แจกฟรี...หนังสือธรรมะของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่ดูลย์ และหลวงพี่เล็ก ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ก้าวไกล, 7 กรกฎาคม 2008.

1. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังมีขอรับอะไรก็ได้ 1 เล่มคับ
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลคับ
    ฉันทวัฒน์ คีลาวงษ์
    30/588 ม.2 ถ.เลียบคลอง3
    ต.คลอง3 อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120
    สาธุ...

2. okay

okay Active Member

24 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับหัวใจแห่งการปฏิบัติ เล่ม ๒ 1 ชุด ครับ
    กรุณาส่ง
    คุณ กุลวัฒน์ กาพันธ์
    92 ม.3 ต.เวียงยอง
    อ.เมือง จ.ลำพูน 51000
    ขอบคุณครับ

3. ก้าวไกล

ก้าวไกล เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2004
    สรุปล่าสุด

ตอนนี้หนังสือหมดแล้วครับ

ขอให้ทุกๆ ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

4. prayoon59

prayoon59 เป็นที่รู้จักกันดี

หากยังพอมีเหลือกระผมขออย่างละ 1 เล่มครับ
    กรุณาส่งมาที่ ประยูร อาทิ 40 หมู่ 4 ต.ป่าไผ่ อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 5020(||)

5. ก้าวไกล

สรุป

ขอให้ทุกๆ ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

6. จันทมณี

จันทมณี สมาชิก

ถ้ายังเหลือขอ 1 เล่มค่ะ
    จันทมณี โทปัญญา 111/79 หนึ่งคอนโดมิเนียม หมู่ 8 ถ.รัตนาธิเบศร์ ต.บางกระสอ อ.เมือง
    จ.นนทบุรี 11000

7. ก้าวไกล

ส่งไปให้แล้วครับ ทั้งหมด 17 ท่าน

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

8. aluntum

aluntum เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณก้าวไกลผมได้รับหนังสือที่ท่านได้ส่งมาให้แล้วครับขออนุโมทนาบุญและขอบพระคุณมา ณ.โอกาสนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2008
  9. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

<!-- / message -->

10. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ผมได้รับหนังสือแล้วครับขอบพระคุณมากๆครับ

11. fuse4418

fuse4418 สมาชิก

1 มิถุนายน 2008
    ผมได้รับหนังสือแล้วครับ ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญให้คุณก้าวไกลมีความเจริญทั้ง
    ทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

12. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอกราบขอบพระคุณมากครับ
    ผมได้รับหนังสือแล้วครับ
    ขอกราบโมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ...

13. yawamon

yawamon เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ไม่ทราบว่าหนังสือหมดรึยังคะ

14. mod2444

mod2444 Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา ขอรับด้วยนะคะ

นางมาลี นาคสำเภา
    32/1 ม.2 ต.ท่าตำหนัก
    อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
    ขอรับด้วยนะครับ ขอ อนุโมทนาบุญ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ