แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 4 ธันวาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายอภิลักษณ์

นายอภิลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนารับ 1 ชุด

กรุณา ส่ง มาที่

นายอภิลักษณ์ ทาแกง 91 หมู่ 9 บ้านใหม่ดอนแก้ว

ต. ห้วยซ้อ อ. เชียงของ จ. เชียงราย 57140

2. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อาตมาได้ติดต่อ อาจารย์จเร เกิดผล ไว้แล้ว

อาตมาจะขอนำไปแจกให้กับญาติโยมที่มาร่วมทำบุญงานหล่อหุ่นขี้ผึ้งหลวงพ่อขันธ์ และบางส่วนจะนำไปบรรจุที่ฐานพระประธาน จำนวนของพระนั้นอาตมาอยากจะขอสักประมาณ 700 องค์ เพราะพระบางส่วนที่ได้รับมาอาตมาจะต้องนำไปบรรจุตามวัดต่างๆที่อาตมาได้ไปช่วยครูบาน้อยปั้นพระทั่วประเทศ

พระชยภัทร อนามโย
    วัดพระศรีอารย์
    139 ม.9
    ต.บ้านเลือก
    อ.โพธาราม
    จ.ราชบุรี 70120

อาตมาขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  3. pitijit

pitijit เป็นที่รู้จักกันดี

tt

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2008
  4. บุญชิต

บุญชิต สมาชิกใหม่

ขอรับพระแจกงานผ้าป่า 500 องค์

เรียน คุณจเร
    ผมขอรับพระเพื่อแจกงานทอดผ้าป่าสามัคคี ณ สำนักสงฆ์บ้านวังทรายขาว ต.ศรีสุข อ.สีชมพู จ.ของแก่น จำนวน 500 องค์ ครับ
    ขออนุโมทนาครับ

5. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอ.จเรบัดนี้ผมในนามของศูนย์แจกสื่อธรรมะ(มงคลดี)จ.ชัยภูมิ ได้รับพระจำนวน400องค์แล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

6. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอาจารย์ จเร ครับ
    ผมเห็นกระทู้นี้ เลยอยากผมขอรับพระเพื่อแจกสัก 500 ชุด เพราะคิดว่าผมจะบวชกลางปีนี้ จึกอยากได้พระไว้แจกแก่ผู้มาร่วมงานบวชของกระผมและแจกให้พี่ๆที่ทำงานบ้างครับ ถ้าจะกรุณาช่วยจัดส่งมาตามที่อยู่นี้นะครับ
    อริษา ศรีกุลวงค์ 71/1 หมู่ 20 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
    โทร 0857208372 ขออนุโมนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ

7. kooope

kooope Active Member

ขออนุโมทนารับ 500องค์ครับ จะไปแจกในงานฉลองเจดีย์ ที่อำเภอเซกาครับ
    ส่ง เกรียงไกร พงษ์ศาสตร์ 132 ซ.ปุณณวิถี 20 ถ.สุขุมวิท101 บางจาก พระโขนง กทม.10260 ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

8. คนไชยา

คนไชยา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอ500องค์ครับถ้ามากกว่าหรือน้อยกว่านี้ก็ไม่เป็นไรครับครับ
    -ผมจะนำไปถวายพระอาจารย์ของผม
    ท่านกำลังจะดำเนินการสร้างพระธาตุครับ
    เมื่อมีคนทำบุญท่านก็ไม่มีอะไรจะให้ครับ
    -ผมจะนำไปแจกให้ประชาชนที่มานมัสการ
    พระบรมธาตุไชยาครับ
    -ผมจะนำไปแจกในงานสรงน้ำหลวงพ่อเพชร
    วัดศรีเวียงครับ
    -ผมจะนำไปมอบให้สำนักสงฆ์บ้านห้วยไผ่
    -ผมจะมอบให้ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพนับถือและเพื่อนฝูงนำไปบูชาครับ

ณัฐพงษ์ เพชรรัตน์
    127 ม.3 ต.เวียง
    อ.ไชยา จ.สุราษฎร์ธานี
    84110
    ขออนุโมทนาในบุญที่ท่านได้ทำ
    ดวยบารมีขององค์พระบรมธาตุไชยา
    จงดลบัลดาลให้ท่าน
    จงเจริญในธรรมครับ

9. tunung

tunung สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับ 1 ชุดครับ (เพื่อนำไปเผยแพร่) จำนวน 300 องค์ ไปงานผ้าป่า ที่ อ.บรบือ จ.มหาสารคาม ครับ ญาติพี่น้อง เยอะอยู่ครับ ขออนุโมทนาสาะ กะท่านเจ้าภาพงานนี้นะครับ
    จิระเดช วรรณธรรม
    34/1 ฟ.พ.4 ถ.ประชาสงเคราะห์ ดินแดง กทม 10320
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

10. บุญชิต

บุญชิต สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนา และกราบขอบคุณ อาจารย์จเร ครับ

ขออนุโมทนา และกราบขอบคุณ อาจารย์จเร มากครับ
    อาจารย์ท่านใจดีมีเมตตามากครับ วันนี้ผมและครอบครัวไปรับพระมาครับ
    เพื่อที่จะไปถวาย วัดป่าสูญญตารา จ.ขอนแก่น พ่อไปถึงรู่สึกอิ่มเอิบและท่านอาจารย์ท่านมีคำสอนและแนะนำเรื่องต่างๆ ดีมากครับ
    ผมในฐานะตัวแทนของทางวัดต้องขอบ อนุโมทนา และกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์มากเลยครับ

11. chonthipat

chonthipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    กระผมขอรับพระสัก 500 องค์ เพื่อเตรียมแจกผู้ร่วมทำบุญผ้าป่าจัดสร้างหลวงปู่ทวดปาง ธุดงส์ ประดิษฐาน ณ. วัดแค เกาะลอย อยุธยา เดือน พฤษภาคมนี้นะครับ
    จัดส่งที่
    ชลธิพัฒน์ อานนทวีศิลป์
    1/53 หมู่บ้าน อัมพรเพลส1 หมู่3 ถ.สุขาภิบาล5
    แขวง ออเงิน เขต สายไหม กทม.10220
    ขออนุโมทนา อย่างสูงครับ

12. ภัทรกร

ภัทรกร สมาชิกใหม่

นายภัทรกร แสงแก้วตระกูล
    ร้าน มอนอเภสัชคลินิก
    ต.ท่าโพธิ์ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงด้วยคับ

13. augustines

augustines เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ 200 องค์นะครับ
    เพื่อนำไปแจกลูกหลานในเทศกาลสงกรานต์ครับ
    ขอบคุณครับ

กรุณาส่ง...
    คุณศิวัช ดวงศร
    101 หมู่ที่ 3 ต.นาทราย
    อ.เมืองนครพนม จ.นครพนม
    48000

^v^
    _/\_ ขอบคุณครับ

14. กิตติรัตน์ นพต

กิตติรัตน์ นพต เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านอาจารย์จเร กระผมได้ไปรับพระ(ชุดที่ 3)ที่อาจารย์ส่งมาให้แล้ว
    ที่ บขส.โคราช เมื่อวานนี้(31 มี.ค.) ขอบพระคุณท่านอาจารย์มากครับ นับพระได้ 268 องค์ และกระผมจะได้นำพระที่ได้มานี้ไปถวายหลวงพ่อเจริญ วัดโคกเปราะ
    ต.หนองน้ำขุ่น อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์ เพื่อให้ท่านไว้แจกญาติโยมที่มาทำบุญและในโอกาสงานฉลองหอไตร 19 เม.ย.นี้ต่อไปครับ
    ขอผลบุญที่เกิดขึ้นนี้จงช่วยอำนวยอวยพรให้ท่านอาจารย์จเรและทีมงานจงประสพแต่ความสุขความเจริญไปทุกภพทุกชาติตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    คนทำบุญ คือคนมีบุญ
    คนที่มีบุญ จึงจะได้ทำบุญ

15. tonromantic

tonromantic Active Member

ขออนุโมทนา
    ขอ300องค์ แจกงานเลี้ยงคืนสู่เหย้าโรงเรียนบ้านดู่ เชียงราย
    102 ม.10 ต.บ้านดู่ อ.เมือง จ.เชียงราย 57100

16. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

1. พระชินพันธ์ อุชุจาโร
    เจ้าอาวาส
    วัดแม่กาโทกหวาก
    ม.17 ต.แม่กา
    อ.เมือง จ.พะเยา 56000
    เพื่อแจกให้ผู้ร่วมทำบุญสร้างอุโบสถ์ ที่ก่อสร้างยังไม่เสร็จในขณะนี้ จำนวน 500 องค์

2.พระปรัญญา คนฺธสีโล
    เจ้าอาสาส
    วัดหัวเมือง
    ม.5 ต.แงง
    อ.ปัว จ.น่าน 55120
    เพื่อแจกให้ผู้ร่วมทำบุญสร้างเจดีย์ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันต์ธาตุ ส่วนหนึ่งบรรจุในเจดีย์เพื่อเป็นพุทธบูชา จำนวน 500 องค์ หรือมากกว่านั้นแล้วแต่เมตตา

17. chak5100

chak5100 สมาชิก

ขอรับพระจำนวน 100 องค์ เพื่อแจกเพื่อนข้าราชการในสำนักงานจังหวัดพะเยาและเพื่อนข้าราชการบนศาลากลางจังหวัดพะเยาเนื่องในโอกาสวันสงกรานต์
    (ทำงานที่นี่ครับ แต่บ้านอยู่ที่ จ.เชียงใหม่)
    กรุณาส่ง
    นายจักรวัฒน์ ตันตินราศักดิ์
    18/1 ซอย 7 ถนนหมื่นด้ามพร้าคต
    ต.ช้างเผือก
    อ.เมืองเชียงใหม่
    จ.เชียงใหม่
    50300
    โทร.มือถือ 08-1716-0639

18. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ 109 องค์ ครับ ให้กับกำลังพลทหารที่ปฏิบัตหน้าที่ชายแดน จังหวัด แม่ฮ่องสอนครับ
    ส.อ.นนทชัย เฮงตระักูล กรม.ทพ.36 ค่ายเทพสิงห์ ต.บ้านกาศ อ.แม่สะเรียง
    จ.แม่ฮ่องสอน 58110
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นครับ

19. batong

batong เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนามาแจกเพื่อนตำรวจ 3 จชต. สภ.เบตง 400 องค์
    ส.ต.ท.สายันต์ พัสระ สภ.เบตง อ.เบตง จ.ยะลา 95110

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้