แจกหินทิเบต (จัดส่งแล้ว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 11 กรกฎาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่า ถึงไม่ได้รับหิน ก็ขอร่วมบุญส่งหนังสือธรรมไปด้วยคนนะคะ(f)

2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @Saipote ขอบคุณค่ะ ขออนุโมทนาต่อบุญกุศลด้วย

มธุราเองก็รอถอดเฝือกค่ะจะได้ทำการจัดการส่งให้กับเพื่อนๆทุกคน ทุกคนน่ารักค่ะเข้าใจแล้วรู้ด้วยว่ามธุราเดินไม่ไหวจริงๆ ช่วงนี้อาศัยเกาะติดรถเพื่อนที่ทำงานให้ช่วยมาส่งบ่อยๆ หรือเรียกแท๊กซี่ค่ะ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่า ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยดี ฝนตกบ่อยๆ ยังไงก็รักษาสุขภาพนะคะ ขอให้ขาหายไว้ๆ นะคะ(ping-love

4. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    @เพื่อนๆทุกคนคะ ตอนนี่้มธุราเริ่มทยอยจัดส่งรายการที่ตอบกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว ใครมีไอเดียดีๆวิธีห่อป้องกันการกระแทก ช่วยแนะนำด้วยนะคะ มธุราคิดว่าอยากใส่กล่องพระเครื่องเพื่อป้องกันการกระแทกอีกชั้นหนึ่งค่ะ

อันนี้รายการที่รอการจัดส่ง ขอบคุณทุกคนนะคะที่อดทนรอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2016
  5. chalee022

chalee022 สมาชิก

18 ธันวาคม 2010
    ถ้าเป็นหินก็ใส่ซองกันกระแทกซองเล็ก ซี 5 มี 2 ราคา 10 บาทสีน้ำตาล 12 บาทสีขาวถ้าเป็นอย่างอื่นใส่กล่องพร้อมแผ่นกันกระแทกแผ่นละ 7 บาทก็น่าจะเอาอยู่แนะนำลงทะเบียนนะครับเช็คได้แต่แพงนิดหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ นมัสเต

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ยายแนะนำบ้าง อิอิ ถ้าเป็นหินสุดที่รัก ยายจะเอากันกระแทกห่อ1ชั้น เสร็จแล้ว หากล่องเล็กๆๆหรือกระดาษแข็งก็ได้หุ้มอีกที เสร็จแล้ว หากใส่ซองกันกระแทกน่ะ ไม่ใส่กล่อง ก็ต้อง เอาหินที่ห่อเสร็จแล้วเนี่ย ใส่เข้าไปในซอง วางตรงกลางซองน่ะ แล้วเอา แม๊กซ์ เย็บให้รอบเลย กันไม่ให้หินกลิ้งไปมา เวลาท่านไปรษณีย์ เค้าจะประทับตรา จะไม่โดน หินไงจ๊ะ แบบประหยัดไงจ๊ะ

7. Mathura

2
    @Chalee020 มีหินโบราณค่ะ อันนี้กลัวจะแตกก่อน
    @ชะมะนาด ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวมธุราจะไปเอากล่องรีไซเคิลมาทำตัวหุ้มอีกที แล้วทำตามที่คุณชะมะนาดแนะนำ ขอบคุณนะคะ สรุปหากใช้กล่องขนาด ก ก็ห่อสามชั้นก็โอเคค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2016
  8. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ได้รับหินธิเบต ลายธรรมจักรแล้วครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวหาเชือกเทียนถักห้อยคอครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้