แจกฟรีให้แก่ทุกท่าน หลายรายการ*พระบรมสารีริกธาตุและวัตถุมงคล* (ยังไม่หมดครับ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย waythai, 19 ตุลาคม 2010.

1. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

. พ่อสอนไว้ .

๑. เราจะไม่คิดอยากได้ในทรัพย์สินเงินทองของผู้อื่นโดยที่เจ้าของเขาไม่ยินยอม ไม่คด ไม่โกง ไม่ลักขโมยใคร ถ้าเรามีโอกาสเราจะสงเคราะห์ช่วยเหลือคนและสัตว์ให้มีความสุขตามกำลังที่เราจะทำได้.
    ๒. เราจะเป็นมิตรที่ดีของคนและสัตว์ทั้งหลาย เราจะรักเขา สงสารเขา เมตตาเขา เกื้อกูลเขา ให้มีความสุข ตามกำลังที่เราจะทำได้ เราจะไม่เป็นศัตรูกับใครทั้งนั้น.
    ๓. โลกเต็มไปด้วยความทุกข์ หาความสุขที่แท้จริงไม่ได้เลย เราจะไม่หลงใหลใฝ่ฝันในความสุขที่เกิดขึ้นใน มนุษย์โลก เทวโลก และพรหมโลกอีกต่อไป เราจะทำความดีให้มากที่สุด ตายเมื่อไร ขอไปพระนิพพานเพียงแห่งเดียว.
    * อันใดที่เป็นของเขา ก็ต้องเป็นของเขา
    * อันใดที่เป็นของเรา ก็ต้องเป็นของเรา *

2. คนรักชาติ

คนรักชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2007
    ขอบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะทุกพระองค์ พระโพธิสัตย์ทุกพระองค์โดยมีบุญบารมีของหลวงปู่ดู่และหลวงปู่ทวดเป็นที่สุดช่วยดลบันดาลให้จิตข้าพเจ้าฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีของผู้เกี่ยวข้องกับเนื้อหาที่โพส ฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีผู้โพสกระทู้ ฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีผู้อ่านกระทู้ และฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีของผู้ตอบกระทู้ ข้าพเจ้าอยากมีส่วนร่วมกับบุญบารมีของพวกท่านทั้งบุญบารมีในอดีต ปัจจุบัน และอนาคตนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
    พุทธังอนันตัง ธัมมังจักรวาลัง สังฆังนิพพานัง ปัจจะโยโหตุ

3. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ

ต้องขอน้อมรับในพรอันประเสริฐสูงสุดครับ ขอพรนั้นจงบังเกิดแก่คุรด้วยนะครับ
    สาธุ..

4. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ขอร่วมโมทนาบุญกับทุกๆบุญที่น้องอั๋นและคณะทำด้วยนะครับ

5. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีครับ
    ขออนุโมทนา
    ผมขอรับด้วยนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (น้องต้น)
    บ้านเลขที่81/1 วชิรา ซอย16 ถนนทะเลหลวง
    ตำบลบ่อยาง อำเภอเมือง
    จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบพระคุณนะครับ

6. adadam

adadam เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    วัชระ โสตถิวัฒน์
    53/976 ซ.34 ม.มิตรประชา ถ.ติวานนท์ ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

ขอโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

7. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาครับกุศลคุณ พ่อโชคดี คงมากจึงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในครอบครอง
    นับเป็บบุญตาของผมเเล้ว ทีีได้เห็นสิ่งที่เป็นมงคลเช่นนี้ ู^^
    นาย เกรียงชัย อู่สมบัติชัย 73/1-2 ถ.ประชา ต.เมืองเดช อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี 34160

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2011
  8. in put

in put สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ข้าพเจ้าอยากทราบว่า เราจะดูพระธาตุยังไง?

9. Kosoki

Kosoki เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ นายปฏิพันธ์ วัชรพันธุ์ 80 ซอย จรัญสนิทวงศ์ 86/2 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางพลัด เขตบางอ้อ
    กทม. 10300

10. job2419

job2419 สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยครับ ข้าพเจ้ามีความประสงค์ต้องการขอรับไปบูชาบ้างรบกวนช่วยหน่อยนะครับ
    นาย ชนินท์ สินทะเกิด
    116/20 หมู่ 9 ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180

11. บลูสตาร์

บลูสตาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ หลายสัณฐานมาบูชาด้วยครับ
    ปรมา วัชรประภาวงศ์
    112/391 ถ.เอกชัย ซ.15
    แขวง บางขุนเทียน เขต จอมทอง กทม.10150

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ