เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นแรก โค๊ตเลข1หลวงปู่หมุนครับ

เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน อายุ 103 ปี พ.ศ.2542
    จัดสร้างโดย วัดป่าหนองหล่มครับ
    เป็นรุ่นที่ยอดนิยมเพราะเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่
    ตอกโค๊ต"เลข 1"
    แจก ที่ระลึกงานหล่อพระแก้วมรกตจำลอง
    จำนวนการสร้าง เนื้อเงิน 50 เหรียญ
    เนื้อทองแดงสร้าง 5,000 เหรียญ
    เหรียญลองพิมพ์ 1 เหรียญ เป็นเหรียญรุ่นแรก

เหรียญรุ่นแรกนี้หลวงปู่ท่านปลุกเศกเดี่ยวนานนับปี พุทธคุณสูงมากครับ
    มีประสบการณ์ตั้งแต่วันแรกที่เปิดจองในสมัยนั้น

เหรียญนี้สวยครับแบ่งให้ท่านบุชา 10,000บาทครับ<!-- google_ad_section_end --> นิมนต์แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      136.9 KB
      เปิดดู:
      917
      ขนาดไฟล์:
      138.5 KB
      เปิดดู:
      953
      ขนาดไฟล์:
      57.5 KB
      เปิดดู:
      436
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  2. เต้อ๋อง8

พระปิดตากดมือ รุ่นเสาร์5บูชาครู

พระปิดตาพิมพ์มือโบราณ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน อายุ 105 ปี รุ่น เสาร์ 5 บูชาครู พ.ศ. 2543 กดด้วยมือทีละองค์พร้อมทั้งเดินธาตุ ตั้งอาการ 32 ในฤกษ์ที่ดีที่สุดของแต่ละวัน มวลสารประกอบด้วย
    ผงอิติปิโสรัตนมาลา
    ผงว่าน เกสร กาฝาก 108 ชนิด
    ผงพุทธคุณต่างๆด้านหลังหลังติดจีวร ของหลวงปู่ พระปิดตาชุดนี้เน้นพิธีกรรมโบราณทุกขั้นตอน

สำหรับองค์นี้บูชามาจากวัด สภาพเก็บรักษามาโดยตลอดครับ พระปิดตาเนื้อผงนี้สร้างเสร็จก่อนพิธี หลวงปู่หมุนได้อนุเคราะห์ให้นำมาที่กุฏิเพื่อท่านจะได้ปลุกเสกเป็นเวลานานๆ ได้เป็นพิเศษ และผ่านการซึมซับพลัง 5 พิธี 3 รุ่น คือ
    รุ่นบูชาครู 3 รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐี 1
    และรุ่นไตรมาสรวยทันใจ 1

องค์นี้ สภาพสวยแชมป์ครับเก็บอย่างดี ด้านหลังมีจีวรและมีเกษาของหลวงปู่ท่านด้วยครับ

แบ่งให้ท่านบูชา 1,600บาทเท่านั้นครับ

ราคานี้มีไม่บ่อยครับ รุ่นนี้พิธีปลุกเศกดีเยี่ยมแถมราคาไม่แพงพุทธคุณไม่แพ้ปิดตารวยทันใจ
    นิมนต์แล้วครับ

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
  3. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินแล้วค่ะ ส่งsms. ให้แล้วที่อยู่pmค่ะ

4. เต้อ๋อง8

5. pon98

pon98 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    จองครับ ไว้โอนแล้วsmsแจ้งที่อยู่

6. mpnnop

mpnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเงิน

เหรียญพระพุทธชินราชเนื้อเงินมีบ้างไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  7. บุษบรรณ

ขอเลขที่พัสดุด้วยนะคะ

8. เต้อ๋อง8

แจ้งให้ทราบทางpm แล้วครับ จัดส่งให้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ โอกาสหน้า คงได้รับใช้ใหม่นะครับ

9. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองหรียญพระพุทธชินราช 3 เหรียญครับ

10. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

11. บุษบรรณ

ได้รับพระแล้วค่ะขอบคุณมากค่ะ. แต่ไม่ได้ส่งห่วงเหรียญมาให้อ่ะน้อง

12. เต้อ๋อง8

รายการหลวงปู่หมุน มาใหม่ล่าสุดครับ

รายการหลวงปู่หมุน มาใหม่ล่าสุดครับ ตั้งแต่
    หน้า12เป็นต้นไปนะครับ

13. เต้อ๋อง8

พระกริ่ง สัมฤทธิ์ผล เนื้อทองทิพย์

พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล เนื้อทองทิพย์ผิวทอง[FONT=&quot] วัดป่าหนองหล่ม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี [/FONT]
    [FONT=&quot]รุ่น"เสาร์ 5 มหาเศรษฐี[/FONT]
    [FONT=&quot]" เสกเดี่ยวไตรมาส พ.ศ. 2543 [/FONT][FONT=&quot], [/FONT]
    [FONT=&quot]5 พิธีใหญ่ และ 2 พิธีไหว้ครู โค๊ตในพิมพ์ และตอกโค๊ต"มะ"[/FONT]

[FONT=&quot]ยอดพระอริยะสงฆ์เถราจารย์ 5แผ่นดิน ผู้สืบวิชาสายสมเด็จลุนผู้โด่งดังก้องแดนประเทศลาว และอีสาน ล.ป.หมุน ท่านเป็นพระเถระผู้มีวาจาสิทธิ์ และแก่กล้ากสิณ-กรรมฐาน แตกฉานในวิทยา-อาคมต่างๆ พระกริ่งรุ่นนี้จัดพิธีปลุกเสกเสาร์ 5 ซึ่งเป็นวันแข็ง โบราณจารย์ท่านว่าปลุกเสกในวันนี้แล้ว วัตถุมงคลจะไม่มีวันเสื่อม โดยจัดพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดป่าหนองหล่ม ในวันพิธีพุทธาภิเษกนั้นในเวลา 02.30 น.ของวันพิธีพุทธาภิเษกเสาร์ ๕ ล.ป.สรวง เทวดาเล่นดิน พระเกจิอาจารย์ผู้อยู่เหนือกาลเวลา เทพเจ้าแห่งบ้านละลม อ.ขุนขันธ์ จ.ศรีษะเกษ ได้มาถึงวัดป่าหนองหล่ม ท่านได้กำหนดจิตปลุกเสกเดียวก่อนเป็นปฐม แล้วท่านก็ได้กลับไปในเวลา 04.30โดยประมาณ เป็นที่ปลาบปลื้มแก่ผู้ที่อยู่ร่วมอยู่ในพิธีในขณะนั้น จากนั้นเมื่อถึงเวลาฤกษ์พิธีพุทธาภิเษก ล.ป.หมุน ก็ได้จุดเทียนชัยมงคลนำฤกษ์ และได้เริ่มกำหนดจิตอธิฐานปลุกเสก [/FONT]
    [FONT=&quot]โดยในพิธีนี้ได้มีพระเกจิอาจารย์ร่วมในพิธีพุทธาภิเษก ทั้งสิ้น 4 ท่านโดยได้ประจำทิศทั้ง4ทิศ อันประกอบด้วย[/FONT]
    [FONT=&quot]- ล.ป.หมุน วัดบ้านจาน โดยขณะนั้นท่านได้จำพรรษาอยู่ที่วัดป่าหนองหล่ม[/FONT]
    [FONT=&quot]- ล.ป.ละมัย สำนักสวนสมุนไพร จ.เพชรบูรณ์ ผู้สำเร็จวิชาปรอท และโด่งดังมาก ในวิชาสมุนไพรและวิชาปรอท[/FONT]
    [FONT=&quot]- ล.ป.กอง วัดสระมณฑล จ.อยุธยา พระเกจิผู้แตกฉานและสืบทอดวิชาทำตะกรุดและวัตถุมงคลต่างๆสายวิชา วัดประดู่ในทรงธรรม สำนักตักศิลา แห่งเมืองเก่าอยุธยา[/FONT]
    [FONT=&quot]- ล.พ.สมจิตร วัดบ้านด่าน ศิษย์เอก ล.พ.เอีย วัดบ้านด่าน เทพเจ้าแห่งเมืองหน่อไม้ไผ่ตง ผู้สืบทอดวิทยาอาคมทุกๆ ด้านจากล.พ.เอีย จนหมดไส้หมดพุง[/FONT]

สุดยอดพระกริ่งที่ปลุกเศกหลายพิธีมากๆครับ ของดีราคาเบาๆที่ไม่ควรมองข้ามครับ

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 3,300บาทเท่านั้นครับ

รับทราบการจองคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chat_002<!-- google_ad_section_end -->ครับ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  14. เต้อ๋อง8

สุดยอดพระปิดตาที่ เป็นที่นิยมของหลวงปู่ครับ

พระปิดตา ไตรมาส รวยทันใจ
    เนื้อผงเหล็กน้ำพี้ ผสมผงกสินหลวงปู่สรวง ฝังชนวนพระแก้วครับ ตอก2โค๊ต

ปลุกเศกพิธีรวยทันใจและอีกหลายพิธีครับ
    สุดยอดพระปิดตาที่มากด้วยประสบการณ์สุดๆครับ ประสบการณ์เด่นทางด้านเมตตาจริงๆครับ

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 8,500บาท

ครับองค์นี้สวยแชมป์ เนื้อพระเก่า มีชนวนพระแก้ว
    แยอะๆครับ
    รับทราบการจองพี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->hamwin<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6173677", true); </SCRIPT> ครับ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  15. hamwin

hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้แม่เหล็กดูด ติดไหมครับ ถ้าติด ขอ จอง คับ

16. chat_002

chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอจองพระกริ่งหนึ่งองค์ครับ เมล์รายละเอียดมาได้ที่
    chatchai.9859@gmail.com

17. เต้อ๋อง8

เหรียญพระพุทธชินราชญสส หลวงปู่หมุน ร่วมปลุกเสก

เหรียญพระพุทธชินราช ญสส. สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก มีพระเมตตาคุณประทานพระอนุญาตให้จัดสร้าง สิ่งมงคลสักการะพระพุทธชินราช พระนามย่อ ญสส. เนื้ออัลปาก้า ตอกโค๊ด เหรียญงดงามมาก ด้านหน้าเป็นรูปพระพุทธชินราช นูนสูง มีเทวดาโปรยดอกมณฑาสวรรค์ ด้านหลังเป็นยันต์อกเลาศักดิ์สิทธิ์ จารึกพระนามย่อ ญสส. และคาถาหัวใจอริยสัจสี่ ( ทุ - สะ - นิ - มะ ) อันหมายถึง ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ความจริงอันประเสริฐ 4 ประการ ที่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสรู้

พิธีมหาพุทธาภิเษก-สมโภชน์ ครั้งยิ่งใหญ่ของเมืองพิษณุโลก ในรอบปี พ.ศ.2543 ณ วิหารพระพุทธชินราช เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2543 พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิวิทยาคุณทั่วประเทศ นั่งบริกรรมปลุกเสก 4 ผลัดๆ ละ 21 รูป รวม 84 รูป นานถึง 12 ชั่วโมง พิธีกรรมเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ตามหลักโบราณจารย์
    หนึ่งในนั้นมีหลวงปู่หมุน จิตสีโลแห่งวัดบ้านจาน
    และเกจิดังมากมายร่วมพิธีปลุกเศกอย่างเข้มขลัง
    รายนามพระคณาจารย์ 84รูปที่ร่วมอธิษฐานจิต อาทิ
    1.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    2.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    3.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม
    4.หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย
    5.หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
    6.หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม
    7.หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    8.สมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม
    9.หลวงปู่หลวง วัดป่าสำราญนิวาส
    10.หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ
    11.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ
    12.หลวงปู่ท่อน วัดศรีอภัยวัน
    13.หลวงพ่อหวล วัดพุทไธสวรรค์
    14.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    15.หลวงพ่อเก๋ วัดปากน้ำ
    16.หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
    17.หลวงพ่อกลั่น วัดเขาอ้อ
    18.หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
    19.หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญบรรพตคีรี
    20.พระมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ
    21.หลวงปู่ธีร์ วัดมิ่งเมือง
    22.หลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงฆ์เม้าสุขา
    23.หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส
    24.หลวงพ่อเขียว วัดระเว
    25.หลวงพ่อพรหม วัดบ้านสวน
    26.หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม
    27.เจ้าคุณจวบ วัดระฆังโฆสิตาราม
    28.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า
    29.เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร
    30.หลวงพ่อสมพงษื วัดใหม่ปิ่นเกลียว
    31.หลวงพ่อเฉิลม วัดพระญาติการาม
    32.หลวงพ่อพูลทรัพ์ วัดอ่างศิลา
    33.หลวงพ่อลมูล วัดเสด็จ
    34.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    35.หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส
    39.ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล เป็นต้น

พิธียิ่งใหญ่ครั้งประวัติศาสตร์ของพิษณุโลกครับ
    อัดแน่นด้วยพุทธคุณแรงสุดๆครับ เกจิชื่อดังทั่วประเทศในครั้งนั้น ร่วมมาปลุกเศกมากมาย หนึ่งในนั้นมี หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    แห่งวัดบ้านจาน ด้วยครับ

เก็บรักษาอย่างดีผิวเหรียญสวยๆ เดิมๆเลยครับ
    เริ่มหายากแล้วครับ รับประกันสวยทุกเหรียญครับ นานๆเจอทีหลายเหรียญครับ แล้วราคาไม่แพง
    แบ่งให้ทุกท่านได้เช่าบูชาเป็นสิริมงคลโดยเฉพาะครับ

มีทั้งหมด7 เหรียญเท่านั้น

ราคาแบ่งบูชาเหรียญละ 350 เท่านั้น

อยู่ในซีลเดิมๆ
    ราคาเบาๆแค่นี้ มีไม่บ่อยครับ
    มวลสารและพิธีสุดยอดมากๆ

จัดส่งEMSฟรีทั่วประเทศ ท่านใดสนใจแจ้งการจองได้เลยครับรับประกันสวยทุกเหรียญครับ เก็บไว้ตั้งแต่ปี2543

สุดยอดวัตถุมงคลที่พิธียิ่งใหญ่
    รวมรวมเกจิผู้เรืองวิชา มาปลุกเศกฝากไว้ในแผ่นดินครับหนึ่งในนั้น คือ
    หลวงปู่หมุน ฐิตสีโลครับ<!-- google_ad_section_end -->

มีทั้งหมด7 เหรียญเท่านั้น
    ราคาแบ่งบูชาเหรียญละ 350 เท่านั้น

18. เต้อ๋อง8

เหรียญ รุ่นแรกหลวงปู่หมุน หลังหนุมานเชิญธง

หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน (((รุ่นแรก))) หลังหนุมานเชิญธง เนื้อทองแดง สภาพสวยส้มๆ
    เป็นรุ่นเดียวที่หลวงปู่ได้
    เป่าคาถาบรรจุมนต์พระกาฬสะท้อนกลับ ยันต์ด้านหลังเหรียญเป็นยันต์หนุมานเชิญธง พุทธคุณดีเด่น คือ "แพ้ไม่เป็น"

ซึ่งมีคำพูดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ว่า "ผู้ใดคิดร้ายผลร้ายนั้นย่อมสะท้อนกลับหรือเพียงคิดเป็นศัตรู คนคิดก็แย่"

เหรียญนี้แบ่งให้ บูชา3,500บาท

ผิวไฟแดงๆจมูกโด่งๆ
    พร้อมเลี่ยมไว้ให้แล้วครับ เหรียญจริงสวยกว่าในรูปครับ อีก1 วัตถุมงคลที่เป็นที่นิยมครับ คุณwnจองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  19. เต้อ๋อง8

รายละเอียด

สนใจวัตถุมงคลรายการใหน ติดต่อสอบถาม
    โทร 086-1928592

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก
    เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

รับประกันความพอใจเมื่อได้รับวัตถุมงคล
    รับประกันวัตถุมงคลที่ลงให้บูชา เป็นของแท้ๆ ทุกชิ้นครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011

ขอจอง 5 เหรียญครับ
    ค่าส่งเท่าไรครับ