แจกพระไว้บูชา (ปิดกระทู้)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย thanan, 2 พฤษภาคม 2005.

1. pallop

pallop เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    แจกพระไว้บูชา

ผมขอรับ
    1 รูปหล่อลอยองค์ หลวงพ่อช่วย วัดเลียบราษฎร์บำรุง 1 องค์
    2 สมเด็จพุทธมงคลเนื้อผง วัดกะเพรา 1 องค์

และขอสัญญาว่าจะรับไว้บูชาจริง ๆ ครับ

พัลลภ
    64/24 หมู่บ้าน กรป.กลาง
    ถ.เลียบคลองนายกิม แขวงสีกัน
    เขต ดอนเมือง กทม. 10210

2. ยามา

ยามา เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2005
    ข้าพเจ้า นายวีรวัฒน์ องอาจ ขอบูชา
    1. สมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุค ปี 2509 1 องค์ครับ
    ข้าพเจ้าขอสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ ขออนุโมทนาบุญให้ท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ มีสุขภาพที่แข็งแรงสมบูรณ์ตลอดไป ณ โอกาสนี้ ขอบคุณครับ

3. navapon999

navapon999 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอสัญญาว่าจะนำพระไปบูชาจริงๆ
    ขอสมเด็จขุมทรัพย์รับโชค..ครับ ถ้าหมดแล้ว..
    ขอสมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุค ปี 2509
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    นายนครินทร์ ใจสุทธิ 16 ม.6 ต.พลิ้ว
    อ.แหลสิงห์ จ.จันทบุรี 22190

4. pue24

pue24 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอรับพระไว้บูชา

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ขอรับพระชุดเศรษฐี วัดยาง และขอสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงๆ กรุณาส่งให้ด้วยค่ะที่
    คุณรพีพร ประดับปิ่น
    ๑๘ ถ.สมเด็จเจ้าพระยา ๑
    แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน
    กรุงเทพฯ ๑๐๖๐๐
    จะนำส่งซองจดหมายและแสตมป์ไปให้ต่อไปนะคะ
    (verygood) (verygood) (verygood)

5. anonrakkan

anonrakkan สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า นายอานน รักการ ขอบูชาพระสมเด็จบางขุนพรหมย้อยยุค 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ
    ขออนุโมทนา ....สาธุ

จาก อานน รักการ
    19/8 ม.คุณธรรมธานี ถ.รอบเมือง
    ต.นาดี อ.เมือง จ.อุดรธานี
    41000

6. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้า ศิริเทพ โกศล
    ขอบูชา..พระสมเด็จบางขุนพรหมย้อยยุค 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม ... สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

ศิริเทพ โกศล
    16 ม.3 บ้านมะเขือ ต.หนองขวาว อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ 32110

อนุโมทนา สาธุ

7. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ข้าพเจ้า ประเวศ บัวเผื่อน ขอบูชาหลวงปู่ทวด รุ่นบูรณะโบสถ์ ครบรอบ 30 ปี
    วัดประสาทบุญญาวาส สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

8. TAOING

TAOING สมาชิกใหม่

ขอบูชาพระสมเด็จขุมทรัพย์รับโชค เนื้อผง วัดบ้านโนนกุ่ม 16 หรือพระ
    สมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม 11 และขอสัญญาว่าจะรับไว้บูชาจริงๆ เพราะผมกำลังจะไปรับราชการทหาร ผลัดที่ 2 วันที่ 1เดือนพฤศจิกายน 2549
    นายพิพัฒน์พงศ์ กันขัต 57/6 ต.ม่วงคำ อ.พาน จ.เชียงราย ขอบคุณมากครับ

9. poohmark

poohmark Active Member

12 กรกฎาคม 2006
    ข้าพเจ้า อภิชัย อุดมพงศ์ไพบูลย์ สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ
    ขอรับพระ
    สมเด็จขุมทรัพย์รับโชค เนื้อผง วัดบ้านโนนกุ่ม
    สมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม

กรุณาส่ง
    อภิชัย อุดมพงศ์ไพบูลย์
    33 ซอย 9 ถ.นิพัทธ์สงเคราะห์1 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

10. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอบูชาพระพิมพ์สมเด็จ เนื้อผง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆค่ะ <!-- / message -->
    ทองสุข พรหมป้ญญา
    132/1 แก้วนวรัฐ ต.วัดเกตุ
    อ.เมือง เชียงใหม่
    50000

11. สาธโร

สาธโร สมาชิกใหม่

สาธโร

กระผมคนไทยชาวพุทธ จะขอบูชา
    สมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม และ
    หลวงปู่ทวด รุ่นบูรณะโบสถ์ ครบรอบ 30 ปี วัดประสาทบุญญาวาส
    และสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

12. anisong

anisong Active Member

13. ทิพย์อาภา

ทิพย์อาภา สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า สิรอาภา ทองสูง ขอบูชาหลวงปู่ทวด ค่ะ
    สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ ค่ะ

ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญค่ะ

14. besthardware

besthardware เป็นที่รู้จักกันดี

[b-wai] [b-wai] [b-wai] 1.ข้าพเจ้า ปาณิศาสรณ์ หมั่นประกอบกิจ ขอบูชาสมเด็จขุมทรัพย์รับโชค เนื้อผง สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงจริง 2. ข้าพเจ้าเปมธนัช โชติปฐมพร ขอบูชาสมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี2509 สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงจริง 3. ข้าพเจ้าพงศ์กรณ์ หมั่นประกอบกิจขอบูชาสมเด็จพระพุทธมงคลเนื้อผง สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงจริง 4.ข้าพเจ้าศิวกร มาลา ขอบูชาพระชุดเศรษฐีวัดยาง สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงจริง 5.ข้าพเจ้าเขมปพน โชติปฐมพรขอบูชาหลวงปู่ทวด รุ่นบูรณะโบสถ์ สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงจริง . ขอพระ 5คนที่อยุ่ที่เดียวกันจะส่งแสตมป์พร้อมซอง 5 ชุดจะได้ไม่สับสนพระผู้ขอไม่มีใครรู้จักพระเพียงแต่อยากได้พระไว้บูชาจริง ขอขอบคุณและโมทนาบุญด้วย.

15. 23แ

23แ สมาชิกใหม่

ขอรับพระเครื่องเหรียญนางกวักเพื่อเอาไว้บูชาคะ

ดิฉันอยากได้เหรียญนางกวักเพื่อไว้บูชาคะถ้ายังไม่หมดขอองคืหนึ่งนะคะ ขอบคุณมากคะ

ตุ๊กตา อังศุวัฒนากุล
    1974/5 ซ.จันทร์ 25 กรุงเทพฯ 10120

สาธุ

16. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

จะขอบูชา
    สมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม และ
    หลวงปู่ทวด รุ่นบูรณะโบสถ์ ครบรอบ 30 ปี วัดประสาทบุญญาวาส
    และสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ
    คุณ จรูญศักดิ์ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160
    ขอบคุณครับ

17. ฤทธิพร

ฤทธิพร สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้าขอบูชาสมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม และสัญญาว่าจะบูชาจริง
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาครับ
    ฤทธิพร ดินยี
    46/101 ถ.นวลจันทร์ (รามอินทรา 40)
    คลองกุ่ม บึงกุ่ม
    กทม. 10230

18. upacnang

upacnang เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2006
    ดิฉันเคยขอพระไปตามที่ประกาศแจกพระให้บูชา แต่จนบัดนี้ดิฉันยังไม่ได้รับพระที่ขอไป ความยินดีที่จะได้รับพระค่อยๆ หดหายไป และหมดไปในที่สุด ยังดีที่เพื่อนที่ทำงานเดียวกันที่ดิฉันบอกข่าวให้ทราบและให้ช่วยขอพระให้ด้วยนั้นได้รับพระตามที่ขอมาซิ่งดิฉ้นก็ดีใจด้วยที่ไม่ทำให้เพื่อนต้องผิดหวัง ดิฉันจึงเชื่อว่ามีการแจกพระจริง ส่วนของดิฉ้นที่พลาดไปคงมีเหตุปัจจัยอื่น อย่างไรก็ตามดิฉันขออนุโมทนาในความมีกุศลจิตด้วยค่ะ

19. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จดหมายที่ส่งมาขอรับพระทั้งหมด ผมได้ส่งพระกลับไปทุกฉบับนะครับ ส่วนจะสูญหายไประหว่างทางระหว่างการส่งรึเปล่ารึเปล่านั้น ตรงจุดนั้นผมก็ไม่ทราบได้ เอาเป็นว่าคุณส่งที่อยู่ พร้อมพระที่จะขอรับมาอีกครั้งนึง ผมจะจัดส่งไปให้ใหม่ครับ

20. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอบูชาพระสมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509
    วัดเกาะแก้วอรุณคาม 1 องค์ครับ