แจกฟรีอีกครั้งตามคำขอ.!!! พระวัดจุฬามณีพิมหน้าฤๅษีหลังนาง (ย้อนยุคผงเก่า) ครั้งที่ 2.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 4 พฤศจิกายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    No.73 kwangpha คุณกัมปนาท ปราโมทย์ ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ ครับ

2. วิญญา

วิญญา Active Member

19 กุมภาพันธ์ 2007
    no.74 วิญญา
    ขอจองพระวัดจุฬามณีพิมพ์ฤาษีหลังนาง ปี 2539 จำนวน 1 องค์ครับ

3. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

no.75 มหาโอ๊ต ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ ครับ<!-- / message -->

4. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

no.76 Shinray01 ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ ครับ

5. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    No77ธนเดช (six)
    ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ ครับ.<!-- / message -->

6. pongky_pong

pongky_pong เป็นที่รู้จักกันดี

no.78 pongky_pong
    ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ค่ะ

7. pae-pae

pae-pae เป็นที่รู้จักกันดี

no.79 pae-pae
    ขอจองพระวัดจุฬามณีพิมพ์ฤาษีหลังนาง ปี 2539 จำนวน 1 องค์ครับ

8. หอมแดง

หอมแดง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    คนสุดท้ายพอดี
    ขอจอง 1 องค์
    ขอบคุณครับ

9. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ยอดพระที่ทำการแจกครบจำนวน 80 องค์แล้วครับ..

สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย ยอดพระที่ทำการแจกฟรีในกระทู้ แจกฟรีอีกครั้งตามคำขอ.!!! พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ครั้งที่ 2 ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 นี้มียอดครบจำนวนการจองทั้งหมด 80 องค์ แล้วครับ ผมขอปิดการจองตั้งแต่บัดนี้ครับ ขอให้เพื่อนๆที่ได้ทำการจองแล้ว จัดส่งจดหมายพร้อมทำตามกติกาเข้ามาขอรับพระได้เลยครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ / thaiput007@hotmail.com

10. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุกับ คุณ Thaiput ด้วยครับ
    (b-flower) (b-flower) (b-flower)

11. นายคมสันสลักจอง

นายคมสันสลักจอง เป็นที่รู้จักกันดี

คมสัน ส.

no.80
    คมสัน สลักจอง
    คมสัน สลักจอง
    49ม.4 บริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์ ประเทศไทยจำกัด
    ต.ปลวกแดง
    อ.ปลวกแดง
    จ.ระยอง 21140
    (b-flower)

12. thaiput

ยอดพระที่ทำการแจกครบจำนวน 80 องค์แล้วครับ..
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย ยอดพระที่ทำการแจกฟรีในกระทู้ แจกฟรีอีกครั้งตามคำขอ.!!!พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ครั้งที่ 2 ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 นี้มียอดครบจำนวนการจองทั้งหมด 80 องค์ แล้วครับ ผมขอปิดการจองตั้งแต่บัดนี้ครับ ขอให้เพื่อนๆที่ได้ทำการจองแล้ว จัดส่งจดหมายพร้อมทำตามกติกาเข้ามาขอรับพระได้เลยครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->

13. thaiput

หลวงปู่อั๊บ เขมจาโณ เมตตาปลุกเสก พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่าในครั้งนี้

- สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย สำหรับพระเครื่องที่แจกในกระทู้ล่าสุดนี้ คือ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539" ได้ผ่านพิธีมหาพุทธาภิเษก ในปี พ.ศ. 2539 ซึ่งเป็นพิธีที่ยิ่งใหญ่มากมาครั้งนึงแล้ว และในโอกาสที่ผ่านมาคือ วันที่ 14 พฤศจิกายน 2550 กระผมได้นำ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539" ไปเข้าร่วมพิธีที่วัดหน้าต่างนอก จ.อยุธยา อีกวาระหนึ่ง ซึ่งองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโณ เป็นประธานในการเสกหรือประจุพุทธาคมในครั้งนี้ด้วยครับ ท่านใดที่ได้รับพระไปแล้วขอให้ไว้เป็นพุทธา ธัมมา สังฆานุสติ และปฏิบัติบูชาให้ดีเถิดครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ / thaiput007@hotmail.com

14. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมที่ทำการจัดส่งจดหมายมารับ "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 ครั้งที่ 2 จาก คุณ จิระกิติ์ ธรนิศตระกูล จ.กรุงเทพ, คุณ ชัยยะกิติ จิรโชติโกศล จ.กรุงเทพ, คุณ รัตนวัน รุ่งรัตนวณิชย์ จ.กรุงเทพ, คุณ จอมขวัญ ภิญโญวิทย์ จ.กรุงเทพ, คุณ เสน รัศมี จ.กรุงเทพ, คุณ แสง ณ นคร จ.นนทบุรี, คุณ กฤษณันท์ มะลิทอง จ.นนทบุรี, คุณ ณัฐวิริ อิวิสวัสดิ์ จ.สมุทรสาคร, คุณ สุวิทย์ หล้าปวงคำ จ.ลำปาง, คุณ ชาญสิทธิ์ ขจายศรสิทธิ์ จ.กรุงเทพ, คุณ พีระพงษ์ สมส่งสกุล จ.กรุงเทพ, คุณ ภาณุวิชญ์ น้อยเวียง จ.กรุงเทพ, คุณ ธนกร เส้งนนท์ จ.กรุงเทพ, คุณ ดุสิต ชัยดิเรก จ.กรุงเทพ, คุณ ยุทธชัย แซ่ตั้ง จ.กรุงเทพ, คุณ สอ. มานพ เฮงบำรุง จ.สระบุรี, คุณ ประเทืองเป็งแก้ว จ.อุตรดิตถ์ คุณ สุจินดา บังวรรณ จ.แพร่, คุณ ไพรัช โตจั่น จ.พิจิตร, คุณ ฉัตรไชย ศรีสุวรรณ จ.กรุงเทพ, คุณ วันชัย วงษ์สวัสดิ์ จ.สมุทรปราการ, คุณ สุรศักดิ์ อนังคณกุล จ.ระยอง, คุณ ชำนาญ ใจเอื้อ จ.ชลบุรี, คุณ กัมปนาท ปราโมทย์ จ.เชียงใหม่, คุณ มนตรี อามาตมนตรี จ.นนทบุรี, คุณ พันธุ์เทพ กรุงวงศ์ จ.ลำปาง, คุณ นิพล ธรรมวงศ์ จ.เชียงราย, จดหมายทั้งหมดนี้กระผมได้รับแล้ว และได้ทำการจัดส่งพระวัดจุฬามณี ของดีเมืองพิษณุโลกไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมของทุกๆท่าน จงดลบัลดาลให้ทุกท่านมีความสุขดังใจปรารถนา มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง และถึงที่สุดแห่งธรรมทุกคนทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2007
  15. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณนะครับพี่ที่ให้พระผมอยากรู้จักพี่ครับผมีรู้ชื่อพี่ว่าพี่ออยยินดีที่ได้รู้จัก

16. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระ แล้วครับ ขอบคุณพี่ออยครับ
    sunjiaa รังสรรค์จุฑาประทีป 81 ม.4 ต.เปร็ง อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560
    ขออนุโมทนา สาธุ กับพี่ออย ด้วยครับ พี่ใจดีมากมาย

17. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระ แล้วครับ ขอบคุณครับ จากไพรัช โตจั่น แต่อยากถามว่าใช่พระธาตุหรือไม่ครับที่ฝังองค์พระ

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    No.31 ธรรมวิวัฒน์ พันธุ์เทพ กรุงวงศ์ ขอจอง "พระวัดจุฬามณีพิมฤๅษีหลังนาง" ย้อนยุคผงเก่า ปีพ.ศ. 2539 จำนวน 1 องค์ ครับ.<!-- / message --><!-- sig -->
    (b-smile) <!-- / message --><!-- edit note -->
    <!-- / message --><!-- sig -->ได้รับพระแล้วครับ
    ผมพันธุ์เทพ กรุงวงศ์ จ.ลำปาง ลำดับที่ 31 ครับ อนุโมทนาครับ ขอให้ร่ำรวยทั้งทางโลกและทางธรรมครับ สาธุ

19. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระ เรียบร้อยแล้วครับ

ขอขอบคุณครับ

อนุโมทนาบุญครับ

20. chaideerek

chaideerek เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาบุญขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้ท่านและครอบครัวมีความสุขตลอดไปครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้