แจกพระผงจักรพรรดิ์ / ลูกแก้วจักรพรรดิ์ ( วัดถ้ำเมืองนะ )

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย KWANPAT, 18 มกราคม 2011.

1. KWANPAT

KWANPAT เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2009
    ขอประทานโทษทุกท่าน
    ได้อ่านกระทู้ท่านหนึง
    เรืองการแจกพระผงจักรพรรดิ์และลูกแก้ว
    ว่าไม่มีค่าใช้จ่าย ให้ไปโพสต์ในเว็บ
    ก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน
    อยากบอกว่าข้าพเจ้าได้รับจากพระอาจารย์ถ้ำเมืองนะ
    ว่าประสงค์จะให้ช่วยแจกเป็นธรรมทาน

ก็เลยตั้งกระทู้แจก
    อยากบอกว่าข้าพเจ้า
    ก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางวัด
    เพียงช่วยท่าน

อนึ่งเรื่องของค่าใช้จ่าย
    ก็ไม่ได้มีค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด
    มีเพียงค่าจัดส่งของตัวท่านเอง

ผู้แจกก็ไม่ได้นำเงินตรงนั้นไปทำอะไร
    รวมถึงการจะให้บอกว่าแสตมป์เท่าไรนั้น
    ก็ขึ้นอยู่กับระยะทางหรือน้ำหนัก
    หากทางผู้แจกอาจจะส่งอะไร
    ให้เพิ่มเติมก็จะได้จดหมายไม่ตีกลับ
    รวมถึงผู้ให้แจกบางท่านก็อาจะไม่ได้
    มีรายได้อะไรเป็นพิเศษ หากผู้แจกมีรายได้เพียงพอ
    ก็คงจะทำการแจกให้เป็นมหากุศล

2. KWANPAT

อนึ่งได้ทำการสอบถามกับทางพระอาจารย์
    หนังสือกับทางแผ่นพับ
    ก็อาจไม่ได้มีมากพอสำหรับทุกท่าน
    ซึ่งทางวัดถ้ำเมืองนะพระอาจารย์ก็แจ้งมา
    อยากให้เพื่อนทุกท่าน
    รู้จักเป็นผู้ให้และเป็นผู้รับ

3. KWANPAT

เพราะทางท่านเองก็มีค่าใช้จ่ายเหมือนกัน
    ถ้าเป็นไปได้ร่วมบุญกับทางท่านบ้าง
    ก็เหมือนเราสร้างกุศลให้กับตนเอง

เพื่อเป็นการช่วยส่งเสริมศาสนาบ้าง
    ตามจิตศรัทธาก็คงเป็นสิ่งดี

เสียอย่างอื่น ดื่มกินเที่ยว
    เรายังทำได้ เสียมากเป็นร้อยเป็นพัน
    ยังเสียได้ เสียนิดหน่อยกับบอกว่าไม่ได้
    อยากได้แต่อย่างเดียว จิตใดเหล่าจะเป็นกุศล
    บุญกุศล ไม่เคยทำ ทุกอย่างอยู่ที่การกระทำ
    และจิตใจของผู้กระทำและเจตนารมณนั้น

4. KWANPAT

เรียน อาจารย์วรวรรษ

สำหรับพระผงจำนวนที่ร้องขอ
    ได้ทำการแจ้งไปทางวัดให้แล้วนะค่ะ
    ทางวัดจะส่งไปให้นะค่ะ

5. ไอริสสา

ไอริสสา สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาบุญ กับผู้แจกด้วยค่ะ

และ ขอรับ 1. พระผงจ้กพรรดิ์ 2. แก้วจักพรรดิ์ ( แก้วมณีนพรัตน์ ) ถ้าไม่ได้ ทั้ง2 อย่าง ขอเป็น แก้วจักพรรดิ์ ค่ะ และ จะรีบส่งซองไปตามกตืกา ขอบคุณมากค่ะ:cool:

6. nopphakao_s

nopphakao_s เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ พี่ขอรับลูกแก้วจักรพรรดิ์ค่ะ จะจัดส่งซองมาให้นะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
    สายฝน นพเก้า
    โรงพยาบาลกำแพงเพชร ( ธนาคารเลือด )
    อ.เมือง
    จ.กำแพงเพชร 62000

7. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับทั้ง 4 รายการ

คุณลัดดาวัลย์ เกษทอง
    ขอรับทั้ง 4 รายการนะคะ
    ขออนุโมทนาในความดีเผยแพระพระพุทธศาสนานะคะ
    แล้วจะส่งซองติดแสตมป็ไปให้นะคะ

8. KWANPAT

ก็ขอบคุณทุกท่านไว้ ณ โอกาสนี้
    พัฒน์ก็พยายามจะหามาแจกจ่าย
    ให้ทุกท่านได้บูชาและฝึกสมาธิกัน
    ได้มากที่สุดตามวัตถุประสงค์ของผู้สร้าง

อนึ่งก็คาดว่าอาจจะได้รับเพิมเติม
    จากของเดิมโดยความอนุเคราะห์จากทางวัด
    คงจะจัดสรรปันส่วนให้ทุกท่านได้มากที่สุดคุ่ะ

9. KWANPAT

ผู้ขอได้รับไปแล้ว ตามวัตถุประสงค์

10. KWANPAT

ได้รับไปแล้วตรงตามวัตถุึประสงค์ของผู้รับ

11. KWANPAT

วันนี้ได้รับซองจดหมายแล้วนะค่ะ
    จะจัดส่งให้นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2011
  12. chkaon

chkaon เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมพึ่งส่งEMSซองไปให้แล้วครับวันนี้
    ซึ่งผมไม่ได้ติดแสตมไป แต่แนบค่าใช้จ่ายไปแทน
    เพื่อที่จะส่งemsกลับมาให้ผม ไม่ทราบว่าจะรบกวนไปหรือเปล่าครับ

ส่วนรายการที่รับขอรับเพียงลูกแก้วจักรพรรค์กับแผ่นพับก็ได้ครับ
    ปล.ค่าใช้จ่ายที่เหลือไม่ขอรับครับ ผมขอมอบให้ทางคุณไปทำบุญทั้งหมดครับ อาจทำบุญที่วัดถ้ำเมืองก็ได้นะครับ

ทั้งนี้ต้องขออนุโมทนาและขอบพระคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2011
  13. KWANPAT

ไม่เป็นการรบกวนแล้วจะดำเนินการไปให้นะค่ะ

14. เหมียว_วัฒ

เหมียว_วัฒ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุเจ้าค่ะ
    ขอรับ พระผงจักรพรรดิ์ 1 องค์
    แก้วจักรพรรดิ ( [FONT=&quot]แก้วมณีนพรัตน์ [/FONT]) 2 องค์ (ถ้าให้ 2 ไม่ได้ก็ ขอ 1 ลูกนะคะ)
    ขอบคุณอย่างสูง

15. KWANPAT

วันนี้ได้รับซอง

1.คุณยุพา ภูมิคำ
    2.คุณชิษณุพล มัทรา
    3.คุณไพรัช สุทธิโพธิ์
    4.คุณอิงขวัญ สมบัติทรัพย์สิน
    5.คุณกิตติภพ แก้วมี
    6.คุณยุติไชย ธนกฤชกร

แล้วจะจัดส่งให้ที่นะค่ะ

16. KWANPAT

ตามที่ได้เคยกล่าวไปแล้ว
    หมายเหตุ

1.หนังสือใครจะใหญ่เกินกรรม
    2. แผ่นพับบทสวดบรมมหาจักรพรรดิ์

มีจำนวนไม่พอกับการแจกจ่าย ณ ตอนนี้
    ดังนั้นท่านที่ได้เขียนขอนั้น
    พัฒน์ก็ไม่อยากให้เสียกำลังใจกับทุกท่าน

จึงได้ทำการนำหนังสือ และแผ่นพับ
    ไป SCAN และจะ WHITE ในรูปของซีดีธรรมะที่พัฒน์
    ทำขึ้นให้กับทุกท่านจะได้ใช้ประโยชน์และเกิดประโยชน์สูงสุดกับทุกท่านค่ะ

แต่หากพัฒน์ได้หนังสือที่เป็นรูปเล่มเพิ่มเติมจากทางวัด
    หรือบุคคลท่านหนึ่งที่ท่านได้บอกไว้ก็จะนำหนังสือมาแจกต่อค่ะ

17. worawutpunyati

worawutpunyati สมาชิกใหม่

ขอรับด้วยครับ และขอขอบพระคุณและอนุโมทนาด้วยครับ
    ที่อยู่ นายวรวุฒิ ปัญญาธิ 158 หมู่ที่11 ตำบลหนองหาร อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ 50290

18. KWANPAT

รายชื่อทุกท่านนี้จัดส่ง
    ให้วันจันทร์ 24/1/2011

1.คุณยุพา ภูมิคำ
    2.คุณชิษณุพล มัทรา
    3.คุณไพรัช สุทธิโพธิ์
    4.คุณอิงขวัญ สมบัติทรัพย์สิน
    5.คุณกิตติภพ แก้วมี
    6.คุณยุติไชย ธนกฤชกร
    7.คุณชราวฒิ เกตุวิบูลย์
    8.คุณพันพระยา เพี้ยงบางยาง

ท่านใดที่ไม่ได้หนังสือกับแผ่นพับ
    ได้ทำการ SCAN
    ส่งให้เป็นซีดีนะค่ะ
    ดูตามหมวดที่แยกไว้นะค่ะ

19. wasin45

wasin45 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ผมขอรับทั้ง 4 รายการครับ

แล้วรีบจะดำเนินการส่งซองไปให้ครับ

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ

20. KWANPAT

วันนี้ได้รับเพิ่มเติม
    จากทางวัดถ้ำเมืองนะ
    พัฒน์จะจัดสรรปันส่วนให้ทุกท่าน
    ตามความเหมาะสมมากขึ้นน่ะค่ะ