แจกพระไว้บูชา (ปิดกระทู้)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย thanan, 2 พฤษภาคม 2005.

1. G-Man

G-Man Active Member

ผมเกิดวันเสาร์ อยากจะได้ พระนาคปรก ขนาดจิ๋ว ไว้แขวนห้อยคอสักองค์ ขอบูชาสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

สุขสันต์ พวงไสว 181/287 นอร์ริสาอพาร์ทเมนต์ ห้อง 509 ซ.สิงหฤกษ์ ถ.ประชาราษษฎร์ 2 เขต/แขวง บางซื่อ กทม. 10800
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วย

2. อ้ายน้อย

อ้ายน้อย สมาชิกใหม่

น้ำทิพย์ ไชยจินดา ขอบูชา พระปางห้ามญาติ สัญญาว่าจะรับไว้บูชาจริง

3. ooy

ooy เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    เรียน คุณธนันต์
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ พอดีน้องที่ทำงานขอบูชา หลวงปู่ทวด รุ่นปลดหนี้ วัดช้างให้ค่ะ
    และสัญญาว่าจะรับไว้บูชาจริง ๆ ค่ะ
    ชื่อ สุขเกษม เจริญพันธ์สวัสดิ์
    148/2 หมู่ 13 ต.อ้อมน้อย

4. ooy

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ พอดีน้องที่ทำงานขอบูชา หลวงปู่ทวด รุ่นปลดหนี้ วัดช้างให้ค่ะ
    และสัญญาว่าจะรับไว้บูชาจริง ๆ ค่ะ
    ชื่อ สุขเกษม เจริญพันธ์สวัสดิ์
    อ.

5. ooy

อ. กระทุ่มแบน

6. ooy

อ. กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร

7. ooy

เรียน คุณธนันต์ ...ขอโทษด้วยค่ะ ยังไม่ส่งข้อความ อยู่ ๆ ก็ พรึบ ๆ ขึ้นไปข้างบนเลยค่ะ งง ...จริง ๆ ค่ะ ส่วนตัวขอสัญญารับไว้บูชาด้วยจริง ๆ ค่ะ แต่ขอเป็นองค์เล็ก ๆ ค่ะ แล้วแต่คุณธนันต์เห็นสมควรค่ะ ชื่อ นฤมล ขอประเสริฐ ค่ะ และได้ส่งซองไปพร้อมกับของน้องที่ทำงานค่ะ ...ขอบคุณค่ะ

8. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ผมขอบูชา
    พระพิมพ์สมเด็จ เนื้อผง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
    ผมมีความสนใจในพระของหลวงพ่อแพมากและอยากได้ไว้บุชาจริงๆคับ
    วศิน เมฆานิมิตดี
    ม.แม่ฟ้าหลวง 333 ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย 57100

9. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    แจกพระไว้บูชา...

สวัสดีค่ะ...
    คุณ Thanan ...ก่อนอื่นขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุุ...ดิฉัน จิดาภา มานะมนัส
    ขอรับวัตถุมงคลไว้ติดตัวดังนี้ค่ะ
    1.เหรียญหลวงปู่แหวน...(อันนี้ขอไว้ให้ตัวเองเอาไว้ติดตัวค่ะ)
    2.เหรียญ 20 บาท พระบรมฉายาลักษณ์ ร.9
    3.เหรียญ สมเด็จโต
    ...และขอสัญญาว่าจะรับพระไว้บูชาจริงๆ..ค่ะ.........ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้..ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธฺ์ที่มีอยู่ขอให้ท่านประสบแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรงตลอดไป..และขอให้ได้พระนิพพานด้วยเทอด....
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ้าจะกรุณาส่งให้ทั้งหมด 3 องค์ก็ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งนะค่ะ เพราะอยากนำขึ้นคอทั้ง 3 องค์เลยค่ะ

10. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    แจกพระไว้บูชา

แจกพระไว้บูชา...

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะ...
    คุณ Thanan ...ก่อนอื่นขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุุ...ดิฉัน จิดาภา มานะมนัส
    ขอรับวัตถุมงคลไว้ติดตัวดังนี้ค่ะ
    1.เหรียญหลวงปู่แหวน...(อันนี้ขอไว้ให้ตัวเองเอาไว้ติดตัวค่ะ)
    2.เหรียญ 20 บาท พระบรมฉายาลักษณ์ ร.9
    3.เหรียญ สมเด็จโต
    ...และขอสัญญาว่าจะรับพระไว้บูชาจริงๆ..ค่ะ.........ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้..ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธฺ์ที่มีอยู่ขอให้ท่านประสบแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรงตลอดไป..และขอให้ได้พระนิพพานด้วยเทอด....
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ...แล้วดิฉันจะจัดซองพร้อมแสตป์ส่งมาให้ค่ะ

ถ้าจะกรุณาส่งให้ทั้งหมด 3 องค์ก็ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งนะค่ะ เพราะอยากนำขึ้นคอทั้ง 3 องค์เลยค่ะ
    ที่อยู่ที่จัดส่ง
    166/883 อาคารนิรันดร์คอนโดเทล 4 ถ.ช่างอากาศอุทิศ แขวงสีกัน
    เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ 10210

11. chue27

chue27 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ได้รับพระ หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นปลดนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ แต่ถ้าคุณ thannan ว่างรบกวนโพสประวัติของ หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นปลดนี้ ก็ดีนะครับ เพื่อจะได้รับทราบประวัติในการสร้างที่ถูกต้องในการบูชา เนื้อพระเป็นสีเขียวไม่ทราบว่าเป็นมวลสารอะไรเหรอครับ
    ขอบคุณครับ

12. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ประวัติของพระหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ ผมไม่มีนะครับ เพราะพระรุ่นนี้ผมก็ก็ได้รับมาอีกที ส่วนเนื้อพระที่เป็นสีเขียว ก็ต้องขออภัยไม่ทราบจริง ๆ ครับ ว่าทำจากอะไร แต่ถ้าคุณศรัทธาในหลวงปู่ทวดท่านจริง ๆ เนื้อพระทำจากอะไรก็บูชาได้ครับ ถึงแม้จะทำจากดิน อิฐ ถ้าด้วยความศรัทธาจากใจแล้ว ความศักสิทธิ์ขององค์ท่านที่ได้แผ่ออกมายังคงอยู่กับผู้ที่เคารพศรัทธาตราบชั่วฟ้าดินสลายเหมือนเดิมครับ

13. ภูดาว

ภูดาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ข้าพเจ้านายเกียรติศักดิ์ ศิริรัตน์ ขอบูชา...เหรียญหลวงปู่แหวนองเล็ก.. สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

14. aomam_9

aomam_9 สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ข้าพเจ้า นางสาวจินตนา วัชรเสมากุล
    ขอบูชาพระหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นปลดหนี้
    ....และขอสัญญาว่าจะรับพระนี้ไว้บูชาจริงๆ....
    ขออนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้...ส่งผลให้คุณธนันต์ มีแต่ความสุขค่ะ
    ...............................................................................
    [b-wai] แล้วจะส่งซองจดหมายไปให้นะคะ[b-wai] ​

15. ooy

ได้รับพระแล้วค่ะ ขอบคุณมาก ค่ะ
    ขอบุญกุศลนี้ ให้คุณธนันต์เจอสิ่งดี ดี มีความสุขยิ่ง ยิ่ง ขึ้นไปค่ะ

16. taxth

taxth สมาชิกใหม่

ขอบูชา

ข้าพเจ้า นายบุญยง ศิริครรชิตถาวร ขอบูชา.เหรียญพระธาตุพนม .... สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ
    [b-wai]

17. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาอย่างยิ่งครับ ได้บุญมากครับ ทำให้ไม่ยึดติดดี ผมเคยมีมากมาย(ของพ่อแม่)จะให้ใครก็เสียดาย เพราะถือว่าไม่ใช่ของเราต้องเก็บไว้ให้ลูกหลานรุ่นต่อไป แต่ปรากฏว่าไฟไหม้บ้านหมดเลย โดยเฉพาะห้องพระที่สะสม
    มานาน ทั้งะระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุต่างๆ พระบูชาหน้าตัก 9 นิ้วทั้งเก่าทั้งใหม่กว่า 30 องค์ หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆ เรียบเลยครับ ลูกเขาไปเก็บเศษทองเหลือง บอกได้มา 2 กระสอบ ผมให้เอาไปถวายวัดไว้หล่อพระ เอวังก็มีเท่านี้ครับ เสียดายมากแต่ก็เป็นเพียงสมบัติภายนอก ถือว่าเป็นสิ่งดีที่ทำให้เราไม่ยึดติดไม่งั้นก็มัวสะสมอยู่นั่นเอง หมั่นสะสมความดี บุญกุศลดีกว่าครับไม่มีใครเอาของเราไปได้ และก็เป็นของเราจริงๆ แม้แต่ไฟก็เผาไม่ได้(แต่ระวังไฟในทรวงนะครับ ร้ายกว่าไฟธรรมดาหลายร้อยเท่านัก ทำลายได้ทุกอย่าง(ประเทศทั้งประเทศยังถูกเผาหายไปได้เลย )

18. kvangsiva

kvangsiva สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้านางสาวศิวณีย์ จาบรัมย์ ขอบูชา"เหรียญหลวงปู่แหวนขนาดเล็ก" สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริงๆ

ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยค่ะ

19. lagolus2002

lagolus2002 สมาชิกใหม่

lagolus

ขออนุโมทนาให้เพื่อนผมด้วยคนนะครับ

ของให้เพื่อนจงเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปทั้งในทางโลกและทางธรรม

มิตรภาพของระหว่างเราไม่เคยจางหาย สัญญา

----------------------------------------------

............เขามีส่วนเลวบ้างช่างหัวเขา
    จงเลือกเอาส่วนที่ดีเขามีอยู่
    เป็นประโยชน์โลกบ้างยังน่าดู
    ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย..............
    ...........จะหาคนมีดีโดยส่วนเดียว
    อย่ามัวเที่ยวค้นหาสหายเอ๋ย
    เหมือนเที่ยวหาหนวดเต่าตายเปล่าเลย
    ฝึกให้เคยมองแต่ดีมีคุณจริง..............

20. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เพิ่มพระสมเด็จขุมทรัพย์รับโชค เนื้อผง วัดบ้านโนนกุ่ม 16 องค์ ครับ