เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    เริ่มออก ทะเลอ่าวไทยกันแล้วครับ

2. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ในเรื่องผมขอจองบทเป็นหมานะครับ ผมยกสิทธิ์ให้น้องตั้นเป็นนางเอกครับ (smile)

ครูฝ่ายปกครอง(ท่านเจ้าบ้าน)มาแล้ว ขอสำรวมก่อนนะครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)

ผมว่าพวกเรามาป่วนกระทู้ป่าวนี่ แฮ่ๆ พี่พีมาแล้วครับขอให้อยู่ในความสงบ จะโดนเอ็ดป่าวนี่ กระทู้เหรียญบิน ไปอยู่กาตูนช่องเก้าแล้ว แถมมาเจอพบรักบ้านเหรียญบินอีก เวรกรรม ผมไม่เกี่ยวนะครับพี่พี พี่ก่อ กับพี่พุด เขาเริ่มเรื่อง แฮ่ๆ (รักกันจริงไหมครับ มีเรื่องโดดหนีก่อนเลยผม 5555 )

4. putsudsoi

เบ็น.....นายนี่โคตรแมนเลย ไม่เสียแรงที่เป็นเพื่อนกัน (smile)

มีอะไรเดี๋ยวพุธรับเองนะเบ็น เบ็นไปดูแลกระทู้เบ็นเถอะ ระเบิดจะไปลงที่นู่นแล้ว คิกคิกคิกคิก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  5. บัวฉัตร

บัวฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009

(f) ต้องขออภัยด้วยนะครับที่อาศัยพื้นที่กระทู้หลวงพ่อทรง ที่ผมโพสไว้เพื่อให้ชมครับเพราะเกือบทุกชิ้นล้วนได้รับมาจากมือหลวงพ่อเสียนทั้งสิ้น(หลวงพ่อท่านให้ไว้)มีเหรียญรุ่น1เพียงอย่างเดียวที่ต้องหาเอง มิได้นำมาโพสเพื่อการค้าแต่อย่างใด ผมเองไปใส่บาตรกับหลวงพ่อครั้งใดท่านก็จะเมตตาให้วัตถุมงคลที่ท่านมีอยู่ในกุฎินำมาให้ผม(เน้นย้ำว่าให้)ดังนั้นเมื่อท่านให้มาแล้วกระผมควรจะต้องเก็บรักษาไว้ครับ มิได้นำมาขายแต่อย่างใด
    แต่เห็นว่ามีคนแคลงใจว่าเบี้ยของหลวงพ่อเสียนทำไมแตกต่างกัน(แบบหนัก กับแบบเบา) กระผมจึงนำความรู้อันน้อยนิดของผมมาเล่าสู่กันฟังเพื่อให้หายแคลงใจกันน่ะครับ
    แน่นอนครับหากใครบอกว่าหลวงพ่อเสียนเข้าร่วมพิธีปลุกเศกเหรียญรุ่น1 ของหลวงพ่อทรงผมเองก็ไม่เชื่อครับ(เพราะหลวงพ่อเสียนท่านไม่เคยพูดถึงเลย)

หลวงพ่ออ่อน กระผมก็เคยได้รับใช้ท่าน เคยขับรถไปกับท่านเมื่อท่านได้รับกิจนิมนต์(หลวงพ่อท่านไม่มีรถ ไม่มีคนขับรถประจำเรียกใครได้ก็ไปกับคนนั้น)ใครได้เคยรับใช้ท่านก็จะได้แหวนจากท่านมาป้องกันตัวครับ(แหวนท่านกันงูเงี้ยวเขี้ยวขอดี)

หลวงพ่อทรงท่านเก่งมาก ผมก็นับถือ ครับแต่เหรียญบินของผมจมน้ำหายไปตั้งแต่ผมยังเด็กๆอยู่เลย แล้วก็ไม่ได้หาใหม่จึงเหลือแต่รุ่นหลังๆที่ท่านให้ไว้(เน้นว่าท่านให้นะครับ) ก็จะเก็บรักษาไว้ครับ เพราะวัตถุมงคลของท่านท่านมักจะบอกว่าให้คนที่เขาอยู่ไกลๆก่อน

ดังนั้นสิ่งที่กระผมเก็บไว้บูชาก็ไม่ต่างกับท่านพี่หรอกครับ(ของแจก ของฟรี ของแถม)

ไฟล์ที่แนบมา:

6. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมก็เกิดไม่ทันครับ
    ไม่รู้เลยว่าพวกพี่ๆคุยเรื่องอะไรกัน

7. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)

ก๊ากกกกก ๆๆๆๆๆ เสียวๆอยู่ครับ กระทู้ผมจะโดนถล่มป่าว เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรครับ (ปรกโพธิ์ยังรับคืนน่ะครับองสุดท้าย ซะหน่อย อิอิ)

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

เหอๆ

รุ่นนั้นน่ะ ตัวพ่อชื่อ โกลด้า ตัวแม่ชื่อ ซิลเวอร์ ตัวลูกชื่อ คำ เป็น Transformer รุ่นแรก บนโทรทัศน์ เพราะทั้งสามตัวแปลงร่างเป็น เครื่องบินเจ็ต ( จรวดได้ ) เก่งโตครๆ

แต่อันดับ๑ คือ ยอดมนุษย์ ครับ ตัวต้นตำหรับที่คุณ สมโภชย์ ท่าน เสนออาจารย์ของท่านสร้างมาจากหน้าพระพุทธรูป สุโขทัย ลองดูซิ เลยดังระเบิด ว่ากันว่าฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธิ์แล้วชนะด้วย มีฮายาตะ รูปหล่อ เป็นตัวเอก เนื่องจากเครื่องบินชนกับ ultraman แล้วตาย ultraman เลยมาสิงที่ร่างไว้ ไม่ให้ตายไป เลยต้องมาช่วยพิทักษ์โลก ภาพยนต์เรื่องนี้มีหลายเว่อร์ชั่นมาก ขนาดออสเตรเลีย ก็ทำ ultraman มาด้วยแต่ขาดเสน่ห์ไปเลย เลยดับ

นอกจากนั้น ที่เจ๋งๆคือ นินจา ซาซูเกะ ไอ้เล็กพริกขี้หนู ครับ คู่กับ ยูโด้ กระบองโต ครับ หนังซามูไร มันหยด สู้กับ พวกเหล่าร้าย ชื่อ ล็อกกี่เฮเม ไอ้ข้าวเหนียวดำ ข้าวเหนียวแดง ( พากษ์โดยคุณ สะอาด และ คุณสมจินต์ ช่อง ๔ เด็กติดทั่วเมือง ) ฟันกันมันหยด มีล่องหน หายตัว

และนอกนั้นมีหุ่นยักษ์ , บุสก้า ( โดเรม่อนรุ่นบุกเบิก ) , พยัคร้าย J3 พระเอกมีรถสปอร์ต เหาะได้ พระเอกหล่อ แต่ฟันเหยินๆ , หน้ากากสีรุ้ง พระเอกแปลงได้เจ็ดร่าง,ยอดยูโด เนาย่า ( อันนี้ทำผมบ้าไปเล่นยูโดด้วย ขาเลยสั้นมาจนบัดนี้...เหอๆ )

และซันชีโร่ ยอดยูโด ซันซีโร่ คนนี้เป็นเรื่องจริงๆ เป็นปรมาจารย์แบบเตียซำฮง คิดท่ายูโดสำคัญๆหลายท่า ท่าหนึ่งคือท่า หิมะถล่ม ลืมชื่อญี่ปุ่น ข่าวว่าท่านเคยมาเมืองไทย ลงเรือมาถูก จิ้กโก๋ไทยท่าเรือ หาเรื่องตบหน้า แต่ท่านไม่สู้ ถ้าสู้ ไอ้พวกนั้นคงซวย ( ผมยังร้องเพลง ซันชีโร่ได้ตอนเมาๆ ตอนนี้เลิกเหล้าแล้วเลยลืม - และ นางเอกสวยเป็นบ้า ยังจำหน้าได้อยู่ คนอะไรหว่า มันน่ารักแบบนั้น น่ารักโคตรๆ ตอนนี้น่าจะเป็นคุณยาย...เหอๆ )

มีอีกเรื่องลืมชื่อเรื่อง แต่พระเอกชื่อ ยูกีมูระ มีดาบแสงจันทร์ และกุณแจแห่งความเที่ยงธรรม เอาไว้สู้กับปีศาจ มันหยดติ๋งค์ๆ ดาบคุณเธอ ปล่อยควันได้ด้วย..เหอๆ

อีกเรื่องลืมชื่อ แต่พระเอกเป็นนินจา ชื่อ เงาะเอโม่ง เก่ง โคตรๆ เดินบนน้ำ ไต่ข้างฝา แปลงร่าง มันส์สุดๆ เรื่องนี้เป็น Idol ของผมทีเดียว

ออกทะเลมามากแล้ว

กลับฝั่งล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  9. putsudsoi

เจอท่านเจ้าบ้านเข้าไปเป็นไงล่ะ มีใครเกิดทันมั๊ยล่ะทีเนี้ย (smile)

10. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมอยากฟัง ครับ
    ว่าเรื่อง โห สุดยอดๆ เป็นยังไง

11. putsudsoi

อนุโมทนาสาธุครับพี่บัวฉัตร

12. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    คุณพี เขียนแล้วทำให้ผมค่อยๆนึกถึงเรื่องในวัยเด็กได้เป็นฉากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  13. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ผมไม่ทันครับ ทันแต่รุ่นนี้ครับ ขุนช้างขุนแผน โกมินทร์กุมาร บัวแก้วบัวทอง แก้วหน้าม้า กับของต่างประเทศคือไอ้มดแดง ดึกขนาดไหนก็รอดู พร้อมกับโฆษณายาหม่องตราถ้วยทอง แต่จำไม่ได้ว่ามีถ่านไฟฉายตรากบด้วยหรือเปล่า

อีกเรื่องที่ชื่นชอบคือ กระบี่ไร้เทียมทาน เสาร์อาทิตย์บ่ายๆแทบไม่ได้ลุกไปไหน ได้ไม้ท่อนหนึ่งก็เป็นฮุ้นปวยเอี้ยงแล้ว

14. พิมาน

เรื่อง ซันชีโร่ ผมชอบนางเอกมาก ในเรื่องนางเอกเป็นลูกฝาแฝด นิสัยต่างกันสุดขั้ว

15. putsudsoi

รุ่นใหญ่มารายงานตัวกันเพียบ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ (smile)

16. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ถ้าหนังจีนนี้ผมทันหลายเรื่อง เรื่องไหนที่ หลิว อี้ เฟ้ย นำแสดง จะชอบเป็นพิเศษ โดดเรียน(พิเศษ)มาดูก็ยอม เพราะว่านางเอกก็น่ารักแบบสุดๆครับ

17. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รุ่นเดียว ยุคเดียวกัน

รสนิยมเดียวกัน...เหอๆ

ผู้ชายคนไหน ใครไม่ชอบ นางเอกซันชิโร่ น่ะต้องไปตรวจ ฮอร์โมน ทางเพศ ครับ บอกได้คำเดียว เธอน่าจะมีชู้ทางใจ ทั่วทวีปเอเซียที่หนังไปฉาย คนอะไรมันสวยแบบนั้น หุ่นก็ดี ผมดันมีรูปโปสเตอร์ของเธอใส่ บิกินี่ไว้ซ่ะด้วย ...อิอิ แต่ถ้าไม่อยู่ในลังที่ไหนสักที่ คุณแม่ผมคงขยำ เผาทิ้งไปนานแล้ว แต่ผมดันลืมชื่อเธอ จำได้แต่ชื่อพระเอก คือ มุกะ ทาเควากิ

เหอๆ วันวาน เหมิอนพึ่ง เมื่อวานนี้เอง แต่เอ... เราจะมาใกล้ปลายทางเข้าไปทุกทีแล้ว ...แหะๆ

18. พี เสาวภา

ของดีๆน่ะครับ

ผ้ายันต์กับรูป ผมไม่เคยเห็นเลยครับ

มีแต่เชือก ตะกรุด และเหรียญหลวงพ่อชวน

19. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
  20. พิมาน

ในเรื่องผมชอบตัวผู้ร้ายที่เป็นวิชา คาราเต้ มากขนาดมือหักเพราะดันเอามือไปสับท่อนฟืนอย่างแรง