เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เหรียญเลื่อนพัดยศ พระรูวิธานสุตสุนทร ๒๕๖๐

ประวัติเคยเล่าแล้วน่ะครับ สภาพสวยกริ้บ เป็นเหรียญขนาดเขื่อง ออกแบบยันต์ได้สวยงามมากครับ

IMG_4044.JPG IMG_4045.JPG IMG_4046.JPG

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พระกริ่งบูชาหลวงพ่อทรง ขนาดหน้าตักประมาณ ๒ นิ้ว ๖ หุน

IMG_4047.JPG IMG_4048.JPG

น่าจะประมาณปี ๒๕๔๙ นะ่ครับ สภาพเดิมๆ ไม่เอาออกจากถุงเดี๋ยวเปื้อนมือน่ะครับ เอาเดิมๆเลย

มีโค็ดประกันไว้ให้ด้วย ผ่านมือท่านผู้เฒ่าเหรียญบินฯ แน่นอน

3. พี เสาวภา

ผ้ายันต์หลวงปู่พระครูบุญศรี

เป็นผ้ายันต์ชุด เสาร์ ๕ ลูกศิษย์สร้างถวายแจกฟรี ชนิดสีเหลือง ตอกตราวัดและ วันที่ไว้ ๑ กค ๒๕๓๘ มา พ.ศ. นี้ก็ ๒๒ ปีขึ้น บางคนยังนุ่งขาสั้นอยู่เลย แต่เล่าเรื่องหลวงปู่เป็นตุเป็นตะ มาขายของที่ตุนไว้ได้น่ะครับ

4. พี เสาวภา

ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่พระครูบุญศรี

ผ้ายันต์นี้ว่ากันจริงๆเป็นผ้ายันต์ โหล ซื้อมาจากร้านผ้ายันต์ แถวพยุหะคีรี มีร้านแบบขายผ้ายันต์ เสื้อยันต์ โดยเฉพาะ เสี่ย ธ เขามีไอเดียกระฉูดเรื่อง วัตถุมงคล มาเอาตราวัดปั้ม เผื่อเหนียวและที่สำคัญ หลวงปู่ บุญศรีเสกให้ เขาให้ผมมาเหมือนกัน เรื่องเทพ เทวดา ท่านมีบารมีสูงมาก เสกรูปเทพ องค์ได้ ถึงเทพองค์นั้นได้รับรู้มาตามคำเชิญ เป็นความเชื่อเฉพาะตัวผมน่ะครับ พี่น้องไม่เชื่อไม่เป็นไร

ผ้ายันต์นี้ผมได้มาเลยลองอธิษฐาน ปรากฎว่าถูกหวยเลยสามตัว เลยหายสงสัย เชิญท่านใส่กรอบ ตั้งไว้ที่ตู้หนังสือ น่าประกอบกันหลายอย่างโชคลาภมาเนืองๆ

IMG_0001.jpg IMG_0002.jpg

5. พี เสาวภา

รูปหล่อหลวงพ่อทรง ๕นิ้ว ฐานกลม รุ่นสุดท้าย

รุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อแบบเป็นทางการน่ะครับ มีออกมาจน ปี ๒๕๕๐ มีแบบ ผิวทองเหลือง กับเม็ดมะขาม ช่างเดียวกันทั้งสี่รุ่น ตั้งแต่ทำรุ่นแรกมา ปั้นได้ดีมีประพิมพ์ประพายหลวงพ่อมาก ดูๆเหมือนมีชีวิต มีจิต มีวิญญาณ มีเมตตาหลวงพ่อฝากมาให้ด้วย โุแล้วสบายตา สบายใจเป็นอย่างยิ่ง

ฐานจะเทปูน เป็นปูนช่างแข็ง ไม่พิถีพิถัน และโรยเส้นเกศาของหลวงพ่อไว้ให้อีกชั้น

IMG_4052.JPG IMG_4054.JPG IMG_4053.JPG IMG_4055.JPG

6. พี เสาวภา

รูปหล่อโรงเรียนปี ๒๕๔๙

เล่นเป็นของวัด น่ะครับ ชัวร์แน่นอน หลวงพ่อเสกให้ ส่วนที่หลวงพ่อหรือหลานท่านสั่งก็เอามาออกในนามวัด ส่วนของ ครูไว้จำหน่ายหาเงินเข้า รร. ในนาม รร. ประมาณนั้น

ที่มาที่ไปดี มาก รีบเก็บสะสมซ่ะตอนนี้ ไปนานจะหายากและ อาจจะมีความสับสนเพิ่มขึ้น ของปี ๔๙ นี้ขนาดจะเล็กกว่าปี ๔๒ เพราะถอดพิมพ์กันมา ( ๔๒ แบบหล่อฉีด )

รูปหล่อ ปี ๔๒ หายาก และดันมีปลอมอีกเอารุ่นนี้น่ะครับ วัดเอามาจำหน่ายด้วย มีเอกลักษณ์ ที่สำคัญหลวงพ่อเสกให้แน่นอน

หาขึ้นคอ หรือ สะสมยาวแน่ะนำรุ่นนี้ครับ ไม่ใช่ศูนย์ ไม่ใช่นายทุนสร้าง

IMG_4026.JPG IMG_4027.JPG IMG_4028.JPG IMG_4029.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2018
  7. พี เสาวภา

เหรียญพ่อหลวง ร ๙ และสมเด็จย่า ปี ๒๕๓๘

เหรียญสภาพสวยกริ้บ ไม่เคยโดนมือ และ ทันล้นเกล้าทั้งสอง ( สมเด็จย่าทรงสวรรคต ๒๕๓๘ )

IMG_4022.JPG IMG_4023.JPG IMG_4024.JPG IMG_4025.JPG

8. พี เสาวภา

เซี่ยวลี้ปวยตอ ลี้น้อยมีดบิน ลี้คิมฮวง

ท่านที่อ่านกำลังภายในต้องรู้จักท่านนี้แน่ๆ พระเอก ไอดอลของผมเลย คู่กับ ก๊วยเจ๋ง ลี้คิมฮวง ต่างจากพระเอกำลังภายในคนอื่น ไม่ใช้กนะบี่ ไม่ใช้ดาบ แต่มีมีดสั้นเป็นอาวุธ ร้ายกาจยิ่ง จนมีฉายา มีดเดียวไม่คลาดเป้า คนที่เห็นมีดของลี้คิมฮวง คือคนที่ตายไปแล้ว โดยมีดชัดเข้าที่คอ เรียบร้อย ตั้งแต่มีดเล่มแรก ไม่เคยมีใครได้เห็นมีดเล่มที่สองของลี้คิมฮวง เพราะคนเห็นมีดอแรก ตายไปหมดแล้ว

ผมเป็นคนชอบของมีคม ท่านต้องดูดวงท่านโดยผู้มีความรู้และ คุณธรรมน่ะครับ สำหรับดวงผม ผมมีโชคลาภกับของมีคม และจริงตามนั้น ผมตั้งแต่หนุ่ม พกมีดมาตลอดตั้งแต่หนุ่มๆ ตลอดทางซื้อและเปลี่ยนมีดมาหลายเล่ม พอแก่ตัวก็เล่มเล็กขึ้นๆ แต่ต้องมี มีด เหมือนกับมีโชค

มีดยังช่วยอะไรๆ ได้อีกหลายอย่างในการใช้ชีวิต ตั้งแต่อยู่บ้านนอก อยู่ในป่า อยู่ในทะเล จนมาอยู่ในออฟฟิส จนมาอยู่บ้านแบบคนแก่ๆ ก็ยังพกมีดอยู่ แต่เล่มกระจิ้ดริด

มีดมหอที่เขาทำกันสวย แต่แค่พกโชว์ หรือ พกเพื่อกรรมวิธีทางไสยศาสตร์ ไล่ผี ทำพิธีอะไรแบบนี้ แต่ใช้งานจริงๆ ไม่ได้ มีดจะพัง ต้องถนอมๆไว้ โดยเฉพาะมีดแบบ มีดหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อโม

จนผมมาพบพระอาจาย์ผม หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านเป็นอะไรๆ ที่ อยู่เกินขอบเขตที่ผมได้เคยสัมผัส ท่านมีคุณธรรมสู. มีวิชาสูง และทุกอย่างที่ผ่านมือท่านเป็นของง่ายๆ และชัวร์แน่นอน แบบสูงสุดคืนสู่สามัญ

ท่านลงมีดพกให้ผม แบบแนวคิดที่ว่ามีดหมอ ( ที่ไว้ไล่ผี ไล่วิญญาณ ไล่เสนียด จัญไร อาถรรพ์ ที่มองไม่เห็น ) ใบมีดต้องตีมาจาก ของอาถรรพ์ ด้ามต้องบรรจุของอาถรรพ์ ตามแบบโบราณ

แต่ของหลวงปู่ไม่ต้อง อยู่ที่จิตอย่างเดียว จะเอาโชว์ ตอนเขียนเรื่องหลวงปู่บุญศรี เมื่อคดีความจบสิ้นน่ะครับ เดี๋ยวคนก็อบเอาไปค้าขายเอาเงินเข้ากระเป๋า

ผมเลยยึดแนวนี้มาตลอด ของเก่าๆดีๆ เก็บไว้ก่อน เดี่ยวพัง เดี๋ยวหาย

จนมายุคนี้แหละครับ

มีดบิน วัดเงินฯ ( อันนี้เป็นสำนวนหน่อยๆ ไม่มีเจตนาอื่น )

ข้างลา่างโดยท่านพระครูวัดเงินฯ ผมติดตัวใช้มาหลายปี มีหลายเล่ม ดีครับ เหมาะกับยุคสมัยมาก เอาไว้ ทำน้ำมนต์ ไปนอนต่างถิ่น เอามากางขู่เหนือหัวนอนพกไปทุกที่ ขอท่านลงแบบปลัด ( แบบเดียว กับของหลวงปู่บุญศรี ) จะได้พกใส่กระเป๋ากางเกงไปได้ จัดว่าเป็นของดีมาก

IMG_4059.JPG IMG_4060.JPG

เป็นมีดทำมาจากเหล็ก สแตนเลส 4410 ถ้าจำไม่ผิดพลาด ไม่ขึ้นสนิม มีความคมคงทน เคลือบรมดำ พรางมา ใบยาวประมาณเกือบสามนิ้ว ยาวตลอดเมื่อกางประมาณ ๖ นิ้ว นิดๆ เหมาะแก่วัยผม ถ้าหนุ่นคงเล่มใหญ่กว่านี้ ยาวคงร่วม ๘ ถึง ๙ นิ้วน่าจะพอดี ผมใช้จนรมดำถลอกไปหมด และ ยังใช้อยู่ มีดลงให้โดยท่านพระครูมานิตย์ วัดเงินฯ ด้วยเมตตาให้มาติดตัว ลงให้หลายตัว หลายแถว ทั้งสองด้าน

มีดช่วยด้านกำลังใจอย่างมาก ถ้าท่านไปนอนต่างถิ่นมืดๆ หรือ นอนในป่า หรือเดินซอยมืดๆ อย่างน้อย ก็มีของแลกด้วยล่ะ (ว่ะ) ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน และวิ่งไปตั้งหลักก่อน อย่างน้อยไม่มีมือเปล่าๆ ทั้งสิ่งที่มองเห็น และ มองไม่เห็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2018
  9. พี เสาวภา

มีดวัดเงินฯ

ขนาดเดียวกันครับ ไม่เคยใช้งาน ใหม่กริ้บ คมกริบ จะปรากฎกายรอบที่ ๔๓ เหล็กสแตนเลส 4410 รมดำ ใบยาวประมาณเกือบๆ ๓ นิ้ว ยาวตลอดประมาณ ๖ นิ้ว อักขระชัดเจนครับ

IMG_4058.JPG IMG_4057.JPG

10. พี เสาวภา

งาบุหลัน said:
    เกาะขอบจอรอค่ะ :):)
    พี่พีมีวัตถุมงคลอะไรที่เป็นแนวกันงูได้บ้างมั้ยคะ

ของหลวงพ่ออั้บครับ แน่นอนด้านกันงุ ดูดพิษ

ตะกรุดกันงู แต่มีน้อย พกยากสำหรับผู้หญิง ดอกใหญ่หน่อย

เบี้ยแก้ ก็ดี พกง่ายสำหรับคุณผู้หญิง เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาน่ะครับ

และมีเบี้ยแสนหก เอาไปขอท่านลง ดูดพิษ กันงูเพิ่มให้มาหลายครั้งครับ เสกเป้ปีๆ เอาไปทุกที ก็ขอท่านเสกให้

แนะนำแหวนแม่พิมเลยครับ ท่านลงกันงู กับดูดพิษมาให้ครับ คุณเงาบุหลันน่าจะมีอยู่แล้วเอามาใช้ติดกระเป๋าถือได้เลยครับ ไม่ใส่ ก็ใช่เข็มกลัดไปได้ ตอนผมบวชห้อยไปกับรัดประคต มีประสบการณ์ดูพิษ สี่ครั้งครับ ไม่ธรรมดาเลยครับ

เบี้ยแก้หลวงพ่ออั้บ ท่านลงดูดพิษด้วยครับ

img_1032-jpg.jpg img_1033-jpg.jpg img_1040-jpg.jpg img_1041-jpg.jpg img_1042-jpg.jpg

ท่านลงดูดพิษที่ด้านล่าง วนๆน่ะครับ กันคนรู้พระคาถา

และมีชนิดน่าจะเหมาะกับคุณสุภาพสตรี เป็นพระตะกั่วเล็กๆ เรียกกันว่ากันผี ท่านลงกันงูด้วย มีคนมีประสบการณ์ งูเอาปากมาโขกเฉยๆ อ้าปากไม่ขึ้นครับ ผมจะถ่ายรูปมาให้ชม ชนิดนี้ก็แนะนำ

ยิ่งได้มาตอนหลังๆชีวิตท่าน เขาบอกว่าท่านเสกมา นานถึงแปดปีครับ อันนี้ อาจารย์อั้นบอกผมเองครับ

11. พี เสาวภา

เดี๋ยวผมต้องถ่ายรูปเบี้ยหลวงพ่ออั้บ และ พระตะกั่วกันผี( กันงู ) หลวงพ่ออั้บเพิ่มน่ะครับ

12. พี เสาวภา

พระและเครื่องราง ชุดนี้จะถ่ายรูปชัดๆวันพรุ่งนี้น่ะครับ

13. เงาบุหลัน

เงาบุหลัน เป็นที่รู้จักกันดี

ปล มีดสวยงามมากค่ะ ผู้หญิง นี่ สมควรพกได้มั้ยคะ แหะๆๆ

14. พี เสาวภา

สมควรครับ เอามาขู่ มากรีดได้ ดีกว่ามือเปล่า ต้องฝึกตอนอยู่บ้านคนเดียวบ้างครับ ในการควักออกมา และพร้อมจะกรีด หรือ แทง หรือ ขู่ ...ที่เหลือ แล้วแต่สถานการณ์ ให้มีสติไว้ ....ไม่มีใครช่วยเราได้ดีกว่าตัวเราเองครับ จากนั้นแหกปากร้องให้ดังที่สุดครับ ไม่ต้องอาย ให้คนสังเกตุและเข้ามาช่วย

คนไทย คนดีมีอยู่ทั่วไปครับ ...มั่นใจ คนไทยไม่มีวันสิ้นชาติครับ

15. พี เสาวภา

เรื่องของแม่พิม

ปปปปป said:

ตอนแรกเห็นแล้วชอบ จากในเวปพลังจิตละครับ เลยตัังใจไปดูที่วัด แล้วก็ได้มา แต่ไปเจอในเวปคนรักมีดบอกว่าหลวงปู่ไม่ได้สร้างอะครับ post ที่ 67 ครับ แต่ของผมมีเหมือนจารนะครับเป็นสีทอง จุด ๆ รอบขอบทั้งด้านหน้าและด้านหลังอะครับ ขอบคุณครับ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63&st=40

หมอ ไม่ได้ส่งรูปให้ผม แม่พิมมีมากรุ่น แลวเอาจริงๆ หลังๆ หลวงพ่อไม่ได้สร้างหรอกครับ เขาทำกันมาแล้วท่านเสกให้ แทบทั้งนั้น

จะมีรุ่นเก่าๆจะเป็นตะกรุด ท่านเขียนเอง และรอยสัก ซึ่งยุคหลังๆท่านจะเขียนให้เฉพาะตัว

ส่วนรุ่นหลังดำเซ็นนี่ ตามทีว่า แต่หลังๆท่านๆไม่มีของแจก เอามาแจกครับ ผมก็ได้มาครับ น่าจะสบายใจได้ครับ

ผมแนะนำอีกอย่าง เล่น สายวัดท้องไทร ต้องเล่นของที่รับมาจากมือท่านเท่านั้น...แหะๆ

ให้หาจากศิษย์ สายตรง แบบ คุณ ..........

ผมเองไม่ใช่สายตรง มาเจอหลวงพ่อท่าน ช้าไปหน่อยครับ หลวงพ่อท่านเก่งมากครับ

และแม่พิม ผมสังเกตุ ใช้ขึ้นบางคน บางคนใช้ขลังมาก เล่าแล้วจะยาว ต้องสื่อให้ถึง ท่องคาถา ภาวนา ทำบุญใส่บาตร กรวดน้ำ ถวายสังฆทานอุทิศ และ ติดตัวตลอด เหมือนเราสัก

และ ท่องคาถา ทาเหล้า ถึงจะขลังครับ และ แม่พิม จะเก่งด้านเสน่ห์ เวลานอนกับผู้หญิงไม่ต้องถอด กลับจะยิ่งขลังขึ้น โดยเฉพาะรอยสักที่หน้าขา อันนี้เล่าแบบผู้ชายกับผู้ชาย

พอมาเป็นเครื่องรางก็ใช้แบบเดียวกัน ไม่เสื่อม หลวงพ่อบอกผมเองว่าไม่ต้องถอด แต่อย่างอื่นไม่ได้น่ะครับ เช่น เบี้ยแก้ ท่านบอกเสียหมด

แม่พิมจะหนักไปทางด้านหญิง เพศตรงข้าม และ เมตตาค้าขายแต่จะค้าขายแนวคนกลางคืน เฮฮา สุรา อะกึ้น แนว ผู้หญิงแบบ หมอนวด นางรำ อะไรแบบนั้น และ ถ้าแม่พิม เลือกมาให้ บางทีไม่สวยน่ะครับ พอไม่เอา แม่พิมมาเข้าฝันว่ากูเลือกมาให้แล้วมึงไม่เอา งั้นอย่าเอาเลย

อันนี้ลูกศิษย์ท่านเล่าให้ฟังกับหู แบบบพวกอยากลองวิชาแม่พิมครับ

เรื่องเล่ามีมาก เอาทีล่ะเรื่องก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ ผ่านก็เสกโดยหลวงพ่อก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ วันนี้ว่าจะทาเหล้า เพราะเมื่อวานเลือกตั้งเค้าไม่มีขายเหล้าครับ (ของรับจากมือไม่ทันแล้วอะครับ -*- ก็คงต้องขอต้องเช่าจากแหล่งที่เชื่อถือได้อะครับ)

ครับ หมอส่ง กล่อง ซองมาครับ ผมแจกฟรี ไม่มีเงื่อนไขครับ

ครับได้ครับ ขอที่อยู่พี่พีหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ปปปปป , 4 มีนาคม 2013

แม่พิม วัดท้องไทร ของเขาดี มีศิษย์สืบทอดน่ะครับ ทั้งสัก ทั้งเครื่องราง อยากได้ไปที่วัดท้องไทรเลยครับ อยากได้ของดีก็ต้องออกแรงหน่อย

16. พี เสาวภา

ปปปปปป said:

เรียนถามพี่พีเรื่องแม่นางพิม หลวงปู่อั๊บ กับดำเซ็น จำเป็นไหมครับที่ต้องทาเหล้าทุกวัน แล้วก็พกต่ำกว่าเอวได้ไหมครับ เราสามารถบนได้หรือเปล่าถ้าต้องบน จะบนด้วยอะไรครับ เผอิญมีลูกค้าผมเขาอยากรู้ แต่ผมไม่รู้ข้อมูลนี้เท่าไหร่ครับ เห็นพี่พีรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ ผมก็ถือโอกาสรบกวนถามครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    ปปปปปป

ยิ่งทายิ่งขลังครับ ผมเองไม่ได้ทาทุกวัน แต่สื่อกับแม่พิมทุกวันครับ ทำบุญใส่บาตร ถวายสังฆทานกรวดน้ำให้ทุกครั้ง

ต้องพกต่ำกว่าเอวครับ ห้ามรวมกับพระเด็ดขาด

บนได้ครับ ให้ ออกกลางแจ้งจุดธูป หนึ่งดอก บนเอาครับ บนด้วยเหล้าขาว กี่ขวด กี่ลังว่ากันไป

เป็นของดีมากครับ ที่พูดผมลองมาแล้วทุกอย่าง

ขอบพระคุณมากครับพี่พี ผมจะได้บอกใคร ๆ ได้เมื่อมีคนถาม เพราะถามมาหลายคนไม่รู้วิธีนะครับ

ปปปปปป

ปปปป, 4 มีนาคม 2013

17. พี เสาวภา

นางพญาพรายคู๋

ของเวลาเป็นพรุ่งนี้น่ะครับ รอข้อมูลบางอย่างครับ

18. พี เสาวภา

แหวนแม่พิมหล่อโบราณรุ่นแรก

ทำมาพร้อมกับแหวนแม่พิมรุ่น ๑ คนถามนี่ผมว่ามองการไกล เพราะมีน้อยมาก แค่ทำมาลองพิมพ์ แต่เข้าเสกพร้อมกันทุกอย่าง ขนาดวงประมาณ ๒ เซนต์ครับ

IMG_4065.JPG IMG_4064.JPG

19. พี เสาวภา

พระนางพญาพรายคู่ วัดเงินฯ

พระนี้พึ่งผ่านพิธีมาครบเสร็จพอดี เนื้อหาน่าสนใจมากครับ ใครสนใจผงพราย ลองผงพรายเเนวเทพของวัดเงินดูน่ะครับ

1.ผงไม้ตะเคียนเสาหลักเมืองนครฯ
    2.ผงนางพญาตานี
    3.ผงมหาราช พระครูวิธานสุตสุนทร วัดเงิน
    4.รวมผงพุทธคุณภาคตะวันออก
    5.ผงยอไม่ตกดิน
    6.ผงพรายกุมาร วัดควนนาแค
    7.ผงพรายกุมาร วัดระหารไร่
    8.แท่งผงพระขุนแผนเนื้อหอม วัดเงิน
    9.ผงพระครูบากองคำ วัดดอนเปา
    10.พระกัจจายน์ ท่านพ่อโต วัดเขาบ่อทอง 11.แท่งยา ท่านพ่อโต วัดเขาบ่อทอง
    12.สมเด็จมงคลมหาลาภ 2499 วัดสารนาถ 13.ผงมหาภูติ
    14.ผงพญาจิ้งจกคำ
    15.ผงสมเด็จหลวงปู่เหลือง วัดตาด้วง
    16.ผงว่าน 108 ครูบาอินสม วัดเมืองราม
    17.พระขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
    18.ลูกอมพระปลัดปานวัดตุ๊กตา
    19 ผงทำนางพญาพลายคู่หลวงปู่แก้ว วัดละหารไร่

เริ่มต้นบวงสรวงมวลสารในฤกษ์ วันที่6 ธันวา 60 ครับ

๑) บวงสรวงไหว้ครู ครั้งแรก 7 ธันวาคม 2560

ท่านพระครูมานิตย์ เสกเดี่ยว ตั้งแต่วันที่ 11 ธันวา 60

๒) จนถึงบวงสรวงสมโภชน์ และเสกครั้งสุดท้ายวันที่ 11 มกรา 61

ประวัติคร่าวๆตามข้างบนน่ะครับ

S__10395754.jpg S__10395755.jpg S__10395756.jpg S__10395757.jpg S__10395758.jpg

ตอนนี้ปลุกเสกได้ที่แล้วครับนำออกมาได้ครับ

ชุดกรรมการ ฝังตะกรุดเงิน

IMG_4067.JPG IMG_4068.JPG IMG_4069.JPG

ชุดไม่ฝังตะกรุด

IMG_4070.JPG IMG_4071.JPG

นำไปขอท่านจารมาให้เรียบร้อยครับ ขอให้มีตัวมีตน มีจิต มีวิญญาณ มีอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ ช่วยให้โชคดีมหาศาล ไม่มีทุกข์ตลอดไป

มีผงชนิดหนึ่งบอกตรงๆในนี้ไม่ได้ ใครได้ไปจะบอกหลังไมค์ครับ

20. พี เสาวภา