แจก CD-MP3 คำพ่อ-คำแม่ พระธรรมกิตติวงศ์ ทองดี สุระเตโช

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย โพธิโสภา, 28 พฤศจิกายน 2007.

1. taie

taie เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    ขอรับ CD MP3 คำพ่อ-คำแม่ พระธรรมกิตติวงศ์ ทองดี สุระเตโช

ขออนุโมทนาครับ ขอความอนุเคราะห์และร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ ในการขอรับ CD-MP3 คำพ่อ-คำแม่ พระธรรมกิตติวงศ์ ทองดี สุระเตโช จำนวน 200 ชุดครับ หรือตามที่ท่านพิจารณาจะสามารถร่วมอนุโมทนาบุญ ด้วยกันได้ตามกำลังครับ เพื่อนำไปแจกให้กับผู้ที่มาร่วมปฏิบัติธรรมสวดมนต้ทำสมาธิ และถือศีลกินเจที่วัดในต่างจังหวัด ซึ่งมีหลายวัดและหลายจังหวัด เป้นการถวายพระราชกุศลแด่ องค์ในหลวง ของเรา ฯลฯ ซึ่งเป็นโครงการของพระสงฆ์ได้ร่วมกับข้าพเจ้าได้ดำเนินการ ได้รับการตบรับจากชาวบ้านในละแวกวัดนั้นๆจำนวนมาก จึงเรียนมาเพื่อพิจารณาและร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ ขอรบกวนช่วยกรุณาจัดส่งให้ที่
    คุณสมบูรณ์ ตันติประยุกต์
    18 ซ.ตลาดบ้านสมเด็จ
    ถ.สมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน
    กรุงเทพฯ 10600

(one-eye) (one-eye) (one-eye) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (one-eye)

2. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ CD-MP3 คำพ่อ-คำแม่ พระธรรมกิตติวงศ์ ทองดี สุระเตโช
    คุณ จรูญศักดิ์ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160
    ขอบคุณครับ

3. world500

world500 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยคนนะครับ

ฉัตรไชย ศรีสุวรรณ
    112/25 ถ.อรุณอมรินทร์ ซ.วังหลัง
    ศิริราช บางกอกน้อย กรุงเทพ 10700

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

4. superbook

superbook Active Member

อนุโมทนาครับ
    ผมขอ CD 1 ชุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2018
  5. ภมรชัย

ภมรชัย สมาชิกใหม่

ขอรับ ซีดี ธรรมะที่ทานแจกด้วย ชุด 1ครับffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    นายภมรชัยศิรินาม<O:p></O:p>
    221/2 ม.1 บ.แม่ฮ้อยเงิน ต.แม่ฮ้อยเงิน อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ 50220<O:p></O:p>
    lussunton@hotmail.com<O:p></O:p>

6. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ตอบกระทู้ที่ 3 วันที่ 29 พ.ย.50
    เมื่อวานนี้ ที่ 7 ธ.ค.50 ผมได้รับ
    CD คำพ่อ-คำแม่ พระธรรมกิตติวงศ์ ทองดี สุระเตโช
    และเปิดฟังแล้ว ดีมากครับ

ขอบคุณมากครับ

7. pubman98

pubman98 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดครับ
    คุณชัยชนะ เพชรวิเศษศิริ
    17 (25/168) หมู่บ้านสวนหลวงนิเวศน์
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 34
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

8. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    อนุโมทนาสาธุครับ พร้อมขอรับ 1 ชุดครับ
    ธนเดช พันธ์นาค
    42ถ.เพชรเกษม ซ.เพชรเกษม 79 แยก 9
    แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม
    กทม 10160

9. ศิพรริ

ศิพรริ สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะขอ mp3 1 ชุดค่ะ
    คุณสุมาลี ฉกามานันท์
    24 หมู่ที่ 3 ต.บางระกำ
    อ.โพธิ์ทอง
    จ.อ่างทอง
    14120

10. pubman98

ขอรับ CD-MP3 คำพ่อ-คำแม่ พระธรรมกิตติวงศ์ ทองดี สุระเตโช
    คุณพิชิต เรืองจินดา
    59/29 ม.9 ต.ดอนขมิ้น
    อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี
    71120

11. pubman98

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    คุณสุกัญญา เวศย์วรุตม์
    178/21 ซอยนาคสุวรรณ
    ถ.นนทรี ช่องนนทรี
    ยานนาวา กรุงเทพฯ
    10120

12. pubman98

คุณชัยชนะ เพชรวิเศษศิริ
    17 (25/168) หมู่บ้านสวนหลวงนิเวศน์
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 34
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

13. โพธิโสภา

โพธิโสภา Active Member

ถึง คุณ สมบูรณ์ ตันติประยุกต์ ได้จัดส่งCD-MP3ให้แล้วจำนวน 100 ชุด และอีก 100 ชุดที่เหลือจะจัดส่งให้ก่อนสิ้นเดือนนี้ อนุโมทนาบุญครับ

14. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    โมทนาสาธุค่ะ
    ปารดา ปรีชากูลย์
    4 ม.6 ต.บางเจ้าฉ่า อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง 14120

15. naruphol

naruphol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ครับไว้เป็นวิทยาทานแจกจ่ายต่อครับ
    นายนฤพล บุญสุข 234/18 แฟลต 54 แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

ผมเป็น MODERATOR เว็บ อยู่ 5 เว็บ เนื้อหาทั้ง 5 เว็บจะเหมือนกัน ในส่วนของ FORUM หรือห้องประเภท เกี่ยวกับ คนไกล้วัด บอร์ดธรรมะ เนื้อหาส่วนหนึ่งนำมาจากเว็บพลังจิตเผื่อเผยแพร่เป็นวิทยาทาน ใช้ชื่อ MODERATOR NARUPHOL http://www.zone-it.com/f/board:62.0 ผมมี...
    **โครงการ *สื่อธรรมะ *สื่อการเรียนการสอน *แจกเป็นธรรมทาน**
    ตอนนี้ผมมีโครงการนำสื่อธรรมะต่างๆไปเผยแพร่ตามโรงเรียน วัดสถานปฎิบัติธรรม บริจาคแก่คนทั่วไปที่เห็นว่าควรมแก่การมีไว้ครอบครองและเกิดซึ่งประโยชน์ต่อคนในสังคม ลูกหลาน เลน สืบต่อไป
    ตอนนี้ผมได้ติดต่อไป 3 โรงเรียนแล้วครับ
    ได้ไปคุยกับอาจารย์โรงเรียนนิคมวิทยา จ.ระยอง ฝ่ายสังคมศึกษาเพื่อติดต่อบริจาคสื่อธรรมะนี้และทางโรงเรียนยินดีที่จะขอรับบริจากเพื่อเป็นสื่อแล้วเนื่องจากทางโรงเรียนมีสื่อไม่เพียงพอ ซึ่งสื่อที่เป็น วีซีดีนี้เป็นแนวทางในการเรียนการสอนสมัยใหม่ ที่น่าสนใจยิ่ง
    และโรงเรียนอึกหนึ่งโรงเรียนที่ผมติดต่อไปคือโรงเรียน นิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง 8
    โรงเรียนนี้ถือว่าขาดแคลนเรื่องสื่อมากถึงจะมีเครื่องเล่น DVD คอมพิวเตอร์อินเตอร์เน็ต ห้องโสต แล้วก็ตาม แต่ยังขาดสื่อผมเองจึงอยากเป็นตัวกลางในการจัดหาและเผยแพร่ และผมได้ติดต่อขอมอบสื่อแล้วซึ่งทางโรงเรียนยินดีมากที่จะขอรับสื่อนี้
    และอีกโรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านหนองแฟบ อยู่ในชนบท ติดต่อกับผอ. พจน์นิลวงศ์ แล้วครับ เหลือแต่นำสื่อไปบริจาค ประมาณปลายเดือนธันวาครับ
    เนื่องจากโรงเรียนตามต่างจังหวัดขาดแคลนเรื่องสื่อมากความรู้เรื่องพวกคอมก็น้อยไม่รู้ว่าจะหาสื่อได้จากที่ไหนและในอนาคตกระผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะทำโครงการเผยแพร่สื่อประเภทนี้ไปอีกหลายๆโรงเรียนวัด สถานปฎิบัติธรรม เท่าที่กระผมจะกระทำได้
    รายการสื่อการเรียนการสอนที่กระผมมีอยู่ตอนนี้
    1.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษาไทย จำนวน 1 แผ่น
    2.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษา ENGLISH+ THAI จำนวน 1 แผ่น
    3.DVD ธรรมะเดลิเวอร์รี่ ของพระมหาสมปองชุด 1-8 จำนวน 1 แผ่น
    4.VCD สารคดี สังเวชนียสถาน 4 ตำบลจำนวน 1 แผ่น
    5.วีดีทัศน์พุทธประวัติย่อจำนวน 1 แผ่น
    6.VCD พระธรรมเศนา หลวงปู่หล้า เขมปัตโตจำนวน 1 แผ่น
    7.DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงฟรีจำนวน 2 แผ่น
    8.VCD ตามพระใหม่ไปเรียนธรรม ของพระธรรมปิฏก ปอ.ปยุตโต จำนวน 2 แผ่น
    9.DVD พระธรรมเทศนา พระพรหมคุณาภรณ์ปอ.ปยุตโตจำนวน 1 แผ่น
    10.VCD สติปัฎฐาน 4 หลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    11.VCD การเจริญวิปัสสนาหลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    12.DVD ตามรอยพระพุทธเจ้า [Panorama Documentary] จำนวน 2 แผ่น
    13.VCD การ์ตูนพระเจ้า10 ชาติจำนวน 2 แผ่น
    14.VCD การ์ตูนดีมีความรู้-- มิลินทปัญหา--ที่เคยฉายช่อง7 จำนวน 2 แผ่น
    เนื่องจากผมต้องการแจกสื่อการเรียนการสอนในทุกๆด้านให้แก่เด็กนอกเหนือจากสื่อธรรมะผมยังมี
    15. DVD Dynamic English เป็นสื่อการเรียนของวิชาภาษาอังกฤษ ฝึกพูด ฟังจำนวน 3 แผ่น
    16. โปรแกรมฝึกพิมพ์โดยการสัมผัส ภาษา TH+EN VCD จำนวน 1 แผ่น
    17. DVD ฝึกภาษาอังกฤษด้วยการ์ตูนของดิสนีย์ 32 ตอนจำนวน 2 แผ่น

16. jirawan08

jirawan08 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ได้รับแล้วค่ะ ขอบพระคุณมาก ค่ะ

17. tornthai

tornthai เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    อนุโมทนาบุญของคุณในครั้งนี้ด้วยค่ะ และขอรับ CD 1 ชุดครับ

กรุณาส่งมาที่
    สุนทร กุลวงษ์
    42/11 ต.จำปาโมง อ.บ้านผือ
    จ.อดรธานี 41160

18. มนุษย์โลกคับ

มนุษย์โลกคับ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้รับซีดีแล้ว ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

19. วสินทร์

วสินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขอรับ1ชุดครับ
    วสินทร์ นาวานุเคราะห์
    3 ซ.พึ่งมี 46 บางจาก
    พระโขนง กทม. 10260

20. ประภาภรณ์

ประภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    ข้าพเจ้าขอแทนคะ
    กรุณาจัดส่งที่
    1.พระมหาหนึ่งฤทัย นิพฺภโย
    วัดราชสิงขร แขวงวัดพระไกร
    เขตบางคอแหลม กทม ๑๐๑๒๐
    2.พระมหาสุชาติ ถิรญาโณ
    วัดราชสิงขร แขวงวัดพระไกร
    เขตบางคอแหลม กทม ๑๐๑๒๐