เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากไว้อีกเรื่องนะครับ ใครที่ส่งดวงเข้า Pm ผม อย่าลืมคำถามด้วยนะ ให้เอาเรื่องสำคัญๆ 3 เรื่อง(ข้อ) นะครับ เพราะให้แต่ ว ด ป แต่ไม่มีตัวจุดฉนวนหมอเดา เดาไม่ออกว่าตอนนี้เจ้าตัวกำลังคิดอะไร

การงาน การเงิน ความรัก มันพื้นๆไปนิดนึง เอาเรื่องที่ติดขัด หรือขัดข้องอยู่จะเป็นการดีนะจ๊ะ

2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ส่วนมากไอ้เรื่องที่ขัดข้อง มันก็มักจะขัดข้องอยู่ตรง ๓ เรื่องนี่แหละน้องญาณ พี่เองก็ขัดข้องใน ๓ เรื่องนี้เหมือนกัน สงสัยต้องฝากให้น้องญาณแก้ข้อขัดข้องให้บ้างซะแล้ว

3. Chutharut

Chutharut สมาชิกใหม่

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยดูให้ ดิฉันเป็นคนคิดมากจริงๆจะลงมือทำอะไรสักอย่างก็คิดแล้วคิดอีก ถ้าทำงาน ก็ทบทวน แก้ไขแล้วแก้ไขอีกจนคิดว่ามันดีที่สุดจึงจะทำได้แม้ขนาดเขียนหนังสือตัวหนังสือโยเยไม่ถูกใจก็ฉีกทิ้งทั้งหน้าเขียนใหม่หมดเลยคะ

4. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณนะค่ะ ขอถามต่อเลขห้าไทยควรใส่หน้าเลข 3 หรือ หลังเลข 2 ค่ะ

5. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับคำพยากรณ์แล้วถูกใจอย่ากด like นะคะ ขอเปลี่ยนเป็นร่วมทำบุญ
    สร้างพระ ณ กระทู้ดูดวงสร้างพระ ห้องดูดวง ตาม link นี้นะคะ

http://palungjit.org/threads/%E0%...A2.441733/

ขอโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ

6. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    แสนโชค; กระทู้นี้เข้ามาแล้วอบอุ๊นอบอุ่น น่ารักอ่ะ

งั้นรักนานๆนะค่ะ แล้วอย่าลืมตามสมัครพรรคพวกมาร่วมบุญกันก็จะขอบคุณอีกหลายขุมเลยค่ะ เข้ามาเป็นเพื่อนบ้านกัน บอกเล่าเรื่องราวกันได้ ขำบ้างฮาดีมีสาระก็ยิ่งดีเลยค่ะ แวะเวียนมาบ่อยๆก็พอใจแล้วค่ะ

7. Amatayan

อ๋อๆๆๆๆๆๆ.......ไม่ต้องถึงขนาดเลขไทยหลอกครับ แต่ว่าเอาเลข ๕ นั่นเพราะขี้เกียจเปลี่ยนปุ่มภาษาครับ ทำไงก็ได้เลขตัวเล็กอะจ้า....วันติดก็ไปดูที่http://palungjit.org/threads/พยากรณ์เดือนมีนาคม-มาแล้วครับ.454730/ มีวันมงคลบอก ใช้ได้สบายโลดครับ ส่วนเวลาติดคุณก็จุดธูปจุดเทียนบอกกล่าวเจ้าที่ท่านว่าขอให้บ้านนี้อยู่แล้วดี ......ว่าไป .....เวลาติดก็เช่นกัน ติดไปบ่นไป (เอ้ย....พูดไป อวยพรไป.......) ระวังเก้าอี้หักนะ....ฮ่าๆๆๆๆๆ

8. Amatayan

มีวิธีแก้นะครับ ถ้าคุณมีเวลาให้แก่ตัวเองสักวันละนิดๆๆๆ ก็นั่งสมาธิมั่งสิจ๊ะ แล้วคุณจะหายวิตกไปเยอะนะ

หาที่นั่งสบายๆๆๆๆๆ ปล่อยอารมณ์ ความคิด จิตใจ ทิ้งทุกสิ่งทุกอย่าง ให้หมดจากสมอง ทำตัวให้เหมือนว่าลอยอยู่ในสูญญกาศ ..........หลับตาลงเบาๆๆๆ หายใจเข้าลึกๆๆๆๆๆ หายใจออกลึกๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ต้องภาวนาอะไรๆก็ได้......ทำให้รู้สึกว่า ได้ผ่อนคลายกล้ามเนื้อ ...ความตึงเครียดต่างๆๆๆทิ้งไปซะให้หมด ....แค่นี้เอง.....ให้เหมือนว่าตัวเราอยู่ในความว่าง ว่าง ว่าง...แต่ให้มีสติอยู่กับความว่าง ความสงบนั้น ....แค่นี้เองครับ ไม่กี่นาที คุณก็จะรู้สึกว่าร่างกายคุณดี เบา ปีติ ปราโมทย์จากสมาธิก็กิดตามมา ....คุณก็จะหายเครียด หายกังวล สูตรนี้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ ทำตามเขามาแล้วได้ผล ลืมบอกไป....เวลาหายใจเข้าให้ท้องฟองโตขึ้นๆๆๆๆ เวลาหายใจออกให้ท้องแฟบลงๆๆๆๆ .....นะครับ อย่าให้ท้องฟองอยู่ถาวรนะครับ.......อิอิ

9. Amatayan

เพราะพวกเราอบอุ่นและน่ารักอย่างงี้ละครับเนอะ....

10. Amatayan

นั่งแค่วันละ ๕ นาที ๑๐ นาทีก็ได้นะครับ ไม่ต้องทำมากถ้ามีเวลาน้อย แต่ถ้ามีเวลาก็ทำมากก็ได้ ใครหายใจยาวอายุยืน ใครหายใจสั้น อายุก็สั้น โรคก็มาก ถ้าเห็นนั่นเห็นนี่ก็ตัดมันทิ้งไปนะครับ ถ้าจิตมันฟุ้งซ่านไปก็ช่างมัน กลับมาอยู่ที่ลมหายใจใหม่นะครับ........

11. Amatayan

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน พี่บัว พี่วี พี่พุทธ พี่สีล น้องเนมิต้า...และตัวเอง....และเพื่อนๆที่มาอ่านครับ ......วันนี้ไม่มีงานเข้ามาให้ดู อะฮ้า...เลยจะแอบไปเที่ยวห้างซะหน่อยครับ.....อิอิ ใครจะไปก็ตามมานะครับ....

12. buakwun

อิจฉาคนว่างงานไปเดินห้างจัง เดี๋ยวจะส่งปาปาราสซี่ไปถ่ายคลิปลง Youtube

13. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ และมาร่วมบุญอนุโมทนาครับ และโหวตคะแนนให้นะครับ สำเร็จผลไวๆนะครับ

14. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมเข้ามาดู
    อืม เมื่อก่อนเป็นครับ นามแฝงใช้ love_song_music
    ชอบฟังเพลง ตอนกินเหล้า มีครบทุกอย่าง ซอยไหนในกทม รู้หมด สีลม รัชดา เพชรบุรี นวมิน
    ไม่ดึกไม่กลับบ้าน ที่ไหนว่าดี ไปลองหมดครับสูตร
    เดี๋ยวนี้เริ่มมาปฎิบัตินั่งสมาธิ ศึกษาธรรม มา 10 ปี เริ่มเข้าใจ
    ธรรม พยายามวางอุเบกขา ทุกสิ่งทุกอย่าง ตาย พัง ไม่เหลืออะไร เลยวางเฉย
    ใจร้อน หงุดหงิดไม่ได้อะไร ไม่มีประโยชน มีแต่เอาความทุกข์มาใส่ตัว
    ไม่ส่งจิตออกนอกตัว ว่า่่งหรือนึกได้ก็ บริกรรมทั้งวัน เลยใส่รูปนั่งสมาธิซะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013
  15. HappyHappy

HappyHappy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับ
    ผมขอความกรุณาช่วยดูเลขทะเบียนรถ 997 น่ะครับ ขอบคุณครับ

16. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    :cool: chearr:VO รถคันนี้ค้าขายดีครับ แต่โครงช่วงล่างดูอ่อนๆหน่อย ยิ่งทำงานพวกเซล์แมน คนค้าขาย ขายปุ๋ย ใช้ได้เลย ระวังแต่ส่วนไฟหลังที่จะเสียงหน่อย หาพระสีวลีพระสังกัจจาย์มาติดไว้หน้ารถ เฮงดีครับ ยิ่งคนขับเกิดวันจันทร์ วันพฤหัส ขับรถคันนี้นิ่งดี แต่ถ้าวันเสาร์ วันอาทิตย์ จะเสี่ยงๆหน่อยครับ ช่วง 7 วันนี้ ไปไหนมาไหน ถ้ามีอะไรแปลกๆกับรถเช่นเสียงดังครึดคราดหรือแม้แต่ แค่แอร์ไม่เย็นพอ ก็รีบพาเข้าอู่เร็วไวเถอะครับ

17. HappyHappy

HappyHappy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ยังไงจะระวังและปฏิบัติตามคำแนะนำนะครับ :cool: :cool:

18. buakwun

ส่งตัวเลขเข้ามารับคำทำนายทายทักกันได้เรื่อย ๆ ค่ะ
    หรือหากท่านใดมีจิตศรัทธาอยากร่วมทำบุญสร้างพระก็เชิญแวะเข้าไปชมที่กระทู้ได้ เพราะยังขาดปัจจัยอีกจำนวนมาก ท่าน amatayan รับพยากรณ์จากวัน เดือน ปี เกิดทาง PM อีกต่างหาก

http://palungjit.org/threads/ดูดวงเอาเงินไปสร้างพระคร๊าบ-เชิญเข้ามาร่วมบุญกันเด้อ.442619/page-14

ประชาสัมพันธ์ สร้างพระพุทธรูปปางมารวิชัยหน้าตักกว้าง 5 เมตร
    ณ วัดชมพูนุชวิสุทธ์วนาราม(วักป่าบ้านวังยาว) บ้านวังยาว ต.นาแขม อ.เมือง จ.เลย
    เทปูนหล่อพระ วันที่ 9 เมษายน 2556
    โดยประมาณการงบประมาณทั้งสิ้น 400,000บาท ซึ่งตอนนี้ยังขาดอีก 300,000บาท
    ผู้มีจิตศรัทธาสามารถโอนเงินที่เลขที่บัญชี

บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 2342111404
    ชื่อ นายฉัตรชัย เนียมน้อย
    ธนาคารไทยพานิชย์

หรือติดต่อ คุณฉัตรชัย เนียมน้อย 089 133 6691

19. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

ขอให้พี่บัวเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคะ ทั้งในทางโลกและในทางธรรม ขอโมทนาบุญ กะพี่ด้วยค่ะ ที่แนะนำผู้คนมาร่วมกันทำบุญสร้างพระหนะค่ะ :cool:

20. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    อ่านแล้วก็อมยิ้ม:cool:และเลิกคิ้วไปพร้อมๆกันค่ะ อยากให้มีแบบนี้หลายๆโพ้ทจังค่ะ ต้นพุทธขอเป็นกำลังใจและกดไลท์ชนิดไม่ยกมือออกจากปุ่มเลยค่ะ น้อยคนนักที่พลัดหลงแล้วกลับมาได้ แถมเลือกเดินทางสายเอกเฉกเช่นคุณ ไม่ง่ายเลยค่ะ สำหรับการดึงจิตตัวเองออกจากทางโลกแห่งแสงสี แล้วกลับหลังหันอีกทีมานั่งกำหนดจิตอย่างที่คุณทำ โมทนาบุญด้วยนะค่ะขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป

หลายคนคงยกย่องและสรรเสริญคนที่วางตัวดีมาตลอด ไม่เคยด่างพร้อยหรือแปดเปื้อนสิ่งใดที่คนส่วนใหญ่เรียกว่ากิเลส ว่าคนเหล่านั้นเป็นคนดีเหมาะแก่การเป็นแบบอย่างที่ดี ..ต้นพุทธก็เห็นด้วยค่ะ และไม่คัดค้านใดๆ ..เพียงแต่มุมมองของต้นพุทธในวันนี้ วันที่ผ่านการทำผิดคิดร้าย และสุดท้ายเลือกธรรมเป็นทางออก อยากจะขอบอกดังๆว่า การที่ใครสักคนจะฉุดตัวเองออกมาจากกิเลสทั้งหลายด้วยตัวของตัวเอง และเลือกธรรมเป็นเส้นทางปรับเปลี่ยนวิถี หายากมากค่ะที่จะทำได้ และบางครั้งตัวเองยังมีคำถามในใจด้วยซ้ำไป... ว่า..คนดีที่ใครๆบอกว่าไม่เคยทำผิดเลย หากวันนึงเขาเหล่านั้นเกิดพลัดหลงลงไปในกิเลส เขาจะกลับขึ้นมาได้เฉกเช่นคนที่ผิดก่อนแล้วย้อนกลับมาแก้ไขไหมหนอ เพราะเท่าที่พบเจอส่่วนใหญ่ ดีแตกตอนสว
    (สูงวัย) และแก้ไขไม่ได้อีกเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013