แจกเหล็กน้ำพี้ศักดิ์สิทธิ์ รายชื่อจัดส่งล่าสุดอยู่หน้า 5

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย modwell, 9 กรกฎาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tanakin

tanakin สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2012
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    ลําดับ31 นายธนกฤต เรื่องจินดา

2. tanakin

tanakin สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2012
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    ลําดับ35 นายธนกฤต เรื่องจินดา<!-- google_ad_section_end -->

3. modwell

modwell Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    รับทราบทุกท่านครับ

4. modwell

ตอนนี้ขอปิดชั่วคราวนะครับ ฝนตกหนักมาก เลยไปตกเหล็กน้ำพี้เพิ่มเติมไม่ได้
    ขอรับ ถึง ลำดับของ คุณนายธนกฤต เรื่องจินดา ก่อนนะครับ เดี๋ยวฝนหยุดตกจะไปนำมาแจกใหม่ครับ

5. nannie1401

nannie1401 สมาชิก

18 กรกฎาคม 2012
    ส่งซองไปตั้งแต่วันที่ 19 แล้วค่ะ เลขที่ส่ง RF 9167 2753 8 TH

ขึ้นว่ารับเรียบร้อยแล้วตั้งแต่วันที่ 23 ไม่ทราบว่าได้ซองรึยังคะ ??

6. modwell

ได้รับแล้วนะครับพรุ่งนี้ผมจัดส่งให้ครับ ขออภัยในความช้านะครับ ช่วงนี้ ผมป่วยครับโดนแมลงก้นกระดกเข้าที่ตาครับแต่ไม่เป็นไรมากไปหาหมอมาแล้วครับ
    ก็เตือนทุกท่านนะครับแมลงนี้แค่โดนก็พองเหมือนน้ำร้อนลวกเลยครับ มันจะมีอาการหลังจากโดนแล้ว ภายใน 24 ชม. ครับ จะมีรอยสีแดงแสบแล้ววันต่อมาจะมีตุ่มขึ้นในบริเวณสีแดงคล้ายสิวสุก ใครมีอาการอย่างที่ว่ารีบไปหาหมอนะครับ เพราะมันสามารถลามไปทั่วตัวได้ จึงฝากเตือนมาครับ

7. nannie1401

nannie1401 สมาชิก

18 กรกฎาคม 2012
    นึกว่าไม่ได้รับซองน่ะค่ะ เห็นนานแล้ว ส่งช้าไม่เป็นไรค่ะขอให้หายไวไวนะคะ

หายแล้วค่อยส่งให้ก็ได้ค่ะ

8. modwell

รายชื่อผู้ที่จัดส่งวันที่ 31 - 7- 55

1คุณชลธิชา เย่าตัก EI991379126TH
    2คุณสุทธิพงษ์ แก้วพิมล EI991379112TH
    3คุณรัชนีกร วงศ์เสือ RE711669254TH
    4คุณสุวิทย์ RE711669245TH
    5คุณปรีชา แซ่เล็น RE711669223TH
    6คุณภัทรนิธิ์ ทองรักษา RE711669210TH
    7คุณศิริญะ เขียวขำ RE711669206TH

หมายเหตุ
    หากเขียนชื่อท่านใดตกหล่นก็ขออภัยมา ณ ที่นี้เพราะข้าพเจ้าได้บอกแล้วว่าลงลำดับที่พร้อมชื่อ ซึ่งลายมือของบางท่านทางเราและเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ก็อ่านไม่ออก จึงจัดส่งล่าช้า ขอความกรุณาเรื่องลายมือนิดนึง ไม่ต้องรีบร้อนเขียนใจเย็นๆ เพราะท่านลงชื่อในกระทู้ก็ได้อยู่แล้วนะครับ สำหรับบางท่านที่เขียนชื่อ ตนเอง ชื่อตำบล ชื่ออำเภอแบบอ่านไม่ออกนะครับ ผมต้องขอขอบคุณทางพี่ๆใจดีทางเทศบาลเมืองอุตรดิตถ์ด้วยนะครับที่ช่วยหาชื่อ บ้านเลขที่ ตำบล และอำเภอ ของท่านที่ข้าพเจ้าอ่านลายมือไม่ออก รวมถึงชื่ออพาร์เม้นที่เขียนมาเกือบอ่านผิด พอดีเคยไปเช่าอยู่เลยจำได้ การส่งซองเปล่านะครับบางท่านอาจจะยังไม่เข้าใจ คือ ท่านต้องซื้อซองเปล่ามา 2 ซอง โดยซองแรกเขียนจ่าหน้าถึงตัวท่านเองพร้อมแสตมป์ แล้วพับใส่ซองเปล่าอันที่สองเขียนชื่อมาถึงผมครับเพราะบางท่านส่องซองเปล่ามาก็เปล่าจริงๆครับ และขนาดซองขอให้อย่าเป็นซองที่ประมาณซองเชิญชวนต่างๆในงานนะครับ ขอให้เป็นซองที่มาตรฐานจากไปรษณีย์จริงๆแค่บาทเดียวเอง เพราะจดหมายจะถูกเข้าเครื่องแยกครับถ้าซองไม่ได้มาตรฐานจะถูกดีดออกครับกว่าเจ้าหน้าที่จะมาเจอก็หลายวันนะก็อาจจะช้าไปอีกนะครับ

9. modwell

ขออภัย ทางเราได้ปิดกระทู้แล้ว รอโอกาสหน้านะครับ

10. modwell

อ่านสักนิดจะได้อะไรเยอะ

มีบางท่านส่งซองมา 2 ครั้ง โดย คนละชื่อกัน แต่ที่อยู่คือที่เดียวกัน และที่สำคัญ ลายมือเหมือนกัน โดยในซองจะขอทีละมากๆเพื่อจะถวายวัด เมื่อตรวจสอบแล้วมีวัดอยู่จริง แต่ สืบข้อมูลแล้วว่าทางวัดมิได้ดำเนินการใดตามที่ท่านแนบมา และมีนามสกุลซ้ำกัน 3 คน แต่ตัดไปคนนึงเพราะคนละลายมือกันและจดหมายลงคนละที่กันกรณีนี้ไม่เป็นไร หากท่านใดครอบครัวใหญ่ ทางเราขอแนะนำว่าส่งมาครั้งเดียวแล้วบอกว่าให้ทั้งครอบครัวหรือจะไปทำการใด ส่วนทางผู้ให้ก็จะพิจารณาตามรายกรณีอีกทีนึง

หมายเหตุ
    สาเหตุที่ข้าพเจ้าจับได้ขอคุยหน่อยแล้วกัน ข้าพเจ้าได้ฝึกกำลังจิตจากพระอรหันต์ หลวงพ่อเฉลิมโชค ฉันทชาโต แห่งสำนักวิปัสสนาวัดป่ากล้วย สำนักวิปัสสนาพระธาตุม่อนจอมแจ้ง สำนักวิปัสสนาลิเจีย สำนักวิปัสสนาดอยเทพเนรมิตร สำนักวิปัสสนาลับแล ซึ่งสำนักเหล่านี้ทางลูกศิษย์ได้จัดถวายให้ท่านได้สั่งสอนลูกศิษย์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งภัยพิบัติจะมาท่านจะเน้นไปที่ดอยเทพเนรมิตร ที่แม่อาย เพราะจะรอด ส่วนสำนักนั้นท่านไม่ได้เอ่ยปากขอจากลูกศิษย์หรือพิมการ์ดแจกเลยแม้แต่ครั้งเดียว ซึ่งงบทั้งหมด มีคุณเศรษฐีชวการ
    และครอบครัวจัดถวายให้ทั้งหมด มูลค่า หลายพันล้านบาท นับว่าน่าทึ่ง บางวัดไปออกเรี่ยไรปัจจัยยังไม่ได้ขนาดนี้ แต่ท่านพระอรหันต์ท่านปฏิบัติดีบารมีมากเลยมีเทวดาดลใจหรือเนรมิตรให้จนแล้วเสร็จ และเพื่อแสดงความเป็นอรหันต์ของท่านข้าพเจ้าได้เก็บเกศาท่านไว้ ซึ่งบัดนี้กลายเป็นพระธาตุหมดแล้ว และข้าพเจ้าได้แจกจ่ายไปมากแต่ปริมาณกลับไม่ลดลงแล้วก็เพิ่มมาใหม่ ด้วยเหตุนี้เมื่อข้าพเจ้าได้ฝึกจิตแล้วเพียงแค่จับซองที่ท่านให้มาเราก็รู้แล้วว่าใครเขียน มีจุดประสงค์เพื่ออะไร ซึ่งมันก็เป็นจริงดังที่ปรากฏในนิมิต ฉะนั้นใครที่คิดจะหลอกข้าพเจ้านั้นยากมาก และนี่ก็เป็นอีกเหตุผลที่ข้าพเจ้ามีเพื่อนไม่มากเพราะเพียงเขาคิดในใจไม่ดีกับเราแต่พูดดีเราก็รู้ว่าคิดว่าอะไร ด้วยนิสัยเราเองเมื่อจะตำหนิจะตำหนิเดี๋ยวนั้นเลย เพื่อนๆเลยกลัว และที่น่าแปลก พระบรมสารีริกธาตุเสด็จมาเพิ่มมากขึ้นก่อนหน้านั้นได้รับมาจากหลวงพ่อ 9 องค์ แต่บัดนี้มีจนต้องถวายคืนหลวงพ่อ โดยชอบเสด็จมาร่วงบนที่นอนข้าพเจ้า ตอนแรกนึกว่าหินเลยนำเท้าเขี่ยทิ้งไปเอามือปัดไปโดยคิดว่าคงติดมากับถุงเท้าเลยเอาที่นอนไปซัก และดูแลรักษาความสะอาดอย่างดี แต่แล้วก็มีเศษหินแบบเดิมมาอีกและมาทีเยอะด้วยจึงลองนำไปลอยน้ำปรากฏว่าลอยเหมือนพระบรมสารีริกธาตุ และด้วยความไม่มั่นใจจึงหยิบไปให้หลวงพ่อท่านตรวจท่านบอกว่าเราปรามาสแล้วนะเอาเท้าเขี่ยท่านแค่นั้นแหละรู้ทันทีว่าใช่จึงทำการขอขมา และหลังจากนั้นก็เสด็จมาเรื่อยๆ เพื่อนที่ปฏิบัติธรรมด้วยกันมาที่ห้องพักข้าพเจ้าก็เจอเช่นกันและได้ขอไปส่วนหนึ่ง ส่วนข้าพเจ้าก็ได้แจกพระบรมสารีริกธาตุด้วยโดยไม่ส่งทางไปรษณีย์ซึ่งต้องไปเตรียมผะอบมาอัญเชิญไป เพราะเราเองตอนไปขอหลวงพ่อท่านบอกว่าจะไม่ให้ถ้าไม่มีผะอบและพวงมาลัยมะลิมารับอัญเชิญเพราะการบูชาตถาคตต้องปราณีต สำหรับท่านที่มีแล้วอยากให้เสด็จมาเพิ่มมากๆลองนำ
    วิธีของเราไปใช้นะ
    1สวดมนต์ทำวัตรเช้าทุกเช้า
    2สวดมนต์ทำวัตรเย็นและสวดพระปริตรทุกเย็น (ต้องชำระล้างกายให้สะอาดก่อน)
    3สรงน้ำทุกวันพระ
    4ถวายพวงมาลัยมะลิสดทุกวันพระ
    5รักษาศีล 5 อย่างเคร่งครัดถ้าวันพระ ศีล 8
    6เดินจงกรมเวลาใดก็ได้ตามแต่สะดวกอย่างน้อยวันละ 20000 ก้าวขึ้นไป (ใช้เวลา 4 ชม.)
    7โต๊ะพระบูชาควรมีแค่พระพุทธ ธรรม สงฆ์ ส่วน ผีแขก กุมาร เทพเจ้า อื่นๆ ไม่ควรมี
    8ไม่ต้องตั้งน้ำและอาหารถวาย เพราะ ถ้าเราอยากเป็นมิตรกับเทวดาเราก็ควรรู้ประเพณีเขาพวกนั้นไม่กิน และพระพุทธเจ้าก็นิพพานแล้วท่านไม่เสวยแล้ว อาหาร และการหลับนอนจะมีแค่ในภพภูมิของมนุษย์และสัตว์เท่านั้น ถ้าตั้งถวายพระธาตุอาจจะไม่เสด็จหรือหายไป(เคยลองแล้วเห็นในเว็บต่างๆบอกมาเลยลองทำ) เลยไปถามหลวงพ่อ ท่านตอบว่า ถ้าตั้งไว้ที่กินได้คือ มด แมลง ฯลฯ และจะมีเปรตมาดม มาสูดไอกลิ่น ทำให้ไม่เป็นที่รักของเทวดา จึงทำให้สถานที่นั้นอัปมงคลพระธาตุจะเสด็จหนีในที่ที่เป็นอวมงคล
    9เมื่อก่อนนอนควนนั่งสมาธิหรือ กรรมฐาน หน้าพระธาตุ
    10เมื่อมีการหยั่งรู้ควรใช้ในทางที่ถูก การช่วยดวงวิญญาณควรพิจารณาตามเหตุสมควร
    11 และสำคัญที่สุด อะไรที่ไม่ใช่พระพุทธ ธรรม สงฆ์ จะไม่ทำการกราบไหว้สักการะบูชา (สงฆ์ที่สักการะบูชาจะเน้นบูชาพระสุปฏิปันโนเท่านั้น หรือ พระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ)
    12เราไม่กราบไหว้เทพ ผี เปรต ฯลฯ และเราทำตาม 11 ข้อที่ได้กล่าวมานี้พวกเหล่านั้นจะไม่มีวันทำอะไรเราได้เลยแถมจะกลัวเราอีกด้วย เราทดลองแล้วโดยเราไปเตะกะทงผีตรงทางสามแพร่งทิ้งเพราะเห็นว่าสกปรก คนที่เป็นหมอดูมักดูดวงเราไม่ถูก คนที่เล่นอวิชา สักยันต์มักกลัวเราเมื่อเราจ้องเพ่งด้วยกำลังจิต มีหมอเขมรคนนึงอยากลองของกับเราตัวเราเองก็ตอบไปว่าเราไม่มีอะไรถ้าอยากลองก็เชิญตามสบายโดยข้าพเจ้าจดชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด ปีนักษัตร เวลาเกิด รูปถ่าย เส้นผม เศษเล็บของเราเองให้ไป และบัดนี้หมอคนนั้นตายไปแล้วโดยที่เราก็ไม่เห็นเป็นอะไร(ในใจคิดเพียงว่าถ้าทำเราตายก็ดีจะได้นิพพานเสียทีคนที่ทำก็นรก) แต่ข้าพเจ้าก็ไม่ลบหลู่พวกเหล่านั้นเพราะถือว่าให้เกรียติดวงวิญญาณเหล่านั้นได้แต่แผ่เมตตา และยังมีอีกหลายเรื่องที่เราได้เจอมาถ้าสนใจจะมาเล่าให้ฟัง เราเองรู้ถึงว่าทำไม่เราต้องมาเกิดที่นี่กับบิดามารดาคนนี้ อดีตเราเป็นใครชื่ออะไร ทำอะไรไว้ และรู้ว่าปัจจุบันเราเองจะตายอย่างไรวันใดด้วยเหตุใด นี่คือ ผลของการเอาจริงเอาจังกับการปฏิบัติ ถ้าท่านทำแล้วไม่เกิดผลแสดงว่าไม่เอาจริงกับกิเลส การเอาจริงนั้นมันต้องเอาชีวิตเข้าแลก เราเองก็ผ่านการเกือบตายเพราะมารมาแล้วในขณะปฏิบัติแต่ยังตัดกิเลสไม่หมดด้วยหน้าที่ทางโลกๆ ได้เพียงแค่โสดาบัน ก็ถือว่าใช้ได้ แต่เราเองเมื่อจบจากหน้าที่ทางโลกคิดว่าจะบวชตลอดไปแต่อาจจะยังไม่จบก็ได้ในใจคิดหนีบวชตามหลวงพ่ออยู่แล้ว ต้องรอดูโอกาสต่อไป

11. modwell

รายชื่อผู้ที่จัดส่งวันที่ 8/8/55

1คุณ ศรณรงค์ ลิ้มเจริญ RE711669815TH
    2คุณ เชี่ยวชาญ การภักดี RE711669807TH
    3คุณ รัฐพล ตระกูลวรปัญญา RE711669798TH
    4คุณ อุษณีย์ กาเวท RE711669784TH
    5คุณ สุพัฒธชัย ธรรมราช EJ174001575TH​

12. potaesmart

potaesmart Active Member

สุดยอดมากครับ อยากมีแบบนี้บ้างจัง อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ.....

13. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวล

14. waiper

waiper เป็นที่รู้จักกันดี

ขอที่อยู่ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้