แจกผอบ. ตู้พระธาตุ เจดีย์บรรจุพระธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ณัตตยา, 5 สิงหาคม 2016.

1. inari

inari สมาชิก

17 ธันวาคม 2015
    ขอล้นรับด้วยคนครับ "ขอหมายเลข2ครับ"

2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีค่ะ คุณณัตตยา

ได้รับเจดีย์ทรงสูง (เบอร์ 2) เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ จะนำไปบรรจุพระธาตุพระบรมธาตุในสัปดาห์หน้าค่ะ กราบขออนุโมทนาผลบุญนี้ให้กับคุณณัตตยาและครอบครัว มีสุขภาพแข็งแรง เอาชนะปัญหาต่างๆได้ และเจริญยิ่งขึ้นทั้งทางโลกทางธรรมค่ะ

ขอกราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

3. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งมายังครับ หมายเลข 1

4. supkorn

supkorn Active Member

กราบเรียนคุณพี่ณัตตยา
    ได้รับผอบหมายเลข 1 คือผอบสูงหนึ่งคืบเป็นอครีบิค สูง11ซม. กว้าง7ซม.ที่ส่งกล่องพัสดุไปรับที่คุณสุพัฒน์แล้ว
    ขออนุโมทนาและกราบขอบคุณคุณพี่และขอผลบุญที่พี่ได้บำเพ็ญ รวมถึงผลบุญที่น้องได้สร้างมาได้โปรดดลบันดาลให้คุณพี่หายป่วยในเร็ววัน

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่มาทัก มาส่งข้อมูลรหัสไปรษณีย์รวมถึงทุกกำลังใจด้วย

5. เขากระโดง

เขากระโดง เป็นที่รู้จักกันดี

มาส่งกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายป่วยและสุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะค่ะ

6. unmask

unmask Active Member

ได้รับผอบในตู้ห้าเหลี่ยมตามภาพหมายเลขที่ 3ไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    จะขอนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ในทางศาสนาให้มากที่สุด
    ขออำนาจอานิสงส์ผลบุญนี้เป็นเหตุและปัจจัยให้ท่านจขกท.หายจากเหล่าโรคาพยาธิ
    และให้มีความเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป
    ขออนุโมทนาและขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง