เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เกรดออกแล้วครับ
    [FONT=Tahoma, Arial, Helvetica]INDUSTRIAL MANAGEMENT C
    [/FONT][FONT=Tahoma, Arial, Helvetica]AUTOMATION AND MEASURING INSTRUMENT D+
    [/FONT][FONT=Tahoma, Arial, Helvetica]OPERATIONS RESEARCH C

เจ้า
    [/FONT][FONT=Tahoma, Arial, Helvetica]OPERATIONS RESEARCH โหดๆๆทำไฟนอลแทบไม่ได้แต่มิดเทอมผ่านมีน2คะแนน ได้cมาอย่างงงๆครับ
    ก่อนเกรดออกฝันว่าได้ c ด้วยอ่ะครับ เหอๆๆๆ
    [/FONT]

2. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อช่วยลูกอีกแล้ว
    กราบๆๆๆๆๆหลวงพ่อทรง แห่งวัดศาลาดินครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียนมันเครียด ...แหะๆ ตอนผมเรียนเครียดแทบตาย

จบมาได้ก็เอาแล้ว

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

55555+++++++++++++++

มีครับ พระที่เหมือนกัน ยืนยัน

เหรียญบิน เหรียญรุ่น ๒ สมเด็จปลวก รูปหล่อโบราณ เหรียญของโรงเรียน ...เหอๆ

ยืนยันว่า นายทุนไม่ได้สร้างแต่อาจจะเอาไปช่วยขาย

แต่ผมยืนยันว่าของที่ผ่านมือหลวงพ่อ จะเหมือนกันน่ะครับ เรียกว่าถ้าผ่านมือน่ะใช้ได้เหมือนๆกัน เพราะผ่าน การ QA/QC มาด้วยวาระจิตของพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วย ขบวนการเดียวกัน มากหรือน้อย แต่ผ่านการกรองด้วยวาระจิตเดียวกัน ขลังและได้ผลแน่นอนครับ

และจะว่าไป นายทุนแบบนี้มีส่วนดีน่ะครับ คือ เอาหลวงพ่อมาเผยแพร่ให้คนอื่นรู้จัก ไม่อย่างนั้น พระผู้เฒ่าคงจะอยู่แบบสงบๆ ในวัดห่างไกลตามชนบท บ้านไร่ปลายนา

และถ้าจะว่าไปพวกนายทุนแบบนี้ เขาออกเงินของเขาเอง ทำวัตถุมงคลมา แล้วยังมาแบ่ง มาขายให้วัดบ้างในราคากันเอง ดีกว่าหลวงพ่อท่านไปซื้อของโหล เอามาปลุกเสกแจกในยุคต้นๆ เช่นพระเนื้อดิน พระเนื้อน้ำมัน พระเลี่ยมปลาสติก ปลัดไม้ขนุน ฯลฯ

ดีกว่าพวก นายทุนใส้แห้ง มาเอาเงินหลวงพ่อ ไปสร้างพระออกขาย ไม่ลงทุน แต่ยังมาเบียดเบียนเงินท่านผู้เฒ่ามาจ่ายค่าช่างอีก เหมือนพวกรุ่น นะ...แตกแยก ทำรุ่นหนึ่งวุ่นไปทั้งวัด ทะเลาะกันให้มั่วไปหมด

ผมบอกตอนนั้น ไม่มีใครฟัง ว่าผมน่ะชอบของฟรี ของฟรีของหลวงพ่อก็มีแจก ดีกว่าพระองค์ล่ะเป็นพันๆสองพันอีกเพราะไม่ต้องจ่ายเงิน...เหอๆ

ซ้ำไม่พอ สร้างแล้ว พิมพ์ไปไหน โค็ดไปไหน ทำลายหรือยัง ทำลายเมื่อไหร่ แล้วอย่างไรจะเอามาเป็นข้อยุติกันล่ะจ้ะ ถ้าจะเก็บสะสมน่ะ...แหะๆ แบบของอาจจะมีมาเรื่อยๆน่ะ ซื้อเท่าไหร่ไม่ยุบน่ะ ...เหอๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  5. พี เสาวภา

คนหลงทางมีจ้ะ แม้ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อ...แหะๆ

6. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้าพียามค่ำเรื่องของ0+0ก็เลยออก00เงินเงิน

7. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับ คุณอาพี นอกจากคุณอาพีจะมีความสนิทสนมกับหลวงปู่ทรงแล้วยังมีความสนิทสนมกับหลวงปู่บุญศรีกับแม่ชีประทุม อยากจะให้คุณอาเผยแพร่ประวัติหลวงปู่บุญศรีบ้างเพราะคนรู้น้อยมาก

สวัสดีครับ

8. พี เสาวภา

อยู่ในโครงการณ์ครับ

ขอผมจบเรื่องของพระเดชพระคุณ หลวงพ่อวัดมอญก่อน น่าจะแถวปลายปี

และถ้ากระทู้ใน เวบพลังจิตไม่ล่มบ่อยๆ ผมจะเขียนเรื่องหลวงปู่บุญศรีให้พวกท่านฟังแบบหมดเปลือก ในเวบนี้ แต่ถ้ามีอาการแบบสองวัน ดี สี่วันไข้แบบนี้ อาจจะต้องพิจารณาขยับขยาย...แหะๆ

เรื่องหลวงพ่อวัดมอญ ผมเขียนมาได้สองปี เพราะมี แฟนๆตามอ่านช่วยให้กำลังใจ

ถ้าเป็นแบบเดียว มาดันเรื่องหลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ฯ จะเขียนได้ สามปีกว่าๆสบายๆ
    เพราะข้อมูลบันทึกไว้เพียบ กลัวจะว่าผมโม้เท่านั้น

และท่านจะเปลี่ยนความเชื่อเรื่องวัตถุมงคล ของแพงๆต้องดี ราคาหลักหลายพัน หลายหมื่น หลายแสนว่าดี บางทีเปนล้าน ว่า ขลังพุทธคุณ เพียบ แต่แขวนแลวเงียบฉี่ ไปเดินซอยมืดๆก็เสียวสันหลัง คุ้มตัวไม่ได้ เราต้องคุ้มพระเครื่องแทน...แหะๆ

แต่ของฟรี หาซื้อตอนนี้ก็แค่หลักสิบ ดีกว่าหลักล้านบนคอเขาซ่ะอีกน่ะครับ มีของท่านมีแต่เรื่องดีๆ ชีวิตจะรุ่งเรือง ไม่ตกต่ำ

เอาแค่นี้ก่อนน่ะครับ

และผมมาไม่ทัน คุณแม่ประทุม โชติอนันต์ ครับ แต่พวกของผมลูกศิษย์ท่านทั้งนั้น

และคุณแม่ประทุม มีความนับถือ หลวงพ่อวัดท่าซุงยิ่งชีวิต และหลวงพ่อวัดท่าซุงนี่เอง ได้แนะนำให้ท่านคุณแม่ประทุม ไปหาพระหลวงตาแก่ๆ วัดเล็กๆองค์นี้ และต่อมาคุณแม่ประทุมมีความนับถือหลวงปู่่วัดใหม่ฯเป็นอย่างมาก จะทำอะไรต้องมาปรึกษาพระหลวงตาที่ไม่มีใครแทบรู้จักองค์นี้ทุกเรื่อง เมื่อเริ่มเล่าเรื่องจะยาวมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2009
  9. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงที่เคารพครับ สวัสดีครับพี่ทุกท่าน

ช่งนี้ระวังเรื่องฝนฟ้าและสุขภาพด้วยนะครับ

10. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

ปลายปีคงมีดีหลายเด้งเลยนะครับพี่พี น้อยๆๆ 3 เด้งแน่เลยครับ

1. หนังสือประวัติหลวงพ่อทรง
    2. ต่อด้วยหลวงปู่บุญศรี
    3. วัตถุมงคลที่พี่จะแจกอีก

ผมว่าเปิดกระทู้หลวงปู่บุญศรีเมื่อใหร่ ผมว่าพระกริ่งแพโบสถ์น้ำหายากขึ้นแน่
    แม้แต่ผ้ายันต์รอยมือ-เท้าหลวงปู่ผมยังไม่ได้เลย

11. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง กลับมาแล้วครับ ไปหลายหน้าเชียว

12. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อทรงครับ

สวัสดีครับพี่ๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน

13. ต้น รามอินทรา

ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี และทุกๆท่าน เข้ามารายงานตัวครับ ขอบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองทุกท่านครับ

14. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีพี่ตอนเช้าครับ...พี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบิน
    มารายงานตัวครับ
    ....อากาศแจ่มใส ทำใจให้สบายกันครับ...ทุกๆคน...เอ้า!เริ่มได้ครับ :)

15. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

16. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ<!-- google_ad_section_end -->

ดีเหมือนกันครับ ผมเองก็อยากทราบประวัติท่านเหมือนกันครับ อิอิ:cool:

17. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่น้อง บ้านเหรียญบิน
    ตั้งแต่ได้พบบ้านเหรียญ ได้รับรู้เรื่องราวของพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    ตั้งแต่ได้บูชาวัตถุมงคลของท่าน
    มีความรู้สึกชีวิตเปลี่ยนไปในทางดีขึ้นเรื่อยๆครับ

กราบ หลวงพ่อที่เมตตาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2009
  18. พี เสาวภา

ผมจะเอาไปลงในกระทู้ แล้วขอในนายทะเบียนมาสำรวจยอดอีกครั้งน่ะครับ

19. พี เสาวภา

สวดมนต์บ่อยๆน่ะครับ

20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009

ขอบคุณมากครับพี่พี