เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009

อูย......หลวงพ่อทรงท่านไปแอ่วเหนือเยอะเลยนะเนี่ย ในถาดอีกกกก.....ว๊าวววววว:cool::cool::cool:

สวยงามครับพี่ส้มฟัก

2. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ
    วันนี้ขอมาเล่าประสบการณ์ เห็นศาลาเหรียญบิน เงียบๆ
    เริ่มต้นที่ผมเป็นนักเรียน ม.6 ไม่มีรายได้ รายได้ส่วนใหญ่ได้มาจากการอดออม ค่าขนม และเงินประจำเดือนทุกเดือนเงินส่วนใหญ่ที่ออมได้เพื่อใช้จ่ายไม่ว่าจะเป็นค่าอินเตอร์เน็ตฯลฯ
    แต่ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมมีปัญหาเรื่องการเงิน ผมเวลาจะใช้เงินจะคำนวนเงินล่วงหน้า พร้อมประเมินรายการที่ต้องใช้ ผมประเมินในช่วงอาทิตย์นั้นว่า จะต้องขาดดุล(ช๊อด)เพราะว่า อินเตอร์เน็ตจะต้องโดนตัดเพราะ ค้างเขามา 2เดือน ต้องเอาเงินยอดใช้จ่ายในเดือนนี้ จ่ายออกไป 1200 (เยอะนะครับ กว่าจะเก็บได้) ทำให้ยังไม่ถึงกลางเดือนผมมีเงินใช้ไม่ถึง 500 บาท และต้องออกนอกบ้านทุกวันเพื่อเดินทางไปเรียน (กวดวิชา) แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆแต่ผมไม่กังวลเรื่องเงินสักนิดครับ ถ้าท่านอ่านจบจะรู้ว่าทำไม ผมไม่กังวล ? เมื่อเป็นอย่างนี้มีทางเดียว (เพราะว่าจะขอแม่ก็คงไม่ได้ ท่านให้มาพอดี จะเอาเงินเก็บมาใช้ ก็ใช่ที่ )
    ผมก็ต้องอธิฐานขอให้หลวงพ่อทรงช่วย คำอธิฐานไปทาง ขอให้ได้เงินมาจำนวนพอดีกับที่ต้องใช้จ่ายภายในเดือนนี้ และไม่กี่วันต่อมาผมได้เงินจำนวนหนึ่งซึ่งพอที่จะใช้ไปจนหมดเดือน พอดีกับรายจ่าย(เรื่องนี้มีพยาน ถ้าพยานที่ชื่อพี่เมืองสมุทร ยังจำได้ ผมยังบ่น(ในเอ็มเอสเอ็น)กับพี่เขาอยู่เลยว่า ผมมีปัญหา แต่ผมไม่เคลียดไม่กังวล...แหะๆ) เพราะผมจะประสบปัญหาช๊อดเงินอยู่บ่อยๆ(หลายครั้ง) และหลวงพ่อท่านก็ช่วยผมทุกครั้งครับ..

ก่อนจะจบเรื่องทุกๆครั้ง เมื่อเวลาทำบุญ หรือทำอะไรที่ผมมีความอิ่มเอิบใจไปด้วยความยินดี สบายใจที่ได้ช่วยเหลือ เล็กๆน้อยๆ หรือแม้แต่สวดมนต์ผมมักจะไม่ลืมอุทิศบุญให้กับพระในดวงใน6องค์ หนึ่งในนั้นคือพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง ฉฉทฺโสภี ที่คอยช่วยเหลือลูกหลานคนนี้มาทุกๆครั้งที่พบเจอปัญหาไม่ว่าจะน้อยหรือใหญ่ สักเพีัยงใด

ขอบคุณครับหลวงพ่อ

3. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณครับผม[​IMG]

เสียดายว่าพระผงรูปเหมือน ไม่อยู่จนปลวกขึ้น [​IMG]

ถ้าหลวงพ่อท่านครองขันธ์อยู่ถึงวันนี้ล่ะก็ ท่านคงช่วยลูกหลานได้อีกเยอะ โปรดผู้เดือดร้อนได้อีกมาก

4. ส้มฟัก

ด้วยความยินดีครับผม [​IMG]

ก็เรื่องเดิมๆครับผม ผมก้ได้ความรู้จากพี่ๆในนี้ ผมเอามาเล่าให้ฟังอีกที

แขวนดีนะครับผม เก่าดีด้วย ดูง่ายด้วย ของวัดแน่นอน

หลวงพ่อทรงเสกให้แน่นอน อย่างอื่นก็สบายครับผม เอิ้ก เอิ้ก

5. ส้มฟัก

ขอบคุณครับผม

ถึงอยู่หลังเขา หลวงพ่อท่านก็ยังเมตตามาโปรดอยู่สม่ำเสมอครับผม [​IMG][​IMG]

6. damk1966

damk1966 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปทอดกฐินที่วัดศาลาดินมาได้เงินบริจาค 588,287 บ.ขอเชิญโมทนาบุญด้วยกัน ขากลับแวะกินข้าวที่บ้านแปดแก้วไปเจอหมอรวยที่เป็นหมอทหารอายุ80กว่า แกเล่าประวัติของวัดศาลาดินว่าเมื่อประมาณ40-50ปีก่อน มีเจดีย์อยู่ข้างโบสถ์แล้วมีนกไปเจาะทำรังปรากฏว่ามีพระอยู่ในกรุ กรมศิลป์ ก็เลยมาสำรวจ มีพระบางส่วนเล็ดลอดออกมา แต่หมอรวยไม่ได้สนใจพระเครื่องเลยเพียงแต่เล่าให้ฟังว่าที่วัดมีพระกรุสมัยล.พ.ทรงอยู่

7. ส้มฟัก

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกฐินวัดศาลาดินครับผม

ส่วนเรื่องกรุพระ แหม พระเก่าบรรจุกรุ พออกมาแล้วถ้าหลวงพ่อทรงท่านอธิษฐานเพิ่มให้อีกที

แหม ไม่อยากคิด [​IMG][​IMG]

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องนี้ผมได้ยินแต่โคกเก่าๆ (พระอุโบสถ) ที่ได้ไปสร้างโบถส์ใหม่ทับไว้

ส่วนในอ่างทอง มีพระกรุวัดมอญ แต่คนล่ะวัดกัน อาจจะผิดจำเป็นอีกวัดมอญได้ไหมครับ

แต่วัดมอญน่าจะเก่าจริงๆ ไล่ๆมากับวัดคู ใกล้ๆกัน เป็นวัดมาตั้งแต่ยุคกรุงแตกครับ

9. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

10. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นสมาชิกบ้านเหรียญบินด้วยคนนะครับ..ภิรมย์ สมเกตุ 161/1 ถ.ระเบียบกิจอนุสรณ์ ต.บางคล้า อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา 24110..วันสมัครสมาชิก 17/10/2552

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีต้อนรับครับ

12. G.sis.t

เดี๋ยวนี้ เงี๊ยบ เงียบ พี่นริศ พี่เมืองสมุทร พี่พุธสุดซอย ฯลฯไม่รู้พี่ท่านไปไหน..??

13. พี เสาวภา

คนนอกเวบเข้ามาอ่านเยอะครับ

ผมร่างกายไม่ดี พอหายดีมาทำหน้าที่ต่อน่ะครับ

14. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    เรื่องซ็อตเงินใช้จ่าย ภายในฟาร์มที่ผมต้องดูแล เรื่องไม่มีเงินจ่ายให้ผู้รับเหมา เพราะขั้นตอนในการทำเบิกช้ามาก ผมเจอประจำครับ
    ขอหลวงพ่อทรงทุกที ก็ผ่านไปได้ด้วยดีทุกครั้งครับผม
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

15. G.sis.t

พี่พี รักษาสุขภาพด้วยครับ พี่

16. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

พี่นริศ กับพี่พุธ ลองจุดธูปเรียกดูครับ (deejai)

17. เมืองสมุทร

พี่ส้มฟักครับ บ้านผมปลวกชุมจริงๆๆๆๆ ครับ เอาทั้งกล่องในรูปมาฝากผมไว้ก่อนไหมครับ (deejai)

18. เมืองสมุทร

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครอง ให้พี่พีหายเร็วๆ ครับ

และขอแสดงความยินดีย้อนหลังวันเกิดอายุครบ 18 ของน้องตั้นด้วยนะครับ

(deejai)

19. BANJONG.L

BANJONG.L เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ผมอ่านหนังสือพระประวัติหลวงพ่อแล้วเลื่อมใสเลยขับรถไปกราบท่านไม่เคยไปก็อธิฐานจิตคิคถึงท่านแล้วขับรถไปก็ได้พบท่าน ตอนนั้นดูเหมือนจะไม่สบายไปพักรักษาที่บ้านหลานท่าน ผมบูชาพระนักธรรมมาให้ลูกผมแขวนก็อยากให้เรียนเก่งแขวนแล้วก็ดีขึ้นที่สำคัญตั้งใจเรียน(ใครมีลูกหาไปให้แขวนเถอะ)ผมพบท่านแล้วศรัทธา เวลาเครียดเรื่องงานหรือไม่สบายใจก็ไปกราบ ไห้ท่านรดน้ำมนต์ เป่ากระหม่อม สบายใจแล้วก็กลับ ช่วงหลังงานผมมากไม่ได้ไป รู้อีกทีก็ทราบข่าวใจหาย วันพระราชทานเพลิงก็ไปกราบท่านหลังจากวันนั้นผมไปวัดอีกครั้งแต่เงียบ ขึ้นไปบนกฎิท่านก็ไม่พบใครมองหาหลวงพี่ที่ดูแลวัตถุมงคลก็ไม่เห็นก็เลยกลับ ตอนนี้เวลาเครียดไม่รู้จะไปกราบใครช่วยแนะนำด้วยครับ

20. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    รักษาสุขภาพด้วยครับพี่พี

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย พี่ๆๆ บ้านเหรียญบินก็รักษาสุขภาพนะครับ