เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กะลังอธิษฐานขอบารมีหลวงพ่อทรง ให้พบรังใหญ่ครับ
    ตีเเตกได้เเล้วจะนำมาให้ชมนะครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    โม้ซ่ะล่ะมากกว่า

จารย์หมี เมืองนนท์นี่ มันขี้โม้น่ะ

ชอบไปโม้ให้ คนอื่นฟัง ทำนองว่าเป็น หน้าห้องผม ให้คนจะเข้าใจผิด ที่ว่าความประพฤติ ของผมนี่เป็นของมันไปด้วย

เดี๋ยวผมจะย้ายมันไปอยู่ ใต้ซ่ะเลย จะได้ไปโม้ให้ คนแถวนั้นฟัง...เหอๆ

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เอาเบอร์โทรป่าวค่ะ พอดีน้ำก็พบมาเหมือนกันค่ะพี่ มีเยอะมาก ๆ เรยบูชาพี่เขามาร่วมสามสิบรายการแล้วค่ะ (พี่เขามาอ่านพลังจิตนี่แระค่ะ เลยอีเมล์มาถาม ไป ๆ มา ๆ เลยได้บูชาไปหลายรายการเลย พี่เขาอยู่ใน siamamulet ค่ะ)

4. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าไม่เเพงก็เอาครับ ผมมาทำนองเดียวกะพี่พีเเล้ว อิๆ ชอบของฟรีเเละถูก เเต่ใช้ดี

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เงินทองของหายาก ของแท้ด้วย

เล่นพระหลวงพ่อ เล่นตามแนวบ้านเหรียญบินน่ะจ้ะ มีข้อยุติ จะสบายภายหลัง

ทวนอีกที เป็นห่วงน่ะครับ คนกันเอง หนุ่มสาว ใจร้อนเหมือนไฟ อยากได้เอาเลย...เหอๆ

๑) เล่นชุดหลวงพ่อสร้างเอง ตั้งแต่เหรียญบินลงมา รุ่นสอง พระเนื้อน้ำมัน เนื้อผง ของทำที่วัดจริงๆ มีพยานหลักฐาน ยืนยัน ยังไม่ตายด้วย
    ๒) อะไรก็ได้ ที่มีรอยจาร ลายมือหลวงพ่อเท่านั้น
    ๓) อะไรก็ได้ ที่มี โค้ด ท ไม่มีหัว
    ๔) อะไรก็ได้ ที่มี โค้ด วศด
    ๕) พระเครื่อง เครื่องราง ชุดของสาธารณะประโยชน์ที่มาขอบารมีหลวงพ่อ ดูแล้วเล่นได้
    ๖) ชุดของที่ทำมาเจตนาแจกฟรีๆ ยุคนี้ของมีราคาเขาอาจจะเอามาออกตัว เอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้างก็น่าเห็นใจ แต่อย่าให้แพงมากน่ะครับ เอาเบาะๆ

นอกนั้น ให้ฟังหู ไว้หู เพราะเหตุการณ์ไม่นาน ทุกคนบอกว่า ทันหลวงพ่อแน่นอน รับกับมือหลวงพ่อ หลวงพ่อจารให้กับมือ แต่ดูแล้วไม่ใช่ ...ผมก็งงๆเหมือนกันครับ...เหอๆ

6. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ดู จำนวนผู้สนใจกระทู้บ้านเหรียญบิน และจำนวนคลิก กว่า สองแสนหก

โห....บารมีหลวงปู่ แผ่ไพศาล สาธุๆๆ

<table class="tborder" id="threadslist" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody id="threadbits_forum_127"><tr><td class="alt1" id="td_threadtitle_122347" title="">เหรียญบิน พระเครื่อง และประวัติ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (มอญ ) (37 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... [​IMG] [/RIGHT]
    </td> <td class="alt1" align="center">8,006</td> <td class="alt2" align="center">260,794</td></tr></tbody></table>

7. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    เคล็ดวิชาสุดยอดบ้านเหรียญบินครับผม:cool:

8. น้ำดี1

ขอบคุณค่ะลุงพี พี่ที่น้ำเอ่ยถึงก็อยู่ในห้องนี่แระค่ะ แต่คงไม่เหมาะถ้าน้ำจะบอกชื่อพี่เขานะค่ะ เป็นแฟนพันธ์แท้ของลุงพีคนนึงค่ะพี่คนนี้ พี่เขาบอกว่าถ้ากลัวไม่แท้ก็เอามาลงในกระทู้ลุงพีให้ทุกคนได้ดูได้ตลอดค่ะ

9. พี เสาวภา

ของแพงเอาไว้ขายเขาจ้า ไม่ใช่ไม่เล่น ...เหอๆ

ส่วนของฟรี ของถูก เอาไว้ติดตัว ดีกว่าของแพงซ่ะอีก ไม่มีใครตีหัวเอาพระ ต้องมาคุ้มครองท่านแทน

ของที่น่าติดตัว

๑) พระหลวงพ่อทวด ที่ไม่ใช่ของวัดช้างให้ ของวัดอื่น หรือของใหม่พิธีดี หรือ ของฟรีๆที่เขาแจกมา หลวงพ่อทวด ท่านมาด้วยแน่นอนครับ
    ๒) หลวงพ่อโสธร เอาแบบใหม่ๆ มีพิธี หรือ เก่าหน่อยแบบไม่แพง ของเป็นหมื่น อย่าไปซื้อมาใช้ แพงเกินเหตุ ให้เซียนเขาเล่น
    ๓) หลวงพ่อคูณ ตอนนี้กำลังขึ้น หาได้หาไว้ เหรียญล่ะ สามสิบบาท แต่ดีกว่าสมเด็จบนคอคนหลายคนซ่ะอีก
    ๔) พระ ๒๕ พศว ได้ทุกพิมพ์
    ๕) ของหลวงพ่อทรง ( เล่ามาสองปีแล้ว ...เหอๆ )
    ๖) ของหลวงพ่อเจริญ ( เล่ามาแล้ว ของวัดนี้ ....สุโค่ย )
    ๗) ของหลวงพ่อเกษม เอา พ.ศ. ลึกๆหน่อย
    ๘) พระชุดสายกรรมฐาน หลวงปู่แหวน ท่านพ่อลี หลวงปู่ผั้น หลวงพ่อจวน ...เอาพิมพ์ที่ไม่แพง แต่ถ้าแท้ นอนมาได้ คุ้มตัวได้แน่นอน
    ๙) ของหลวงพ่อ อั้บ เฉพาะกิจดีมาก ได้ผลแน่นอน คุ้มตัวได้ แต่ผมไม่กล้าเล่ามาก เขามีเจ้าที่ ผมเคยจะเอามาเล่าว่าจะช่วยหลวงพ่อสร้างวัด แต่ถูกติดเบรค เขาคงกลัวจะเอาของมาขาย เลยตัดสินใจไม่เอาแล้วครับ แต่ของท่านดีจริง
    ๑๐) ของหลวงปู่บุญศรี จะเล่าต่อไป พระของท่าน ใครที่เคยฝันถึงพระสมเด็จวัดระฆัง แล้วหาไม่ได้ แน่ะนำว่าหาของหลวงปู่บุญศรีดู อันนี้ไม่โม้ เพราะท่านเสียไปแล้ว
    ๑๑) ของฟรี ไม่ว่าได้จากวัดไหน ของฟรี ขลังเสมอ และต้องฟรีจริงๆ ไม่ได้แกล้งฟรี

เหอๆ ผมจะเล่าไปเรื่อยๆ น่ะจ้ะ

10. พี เสาวภา

เคล็ดไม่ลับครับ

11. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

ผมก็เจอแบบนี้มากกว่า ที่อยากจะเจอ(สาว)สะอีกครับพี่พี หลังๆต้องอธิฐานขอหลวงพ่อระุบุเลย ว่าไม่เอาครับหลวงพ่อ แค่เมตตาพอ แต่ถ้าจะมาหลงน่ะ ไม่เอาครับหลวงพ่อ... (ทีแรกนึกว่าเป็นคนเดียว อ้าวพี่ทั้งสามก็โดนกันด้วย 5555)

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วน้องน้ำนอนตอนไหนคะเนี่ย..ทำงานทั้งวันทั้งคืนเลย...^-^

13. น้ำดี1

ปกตินอนตีสองไปแร้วค่ะพี่ เพราะต้องนั่งจัดของส่งลูกค้าตอนเช้าค่ะ ดึก ๆ มีสมาธิในการตอบอีเมล์ดีด้วยค่ะ

14. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

กุปิกุปิ ความจริงวันนี้จนถึงวันพฤหัสผมต้องอยู่พะเยา พอดีหลานบ่สบายก็ต้องรีบกลับมาเชียงใหม่ .. พอจะมีเวลาว่าง เปิดกระทู้ปุ๊บ ต้องร้องว่า อะไรกันนี่... มีการถอน บ่ถอนตัวเกิดขึ้น แหะแหะแหะ ผมเป็นคนเหนือ แบบน้าจรัล เปิ้นบอกไว้

"ลูกข้าวนึ่งน่าเชื่อ คนเหนือผิวขาวขาว
    บ่หาเรื่องเป็นข่าว บ่าวสาวละอ่อนหนุ่มแก่
    เกี๊ยดก่อู้หนักหนัก ฮักก่ฮักแต้แต้
    บ่ซุ่นบ่สนบ่แส่ แต่แน่แน่กิ๋นข้าวเหนียวนึ่ง...."

ผมก็คงสถานะเดิมครับ สมัครไว้อย่างไรก็เป็นเช่นนั้น เพียงแต่รู้ว่าในใจผมเคารพหลวงพ่อทรงไม่น้อยกว่าทุกคนน่ะครับ ส่วนของที่พี่พีจะมอบให้ล้วนแต่วาสนา ให้มาก ผมก็รับมาก แล้วก็ขอบคุณมาก หากให้น้อย ผมก็รับน้อยแล้วก็ขอบคุณมากไม่น้อยไปกว่ากันเลย ของฟรีจากพี่พีล้วนเป็นสุดปรารถนาของผมครับ แหะแหะ แหะ

ข้างหน้าคือขาประจำที่ชอบเสพของฟรีเป็นชีวิต 555555+ ส่วนข้างหลังสุดคือหมายเลขกระทู้ที่มีคนแจ้งขอยกเลิกการสมัคร เท่าที่นับคร่าวๆ ขอถอยไป 6 สรุปว่าที่เหลือในตาราง 49 คน .... พี่พีจะให้ผมลบรายชื่อผู้ที่ถอนออกจากตารางเลยไหมครับ มีอันดับที่ 54 เปิ้นบ่แจ้งอะไรเลย พี่พีจะให้ผมทำอย่างไร (ในครั้งก่อนมีกรณีที่ผู้ได้รับรางวัลขอปกปิด ชื่อ-ที่อยู่ เพราะเป็นทหารครับ)

15. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    :'(ขอร่วมลงชื่อ ฉลอง 400 หน้าด้วยคนครับ
    แหะๆมาช้าไปหน่อย 401 เลย....คิคิ:'(

16. ลายสะลอง

แหะแหะ แหะ พี่พีครับคนไหนถอย ผมเสนอให้ยึดของในงวดก่อนเลย เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมยินดีจะเก็บรักษาไว้ให้ครับ 5555+

17. ลายสะลอง

รูปนี้ผมแต่งเป็นอาทิตย์เลยครับ ตอนนี้ก็ยังบ่ถูกใจครับ เหตุผลหลักก็เพราะส่วนที่เป็นน้ำมนต์ซึ่งมีลักษณะใสอยู่ซ้อนฉากหลัง ทำอย่างไรก็แยกออกมาจากฉากหลังบ่ได้ (แหะแหะ ผมมีฝีมือแค่หางอึ่งตัวเล็กๆ) อีกประการหนึ่งก็คือภาพนี้ถ่ายในสภาพแสงน้อยด้วย (กุปิกุปิ เป็นข้ออ้างเน้อ) (smile)

ผมแต่งไว้หลายอาทิตย์ก่อนแล้ว แต่บ่ได้เอามาลง พอดีเห็นว่าคนในบ้านเล่าความฝันว่าหลวงพ่อทรงพรมน้ำมนต์ก็เลยลดขนาดเมื่อเช้านี้เอง แล้วนำมาลงให้คนในบ้านชมครับ

18. hayate126

hayate126 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    คุณลายสะลองผม hayate126 อันดับ 54 ผมไม่แจ้งชื่อที่อยู่เพราะผมจะไปรับเองครับ เพราะถ้าส่งเป็นร้อยค่าจัดส่งเยอะครับผมเกรงใจพี่พีครับ ผมแจ้งในกระทู้ที่ผมสมัครแล้วครับแสดงว่าคุณลายสะลองไม่ได้อ่านให้ละเอียดเลย

19. ลายสะลอง

รูปเดิมแต่เพิ่มกรอบ.... เติมศรัทธาคนในบ้าน ผมรู้ว่าคนในบ้านมีศรัทธาอย่างเต็มเปี่ยม แต่ผมก็อยากจะทำอะไรแม้เพียงเล็กน้อย เพื่อคนในบ้านและคนที่ผ่านเข้ามาได้ระลึกถึงหลวงพ่อทรงครับ

20. ลายสะลอง

ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ เพราะผมเห็นพี่พีได้แจ้งไว้ว่าในแจ้งลงในกระทู้นี้เท่านั้น ก็เลยสะเพร่าไปหน่อย ต้องขอโทษที่ทำให้เสียอารมณ์ครับ