันว่าได้เข้าไปกราบและสนทนาธรรมกับหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี และคืนต่อไปก็ฝันเรื่องพระเครื่อง,หลวงพ่อคูณ , ของสวยๆงาม,คนที่เรารัก ฯลฯ รวมฝันดีที่เป็นมงคลถึง13คืนติดๆกัน

เมื่อวาน หลังจากที่ห่างหาย ไม่ได้เอามาอาราธนามานาน ลองนำกลับมาสวดมนต์และแขวนใหม่ นอนหลับไป ฝันเห็นพระพุทธรูปองค์สำคัญๆ(ที่ไม่เคยเห็นในเมืองมนุษย์ แต่เมืองที่อยู่ในฝันจัดเป็นพระพุทธรูปสำคัญ) 10 องค์ :cool: นับเป็นบทสวดและพระเครื่องที่สุดยอดจริงๆ ผมเลยทำพิธีฝากดวงกับหลวงปู่ดู่ด้วยเลย

13. แผ่บุญ

แผ่บุญ ชอบ~ศรัทธา 40 อสงไขย

ผมมีพระเหนือพรหมอยู่องค์หนึ่ง องค์ในรูปเลยครับ ปกติเวลาผมนั่งสมาธิไม่เคยคิดถึงพระผงองค์นี้เลย

วันนี้นึกครึ้มใจไปค้นเอามาลองวางบนมือแล้วภาวนาดู ความนิ่งอันน่าอัศจรรย์ก็บังเกิด จากปกติที่เวลานั่งนับจบ 1 ไม่ถึง 10 เพราะหลงลืมวนไปวนมา แต่วันนี้ภาวนาคาถานับจบ 1 ถึง 100 ได้ ลมหายใจเบา หัวสมองโล่งโปร่งมาก ปกตินั่งแค่ 10 นาทีก็เมื่อยล่ะ แต่รอบนี้นั่งได้เกือบ2ชม. ซึ่งมันเกินอธิบายว่าเรานั่งไปได้นานขนาดนั้นได้ไง น่าอัศจรรย์ใจจริงๆครับ เป็นประสบการณ์ที่ทำให้ผมรู้สึกดีกับการนั่งสมาธิแบบสุดๆเลยครับ 20180617_212703.jpg

14. kp2018

kp2018 สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2018
    มายืนยันว่า พระผงจักรพรรดิ์ที่หลวงตาม้าสร้าง พิมพ์หลวงปู่ดู่ ได้มาฟรี และกำสวดมนต์มาตลอดหลายปี
    "ดิ้นได้จริง!!" ขอยืนยัน...ได้เจอมากับตัวเอง ตึ้บๆ ในมือเลย....ดิ้นตึ้บๆ ถึงสองรอบ....ยิ่งกำสวด พระธาตุยิ่งเสด็จหนาแน่นจนไม่เห็นหน้าหลวงปู่แล้ว..กรอบพลาสติกก้มีรอยร้าว
    หลวงปู่คงต้องการจะสื่อสาร ที่ทำอยู่นั้นดีแล้ว มาเป็นกำลังใจให้ปฏิบัติต่อไป....

15. ไทแทน

ไทแทน เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2011
    กราบ หลวงพ่อทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงพ่อทวด 1.jpg

16. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    1
    สาธุครับ