{แจก} กุมารทองเทพสิทธิชัย และ สมเด็จพระมหาจักรพรรดิ์ หมด

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย evlarmy, 28 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. evlarmy

evlarmy เป็นที่รู้จักกันดี

ติดอย่างละกี่บาทหรอครับ

2. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

จดหมาย ติดแสตมป์ตามน้ำหนักครับ
    - ไม่เกิน 20 กรัม ธรรมดา 3 บาท
    - เกิน 20 กรัม แต่ไม่ถึง 100 กรัม ธรรมดา 5 บาท
    - เกิน 100 กรัม แต่ไม่ถึง 250 กรัม ธรรมดา 9 บาท
    - เกิน 250 กรัม แต่ไม่ถึง 500 กรัม ธรรมดา 15 บาท
    - เกิน 500 กรัม (ไม่รับส่งเป็นจดหมาย ต้องส่งเป็นพัสดุไปรษณีย์แทน)

ส่วนลงทะเบียน ก็จะมีค่าลงทะเบียนอีก เช่น หนัก 44 กรัม ธรรมดา 5 บาท เฉพาะค่าลงทะเบียน 13 บาท รวมลงทะเบียนต้องจ่าย 18 บาท ส่วนน้ำหนักอื่นๆ ของลงทะเบียนจะบอกอีกที ยังหาไม่เจอ อิอิ

*** แต่ปัญหามักอยู่ตรงที่ไม่มีเครื่องชั่ง เลยไม่รู้ว่าหนักเท่าไร

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    คุณดนุนี่ สงสัยจะเคยทำงานอยู่ไปรษณีย์
    รู้ไปหมดเลยนิ เอาเอกสารผมไหมครับ
    มีหมดเลยเกี่ยวกับราคาไปรษณีย์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      61
  4. tudanu

มีเอกสารอ้างอิงเลย ยังมาแซวว่าผมเคยทำงานไปรษณีย์ :eek:

5. พลศิริ

ลองปรินท์ไปเก็บไว้ดูกันนะครับ
    เผื่อมีธุระเกี่ยวกับไปรษณีย์

6. evlarmy

ขอบคุณพี่ ๆ ทั้ง 2 ท่าน ครับ
    ที่แจ้งให้ทราบ

7. พลศิริ

ปล่อยให้ผมเฝ้ากระทู้คุณกรคนเดียว
    หนีมานี่กันหมดเลย

8. evlarmy

หลวงพ่อรักษ์
    ท่านจะสร้าง กุมารทอง นี้ตามตำราของหลวงปู่เต้
    ซึ่ง ลพ.รักษ์ ท่านเป็นศิษย์ของ ลป.ทิม
    และลป.ทิม เป็น ศิษย์ ลป.เต้
    ครับ กุมารทองนี้เลยกำลังดังในขณะนี้

9. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาครับคุณแบงค์

ขอบคุณคุณโต้ง ผมหามานานเลยใบพิกัดราคาส่งไปรษณีย์
    แวะมาอนุโมทนากับคุณแบงค์ ได้อีกเด้งเลย

10. tudanu

เดี๋ยวขอ 2 ชุดเลย [Embarrass

11. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแบงค์ส่งแบบลงทะเบียนเลยครับ ไม่น่าถึง 30 บาทนะ กันหายด้วย

12. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

ธนัฐพิพัฒน์ ใจพยัค

ปกติจะไม่ชอบพระเครื่องสักเท่้าไหร่แต่ถ้ากุมารแล้วไชร้ชอบๆๆๆมากมากปกติจะแจกอย่างเดียวไม่เคยขอเลยรอบนี้ทนไม่ไหวเพราะกุมารทองขอด้วยนะครับ 2 ชุดถ้าเป็นไปได้ครับ
    ต้นเทียน 888 ถ้าได้จะรีบส่งซองครับ 0858790428

13. evlarmy

จะรับป่ะครับพี่นุ
    2 ชุดอ่ะครับ
    จะได้ลงชื่อจองให้ครับ

14. evlarmy

รับทราบครับ 2 ชุดนะครับ
    จะลงชื่อจองให้ครับ
    อนุโมทนาครับ สาธุ

15. tudanu

รับคร้าบบบ 3 ชุดเลยก็ได้คร้าบบบ จะเอาไปแจกต่อด้วยคร้าบบบ

ขอบคุณครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2010
  16. evlarmy

รับทราบครับพี่
    ผมลงชื่อให้แล้วครับ
    สาธุ

17. dat2006

dat2006 Active Member

23 สิงหาคม 2008
    ขอรับ 2 ชุดครับจะรีบส่งซองไปให้ครับ
    สุรเดช ต๊ะสูง
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. evlarmy

ครับรับทราบครับ
    อนุโมทนาเช่นกันครับ

19. tudanu

กุมารทองเทพสิทธิชัย เครื่องรางดัง-หลวงพ่อรักษ์

คอลัมน์ หลังเลนส์ส่องพระ (หนังสือพิมพ์ ข่าวสด)

เอกอุ

กระแสความนิยมในเครื่อง รางของขลัง "กุมารทอง" มาแรงอย่างมากในปีนี้ เพราะเชื่อกันว่าโฉลกดีกับปีเสือ ส่งผลให้กุมารทองรุ่นเก่าของ "หลวงพ่อเต๋" พระเกจิอาจารย์แห่งวัดสามง่าม (อรัญญิกาวาส) จ.นคร ปฐม ถูกถามหาบูชาจากนักสะสมอย่างมาก โดยเฉพาะชาวต่างชาติทั้งมาเลเซีย และสิงคโปร์

แต่ถ้าเป็นกุมารทองรุ่นใหม่ที่กำลังมาแรงอยู่ในขณะนี้ก็ต้อง "กุมารทองเทพสิทธิชัย" หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งวัดสุทธาวาส วิปัสสนา 1 หมู่ 4 ต.ตลาดบัวหลวง อ.ลาดบัวหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา

กุมารทองนั้นเป็นของขลังที่มีมาตั้งแต่โบราณกาล เป็นที่นับถือคุ้นเคยของคนรุ่นปู่ย่า แม้กระทั่งในทุกวันนี้ความเชื่อในเรื่องกุมารทองนั้นก็ยังคงเป็นที่นิยมกันอยู่ โดยจะเห็นได้จากการที่ร้านค้าหรือผู้ประกอบกิจการต่างๆ มักจะมีหุ่นกุมารทองตั้งไว้บูชา ด้วยความเชื่อที่ว่ากุมารทองนั้นจะสามารถเรียกลูกค้าให้เข้าร้าน หรือให้โชคลาภแก่ผู้เลี้ยงอีกด้วย

กุมารทองจากวรรณคดีเรื่องขุนช้างขุนแผนนั้น ได้กล่าวถึงกำเนิดของกุมารทองไว้ตอนหนึ่งว่า "ขุนแผนจับได้ว่านางบัวคลี่เมียของตนคิดวางยาพิษเพื่อจะฆ่าตน จึงได้ลงมือฆ่านางบัวคลี่ แล้วจึงผ่าท้องของนางเพื่อเอาบุตรชายภายในท้องนั้นมาทำเป็นกุมารทอง โดยทำพิธีในย่างศพเด็กและปิดทองคำเปลวจนกระทั่งกลายเป็นผีกุมารทอง แล้วใส่ห่อผ้าไว้" กุมารทองจัดได้ว่าสำคัญกับขุนแผนมาก เพราะกุมารทองนั้นก็เป็นบุตรคนหนึ่งของขุนแผนเช่นเดียวกัน

ว่ากันว่าก่อนนำกุมารทองของหลวงพ่อรักษ์ เข้าบ้านนั้นจะต้องจุดธูป 16 ดอก บอกพระภูมิเจ้าที่ว่าให้เปิดทางให้แก่กุมารทองที่นำมาเลี้ยง ถ้าหากภายในบ้านมีกุมารทองอยู่ก่อนแล้วให้จุดธูปหรือบอกปากเปล่าว่าจะเอาพี่หรือน้องมาอยู่ด้วย และยังต้องสอนกุมารในทางที่ดีอีกด้วย

กุมารทองเป็นของขลังที่วิเศษในตัว การบูชานั้นทำโดยการตั้งเครื่องบูชา ประกอบด้วยข้าวปากหม้อ ไข่ต้ม น้ำแดง ขนมหวาน นอกจากนี้หากว่าบนสิ่งใดไว้ก็ให้ตอบแทนตามสิ่งที่บนมาเช่น ให้ของเล่น หรือให้สร้อยทองตามที่ได้บนเอาไว้

กุมารทองเทพ สิทธิชัย (เอหิ จิตตัง นั่งกวักเรียกโชคลาภ ถือถุงเงินรับทรัพย์) ทำจากเนื้อดิน ผสมผงมงคล และมวลสารศักดิ์สิทธิ์ตามตำรา หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย สุดยอดพระเกจิพุทธาคมแห่งเมืองกรุงเก่าบรรจุอำนาจพลังจิตนุภาพ ปลุกเสกด้วยพระเวทวิทยามนตรากุมารทองเทพ และพระเวทตำรา "พระนิพพานสูตร" เมื่อวันอังคารที่ 13 เมษายน 2553 วันขึ้นปีใหม่ของไทย ภายในอุโบสถมหาอุด โบราณจารย์ท่านกล่าวว่า ผู้ปลุกเสกกุมารทองนั้นต้องมีอำนาจ สมาธิพลังจิตที่แก่กล้า และต้องประกอบไปด้วย พระเวทมนตราคมและตำราการปลุกเสกกุมารทองถึงจะปลุกเสกได้ขลังนัก หากมีแต่วิชาอาคม ไม่เป็น กรรมฐานขาดสมาธิ ก็ปลุกเสกขลัง แต่ไม่เป็นอมตะ เพราะฉะนั้นจะขาดซึ่งสมาธิพลังจิตไปไม่ได้ ทั้ง 2 อย่างนี้ต้องไปด้วยกัน วัตถุมงคลนั้นก็จะมีความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์เป็น อมตะตลอดกาล

20. evlarmy

ใช่เลยครับพี่นุ
    ลงหนังสือพระหลายเล่มแล้วด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้