เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

นี่เจ้...จะมาไม้ไหนละครับนี่...ดูเจ้แปลกยิ่งกว่าอาจารย์แล้วนะครับ..นี่....อิอิอิ

2. Amatayan

ฟังข่าวแล้วโอ้โฮ...มันหลอกกันมันเลย จะยิงกันแล้ว เกาหลีเอาแล้ว อเมกาจะโดนพวกโสมยิงขีปนาวุทธ เช็คข่าวกันวุ่น เหมือนยุงตีกัน 55555555

3. Amatayan

สงกรานต์นี้ไปเที่ยวไหนกันบอกหน่อยคร๊าบ....

4. SuperJOB

SuperJOB Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011

ลืมบอกวันเกิดครับ - -" ขอบคุณในความดีของท่านที่เสียสละมาดูให้ผมน่ะครับ ขอบคุณมากๆๆ ผมเกิดวัน อังคาร ^ ^

5. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ตัวที่แข็งที่สุดคือทิฏฐิมานะคนนี่ละครับ มันแข็งที่สุด "หัวแข็ง"
    อัญมณีที่มีค่ามากและแข็งยิ่งกว่าเพชรไม่มีอีกแล้ว แต่ตัวทิฏฐิของคนนี่ละครับ สุดยอดแห่งความแข็งใดๆทั้งปวง ก็มันเห็นอย่างนั้น มันก็ทำอย่างงั้น คนหัวแข็ง ........อิอิ

6. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เข้าวัดปฏิบัติธรรมดีกว่าจ้ะ อากาศร้อนจะได้หายร้อนเพราะใจร่มเย็นเป็นสมาธิ

7. ต้นพุทธ

ไม่ได้ไปก็ขออาศัยใบบุญพี่บัวนะเจ้าค่ะ

8. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ใครเข้าวัดขออวยพระนะครับ

ขอให้พบดวงแก้ว ขอให้แคล้วบ่วงมาร ขออย่าให้ขึ้นคาน ได้นิพพานในชาตินี้เอย

9. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

หลบหนีออกมาจากรัฐสภาได้แล้วหรือคะ คุงพี่ขราาา

10. พลอยสีรุ้ง

พลอยสีรุ้ง สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยค่ะ

ปปช.813
    ปปช.915

11. ต้นพุทธ

เนมิ..จะให้พี่นิพฯไปหนะถามเฮียเจ๊ยัง

12. Amatayan

ข้อมูลอื่นไม่มีนอกจากตัวเลขอย่างเดียว ก็ขอตอบว่า
    813 ถ้าเป็นชายก็แรงนะครับ ถ้าเป็นหญิงอุปนิสัยใจคอแกร่งดังเช่นชาย

8 เป็นเลขที่มีอิทธิพลด้านของความมีไหวพริบ ปฏิภาณ ชั้นเชิง รักความยุติธรรม มีความทันคน ในด้านเสียใจร้อนเอาแต่ใจ เจ้าอารมณ์ โกรธง่าย และใจคอนักเลงคือกล้าได้กล้าเสียครับ อะไรที่เสี่ยงๆ ผจญภัย เวทมนต์ ไสยศาสตร์ ชอบมากๆ

1 เป็นเลขที่มีผลถึงความเป็นผู้นำ เป็นคนเสียสละ ชอบช่วยเหลือคน อีกทั้งยังเด่นในด้านของผู้นำ ในด้านลบ ทำให้ใจร้อน เจ้าทิฏฐิ ใครดูถูกดูหมื่นเกียรติและศักดิ์ศรีไม่ได้ ดื้อเพราะหยิ่งในศักดิ์ศรีครับ

3 เป็นเลขที่มีผลด้านกำลังคือ ลุย ขยัน แข็งแรง ทำงานหนักได้ดี มีความมุมานะอดทน ดังนั้นจึงทำให้เกิดความกระตือรือร้นอยู่เสมอๆครับ ในด้านเสียนั้นคือในเวลาที่ขี้เกียจก็นอนได้ทั้งวันทั้งคืนละครับ อีกทั้งใจร้อน เจ้าโทสะและมุทะลุได้นะครับ

เลขทั้งสามเป็นเลขบาปพระเคราะห์ให้ผลแรง ส่วนในด้านดีคือมีความขยันมีไฟแห่งชีวิตให้ตนเองมีการพัฒนา ก้าวหน้า และมีความทะเยอทะยานในการที่จะนำพาชีวิตให้ไปสู่ดวงดาว แต่ในด้านที่ร้ายคือต้องพยายามหลีกเลี่ยงเรื่องของการใช้อารมณ์ในการตัดสินปัญหาต่างๆ ต้องคุมสติและอารมณ์ให้มากๆครับ

915
    เป็นเลขที่ดี มีคนอุปการะเกื้อกูล เลขนี้เป็นเลขที่มีอิทะิพลในเชิงที่ดีครับ ยิ่งหมั่นเจริญบุญกุศลยิ่งดี จะมีคนช่วยเหลืออุปการะไม่ขาด การงานดี ตำแหน่งก้าวหน้า เลขนี้ไม่พูดมากคับ เพราะดีโดยสถานเดียว ยกเว้นความดื้อของตนคือทิฏฐินั่นเองจะบั่นทอนทำลาย ถ้าไม่มีความดื้อถือดี และปฏิบัติตน บำเพ็ญธรรม ชีวิตจะก้าวหน้า เจริญรุ่งเรืองนะครับ

13. พลังที่หาย

พลังที่หาย Active Member

11 พฤศจิกายน 2012
    631 เกิดวันพฤหัส ครับ

14. ต้นพุทธ

613 คุณเป็นหนุ่มเท่เสน่ห์แรงเลยหละค่ะ(สาวๆตรึมรึเปล่าคะเนี่ย แต่คุณก็รักคนยากเหนาะ ..แต่ก็ไม่ทำร้ายน้ำใจใคร ประมาณรักทุกคน แต่มีแค่หนึ่งคนที่คุณอยากให้มาดูแล ฟังดูคล้ายจะเจ้าชู้ แต่ก็ไม่ใช่ค่ะ แค่ไม่ชอบทำร้ายน้ำใจใคร เข้ามารักก็ไม่ได้ว่า แต่จะให้รักตอบหนะยากอยู่หละคร้าาาา ไม่ไ้ด้วางตัวแบบให้ความหวัง แต่สาวเจ้าทั้งหลายกลับเอาไปคิดเองเออเองแล้วก็บราๆๆๆๆๆ....ปวดหัวแทนคนหล่อเลือกได้ค่ะ.) รักอิสระ ชอบการเดินทาง ดูแลตัวเองดีค่ะ ใส่ใจเรื่องเสื้อผ้าหน้าผมแต่บทอยากจะสบายๆขึ้นมา เสื้อไม่รีดคุณก็ใส่ได้นะแล้วแต่อารมณ์ศิลปินจะผ่านมาเป็นช่วงๆค่ะ สนใจงานศิลปแต่เอาดีด้านนี้ไม่ได้ การเงินก็หมดไปกับข้าวของฟุ่มเฟือย ชอบสังคม มีแฟนตั้งแต่อายุยังน้อย(หากแฟนสาว เจ้าเกิดวันอาทิตย์ด้วยละก็ฟันเฟิมค่ะ) อารมณ์ร้อนเป็นบางครั้งแต่ร้อนขึ้นมาเมื่อไหร่ก็จะหยุดลงได้ด้วยตัวเองเท่านั้น ใครหน้าไหนห้ามก็ไม่ฟัง แต่ก็นานๆสักครั้งไม่บ่อยค่ะ สนใจธรรมมะรักความยุติธรรมจิตใจดีมีจิตอาสา เกียติยศชื่อเสียงได้มาด้วยคำพูดที่ฉลาดหลักแหลมไหวพริบปฏิภาณดี ลุกล่อลูกชนกลมกล่อมแต่ก็มีความเด็ดขาดอยู่ในตัว มีภาวะความเป็นผุ้นำสูงค่ะ คุณบริหารทั้งพระเดชพระคุณได้ดีลงตัว เสียอีกอย่างคือทำคุณคนไม่ค่อยขึ้นแ่ต่ก็ขอให้ทำต่อไปค่ะเพราะยังไงเขาก็เรียกว่าบุญ ไม่ขึ้นวันนี้แต่ก็สะสมอยู่ในจิตวิญญาณคุณอยู่ดี ทำต่อไปอย่าท้อใจนะค่ะ แต่จะทำอะไรก็ขอให้ใจเย็นเข้าไว้อย่าอ่อนไหวตามอารมณ์ จะประสบความสำเร็จค่ะ

ปีนี้56 กค.-สค.ความสามารถในการพูดบวกกับความคิดริเริ่มสร้างสรรคของคุณในการเจรจากับเพื่อนฝูงหรือติดต่อกับผู้หลักผู้ใหญ่จะให้ผลดีค่ะ โดยเฉพาะหากเกี่ยวข้องกับเรื่องบ้าน ที่ดิน ปลายปีให้ระวังเรื่องการลงทุนหนะค่ะ ห้ามลงทุนค่ะ เพราะโอกาสจะขาดทุนมีสูงเชียวค่ะ

ปล.ติชมได้นะค่ะ ยินดีค่ะเพื่อการพัฒนาในการศึกษาพยากรณ์ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2013
  15. Amatayan

6เป็นเลขที่มีอิทธิพลด้านของความรักและการเงิน ใช้ของดีแต่งตัวดี ละเอียดละออ พิถีพิถัน ในด้านเสีย ใช้เงินเปลืองเพราะซื้อทุกอย่างที่อยากได้
    1กับ3ไปดูกระทู้ด้านบนนะครับ คล้ายกัน

เลข สามตัวนี้ ให้ผลปานกลางครับ สิ่งที่ดีคือมีมิตรมาก มีเพื่อนพ้องสังคมมาก หากใช้อารมณ์เป็นเกณฑ์ตัดสินปัญหาจะเกิดผลร้าย หากมีสติควบคุมแล้วจะไปได้ดี ระวังอย่าใจร้อนครับ

16. Amatayan

สวัสดีพี่พุทธคนใจดี.....ร้อนจัง กทม. ฝนจะตกหรือเปล่าวันนี้?

17. ต้นพุทธ

ตกซิค่ะ น้องพี่ แต่คงต้องรออีกทีตอนเย็น
    ฟันเฟิมโดยพี่พุทธสังกัดกรมตุ๊ดตู่วิทยา แน่ไม่แน่อาบน้ำทาแป้งเย็นรอไว้ก่อนชัวร์

18. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    แพร่ร้อนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

19. Amatayan

ข่าวแผ่นดินไหวที่พม่า....อากาศร้อน ฟ้าหลัว....เทพวสันต์อยู่ไหนครับอยู่ใยไม่มาพัดเมฆฝนให้ตกยังมนุษยโลกบ้างหนอ ...ข้าน้อยร้อนจังฮู้ก่อ....

20. Amatayan

พักนี้กลุ่มพี่ๆสีลพุทธญาณนิมิตไปไหนกันหมดน้า....ไม่มาต่อปากต่อคำกันเลย.....รัฐบาลให้ประหยัดไฟเลยปิดคอมกันหมดฤงัยน้อ....