ปิดการแจก แจกเทียนบูชาล้านนา (จัดส่งแล้ว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 6 ตุลาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nsmoamitabud

nsmoamitabud สมาชิก

ชอบเทียนขอรับโชคครับ เพราะอยากถูกหวยรางวัลที่ ๑ บ้างครับ

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    อุ้ย ยายได้เหรอ ขอบใจน่ะจ๊ะ หนูมุ แล้วต้องทำไงบ้างจ๊ะ

ขอผลบุญในการแจกนี้ จะดลบันดาลให้หนูมุ บรรลุธรรมน่ะ ขยันเข้าวัดจัง
    ยายไม่ค่อยกล้าไปวัด กลัว เห็นในห้อง ผีๆๆ แต่ล่ะคนเข้าวัด เจอของดีแทบทุกคนเลย อุ้ย น่ากลัว ขอบใจอีกครั้งน่ะ

3. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @ชะมะนาด อาชีพเสริมของมธุราคือเป็นเด็กข้างวัด ฝ่ายพิธีกรรมยันสวดมนต์ เตรียมของถวาย เรียกว่ารู้หมด เช่น เทียนเงินเทียนทอง ที่อยากเรียนมากๆ คือการทำบายศรี เสียดายครูช่างสมัยนี้มีเฉพาะกลุ่มเท่านั้น ที่เข้าวัดบ่อยเพราะมุอยากได้ของดีจากพระอาจารย์ค่ะ ได้ธรรมะกับพรของท่านนั่นแหละขลังสุดๆ ป้าอยากได้ไหมคะ หุหุ

4. ชะมะนาด

อยากได้ แต่ถ้าไปไกลๆๆ ไปไม่ไหว แก่เลี้ยว วัดอยู่ที่ไหนล่ะ
    ว่าแต่ ถ้าไปแล้ว เจอ ของดีติดตามมาทำไงล่ะ อ้อ นึกออกล่ะ ส่งให้อาจารย์แล้วกัน อิอิ.....

5. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แจ้งการจัดส่งพัสดุค่ะ กรุณาตรวจสอบเลขพัสดุนะคะ และเทียนกรุณาอย่าจุดที่บ้าน เทียนไฟจะแรงมากๆ กรุณาจุดด้วยความระมัดระวังนะคะ เน้นย้ำมากๆเลย ก็หาภาชนะใส่น้ำลองไว้ หรือหากจุดที่วัดก็กรุณาดูแลแลเรื่องไฟ ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. bum92

bum92 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    ผมได้รับเทียนสะเดาะห์ท่านคุณมธุราส่งมาให้แล้ว
    ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญครับ

7. ชะมะนาด

ยายก็ได้รับเทียนสืบชะตาแล้วน่ะค่ะ ขอบใจ ในน้ำใจอันแสนงามน่ะจ๊ะ ขอให้ผลบุญจงดลให้สุขภาพแข็งแรงน่ะจ๊ะ ........

8. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ได้รับเทียนแล้ว ขอให้สุขภาพคุณมุแข็งแรงนะครับ ขอบคุณครับ

9. โจ้ พระรามหก

โจ้ พระรามหก สะบันงาแมวอ้วน....

กระผมขอรับทั้งสามเล่มเลยครับ เพราะช่วงนี้ผมมีปัญหาหนักมากในเรื่องของธุรกิจ อยากจะผ่านไปให้ได้ครับ
    #ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ นาย.สุเชษฐ์ ทองสิงห์ บ้านเลขที่ 15.
    ซอย.ฉิมพลีเจริญ 3. ( หลังวัดปัจฉิมทัศน์ ) ถ.ฉิมพลีเจริญ
    ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000. ( บ้านเช่ากุลพิมพ์สุดซอย
    ห้องเช่าที่ 4. )

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้