เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จอง เหรียญพระพรหม หลวงปู่หมุน พิธีจักรพรรดิ์ตราธิราช
    [​IMG] [​IMG]
    <!-- google_ad_section_end -->

2. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    จองพระขุนแผน รุ่นมรดกหลวงปู่หมุน ครับ

3. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจอง

พระผงสมเด็จพระแก้ว กับเหรียญพระพรหม ให้บูชาไปนานแล้วครับ
    ขอโทษที่ไม่ได้อัพเดทข้อมูลครับ

รับทราบการจองขุนแผน รุ่นมรดกหลวงปู่หมุนครับ

4. เต้อ๋อง8

เหรียญพระพุทธชินราชญสส หลวงปู่หมุน ร่วมปลุกเสก

เหรียญพระพุทธชินราช ญสส. สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก มีพระเมตตาคุณประทานพระอนุญาตให้จัดสร้าง สิ่งมงคลสักการะพระพุทธชินราช พระนามย่อ ญสส. เนื้ออัลปาก้า ตอกโค๊ด เหรียญงดงามมาก ด้านหน้าเป็นรูปพระพุทธชินราช นูนสูง มีเทวดาโปรยดอกมณฑาสวรรค์ ด้านหลังเป็นยันต์อกเลาศักดิ์สิทธิ์ จารึกพระนามย่อ ญสส. และคาถาหัวใจอริยสัจสี่ ( ทุ - สะ - นิ - มะ ) อันหมายถึง ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ความจริงอันประเสริฐ 4 ประการ ที่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสรู้

พิธีมหาพุทธาภิเษก-สมโภชน์ ครั้งยิ่งใหญ่ของเมืองพิษณุโลก ในรอบปี พ.ศ.2543 ณ วิหารพระพุทธชินราช เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2543 พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิวิทยาคุณทั่วประเทศ นั่งบริกรรมปลุกเสก 4 ผลัดๆ ละ 21 รูป รวม 84 รูป นานถึง 12 ชั่วโมง พิธีกรรมเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ตามหลักโบราณจารย์
    หนึ่งในนั้นมีหลวงปู่หมุน จิตสีโลแห่งวัดบ้านจาน
    และเกจิดังมากมายร่วมพิธีปลุกเศกอย่างเข้มขลัง
    รายนามพระคณาจารย์ 84รูปที่ร่วมอธิษฐานจิต อาทิ
    1.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    2.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    3.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม
    4.หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย
    5.หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
    6.หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม
    7.หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    8.สมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม
    9.หลวงปู่หลวง วัดป่าสำราญนิวาส
    10.หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ
    11.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ
    12.หลวงปู่ท่อน วัดศรีอภัยวัน
    13.หลวงพ่อหวล วัดพุทไธสวรรค์
    14.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    15.หลวงพ่อเก๋ วัดปากน้ำ
    16.หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
    17.หลวงพ่อกลั่น วัดเขาอ้อ
    18.หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
    19.หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญบรรพตคีรี
    20.พระมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ
    21.หลวงปู่ธีร์ วัดมิ่งเมือง
    22.หลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงฆ์เม้าสุขา
    23.หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส
    24.หลวงพ่อเขียว วัดระเว
    25.หลวงพ่อพรหม วัดบ้านสวน
    26.หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม
    27.เจ้าคุณจวบ วัดระฆังโฆสิตาราม
    28.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า
    29.เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร
    30.หลวงพ่อสมพงษื วัดใหม่ปิ่นเกลียว
    31.หลวงพ่อเฉิลม วัดพระญาติการาม
    32.หลวงพ่อพูลทรัพ์ วัดอ่างศิลา
    33.หลวงพ่อลมูล วัดเสด็จ
    34.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    35.หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส
    39.ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล เป็นต้น

พิธียิ่งใหญ่ครั้งประวัติศาสตร์ของพิษณุโลกครับ
    อัดแน่นด้วยพุทธคุณแรงสุดๆครับ เกจิชื่อดังทั่วประเทศในครั้งนั้น ร่วมมาปลุกเศกมากมาย หนึ่งในนั้นมี หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    แห่งวัดบ้านจาน ด้วยครับ

เก็บรักษาอย่างดีผิวเหรียญสวยๆ เดิมๆเลยครับ
    เริ่มหายากแล้วครับ รับประกันสวยทุกเหรียญครับ นานๆเจอทีหลายเหรียญครับ แล้วราคาไม่แพง
    แบ่งให้ทุกท่านได้เช่าบูชาเป็นสิริมงคลโดยเฉพาะครับ
    ราคาแบ่งบูชาเหรียญละ400 เท่านั้น

เจ้าของเดิมเป็นคนพื้นที่ครับ ตอนนี้หมดแล้วแบ่งมาได้เท่านี้ ไม่รู้จะเจออีกเมื่อไหร่ครับ สวยแท้ทุกเหรียญครับ
    ราคาเบาๆแค่นี้ มีไม่บ่อยครับ
    มวลสารและพิธีสุดยอดมากๆ

มีทั้งหมด5เหรียญครับเท่านั้น รับประกันสวยทุกเหรียญ
    ราคาแบ่งบูชาเหรียญละ400 เท่านั้น

จัดส่งEMSฟรีทั่วประเทศ ท่านใดสนใจแจ้งการจองได้เลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  5. เต้อ๋อง8

เหรียญพระพุทธชินราชญสส หลวงปู่หมุน ร่วมปลุกเสก

เหรียญพระพุทธชินราชญสส หลวงปู่หมุน ร่วมปลุกเสก มี5เหรียญ เหรียญละ 400
    จองแล้ว 3เหรียญ
    เหลือ อีกแค่2 เหรียญเท่านั้นครับ

6. pon98

pon98 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    จอง2เหรียญครับ

7. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองคุณ pon 98ครับ

8. เต้อ๋อง8

พระปิดตาเนื้อผง หลวงปู่หมุนปลุกเศก ณ วัดซับลำไย

สวยแชมป์ครับ หลวงปู่หมุน ท่านปลุกเศกอย่างดี ออกที่วัดซับลำไย
    วัดที่่หลวงปู่ท่านอนุแคราะห์
    ที่ออกเหรียญรุ่นสมปราถนา

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 350บาทเท่านั้น ราคาเบาๆครับ มีองค์เดียว

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  9. เต้อ๋อง8

เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุนตอกเลข1 หัวกลับเลี่ยมทองยกซุ้มอย่างดีครับ!!!

เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน อายุ 103 ปี พ.ศ.2542
    จัดสร้างโดย วัดป่าหนองหล่มครับ
    เป็นรุ่นที่ยอดนิยมเพราะเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่
    ตอกโค๊ต"เลข 1"
    แจก ที่ระลึกงานหล่อพระแก้วมรกตจำลอง
    จำนวนการสร้าง เนื้อเงิน 50 เหรียญ
    เนื้อทองแดงสร้าง 5,000 เหรียญ
    เหรียญลองพิมพ์ 1 เหรียญ เป็นเหรียญรุ่นแรก

เหรียญนี้สภาพสวยครับ ผิวหิ้งเดิมๆ แบ่งมาจากคนในท้องที่เลยครับ
    เก็บไว้นานแล้ว เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ตอกโค๊ต เลข 1 หัวกลับนะครับ หายากมากๆนานๆจะเห็นสักเหรียญ ตอกเลข1หัวกลับแบบนี้มีไม่มากครับ หายากสุดๆ เหรียญนี้สภาพสวยเดิมๆผิวเดิมๆสวยมากๆครับ เลี่ยมทองอย่างดี ยกซุ้มสิงห์สวยๆครับพร้อมใช้ครับ รับประกันพระแท้ตามกฎทุกกรณีครับ

เหรียญนี้พร้อมเลี่ยมทองครับ แบ่งให้ท่านบูชา17,500บาท

ตอกโค๊ตเลข1กลับหัวครับ
    เป็นเคล็ด กลับร้ายกลายเป็นดี
    หลวงปู่หมุนปลุกเสก ถึง3ปีเต็ม ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรก พุทธคุณล้นฟ้า

คุณ ken 50 พี่ใจดีในเวปจองแล้วครับ
    พี่ใจดีในเวปจองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2012
  10. เต้อ๋อง8

เพิ่มรูปครับ

องค์นี้เก็บไว้นานแล้วครับ เลข1หัวกลับ นานๆจะมีให้เช่าบูชาครับ
    เหรียญสวยแชมป์ ไม่มีตำหนิ หรือโดนใดๆทั้งสิ้นครับ

คุณ ken 50 พี่ใจดีในเวปจองแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      173.6 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      192.8 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      291.7 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2012
  11. ken50

ken50 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011

จองครับ รายละเอียดตามที่คุยใน PM

12. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองครับ!!!!

13. เต้อ๋อง8

เหรียญพระพุทธชินราชญสส เนื้อนวะโลหะ หลวงปู่หมุน ร่วมปลุกเสก

เหรียญพระพุทธชินราช ญสส. สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก มีพระเมตตาคุณประทานพระอนุญาตให้จัดสร้าง สิ่งมงคลสักการะพระพุทธชินราช พระนามย่อ ญสส. เนื้ออัลปาก้า ตอกโค๊ด เหรียญงดงามมาก ด้านหน้าเป็นรูปพระพุทธชินราช นูนสูง มีเทวดาโปรยดอกมณฑาสวรรค์ ด้านหลังเป็นยันต์อกเลาศักดิ์สิทธิ์ จารึกพระนามย่อ ญสส. และคาถาหัวใจอริยสัจสี่ ( ทุ - สะ - นิ - มะ ) อันหมายถึง ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ความจริงอันประเสริฐ 4 ประการ ที่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสรู้

พิธีมหาพุทธาภิเษก-สมโภชน์ ครั้งยิ่งใหญ่ของเมืองพิษณุโลก ในรอบปี พ.ศ.2543 ณ วิหารพระพุทธชินราช เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2543 พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิวิทยาคุณทั่วประเทศ นั่งบริกรรมปลุกเสก 4 ผลัดๆ ละ 21 รูป รวม 84 รูป นานถึง 12 ชั่วโมง พิธีกรรมเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ตามหลักโบราณจารย์
    หนึ่งในนั้นมีหลวงปู่หมุน จิตสีโลแห่งวัดบ้านจาน
    และเกจิดังมากมายร่วมพิธีปลุกเศกอย่างเข้มขลัง
    รายนามพระคณาจารย์ 84รูปที่ร่วมอธิษฐานจิต อาทิ
    1.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    2.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    3.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม
    4.หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย
    5.หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
    6.หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม
    7.หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    8.สมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม
    9.หลวงปู่หลวง วัดป่าสำราญนิวาส
    10.หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ
    11.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ
    12.หลวงปู่ท่อน วัดศรีอภัยวัน
    13.หลวงพ่อหวล วัดพุทไธสวรรค์
    14.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    15.หลวงพ่อเก๋ วัดปากน้ำ
    16.หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
    17.หลวงพ่อกลั่น วัดเขาอ้อ
    18.หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
    19.หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญบรรพตคีรี
    20.พระมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ
    21.หลวงปู่ธีร์ วัดมิ่งเมือง
    22.หลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงฆ์เม้าสุขา
    23.หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส
    24.หลวงพ่อเขียว วัดระเว
    25.หลวงพ่อพรหม วัดบ้านสวน
    26.หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม
    27.เจ้าคุณจวบ วัดระฆังโฆสิตาราม
    28.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า
    29.เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร
    30.หลวงพ่อสมพงษื วัดใหม่ปิ่นเกลียว
    31.หลวงพ่อเฉิลม วัดพระญาติการาม
    32.หลวงพ่อพูลทรัพ์ วัดอ่างศิลา
    33.หลวงพ่อลมูล วัดเสด็จ
    34.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    35.หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส
    39.ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล เป็นต้น

พิธียิ่งใหญ่ครั้งประวัติศาสตร์ของพิษณุโลกครับ
    อัดแน่นด้วยพุทธคุณแรงสุดๆครับ เกจิชื่อดังทั่วประเทศในครั้งนั้น ร่วมมาปลุกเศกมากมาย หนึ่งในนั้นมี หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    แห่งวัดบ้านจาน พระอมตเถราจารย์ 5 แผ่นดิน!!!! ลูกศิยษ์หลวงปู่ไม่ควรพลาดครับ น่าเก็บสะสมเป็นอย่างยิ่ง ของดีราคาเบาๆครับ
    เหรียญนี้เก็บรักษาอย่างดีผิวเหรียญสวยๆ เดิมๆเลยครับ
    เริ่มหายากแล้วครับ เหรียญนี้เป็นเนื้อนวะโลหะนะครับ หายากมากๆนานๆเจอทีมาพร้อมกล่องเดิมๆจากวัดครับ เนื้อนวะสร้างน้อยครับ น่าเก็บ พุทธศิลป์สวยงามออกแบบใด้เหมือนองค์หลวงพ่อชินราชมากๆครับ ต่อไปจะหาไม่ใด้และมีราคาแพงแน่นอนครับ อนาคตไกล เนื้อนวะตอนนี้ในพื้นที่ ก็เริ่มหายากแล้วครับ!!!!

เหรียญนี้นำแบ่งให้ทุกท่านได้เช่าบูชาเป็นสิริมงคล ครับ ราคาไม่แพง ของดีราคาเบาๆที่หลวงปู่หมุน ปลุกเศกมอบไว้เป็นมรดกของแผ่นดิน อีก1 ชิ้นที่ทรงคุณค่าน่าสะสมครับ!!!

2เหรียญนี้เป็นเนื้อนวะโลหะ แบ่งให้ท่านบูชาเหรียญละ800 บาทเท่านั้น

สร้างน้อยและหายากพร้อมกล่องเดิมๆ มีแค่2เหรียญเท่านั้นครับ
    รับประกันสวยทุกเหรียญ พร้อมกล่องเดิมๆ

14. เต้อ๋อง8

อีกเหรียญ

2เหรียญนี้เป็นเนื้อนวะโลหะ สวยทุกเหรียญครับพร้อมกล่องเดิมๆ
    มีแค่2เหรียญเท่านั้น แบ่งให้บูชา เหรียญละ800บาท

15. หลวงแมว

หลวงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011

ขอจองเนื้อนวะโลหะทั้งสองเหรียญครับ

16. เต้อ๋อง8

รับทราบการจอง ของพี่หลวงแมวครับ

17. เต้อ๋อง8

รายละเอียดการโอนเงิน

สนใจวัตถุมงคลรายการใหน ติดต่อสอบถาม
    โทร
    086-1928592

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก
    เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

ระยะเวลาการจองวัตถุมงคล ไม่เกิน 3 วันครับ
    รับประกันวัตถุมงคลทุกชิ้นที่ลงให้บูชา
    เป็นของแท้ทุกชิ้นครับ...

18. หลวงแมว

หลวงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    โอนให้แล้วนะครับวันนี้
    25/04/2012 15.08น.
    1,650.45บาท
    PMที่อยู่ที่จัดส่งนะครับ

ขนาดไฟล์:
      73.2 KB
      เปิดดู:
      61
  19. เต้อ๋อง8

รับทราบครับเดีญววันนี้จัดส่งให้เลยครับ

20. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ