เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดประสงค์ให้ดูเลขบัตรประชาชน เลขอะไร.....ที่ตัวเองใช้อยู่เสมอๆ ก็โพสไว้ที่หน้ากระทู้นะครับ บอกวันเกิดด้วยจะทำให้ทราบคุณสมบัติตัวเลขมากขึ้น(เช่น...จันทร์ อังคาร พุธ) แล้วกระผมจะมาตอบให้นะครับ

บัตรประชาชนมีอิทธิพลมากกว่าเลขอื่นๆ เพราะเป็นของเฉพาะตัว เฉพาะตน ดังนั้น เลขบัตรประชาชน จึงมีผล มีอิทธิพลกับผู้นั้นๆ มากกว่าเลขอย่างอื่นๆครับ

2. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    เห็นบอกว่ากำลังอยู่ในวัฏจักรลงของหุ้นไทย. ฟองสบู่จะแตกอีกปล่าวครับเนี่ย

3. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010
    เลขบัตร 900 เกิดวันจันทร์ค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ..(^_^)

4. Amatayan

อ้าว......ส่งมาใหม่ครับ ผมเห็นพี่พุทธเธอเรียงไว้ ผมเลยตอบตามที่เห็นครับ ส่งมาใหม่นะจ๊ะ แล้วจะวิเคราะห์ให้นะครับ

5. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ต่อว่าหน้าไมค์

namitta กว่าฟองสบู่จะแตกคงอีกนาน ว่าแต่อยากจะตีกบาน น้องชายนายอู้ให้แตกก่อนฟองสบู่:cool: ไม่รู้น้องสะใภ้จะว่ายังไง:mad: หากอ่านเจอแล้วเข้าใจหรืออยากฝากเพิ่มแผลก็ให้กดปุ่มโมทนาแช่ไว้ pm มาหาพี่พุืทธจ้าตีไวๆ แล้วจะแถมหลังกำไลเอาไว้แทนกำลัง....เลขบัตรหละตอบช้า แต่ถ้าเลขหวยหละรีบแจ๋นแล่นเร็ว ...ฮืม...มันน่านัก :boo::boo:นี่รักนะเนี่ย(k)(k)(k)

6. Amatayan

900 เป็นเลขที่ให้อิทธิพลเรื่องของความเชื่อหรือ ชอบในสิ่งแปลกๆ มีความเป็นคนทันสมัย ชอบของใหม่ๆ พวกจิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ความก้าวหน้า 0 มีผลทางด้านความเป็นคนที่ใจร้อน ขี้หงุดหงิดได้ครับ แต่เมื่อสามตัวรวมกันแล้ว มีความหมายด้านที่ดีมากกว่า หากมีการสวดมนต์เจริญภาวนา ยิ่งให้ผลด้านที่ดี ดังนั้นหากมีการอบรมจิตบ่อยๆย่อมเกิดเป็นจิตรานุภาพได้ครับ

7. Amatayan

มิน่า...ฝนตกแต่เช้าเลยนะกรุงเทพ....เจ้มาแต่เช้าเลยนะ

8. namitta

ลดแลกแจกแถม กันจุงเบยยย

9. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เบื่อกระทู้เน่ามาเข้าใกล้ ขอดันให้ห่างไกลสักหน่อย

10. Amatayan

วันที่ 22 มันเป็นวันอะไรไม่รู้??.........แล้วตกลง....จะอยู่ห้อง 22 ก็เลยยังตอบไม่ได้ว่าดีหรือเสียครับ เอาเป็นว่า เกิดวันอะไร เอาเลขใดที่ตัวเองจะถาม เพราะถามมากแล้วงง เดี๋ยวตอบไม่ถูก

11. Amatayan

เลขทั้งสามตัวไม่ขัดกันกับคนเกิดวันอังคารครับ แต่ให้ผลทางความคิด จิตใจ การกระทำที่ออกจะคิดเร็ว ทำเร็ว ใจกล้า กล้าได้กล้าเสีย ใจนักเลง ขยัน แต่ถ้าขี้เกียจก็นอนได้ทั้งวัน
    9 เป็นเรื่องของสิ่งที่เป็นไปทางด้านจิตวิทยา ชอบของเร้นลับ หรือมีความคิดเห็นไม่เหมือนใคร
    8กะ3 เป็นธาตุลมเหมือนกัน ดังนั้นในความมั่นคงนั้นก็แฝงไปด้วยความใจร้อน ทำอะไรขาดการไตร่ตรอง เพราะคิดเร็วทำเร็วครับ เป็นผู้หญิง แต่ดูแข็งๆหรือจิตใจแข็งเหมือนผู้ชายได้ครับ

รวมความว่าเลขทั้งสามนั้นให้ผลที่ดี หากมีการฝึกจิต ทำสมาธิจะเกิดความเป็นผู้มีเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์ได้ครับ

12. Amatayan

ไม่ต้องลบ เพราะยังไม่ได้ตอบอะไรจ้า

13. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    นานๆเข้ามาที กระทู้ไปไวจัง 808 ข้อความแล้ว

แอบขำอ.ทั้งหลายที่มาตอบให้

ปล อยากปรึกษาเรื่องงาน นอกเหนือตัวเลข ไปปรึกษาท่านไหนดี ^_________^

14. Amatayan

น้องเน...เป็นเซียนภาคเหนือ
    เจ้พุทธเป็นเจ้าแม่ (สุดยอดแม่หมอ) อยู่ใต้แดนสะตอ
    ส่วนตัวค่อยเป็นนักเดาภาคกลาง แถวๆลุ่มน้ำเจ้าพระยาคร๊าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2013
  15. Amatayan

ส่งรายละเอียดมาให้ใหม่นะครับ แล้วผมจะตอบให้นะครับ เอาเลขที่ตัวเองอยู่บ่อยๆ ใช้บ่อยๆนะครับ แล้วมันจะตอบคุณได้ว่า มันจะมีอิทธิพลแค่ไหนนะจ๊ะ

16. namitta

ไม่หมายความว่าไงครับ คุณอาจสังเกตเลขนี้อยู่บ่อยๆครับ
    ให้ทายห้องอพารต์เม้นท์ให้เล่นๆ. งวดหน้าหวยอาจจะออก เย้ยยยยยย อิอิ
    ก็อาจเป็นห้องที่จัดแล้วเหมาะสำหรับเด็กๆหรือคนที่ชอบประดิษฐ์ประดอยของสวยๆงามหรือ ไม่สวยงามแต่อาร์ตไปเลย จัดห้องแต่ละทีคิดแล้วคิดอีก เหมือนทำอะไรสักอย่างมีจุดมุ่งหมายซ้อนจุดมุ่งหมายไปอีก อินเซปชั่นเบย

ยกตัวอย่างเล่นๆ อย่างจะวางเก้าอี้สักตัวในห้อง แค่เก้าอี้ หรือโต๊ะ จุดที่วางอาจต้องคิดแล้วว่าจะใช้ประโยชน์ดีไหม ใช้ทำอะไร เช็คฮวงจุ้ยจากการสอบถามคนแล้วด้วย จุดประสงค์ที่วางอาจมีมากกว่านั้นเช่นเป็นจุดรวมสายตา จุดที่หมาชอบนอนเลยขวางมันไว้
    แนวคิดทับถมกันอย่างมากกกกก

ดูจากเลขวันเกิดวันที่ 22 ไม่ทราบเดือน องศาของอาทิตย์น่าจะอยู่ที่ 0-1 องศาตามโหราศาสตร์สากล เป็นวันที่เริ่มต้นเดือนราศี. ก็มักเป็นคนที่ชอบประดิษฐ์ประดอยแหกกฏคิดสิ่งใหม่ๆได้ตลอด การเชื่อมโยงของสมองด้านระบบประสาทน่าจะเด่นด้านการมองเห็น การใช้สายตา อยู่ในกลุ่มสังคมของเพื่อน มักเป็นตัวเปลี่ยนแปลงหรือหัวหอกชี้นำคนอื่น หรือถ้าเราเอาอะไรมาใช้กลุ่มเพื่อนจะขอยืม และใช้ตาม

ถึงนิสัยจะไม่ชอบระบบอุปถัมป์เส้นสายแบบเก่า แต่ยังใช้เส้นสายหรือระบบอุปถัมป์ไปเรื่อยๆ เพียงแต่ไม่บ่อย. ระบบร่างกายชอบเก็บพลังงานอาหารไว้เยอะ หากกินอาหารที่เน้นด้านคาร์โบไฮเดรต นม หรือไขมันติดต่อ 2-3วัน ไม่นานนัก พุงออกทันที แถมลดยากด้วย เพราะออกกำลังกายไปบ่อยๆ เทียบกับคนอื่น น้ำหนักอาจจะยังลดน้อยกว่าคนอื่น

การทำสมาธิแบบนี้แนะนำให้เดินจงกรม จะถูกกับโหงวเฮ้งมาก(มันเกี่ยวอะไรกันฟะ)

งดการกินส้มตำและปลาร้าหน่อยนะครับ เพราะตับอาจมีปัญหาส่งผลให้สิวขึ้นบ่อยๆ (มั่วอีกละตรู)

บังเอิญจุง. คนตอบคนนี้เลขท้ายบัตรประชาชนเค้าก็ 422 อิอิ

17. blue pooh

ปล พึ่งไปเริ่มอ่านใหม่แต่ต้นๆ

เลขคนข้างเคียงพี่นิพาน เลขคลายกันกับของหนูเลย 555 สลับตำแหน่งเล็กน้อย

ท่านอาจารย์ไม่มีโซนอีสานบ้างเหรอคะ 5555 หนูคนอีสาน มีแต่เหนือ ใต้ กลาง ขาดอิสานอะ T_T

ใครว่างบ้างหนูปรึกษาเล็กน้อยแต่พองาม ถามเรืื่องงานอย่างเดียว สับสนเยอะ

18. namitta

.

พี่อมตญาน เป็นโหราจารย์ภาคกลางระดับชั้นนำแนวหน้าาาาาาาาา เซียนหุ้น วีไอพี ลงทุนยังไงให้รวย หมอดูมั่วๆใครคนไหนหุ่นอวบๆที่ชอบปั่นกระทู้อวยชมรมตัวเอง อวยสำนักตัวเองคนเดียว น่าจะถามพี่อมตญาน เพราะพี่ท่าน รู้ลึก รู้จริง รู้ชัด. แอร๊ยยยยยยย . (ใส่เพิ่มนิดหน่อยครับ. โรยผักชีนิดหน่อยเพื่อความน่่าสนใจฮิๆ)

เจ้พุทธเป็นเจ้าแม่จริงๆ เป็นแม่หมอสื่อสารกับเทพ เรื่องหวย ของหาย ถามพี่ต้นพุทธได้ เก็บเงินไม่แพง เอ้ย น้องล้อเล่นเน้อ

พี่สีลสิกขา ดูด้วยญานทิพย์ตาที่3 เห็นมิติที่ 4 แสกนกรรมทำนายดวง ชอบทำบุญปลอบใจคนที่ดวงความรักแย่ และแก้ไขสุขภาพให้ดีขึ้นด้วยน้ำแม่สีล แข่งน้ำแม่เจ้าประคุณเช็งเพราะดูดีมีเกรดผ่าน QC และ ISOแน่นอน อืมๆ

พี่นิพพาน ทำเนียนมาดูดวง แต่ตนเองเป็นแม่หมอ เชี่ยวชาญมากกกกก เริ่ด เวอร์ ไฮโซแซบ ดูฮวงจุ้ยบ้าน แก้ไขต่อเติมแก้ฮวงจุ้ย ชัยภูมิ ภูมิลักษณ์และ นรลักษณ์ โหวงเฮ้ง พร้อมลายมือแบบจัดเต็ม

พี่บัวขาว โหราศาสตร์ แม่หมอ. นิสัยดี ดูดวงด้วยกรรม ทำนายด้วยใจ วิ้งๆๆๆ กันเลยทีเดียว

อ่าาาาา ไม่กล้าพูดมาก เขียนมาแบบนี้โดนยำแน่นอน แว้กกกก

กระผ้ม อ้ายเนมิต เป็นเพียงไพร่ฟ้าหน้าใส อยู่ด้วยหัวใจที่รักมั่นไปวันๆ เดาด้วยความมั่วนิ่ม ทำเนียนๆแถแบบหน้าด้านหน้าทน รับรองว่าพอมีดีกรีสมัครพรรคอะไรไม่รู้ เพราะแถเก่งได้แน่นอน.

ถ้าผมสมัครเป็น สส อย่าลืมเลือกกระผ้มไปโกงกินบ้านเมืองนะครับ รับประกันว่าผมโกงกินและแถหน้าด้านผ่านสื่อให้ท่านนินทาแน่นอน โอ้ยยยย ก้านคออักเสบ มึนจุง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2013
  19. blue pooh

เห็นคำตอบของอาจารย์แล้ว ไม่กล้าถามเลย 5555 มัวแต่ขำอยู่
    เดี๋ยวรบกวนอ.เน หลังไมค์ นะคะ ^_________^

20. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เออ...เนอะ น้องเน เอาเข้าปายยยย