เหรียญมนต์พระกาฬ ประสบการณ์มากมาย มาแล้ว หลวงปู่สิมพะลี วัดป่าวิชัยรวมมิตร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supako, 23 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supako

supako เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปรายการวัตถุมงคล

หลวงปู่สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร จ.เลย
    1.ขุนแผนทรงยศแร่ล้วน 1000 บาท
    2.ขุนแผนทรงยศแร่ผสมว่านมหาเสน่ห์ 500 บาท
    3.ขุนแผนทรงยศหลังอิ่นคู่ 5000 บาท
    4.ลูกอมแร่เพิ่งพลังกายล้วน 500 บาท
    5.ล็อกเก็ต หลังรากราคะ ตะกรุดอุดแร่เพิ่มพลังกาย 500 บาท
    6.ดวงตากายสิทธิ์อุดแร่เพิ่งพลังกายว่านมหาเมตตา 300 บาท
    7.ตะกรุดราชาโชค อุดแร่เพิ่มพลังกาย พอกผงมหาเสน่ห์ 500 บาท
    8.ปิรามิดอมตะธรรม รุ่น 2 อุดผงมหาเสน่ห์ 1000 บาท(ปีใหม่)
    9.เหรียญหลังเต่ามหาโภคทรัพย์ อุดแร่เพิ่มพลังกายทองแดงทาทอง(กรรมการ) 1000 บาท
    10.ปิดตาแร่น้ำพี้อุดแร่เพิ่มพลังกาย 300 บาท

หลวงพ่ออดิเทพ วัดพรมเหนือ จ.ชันภูมิ
    1.ขุนแผนพรายกุมารเจ้าป่า(กรรมการพิเศษ)แถมแร่เพิ่มพลังกาย,น้ำมัน,ว่านมหาหลง สร้าง 999 ชุด บูชา 500 บาท
    2.ขุนแผนพรายกุมารเจ้าป่า แถมว่านมหาหลง บูชา 200 บาท
    3.น้ำมันเมตตาพญาเต่าเรือน แช่ดอกว่านสาวหลงแถมว่านมหาหลง บูชา 500 บาท
    4.สีผึ้งกล่อมนางนอน แถมว่านมหาหลง บูชา 200 บาท

พระอาจารย์เก่ง วัดเขาถ้ำพระ สุราษฏร์ธานี
    1.เหรียญพุทธภูมิ ทองแดง 1500 บาท
    2.พระกริ่งเพชรพญาธร ทองแดง 2000 บาท
    3.น้ำมันกอดเสา บูชา 500 บาท

ค่าส่ง ครั้งละ 50 บาท
    ร่วมทำบุญ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 0250065513
    ชื่อ supakorn wongkh...
    โทร 0855519521,0847739425

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2015
  2. supako

เลขที่ใบส่งของ

คุณ เตือนตา EN306781056TH
    คุณ เขียน EN306781073TH
    คุณ อนันตชัย EN306781060TH

3. รตน

รตน สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2015
    บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่สิมพะลี

ดวงตากายสิทธิ์ + ตระกรุดราชาโชค + ปิดตาแร่น้ำพี้ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2015
  4. supako

รับทราครับ
    ขอ ชื่อที่อยู่ด้วยครับ

5. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    1.ล็อกเก็ตฉากเขียวหลังอุดแร่เพิ่มพลังกายรากราคะ บูชา 500 บาท
    2.ดวงตากายสิทธิ์อุดแร่เพิ่มพลังกาย บูชา 300 บาท
    3.ตะกรุดราชาโชคมหาเสน่ห์อุดแร่เพิ่มพลังกาย พอกว่านมหาหลง บูชา 500 บาท
    ขอจองครับ

6. รตน

รตน สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2015
    ส่ง ธานินทร์ สุวรรณคง
    201ม.3 ต.สนามคลี อ.เมือง
    จ.สุพรรณบุรี 72230 ครับ

7. supako

รับทราบการจองครับ

8. supako

รับทราบครับ

9. supako

เมื่อวาน (3 ธันวาคม 2558) ได้แวะไปกราบหลวงพ่ออดิเทพ วัดบ้านพรมเหนือ
    หลวงพ่ออดิเทพ ขอทราบประวัติท่านเพิ่ม
    ท่านเล่าว่า เกิดมาได้ หก เดือนก็เดินเล่นได้แล้ว เห็นโยมพ่อท่านมีวิชาดีเยอะ เช่น กัดแก้ว กัดมีดและอีกสารพัด ท่านเลยเกิดความสนใจในด้านวิชามาตั้งแต่ก่อนบวชโยมพ่อถ่ายทดให้หลายอย่างมีตำราเก่าๆไว้ศึกษา และปฏิบัติถือขาวอยู่ช่วงหนึ่ง(ช่วงนี้ก็ออกธุดงค์กับคณะพระสงฆ์ตลอด) จนมีโอกาสได้บวชและถือธุดงค์เป็นหลักไปมาทั่ว เหนือ กลาง ใต้ พม่า ลาว เวียดนาม มีช่วงหนึ่งธุดงค์ไปแถบริมแม่น้ำโขง ได้พบเจอหลวงปู่ใหญ่(สูงใหญ่ มีบาตรใหญ่เด็กเล็กๆเข้าไปนั่งได้เลย) อยู่กับท่านหลายวัน หลวงปู่ใหญ่บอกท่านว่าจะไปบิณฑบาตรที่กรุงเทพเอาอาหารที่กรุงเทพมาให้หลวงพ่อฉันฑ์ แล้วหลวงปู่ก็บอกให้หลวงพ่อไปกวาดใบไม้ ช่วงเวลาแว๊บเดียว ท่านหันไปก็ไม่เห็นหลวงปู่ใหญ่แล้ว แล้วหลวงพ่อท่านก็งงเลยกวาดใบไม้ต่อไป แต่พอเวลาแป๊ปเดียว หลวงปู่ใหญ่ก็กลับมาพร้อมกับอาหารที่บิณฑบาตรมาได้ ดูประเภทของอาหารแล้วก็น่าจะมาจากกรุงเทพแน่นอน หลวงพ่อท่านบอกว่าเวลาจะไปหาหลวงปู่ใหญ่ท่านจะไม่เจอ แต่เมื่อหลวงปู่ใหญ่ท่านจะมาหายังงัยก็ได้เจอ หลวงปู่ใหญ่ท่านบอกว่า ลูกศิษย์ ก่อนหลวงพ่ออดิเทพ มีชื่อ ว่า พระจรัญ (หลวงพ่อจรัญ) แต่หลวงพ่ออดิเทพท่านก็บอกว่า ไม่เคยไปหาหลวงพ่อจรัญเหมือนกัน ผมถามหลวงปู่ใหญ่สอนอะไร ท่านบอกว่า ให้พิจารณา เกศา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ เป็นหลัก
    ช่วงที่อยู่กับหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านบอกว่า ได้พบหลวงปู่น้อย แถวจังหวัดมุกดาหาร อายุ 200 กว่าปี ลพ.ท่านได้รับการชี้แนะหลายๆอย่าง และหลวงปู่น้อยบอกว่า ถ้าอยากอยู่ได้นานๆ ต้องทำให้กระดูกแข็งแรง อยู่ตลอด และเมื่อรู้สึกว่า ใกล้จะตายให้ อธิษฐานขออยู่ต่อ เพื่ออะไรด้วยนะ (อย่างหลวงปู่สิมพะลี กระดูกท่านแข็งแรงมาก เดินก็เร็ว เวลาเจ็บไข้ท่านจะขออธิษฐานต่อพ่อพระพุทธว่า ลูกขออยู่ต่อขอให้ช่วยลูกหลานบำรุงพระศาสนาสืบต่อไป หลวงปู่สิมพะลี ท่านจึงอยู่มาได้ขนาดนี้)
    ช่วงที่ท่านเจอหลวงปู่ใหญ่ใหม่ๆ ท่านถามหลวงปู่ใหญ่ว่า มาอยู่ตั้งแต่เมื่อไหร่ ท่านตอบ ตั้งแต่ยังไม่มีกรุงเทพ
    หลวงพ่อถามต่อ เอ้าแล้วหลวงปู่พอรู้จักหลวงพ่ออะไรบ้างหลวงปู่ใหญ่ก็ถามกลับแล้วเราละรู้จักใครบ้าง หลวงพ่อบอกไป หลวงปู่ศุข หลวงปู่ใหญ่บอก นั่นก็ลูกศิษย์
    เวลาจำพรรษา หลวงปู่ใหญ่จะไปจำที่ รอยไม้แตก ชายแม่น้ำโขง(หลวงพ่อบอก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าอยู่ที่ไหน)
    ส่วนการเพ่งกสิณ หลวงพ่อบอก ได้ฝึกมาจากแม่ชี(ช่วงยังไม่บวช ถือขาวก่อนบวช) แม่ชีพิมพา วัดกำแพง บางจาก พอบวชก็นำมาฝึก สามารถระลึกชาติได้ร้อยชาติ ส่วนตาทิพย์ท่านบอกได้มาอย่างนี้ตั้งแต่เด็กแล้ว เพียงมาฝึกกสิน เพิ่มก็เห็นแจ่มชัดไปหมดแต่ก็ไม่บอกใคร
    ช่วงถือขาว อยู่ก็ไปหาหลายหลวงปู่เหมือนกัน เช่น หลวงปู่ฝั้น อาจาโร(หลวงปู่ฝั้นบอกพระลูกวัดว่า พวกเองถ้ามีพลังจิตมากเท่าไอ้หนุ่มนี้ก็ดีสิ หลวงปู่หมายถึงหลวงพ่ออดิเทพ ช่วงนั้นถือขาวยังไม่บวช)
    ถามท่านว่า พอมีวิชาที่ทำพระเครื่องแล้วมีโชคมีลาภตลอดไหมหลวงพ่อ ท่านบอก มีนะแต่ต้องไปเปิดตำราเก่าของพ่อก่อนนะ วิชาวายุภักษ์ก็ได้อยู่ ถ้าจะพิสูจน์ว่า ได้วิชานี้ให้ไปหาช้างถ้าช้างมันหนีแสดงว่ามีวิชา เพราะวายุภักษ์ตัวใหญ่กินช้างได้
    ท่านบอกวิชาที่ ดักเงินนะมี เรียกว่า วิชาตาข่ายฟ้าดักทรัพย์ หรือเรียกว่า แหดักทรัพย์...(ท่านบอกไปทำมานะจะเสกให้)

10. supako

คุณ ธานินทร์ EP065394284TH
    คุณ เวชกร EP065394298TH

11. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างวัดกับ ลพ อดิเทพ แล้ว ไปคัดสวยๆ ตามศูนย์เก็บไว้ 6 องค์
    พอดีเจอ ล็อกเก็ตหลังอิ่นฉากเขียว 1 องค์ ชอบเลย ทั้งที่ไม่อยากเช่ามาก่อน
    ตอนนี้จัดแขวนรวมกะปิดตาแร่ล้วน แร่น้ำพี้ เหรียญมหาโภคทรัพย์ และขุนแผน ลพ อดิเทพ เงินเข้ามาเรื่อยๆ ดีค่ะ

12. supako

สาธุๆๆๆ มีของแถมจัดให้นะครับ สำกรับประสบการณ์ดีๆ

คุณ กรชาล EP412335775TH
    คุณ วินัย EP412335784TH
    คุณ วันเฉลิม EP412335815TH

13. supako

วันนี้ลองเหลี่ยมขุนแผนพรายเจ้าป่า กับใบว่านมหาหลง ใส่เข้าบ้าน
    ปรากฏว่า มียายสองคนเข้ามาหน้าบ้านถามว่าสมุนไพรมีไหม(ทั้งๆที่เป็นเกือบสี่เดือนไม่เคยมาถาม)
    พอสักพักมีลูกค้าผู้หญิงโทรมาบูชาพระ สองสามรายมีแต่ผู้หญิงทั้งนั้นเลยครับ
    เมื่อคืนลองใส่นั่งสมาธิ และใส่นอนแล้วครับ
    ผมว่า
    ตั้งแต่ใส่พระเครื่องมายังไม่เคยเจออย่างนี้แน่นอนครับใส่เดี่ยวๆนะครับ ผมเหลี่ยมไม่ใส่น้ำมันไม่ใส่แร่ครับ
    ใจมันเบา ร่างกายมันเบา มากๆ เวลานั่งสมาธิจิตมันจะหลุดบ่อยมากๆครับ เหมือนจะลอยๆๆยังงัยไม่รู้ครับ
    พอนอน ก็เหมือนว่า ร่างกายเราไม่หนักมันเบาๆสบายๆ ใส่แล้วสบายทั้งใจสบายตั้งกาย ผมว่าน่าจะมาจากวิชา พรหมวิเศษแน่เลยครับ เพราะหลวงพ่อท่านจะบอกวิชานี้จะทำให้เราตัวเบาๆเวลาเจอของกระแทกหนักๆจะทำให้ตัวเราเบาๆลอยไปโดยไม่มีอันตรายใดๆ และอีกอย่างผมว่า น่าจะรักษาโรคเวรโรคกรรมบางอย่างได้นะครับ ต้องลองใส่ไปดูหลายๆวันดูครับ ...
    แต่ที่แน่ๆ ก่อนนอนคนข้างๆบอกว่า มีหมอนข้างเป็นเมียหรือ ทำไหมไม่มากอดเมีย.....

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2015
  14. supako

เลขที่ใบส่งของครับ

คุณ เตือนตา(ของแถม) EP291163576TH
    คุณ เอกอนันต์ EP291163797TH
    คุณ ฉลองชัย EP291163806TH
    คุณ ภูมิพัฒน์ EP291163783TH
    คุณ ธรรมนูญ EP291163752TH

15. supako

คืนนี้ คืนที่สองแล้วครับใส่นั่งสมาธิ นั่งได้นานมากๆ ไม่อยากออกจากสมาธิเลยครับ
    ใส่นอนมาสองวัน ตื่นเช้ามาถามคนข้างๆ มีนอนกรนเหมือนก่อนไหม เธอบอก เออสองวันแล้วไม่มีเสียงกรน นอนหลับลึกจริง ยังตัวเบาสบายๆๆ เหมือนเดิมครับ อารมฌ์เยือกเย็นสงบมากๆ สงสัยจะขาดไม่ได้แล้วละครับ มีช่วงหนึ่งลองเอาขุนแผนพรายกัญญามาใส่ร่วม เริ่มจะหงุดหงิด ขึ้นมาอีกหน่อยะเลยถอดพรายกัญญาออก เหลือขุนแผนพรายเจ้าป่า องค์เดียว เดี่ยวๆเลยครับ ตื่นมาอาการปวดเมื่อยไม่ค่อยมี แต่จะต่างจากการใส่แร่เพิ่มพลังกายอยู่บ้างเรื่องความสดชื่นเมื่อตื่นขึ้นมาครับแต่นอนหลับฝัน ไม่กรน นั่งสมาธิไม่มีวอกแวก เบาๆสบายๆ นั่งนานได้เท่าที่อยากจะนั่งครับ

ส่วนช่วงกลางวัน มีทดลองแขวนเดียวเดี่ยวๆ
    ออกมา ทำกัวชา หน้าที่สาขารังสิต เอารถเข้าจอดที่จอด แต่ติดถนนเกินไปผมต้องลงไปดูว่าจอดได้ที่ไหม พอเดินลงไปดูก็มีป้าคนหนึ่งเดินมาบอกว่าถอยหลังเข้ามาดีกว่าค่ะ พอสักพัก หมอที่ทำกัวชา(ผู้หญิงกลางคน)เดินออกมาดูด้วย และทั้งป้าและหมอก็มาช่วยกันบอกให้ช่วยจอดรถรวมกับผมก็สามคน
    หลังจากจอดรถเสร็จก็เข้ามาในร้าน ที่นี้หมอมีสองคน(หญิงสาววัยรุ่นกับสาวปานกลาง)มาถามผม พี่ทำหน้าด้วยไหม บอกว่า ทำครับ
    ที่นี้ก็บอกไปที่เตียง หมอสองคนแย่งกันอยากจะทำให้ผม ตรงลงหมอสาววัยรุ่นได้ทำให้.. เสร็จแล้วละจะเดินทางกลับละ..ไปหาอะไรกินดีกว่าครับ พอถึงร้านอาหารสาวๆเด็กเสริฟก็แย่งกันเข้ามาบริการอีก..

16. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่ออดิเทพ วัดพรมเหนือ จ.ชันภูมิ
    1.ขุนแผนพรายกุมารเจ้าป่า(กรรมการพิเศษ)แถมแร่เพิ่มพลังกาย,น้ำมัน,ว่านมหาหลง สร้าง 999 ชุด บูชา 500 บาท

จองรายการนี้ 1 ชุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2015
  17. ken50

ken50 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011

รับ 1 ชุด โอนให้แล้ว แจ้งรายละเอียดทาง PM แล้ว

18. supako

รับทราบการจองและการโอนครับ

19. supako

คุณ ปริญ EP291164109TH
    คุณ วรพล EP291164143TH
    คุณ นันทปภัสส์ EP291164157TH

20. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดใน PM ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้