แจกสิ่งมงคลชุดมิ่งมงคลโลกอุดร แก่ผู้ศรัทธา -เบี้ยอุดผงเล็ก-ปิด-ส่งแล้ว

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ransang, 25 พฤศจิกายน 2011.

1. thamakung

thamakung สมาชิก

15 ธันวาคม 2009
    สันต์ถสัก รู้ขายสิรนนท์
    217 ซ.เจริญนคร 55 ถ. เจริญนคร แขวง บางลำภูล่าง เขต คลองสาน กรุงเทพ 10600

2. clubo

clubo เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ยังเหลืออยู่มั้ยอ่ะครับ
    ถ้ายังเหลือผมขอรับซัก 1 ชุด หรือ 1องค์ครับ

นายนพดล เพ็ชรวิฑูร
    สำนักงานเทศบาลเมืองปู่เจ้าสมิงพราย
    (กองสวัสดิการสังคม)
    202/1 หมู่ 8 ถนน ปู่เจ้าสมิงพราย ต.สำโรงใต้
    อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

3. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขอเป็นผงรวมก็ได้นะครับ ขอบคุณครับนำไปใช้เพื่อเป็นมวลสารสร้างพระผง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2011
  4. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ในสิ่งที่ผมพบเจอ จากการที่ได้ความเมตตาจากท่านอาจารย์ ก็มีหลายสิ่งหลายอย่าง โดยเฉพาะการเดินทางเข้าสู่ การปฏิบัติ ด้วยแนวทางแห่งศีลอริยมรรค เพื่อสร้างความดี สร้างบุญกุศล สะสมไปเรื่อย ๆ ด้วยกรรมฐาน เพื่อให้บุญกุศลเพิ่มมากขึ้นจนผลแห่งกรรมส่งผลได้ยาก จากเดิมที่ยึดติดหนี้สินล้นตัว บ้านจะถูกยึด ตอนนี้ก็ช่างมันปล่อยมันไป สิ่งหนึ่งที่ดีใจมาก ๆ จากการที่ได้เดินตามแนวทางที่หลวงปู่ใหญ่และท่านอาจารย์ได้แนะนำ คือผมได้พบกับคณะหลวงปู่ใหญ่ 3 องค์ ใน 5 องค์แล้ว ก็คงต้องแล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนแต่ผมสัมผัสและคิดเอาเองได้เช่นนี้ จากหลายสิ่งหลายอย่างที่ได้สัมผัสและพบเจอ

5. ransang

ในสิ่งที่ผมพบเจอ จากการที่ได้ความเมตตาจากท่านอาจารย์ ก็มีหลายสิ่งหลายอย่าง โดยเฉพาะการเดินทางเข้าสู่ การปฏิบัติ ด้วยแนวทางแห่งศีลอริยมรรค เพื่อสร้างความดี สร้างบุญกุศล สะสมไปเรื่อย ๆ ด้วยกรรมฐาน เพื่อให้บุญกุศลเพิ่มมากขึ้นจนผลแห่งกรรมส่งผลได้ยาก จากเดิมที่ยึดติดหนี้สินล้นตัว บ้านจะถูกยึด ตอนนี้ก็ช่างมันปล่อยมันไป สิ่งหนึ่งที่ดีใจมาก ๆ จากการที่ได้เดินตามแนวทางที่หลวงปู่ใหญ่และท่านอาจารย์ได้แนะนำ คือผมได้พบกับคณะหลวงปู่ใหญ่ 3 องค์ ใน 5 องค์แล้ว ก็คงต้องแล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนแต่ผมสัมผัสและคิดเอาเองได้เช่นนี้ จากหลายสิ่งหลายอย่างที่ได้สัมผัสและพบเจอ

6. samransom

samransom Active Member

30 กรกฎาคม 2010
    ขอรับพระ มิ่งมงคลโลกอุดร แก่ผู้ศรัทธา 1 องค์

ขอรับพระ มิ่งมงคลโลกอุดร แก่ผู้ศรัทธา 1 องค์ครับ กรุณาส่ง

นายณรงวิทย์ สำราญสม กองพัสดุและทรัพย์สิน องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์ 46000

ขอบพระคุณครับ

7. ransang

เจอบททดสอบโดยไม่รู้ตัว ............

8. nuumeansad

nuumeansad สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ และขอรับ 1 ชุดครับ
    สหวัฒน์ รุ่งแจ้ง
    48 ซอยถนอมจิตร ถนนสุทธิสาร
    เขตดินแดง แขวงดินแดง
    กทม. 10400
    0802274124

9. korea_me

korea_me เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ขอความสุข และ ความเจริญ จงมีแก่ท่านและครอบครัวค่ะ

10. ransang

ต้องขออภัยอย่างสูงอีกครั้งที่ส่งเบี้ยไม่ทัน

มาวันนี้ ผมเข้าใจแล้ว หากจะมองว่าผมก็ตัวก็ได้ครับ

คือ วันที่ 10/11/54 ทางอาจารย์ท่านจะทำการบวงสรวงองค์พระต้นแบบ พระพุทธเมตตาอโหสิกรรม ผมเพิ่งมานึกได้ เหมือนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านต้องการให้ทำพิธีอย่างเป็นทางการบอกกล่าวแก่องค์ พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์ เทพพรหมทั้งหลาย มาถึงบางอ้อก็เลยต้องมาจัดเตรียมพระเข้าพิธีอีกครั้ง

มีเรื่องต้องขออภัยอีกครั้ง ผมจำพระพิมพิ์พระพรหมผิด ผมทำไว้แค่ 3 องค์ ครับ มีพิมพิ์พระเจ้า 5 พระองค์ อยู่ 4 องค์ จำผิดสนิทเลย ตอนแรกว่าจะแบ่งให้คนใกล้ชิด แต่เดี๋ยวจะส่งให้หมดเลย แต่คงได้ไม่ครบคนที่ขอนะครับ

11. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาในกุศลจิต ของคุณ ransang ที่ส่งมอบความปรารถนาดีกับเพื่อนๆ
    ขอเมตตาจาก หลวงปู่ หลวงพ่อ ที่ คุณ ransang ได้กล่าวถึง โปรดเมตตาส่งพลังเเห่งกุศลธรรมมายัง ข้าพเจ้า นายเกรียงชัย อู่สมบัติชัย ด้วยเถิด

ถ้ามีวัตถุมงคลใดที่เหลืออยู่ รบกวนเมตตา กรุณา ส่ง
    นายเกรียงชัย อู่สมบัติชัย
    73/1-2 ถ.ประชา ต.เมืองเดช อ.เดชอุดม
    จ.อุบลราชธานี 34160

12. too370

too370 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอรับพระพิมพิ์แหวกม่าน เนื้อชานหมาก เคลือบ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา 1องค์
    จิรศักดิ์ เลิศพงศ์เจริญ อาคารเอพซิลอน 335 หมู่ 3 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย
    ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี รหัสไปรษณี 11110

13. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ
    ขออนุโมทนานะครับ
    ผมขอรับด้วยนนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (น้องต้น)
    บ้านเลขที่ 81/1 วชิรา ซอย16 ถนนทะเลหลวง
    ตำบลบ่อยาง อำเภอเมือง
    จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบคุณนะครับ

14. ransang

ผมปิดแจกของทั้งหมดแล้ว นะครับ นานแล้ว

แต่วันนี้นำของพิเศษเฉพาะกาล มาให้ชม พระที่จะส่งผมจะจัดส่ง วันอังคานที่จะถึงครับ รับรองไม่เปลี่ยนแปลง

สิ่งมงคลที่จะทำแจกคนใกล้ชิดที่เชื่อมั่น และคนที่เมตตาให้ความช่วยเหลือ ในด้านต่าง ๆ ที่ควร ตั้งใจจัดทำแต่กำลังทรัพย์น้อยทำได้นิดหน่อยแต่ทำด้วยใจ

- พระที่แจก เตรียมเข้าพิธีวันนี้
    - พระพรหมชานหมาก แค่ 3 องค์
    - ลูกสะกดยักษ์ ขนาดใหญ่กว่าลูกปิงปองหน่อย
    - เบี้ยแก้ใหญ่บรรจุชนวนหล่อพระสายสินจ์พิธีกรรม เหล็กไหลน้ำ แผ่นทองเหลืองอธิฐานจิต และอื่น ๆ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

15. ransang

<table id="post5435500" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">SpringDove
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 189 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5435500" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ransang [​IMG]
    ท่าน ที่ได้รับเบี้ยแก้แล้ว ผมแนบใบมวลสารไปด้วย เห็นแล้วคิดว่าน่าจะทราบนะครับว่า ทำไมไม่ควรไว้ต่ำ และต้องขอร้องว่าอย่าไว้ต่ำนะครับ.....ให้เหน็บอย่างเดียว

เบี้ยที่ส่งนี้สวยทีเดียวครับ ขนาดไม่เล็กเกินไป ไม่ใหญ่ เกินไป เหมาะแก่การติดตัว สีเหลืองสวยงาม

ต้องขอความกรุณาว่า ทั้งพระทั้งเบี้ย ขอให้นำบูชาไว้ที่สูงนะครับ แม้สวดบูชาด้วยบทที่แนบไป ก็จะพบกับความศักสิทธิ์แน่นอน

มีคนบอกว่าพระชุดนี้แรง อิ อิ มีพี่ ๆ เขามาแอบดู ก็ดีใจครับ ผมก็แค่ตั้งใจว่าจะทำแจกถวายกุศลและเผยแพร่บารมีหลวงปู่ และครูบาอาจารย์ครับ

ขออนุญาตินำมาเล่า ผมมีมอบเกศาหลวงปู่ให้พี่ท่านหนึ่งไป แกก็ลองของนำให้น้อง ๆ ที่สนิทกันชมบารมีหลวงปู่ แล้วบอกว่า เห็นหลวงปู่ลอยมาเต็มองค์เลย แอบอิจฉาคนตาดี จริง ๆ ผมยังไม่เห็นเลย

พระที่ทำนี้จะรีบส่งนะครับทะยอยแพ็คได้ทีละไม่มาก กว่าจะกลับถึงบ้านก็เหนื่อยเอาการ จะพยายามครับ ไม่ให้เสียความตั้งใจและความคาดหวังของทุกท่าน

เมื่อได้ไปลองนำกล้องมาส่ิงนะครับ จะเห็นประกายระยิบระยับทีเดียวเป็นเกร็ดแก้วของมวลสาร มีผงให้ส่องเห็นอยู่ครับ และใส่ผงของหลวงปู่ดู่สีเทาที่หลวงปู่ท่านทำไว้ เพิ่งได้มาไม่นานได้มานิดเดียวก็ใส่เข้าไป ถ้าใครบูชาถึงรับรองว่ามีพระธาตุแน่นอนครับ องค์พระเห็นเนื้อดูนุ่มนวล มวลสารเยอะ แต่แช่น้ำอธิฐานทำน้ำมนต์ได้นะครับมีส่วนผสมที่ทำให้ทนน้ำอยู่แต่ไม่ควรแช่ นานนะครับสักชั่วโมงคิดว่าพอไหว แต่แค่อธิฐานแล้ววน ๆ ในน้ำก็พอแล้ว

หลังจากส่งพระเสร็จแล้ว มีคิวทำขอดีมอบให้แก่พี่ ๆ ที่เมตตา และคนที่ใกล้ชิด จำนวนหนึ่ง ซึ่งต้องขอความเมตตาจากท่านอาจารย์และหลวงปู่ท่านด้วย ไว้ว่าง ๆ จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ ต้นแบบ ก็มีแค่เบี้ยตัวใหญ่ ตะกรุดตัวใหญ่ และ หอยสังข์ อย่างอื่นถ้าคิดออก แต่ชุดนี้อยากทำให้มีระยะการคุ้มครองกว้างพอสมควร

ไว้ว่าง ๆ จะมาเล่าเรื่องกรรมฐาน หากมีท่านใดสนใจ PM มาคุยกันได้นะครับ กรรมฐานนี้ส่งผลต่อเจ้ากรรมนายเวรเราได้มากทีเดียวอย่างไม่น่าเชื่อ และผู้ที่พยายามทำ(ทำง่ายมาก) จะได้รับผลจากสิ่งที่จะเกิดในอนาคต(ภัยพิบัติ)เบาบางลงได้ ตามแต่วาสนานะครับ หลวงปู่บอกผมไว้

ขอขอบคุณครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    :cool::cool::cool: and more
    </td></tr></tbody></table>

16. ransang

<table id="post5436622" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">ransang
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 332 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5436622" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <table id="post5435500" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">SpringDove
    สมาชิก

</td><td class="alt1" id="td_post_5435500" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr><td class="alt2" style="border:1px inset">
    ไว้ว่าง ๆ จะมาเล่าเรื่องกรรมฐาน หากมีท่านใดสนใจ PM มาคุยกันได้นะครับ กรรมฐานนี้ส่งผลต่อเจ้ากรรมนายเวรเราได้มากทีเดียวอย่างไม่น่าเชื่อ และผู้ที่พยายามทำ(ทำง่ายมาก) จะได้รับผลจากสิ่งที่จะเกิดในอนาคต(ภัยพิบัติ)เบาบางลงได้ ตามแต่วาสนานะครับ หลวงปู่บอกผมไว้

ขอขอบคุณครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    :cool::cool::cool: and more

</td></tr></tbody></table>ตาม ที่คุณนกสัมผัสได้นั่นล่ะครับ จริง ๆ กรรมฐานทุกกรรมฐานส่งผลเหมือนกันหมดต่อเจ้ากรรมนายเวร เพราะคือการสร้างบุญกุศลสูง แต่ว่าการที่ผู้ทำกรรมฐานจะทำได้จนถึงจุดที่บุญส่งผลได้ดีนั้นต้องแล้วแต่ การปฏิบัติของคน ๆ นั้นหลาย ๆ อย่าง บางครั้งพบกับบททดสอบสาหัส บางครั้งต้องฝืนมากมาย บางครั้งต้องดิ้นรนค้นหา หรือหลาย ๆ อย่าง หลาย ๆ วิธี เพราะผมก็ควานหา ลองทำมาบ้างแต่ไม่มากมายเหมือนหลาย ๆ ท่านที่พยายามทำความดีด้วยชีวิต และช่วงนี้เหมือนที่ทุก ๆ ท่านทราบ เป็นวาระแห่งกรรม วาระแห่งภัยต่าง ๆ ที่จะถาโภมเข้ามา ตามแต่กรรมที่ทุกคนกระทำไว้ซึ่งต้องพบต้องเจอกันแน่ ๆ ในไม่ช้า หลวงปู่ทวดและหลวงปู่ใหญ่ท่านว่าไว้ ซึ่งเมื่อทุกท่านทราบแล้วต่างก็พยายามทำความดีกันเต็มที่ แต่ผลของกรรมฐานที่จะส่งผลต่อเจ้ากรรมนายเวรได้ดีนั้นคือ ศีลอริยมรรค หรือ มครรค 8 ซึ่งการสืบทอดพระพุทธศาสนาของหลวงปู่ใหญ่ (หลวงปู่เทพโลกอุดร) ก็คือการช่วยเหลือ พุทธบริษัท 4 ให้เข้าถึง ศีลอริยมรรค เพื่อที่จะได้พ้นจากความทุกข์ทั้งปวง ไปจนถึงความไม่ต้องมาเกิดให้พบเจอทุกข์อีกต่อไป ทั้งนี้ก็แล้วแต่วาสนาบารมีของแต่ละคนครับ ผมมันยังเลยอยู่มากไปพบพ่อปู่ทีไร โดนท่าน เคาะหัวทุกที แต่ดีใจที่ท่านเมตตาครับ ครั้งก่อนที่งานหล่อพระเฉพาะกิจก็โดนไป 3 โป๊กใหญ่ เมื่อวานไปพบท่านมาก็โดนอีก 3 โป๊ก แต่เบาหน่อย ๆ แต่ผมมันก็ยังไม่ได้เรื่องเช่นเคย

ขอขอบคุณมากที่อ่านนะครับ ไว้ผมจะพยายามเข้ามาต่อเรื่องกรรมฐานเพื่อให้ทุกคนเป็นทางเลือกในการปฏิบัติ เพราะต้องแล้วแต่ใครจะเชื่อและศรัทธา แต่ที่แนะนำนี้มีเจตตนาเดียวคือ ช่วยครูบาอาจารย์ท่านถ่ายทอดความดีออกไป เพื่อดำรงอยู่ซึ่งพระพุทธศาสนาบนดินแดนประเทศไทย และอื่น ๆ
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> Last edited by ransang; วันนี้ at 09:47 AM.
    </td></tr></tbody></table>

17. ransang

18. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ เมื่อวันที่ 5 ธค. 54

19. ransang

ครับ พระส่งให้วันอังคาร นะครับ

20. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    ถ้าอยากได้มวลสารเพิ่มเติม หรือต้องการเงินในการสร้างพระ กรุณาส่งชื่อ ที่อยู่

เลขบัญชีธนาคาร อยากร่วมบุญด้วยครับผม ^^