แจกฟรีอีกครั้งตามคำขอ.!!! พระวัดจุฬามณีพิมหน้าฤๅษีหลังนาง (ย้อนยุคผงเก่า) ครั้งที่ 2.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 4 พฤศจิกายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอโมทนาบุญกุศลที่ได้ตั้งใจครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

2. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมที่ทำการจัดส่งจดหมายมารับ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 ครั้งที่ 2 จาก คุณ จสต. เกรียงศักดิ์ จ.ยะลา, คุณ ภพพร เปลี่ยนจินดา จ.กรุงเทพ, คุณ นิวัติ น่วมสกนธ์ จ.อุบลราชธานี, คุณ สิรวิชญ์ ชัยเมธาสิทย์ จ.กรุงเทพ, คุณ วันชัย เนตรขจรวงศ์ จ.สมุทรปราการ, จดหมายทั้งหมดนี้กระผมได้รับแล้ว และได้ทำการจัดส่งพระวัดจุฬามณี ของดีเมืองพิษณุโลกไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมของทุกๆท่าน จงดลบัลดาลให้ทุกท่านมีความสุขดังใจปรารถนา มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง และถึงที่สุดแห่งธรรมทุกคนทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมที่ทำการจัดส่งจดหมายมารับ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 ครั้งที่ 2 จาก คุณ ส.ต.ท. ตระกูลศักดิ์ ไชยแสน จ.กรุงเทพ, คุณ โสภณ สิงห์เดช จ.ตาก, คุณ ศรันย์ ปัญญาธรรม จ.กรุงเทพ, คุณ ไพศาล วาณิชตันติกุล จ.กรุงเทพ, คุณ อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์ จ.เชียงราย, คุณ พิยะพรรณี วัฒนายากร จ.สงขลา, คุณ จิราวุธ ศรีวิลัย จ.เชียงราย,จดหมายทั้งหมดนี้กระผมได้รับแล้ว และได้ทำการจัดส่งพระวัดจุฬามณี ของดีเมืองพิษณุโลกไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมของทุกๆท่าน จงดลบัลดาลให้ทุกท่านมีความสุขดังใจปรารถนา มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง และถึงที่สุดแห่งธรรมทุกคนทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2007
  4. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    เมื่อวานได้รับพระแล้ว ขอบคุณมาก (ไพศาล)

5. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายที่จองไม่ทันครับ แต่ก็ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่ด้วยครับ
    ถ้าหากมีคราวหน้ากระผมขอจองเป็นNo.1 นะครับคุณพี่

6. เพียว

เพียว เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณครับ
    และขออนุโมทนาด้วยครับ

7. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับพี่อรรถพล

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ส่งซองจดหมายไปแล้วค่ะ ลำดับที่ 11

9. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมที่ทำการจัดส่งจดหมายมารับ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 ครั้งที่ 2 จาก คุณ ธิติ กฤตบุญยายน จ.กรุงเทพ, คุณ ระพีศักดิ์ มาลัยรุ่งสกุล จ.ลำปาง, คุณ สุวลักษณ์ รัตนวาณิช จ.กรุงเทพ, จดหมายทั้งหมดนี้กระผมได้รับแล้ว และได้ทำการจัดส่งพระวัดจุฬามณี ของดีเมืองพิษณุโลกไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมของทุกๆท่าน จงดลบัลดาลให้ทุกท่านมีความสุขดังใจปรารถนา มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง และถึงที่สุดแห่งธรรมทุกคนทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมได้รับพระจุฬามณีหน้าฤาษี หลังนางเรียบร้อยแล้วครับพี่ออย ขออาราธนาบารมีสมเด็จองค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิทุกๆพระองค์ บารมีรวมพระปัจเจก บารมีรวมพระโพธิสัตว์ บารมีรวมพระธรรม และ พระอริยสงฆ์ทั้งหลายตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคต ช่วยหนุนนำส่งเสริมให้ผลของบารมีทั้ง 10 ทัศน์ของพี่ออย รวมเป็นกองบุญเพื่อให้เกิดความคล่องตัวในทุกๆเรื่อง ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่ได้ ไม่รู้อย่าได้บังเกิดตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานนะครับ สาธุๆๆ

11. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ได้รับพระแล้วคัฟผม

แล้วพระรอดที่ส่งไป รอดไปถึงสมชื่อไหมคัฟผม

เพราะแตกหักง่ายมาก

12. thaiput

หลวงปู่อั๊บ เขมจาโณ เมตตาปลุกเสก พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่าในครั้งนี้
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->- สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย สำหรับพระเครื่องที่แจกในกระทู้ล่าสุดนี้ คือ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539" ได้ผ่านพิธีมหาพุทธาภิเษก ในปี พ.ศ. 2539 ซึ่งเป็นพิธีที่ยิ่งใหญ่มากมาครั้งนึงแล้ว และในโอกาสที่ผ่านมาคือ วันที่ 14 พฤศจิกายน 2550 กระผมได้นำ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539" ไปเข้าร่วมพิธีที่วัดหน้าต่างนอก จ.อยุธยา อีกวาระหนึ่ง ซึ่งองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโณ เป็นประธานในการเสกหรือประจุพุทธาคมในครั้งนี้ด้วยครับ ท่านใดที่ได้รับพระไปแล้วขอให้ไว้เป็นพุทธา ธัมมา สังฆานุสติ และปฏิบัติบูชาให้ดีเถิดครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2007
  13. sarawut_artdc

sarawut_artdc Active Member

28 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ทราบว่ายังมีให้จองอีกรึป่าวครับ พอดีพึ่งเป็นสมาชิกมาได้ 1 สัปดาห์ จะขออนุโมทนา พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง สัก 1 องค์ ไม่ทราบว่าทันรึป่าว ขอบคุณครับ

14. pent

pent Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอโมทนาค่ะ

สวัสดีค่ะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนและยังพอมีพระอยู่ขอรับพระบูชา 1 องค์ค่ะ
    วันเพ็ญ ทั่งจันทร์
    วิทยาลัยเทคนิคราชบุรี 2
    12 ม.2 ต.เบิกไพร อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 70110

15. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมที่ทำการจัดส่งจดหมายมารับ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 ครั้งที่ 2 จาก คุณ ชัยรัตน์ ทุมพงษ์ จ.ระยอง, คุณ วิรัช เพชรายุทธ จ.ตรัง, คุณ ธัญรัศม์ กาวิโล จ.เชียงใหม่, จดหมายทั้งหมดนี้กระผมได้รับแล้ว และได้ทำการจัดส่งพระวัดจุฬามณี ของดีเมืองพิษณุโลกไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมของทุกๆท่าน จงดลบัลดาลให้ทุกท่านมีความสุขดังใจปรารถนา มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง และถึงที่สุดแห่งธรรมทุกคนทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

16. roy04

roy04 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    วันนี้ได้รับพระ+หนังสือธรรมะแล้วครับ
    ขอให้คุณ thaiput เจริญในธรรมะยิ่งๆขึ้นไปครับ

17. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระ พร้อมหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณและโมทนาค่ะ
    ขอให้คุณออยและครอบครัวมีความสุข ด้วยค่ะ

18. aor1411

aor1411 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    No.43 พีระ อิ่มจิตร
    48/43หมู่ 14
    ต.ตลองหนึ่ง อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120
    ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ ครับ..

ขออนุโมทนา ครับ

ผมได้จัดส่งซองจดหมายและค่าจัดส่งไปนานแล้วครับแต่ยังไม่ได้รับพระเลยครับ
    <!-- / message -->

19. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมที่ทำการจัดส่งจดหมายมารับ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 ครั้งที่ 2 จาก คุณ จิรกิตติ์ สถาปนิกกุล จ.กรุงเทพ, จดหมายทั้งหมดนี้กระผมได้รับแล้ว และได้ทำการจัดส่งพระวัดจุฬามณี ของดีเมืองพิษณุโลกไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมของทุกๆท่าน จงดลบัลดาลให้ทุกท่านมีความสุขดังใจปรารถนา มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง และถึงที่สุดแห่งธรรมทุกคนทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

20. ฤาษี

ฤาษี เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    No.44 ฤษี
    นาย สุรพล ดวงอำพร ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ครับ
    อนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้