เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

จัดราคาเบาๆมาให้ครับ

เหรียญอายุยืน หลวงปู่หมุน+พระผงดวงเศรษฐีเนื้อเก่าถึงยุค
    2องค์นี้ 900บาทเท่านั้นครับ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  2. เต้อ๋อง8

ทุกรายการราคาเบาๆ

ทุกรายการราคาไม่แพง รับประกันพระแท้ทุกรายการครับ

3. เต้อ๋อง8

พระปิดตารวยทันใจ ผงกสินผสมผงเหล้กน้ำพี้ 1โค๊ตหายาก

พระปิดตารวยทันใจ ผงน้ำพี้ ผงกสิน 1โค๊ต ปิดตารุ่นนี้ต้องลองห้อยครับแล้วจะรู้ด้วยตัวท่านอง
    พระปิดตาหลวงปู่หมุน รุ่น"ไตรมาสรวยทันใจ1โค๊ด" เนื้อผงกสิณผสมเหล็กน้ำพี้ แม่เหล็กต้องดูดติดทุกองค์ครับ หลวงปู่ท่านปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาส ประสบการณ์พระปิดตานี้มีมากมาย โดยเฉพาะทางเมตตาค้าขายโดดเด่นสุดๆ ตอนนี้กำลังจะกลายเป็นตำนานไปแล้ว เพราะแทบหาไม่ได้ในสนามพระ ต่อไปคงต้องพลิกแผ่นดินหาแน่นอนครับ สร้างน้อยครับ

เป็นหนึ่งในตำนานไปแล้วครับกับพระปิดตาหลวงปู่หมุน
    รุ่นนี้น้ำหนักจะตึงมือกว่าทุกรุ่นครับ

ลำดับพระปิดตารวยทันใจ ผงกสินล้วน+เหล็กน้ำพี้
    1.พระปิดตา 1 โค๊ต
    2.พระปิดตา 2 โค๊ต
    3.พระปิดตา 2 โค๊ตฝั่งชนวนพระแก้ว สร้างน้อยมาก

องค์นี้เป็นเนื้อผงกสิน ผสมผงเหล็กน้ำพี้
    ตอก1โค๊ต สายตรงบอกมีแค่70องค์เท่านั้นครับ
    สวยแชมป์ครับแบ่งให้ท่านบูชา 0000บาท ผ่านการทดสอบโดยการเอาแม่เหล้กดูดติดแล้วครับ
    (((( เช่าแล้วครับ))))
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012
  4. เต้อ๋อง8

เหรียญหมุนเงิน หมุนทอง หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน บล็อกหนาประคำ 19 เม็ดนิยมครับ

เหรียญนี้เป็นบล็อกหนา ประคำ 19 เม็ดครับ นิยม ( บล้อกทองคำ )เหรียญนี้สภาพสวยผิวหิ้งเดิม ไม่ผ่านการใช้ครับ ปัจจุบันเหรียญเลี่ยมพาสสติกกันน้ำแล้วครับ น่าเก็บสะสมมากๆ พิธีปลุกเศกพร้อมพระกริ่งเจริญลาภ พิธีเจริญลาภ ครับ พุทธคุณเด่นเรื่อง โชคลาภ เมตตาค้าขายครับ หลวงปู่บอกว่า ใครคล้องเหรียญนี้แล้วเงินจะไม่ขาดมือครับ ใครชอบของสวยๆ และหายากแบบนี้ ลองให้ราคาดูนะครับ ราคาไม่พอแพงครับ พลาดองค์นี้แล้วจะเสียใจครับ

ปล.เหรียญนี้ผมเก็บไว้นานแล้วครับ รับมาจากมือหลวงปู่ครับ เก็บไว้ 12 ปี แล้วครับ ไม่เคยนำมาประมูลที่ใหน เพิ่งงัดออกมาจากรังครับ!!!! วันนี้นำมาแบ่งให้บูชาเพียง 0000 บาทครับ พร้อมจัดส่งฟรีทั่วประเทศครับ!!!
    พี่ใจดีนิมนต์หลวงปู่แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      81.1 KB
      เปิดดู:
      801
      ขนาดไฟล์:
      101.6 KB
      เปิดดู:
      238
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2012
  5. เต้อ๋อง8

เหรียญเจริญลาภหลวงปู่หมุน วัดบ้านจานโค๊ต มะ วัดป่านิยมครับ

เหรียญนี้สวยครับผิ้วหิ้ง สร้างน้อยหายาก เหรียญนี้ออกที่วัดป่าครับ ปั๊มและตอกโค๊ตเสร็จ ทำลายบล็อกและโค๊ต ทันที ครับไม่มีเสริม ตอกโค๊ตนี้สร้างแค่2000เหรียญเท่านั้น
    เหรียญนี้สภาพสวยเดิมผิวหิ้ง เลี่ยมพาสติกกันน้ำไว้อย่างดีครับ เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ผมจองมาจากวัดนานแล้วครับ วัดนี้งัดรังออกนามาแบ่งให้บูชา เพียง 0,000 บาทครับ พร้อมจัดส่งฟรีทั่วประเทศครับ ช้าหมดอดนะครับ ของดีๆไม่ใด้มีบ่อยๆครับ

พี่ใจดีนิมนต์หลวงปู่แล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      245
      ขนาดไฟล์:
      106.3 KB
      เปิดดู:
      271
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2012
  6. เต้อ๋อง8

พระผงนั่งตั้งหลวงปู่หมุนฝังตระกรุดเงิน ทองคำครับมีเกษาแก้วหลวงปู่

พระผงองค์นี้ฝังตะกรุดทองคำและเงิน คู่ครับ หายากมากๆ เป็นพระผงยุคแรกๆของหลวงปู่ครับ จำนวนการสร้างน้อยมากๆหลัก 100 องค์ ปลุกเศกพร้อมพระผงดวงเศรษฐีและ เข้าพิธีเจริญลาภครับ น่าใช้มากประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึง ผมเก็บไว้ 12 ปีแล้วครับ รับมาจากมือหลวงปู่ตอนนั้นใด้มาแบบนี้ไม่มีกล่องครับ หลวงปู่ให้มาแบบนี้เลย แต่องค์นี้ พิเศษจริงๆมีเส้นเกศาแก้วหลวงปู่งอกยาวออกมา และใสเป็นพระธาตุ 2 เส้นครับ ตั้งแต่ผมเล่นพระหลวงปู่มา เห็นแบบนี้ไม่ถึง 10 องค์ครับ ที่ออกมาหมุนเวียนในสนามพระ องค์นี้เป็นพระเก็บส่วนตัวของผมเอง ไม่ใด้เช่าใครมาครับ เพราะรับมาจากมือหลวงปู่จริงๆ วันนี้งัดรังออกมาให้บูชา แต่องค์นี้แพงหน่อยนะครับ สายตรงท่านใดชอบลองดูนะครับ องค์นี้แบ่งให้บูชา 0,000 บาท ครับ ไม่ใด้ไม่โดน ก็ไม่เป็นไรครับ แค่แวะมาเยี่ยมชมก็ดีใจแล้วครับ ปัจจุบันใส่ตลับพุกไว้อย่างดีครับ พระพิเศษแบบนี้ มีเงิน บางครั้งก็หาเช่าไม่ใด้ครับ เพราะไม่มีให้เห็นในสนามครับ แต่เงินหมดเดียวก็หาใด้ รับประกันพระแท้ ตลอดชีพ จนกว่าโลกจาแตกครับ เก๊คืนเต็มๆครับ ปล.องค์นี้
    เส้นเกษาแก้วหลวงปู่ งอกยาวและมีลักษณะใสคล้ายพระธาตุครับ สังเกตุตรงบริเวณที่วงกลมไว้ครับ เมื่อก่อนมีโผล่อยู่นิดเดียว ปัจจุบันงอกยาวจนสามารถมองเห็นใด้ด้วยตาเปล่าวครับ มหัศจรรย์จริงๆใครใด้ไปนับเป็นบุญวาสณาจริงๆครับ ไม่มีใครใจถึงเช่าไป อีกหลายๆปี เจอกันใหม่ครับ ขอบคุณครับ (ใครใจดีจอง วัตถุมงคลชิ้นนี้ ก่อนวันที่ 15 จะหักเงินจำนวน 1,000 บาท ร่วมทำบุญสรงน้ำรูปบูชาหลวงปู่ ณ วัดป่าหนองล่ม วันที่ 15 เมษายนที่จะถึงนี้ครับ หวังว่าคงใด้ทำบุญร่วมกันนะครับ )

หลวงปู่รับนิมนต์แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2012
  7. เต้อ๋อง8

รายละเอียดการโอนเงิน

ท่านใดสนใจวัตถุมงคลรายการใหน ติดต่อสอบถามโทร 086-1928592

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก เลขที่บัญชี 1072883027 ชื่อบัญชี นาย กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

ระยะเวลาการจองวัตถุมงคล ไม่เกิน 3 วันครับ

8. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในกุศลจิตด้วยครับท่านเต้อ๋อง

9. เต้อ๋อง8

เหรียญพระพรหม พิธีจักรพรรดิ์ตราธิราช2545 หลวงปู่หมุน ปิดโบสปลุกเสกเดี่ยว ทิ้งทวน!!!!

รุ่นมหาจักรพรรตราธิราช หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 108 ปี

วัดบ้านจาน ต.จาน อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ พิธีมหาจักรพรรตราธิราช ณ อุโบสถวัดบ้านจาน 5 ธันวามหาราช หลวงปู่ “สั่งปิดประตูหน้าต่างปลุกเสกแบบบินเดี่ยว” เสกเสร็จพูดประกาศิตว่า “ใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ ของข้าฯ ไว้บูชา ถ้าเป็นคนดีมีศีล มีธรรม ทำมาหากินสุจริต ขอให้ร่ำขอให้รวย ให้เจริญยิ่งขึ้นไป มีเงินเต็มห้อง มีทองเต็มไห เจริญในลาภยศ สรรเสริญไม่รู้ขาด ถ้าผู้ใดคิดคดโกงคิดร้าย ผลร้ายนั้นสะท้อนกลับไป”

“ ผู้ใดมีวัตถุมงคลข้าฯ แล้วไปจี้ ไปปล้น คดโกงคนอื่น ทำอาชีพทุจริต ค้ายาเสพติด เอาไปใช้ในทางที่ไม่ดี ขอให้ฉิบหาย ”

เนื่องในดิถีวาระที่หลวงปู่หมุน มีอายุพรรษาครบ 108 ปีบริบูรณ์ จึงได้จัดสร้างวัตถุมงคลขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึกเฉลิมฉลองอายุพรรษาและนำรายได้ไปสร้างกำแพงแก้วรอบอุโบสถและศาลา สำหรับ เลขมงคล 108 นี้ ในทางพระพุทธศาสนาหมายเอาบทพระพุทธคุณ 56 คาถา พระธรรมคุณ 38 คาถา พระสังฆคุณ 14 คาถา รวมเป็น 108 คาถา ดังนั้นเลขมงคล 108 จึงถือว่าเป็นเลขมหามงคลทรงคุณอันประเสริฐ อีกนัยหนึ่งเลขมงคล 108 หมายถึงบุญฤทธิ์ของมหาบุรุษที่ทรงอานุภาพ บรรลุถึงสมบัติมหาจักรพรรดิ์ 108 พระองค์ บุคคลที่จะบรรลุถึงสมบัติมหาจักรพรรดิ์ที่แท้จริงนั่นก็คือ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและพระมหาสาวกเท่านั้น เพราะเหตุแห่งท่านบริบูรณ์ด้วยอริยทรัพย์และ
    โลกียทรัพย์ โดยสมมุติพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ตรัสรู้ล่วงมาแล้ว 28 พระองค์และพระอสีติมหาสาวก 80 องค์ รวมเป็น 108 องค์ ส่วนอีกนัยหนึ่งรูปมงคล 108 คือลายลักษณ์ที่ปรากฏในรอยฝ่าพระพุทธบาท

ขององค์พระบรมศาสดาสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าของเรา ปรากฏเป็นภาพพรหม เป็นภาพสัตว์ต่าง ๆ ที่แสดงถึงพระชาติต่าง ๆ ในอดีตที่พระพุทธองค์บำเพ็ญบารมีมาเป็นภาพสถานที่ต่าง ๆ ที่แสดงถึง สถานที่ ที่พระพุทธองค์ทรงบำเพ็ญและเสด็จดำเนินประทับมาโดยลำดับ และปรากฏเป็นภาพเครื่อง

ราชกุธภัณฑ์วิมานปรางค์ ปราสาททั้งหลาย รวมทั้งหมดเป็นรูปมหามงคล 108 ประการ

ดังนั้นความเกี่ยวเนื่องด้วยผลแห่งบารมีธรรมนี้ หลวงปู่หมุนจึงให้ตั้งชื่อวัตถุมงคลนี้ว่า “มหาจักรพรรตราธิราช” โดยมอบหมายให้คุณอำนวย เขียวอ่อน เป็นเหลน ผู้ดูแลปรนนิบัติรับใช้ใกล้ชิด ซึ่งเป็นผู้ควบคุมดูแลการก่อสร้างถาวรวัตถุต่าง ๆ จัดสร้างวัตถุมงคลขึ้น เพื่อหารายได้ไปจัดสร้างสาธารณกุศลสืบต่อไป

พิธีกรรมศักดิ์สิทธิ์มหาจักรพรรตราธิราช
    วัตถุมงคลที่จัดสร้างของหลวงปู่หมุนยังคงเน้นพิธีกรรมอันศักดิ์สิทธิ์สุดยอดแห่งตำรับพิชัยสงครามโบราณ และตำรับพระธรรมเก้าโกฏิของสมเด็จลุน แห่งนครจำปาศักดิ์ โดยเริ่มตั้งแต่จัดหามวลสาร ฤกษ์ยามในการจัดสร้างและเททอง ขั้นตอนการอธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวและจบลงที่พิธีกรรมมหาจักรพรรตราธิราช พิธีอันศักดิ์สิทธิ์ครบถ้วนสมบูรณ์ตามตำราทุกประการ

1.พิธีเททองหล่อพระกริ่งเป็นปฐมฤกษ์ และเททองหล่อชนวนมวลสาร เพื่อนำไปจัดสร้าง วันที่ 1 มิถุนายน 2545 ณ วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ และเริ่มต้นจัดสร้างตะกรุดมหาจักรพรรดิ์และเบี้ยแก้ ตั้งแต่ 1 มิถุนายน 2544
    2.หลวงปู่หมุน อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวในกุฏีวัดบ้านจาน ตลอดไตรมาส ปี 2545 ตั้งแต่เดือนมิถุนายน ถึงธันวาคม เป็นเวลากว่า 7 เดือน ในระหว่างนี้ได้เข้าร่วมพิธีจักรพรรดิ์พุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดใหญ่ชัยมงคลอยุธยา ในวันที่ 18 กันยายน 2545 โดยมีพระเกจิอาจารย์ 108 รูป นั่งปรกอธิษฐานจิต

3.พิธีมหาจักรพรรตราธิราช ณ อุโบสถวัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ ในวันพฤหัสบดี 5 ธันวามหาราช เป็นครั้งแรกที่จัดพิธีกรรมศักดิ์สิทธิ์ ในโบสถ์โบราณแห่งนี้ ซึ่งท่านได้กำหนดฤกษ์ยามในการปลุกเสกด้วยตัวท่านเอง พร้อมทั้งสั่งให้ปิดประตูหน้าต่างทุกบาน เพื่อทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกด้วยพลังฌานสมาบัติชั้นสูง โดยจัดวัตถุมงคลวางรายล้อมบนพาน ปูด้วยผ้ายันต์ล้อมวงสายสิญจน์ ซึ่งวัตถุมงคลปราศจากการห่อหุ้มด้วยวัสดุใด ๆ ทั้งนี้เพื่อให้วัตถุมงคลได้รับกระแสพลังเต็ม ๆ จากบารมีธรรมขั้นสูง และเพื่อความโปร่งใสในการจัดสร้างของหลวงปู่หมุน

พอได้ฤกษ์เวลา 9.59 น. หลวงปู่หมุนได้จุดเทียนวิปัสสี จุดธูปเทียนสวดมนต์ ด้วยเสียงอันดังสนั่นก้องไปทั่วทั้งโบสถ์ ด้วยการบูชาคุณพระรัตนตรัย อัญเชิญบูรพาจารย์ พระพรหมและเทวดาทุกชั้นฟ้า ท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 พระฤาษีมหาฤาษีทั้ง 108 องค์ ต่อด้วยบทสวดมหาจักรพรรดิ์ และพระธรรมเก้าโกฏิ อันเป็นคัมภีร์สุดยอดของสมเด็จลุน พอสักครู่ใหญ่ ท่านได้โบกมือทั้งสองพร้อมกับพูดคุยกับครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ ที่คนธรรมดามองไม่เห็นด้วยตาเปล่า ที่อัญเชิญลงมาประสิทธิภาพพลา-นุภาพความศักดิ์สิทธิ์ พอสักพักใหญ่ท่านก็ยกมือพนมขึ้นไหว้ครูบาอาจารย์ต่าง ๆ พร้อมกับไหว้อธิษฐานจิตไปยังวัตถุมงคล เสร็จแล้วท่านนั่งหลับตามือถือสายสิญจน์สงบนิ่ง จากนั้นท่านได้ใช้นิ้วชี้ขวา ขึ้นชักยันต์จักรพรรดิ์กลางอากาศพร้อมบริกรรมมหาเวทย์มนต์พระกาฬล้อมรอบวัตถุมงคล ต่อมาท่านได้นั่งหลับตาสงบนิ่งเข้าฌานสมาบัติ อธิษฐานจิตแผ่บารมีด้วยกสิณไฟอันกล้าแกร่งของท่านในช่วงนี้

ภาพที่ถ่ายแล้วล้างออกมาปรากฏดวงไฟขาวสะอาดอยู่บนมุมขวาของภาพ ซึ่งเป็นที่น่าแปลกประหลาดเพราะในโบสถ์ที่ปิดประตูมืดมิดปราศจากแสงสะท้อนใด ๆ ทั้งสิ้น ท่านได้นั่งปรกแผ่อธิษฐานจิตเป็นเวลานานพอสมควร จึงได้ลืมตาขึ้นพนมมือพร้อมด้วยสวดมนต์ประกาศิตพระร่วง ที่ออกจากปากหลวงปู่หมุนหลังเสร็จสิ้นพิธี ซึ่งใช้เวลาอธิษฐานจิตปลุกเสกนานกว่า 3 ชั่วโมง โดยมีคุณอำนวย เขียวอ่อน ศิษย์ดูแลใกล้ชิดเป็นสักขีพยานแห่งความศักดิ์สิทธิ์ในครั้งนี้

เหรียญรุ่นนี้ จัดสร้างรุ่นมหาจักรพรรดิตราธิราช สร้างจำนวน 9,999 เหรียญครับ
    มีทั้ง(ตอกโค๊ต)และ(ไม่ตอกโค๊ตครับ)
    เหรียญที่ไม่ตอกโค๊ต เพราะว่าตอนปลุกเสกเสร็จ
    ส่วนนึงทางผู้จัดสร้างได้นำให้ทางวัดบ้านจานครับ ส่วนที่เหลือนำกลับไปตอกโค๊ตที่วัดสุทัศน์ครับ

วัตถุมงคลพิธีจักรพรรดิ์ตราธิราช หลวงปู่ “สั่งปิดประตูหน้าต่างปลุกเสกแบบบินเดี่ยว” เสกเสร็จพูดประกาศิตว่า
    “ใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ ของข้าฯ ไว้บูชา
    ถ้าเป็นคนดีมีศีล มีธรรม ทำมาหากินสุจริต ขอให้ร่ำขอให้รวย
    ให้เจริญยิ่งขึ้นไป มีเงินเต็มห้อง มีทองเต็มไห เจริญในลาภยศ สรรเสริญไม่รู้ขาด ถ้าผู้ใดคิดคดโกงคิดร้าย
    ผลร้ายนั้นสะท้อนกลับไป”

เหรียญนี้ไม่ตอกโค๊ต ครับ แจกที่ให้คนมาวัดบ้านจาน
    พร้อมเลี่ยมพลาสสติกกันน้ำ และถักเชือกเป็นกรอบอย่างดีให้แล้วครับ
    ((เหรียญจริงผิวไฟแดงแปร๊ดสวยครับ))

เหรียญนี้แบ่งให้ท่านบูชา 1,200บาทเท่านั้น เช่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2012
  10. เต้อ๋อง8

เหรียญ รุ่นแรกหลวงปู่หมุน โค๊ตเลข1

ปี 2541 หลวงปู่หมุนได้ให้พระอาจารย์จ่อยและพระอาจารย์ขวัญและคณะศิษย์จากวัดป่า หนองหล่ม จัดทำ“เหรียญไตรมาส” หรือเรียกกันติดปากว่า “เหรียญเลข 1″ ออกมาเป็นรุ่นแรก

ต่อมามีผู้ประสบความมหัศจรรย์เกี่ยวกับพระเครื่องและวัตถุมงคลของ หลวงปู่หมุน จึงได้ก่อสร้างกุฏิถวายท่าน และอาราธนาให้ท่านมาจำพรรษาที่วัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว เมื่อปี 2542 จากนั้นท่านจึงกลับมาจำวัดยังวัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ ซึ่งเป็นวัดบ้านเกิด มรณภาพเมื่อปี 2546 สิริอายุ 109 ปี พรรษา 86

เหรียญนี้สภาพยังสวยอยู่ครับ เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ ปลุกเศกแน่นเสกดีแน่นอนครับ
    วัตถุมงคลของท่านแรงด้วยประสบการณ์ปากต่อปากจริงๆครับ

เหรียญนี้สวยแชมป์ แบ่งให้บูชา12,500บาทครับ (((เช่าแล้วครับ)))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2012
  11. เต้อ๋อง8

รับประกัน

รับประกันวัตถุมงคลทุกชิ้นเป็นของแท้ ครับ
    และรับประกันความพอใจ ได้รับของแล้วไม่ชอบใจ คืนเงินให้เต็มจำนวนครับ

12. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    จองครับผม
    :cool::cool:

13. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองรายการนี้ครับผม

14. เต้อ๋อง8

ขุนแผน รุ่นแรกหลวงปู่หมุน ยุคแรก ออกวัดป่าหนองหล่ม กล่องเดิมๆ

พระขุนแผนรุ่นแรก หลวงปู่หมุนเป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108เกศา ชานหมาก จีวร
    และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมา เป็นครั้งแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม

เป็นขุนแผน ยุคแรก และรุ่นแรกของหลวงปู่ครับ กล่องเดิมๆ ของวัดป่าหนองหล่ม
    สร้างก่อนวัดคลองทราย ซึ่งเอาพิมพ์วัดป่าหนองหล่มมากดทีหลังครับ

องค์นี้รุ่นแรก ยุคแรกของจริง

องค์นี้สวยครับ เนื้อพระแก่มวลสาร องค์นี้แบ่งให้บูชา 650บาทเท่านั้นครับ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  15. เต้อ๋อง8

พระขุนแผน รุ่นมรดกหลวงปู่หมุน

พระขุนแผนรุ่นมรดก หลวงปู่หมุน เนื้อผงพุทธคุณ
    ผสมเกษา ของหลวงปู่ท่าน

หลวงปู่หมุนตั้งใจปลุกเสกยาวนานกว่า5ปี ตั้งแต่ปี2542 โดยหลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยวในกุฏินานมาก
    จวบจนวันละสังขารเมื่อวันที่11มีนาคม2546

สุดยอดของหาดีหายาก ที่ไม่ควรมองข้ามครับ

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 650บาทครับ

16. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้ครับ อาทิตย์หน้าโอนให้ครับผม

17. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองรายการนี้ครับผม!!!

18. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้เวลา 19.22 น.โอนเงินเข้าบัญชีแล้วนะครับ 900 บาท ส่ง sms ไปแจ้งแล้วทีอยู่ pm ครับ

19. เต้อ๋อง8

รายละเอียดการโอนเงิน

ท่านใดสนใจวัตถุมงคลรายการใหน ติดต่อสอบถามโทร 086-1928592

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก เลขที่บัญชี 1072883027 ชื่อบัญชี นาย กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จอง พระผงรูปเหมือน หลวงปู่หมุน พิมพ์พระแก้ว ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG]