เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กระผมว่าน่าจะทำอยู่นะครับ
    กระผมเองก็เคยใช้บริการจากท่าน สามารถ เหมือนกันครับ ฝีมือดีมากครับ

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:รับประกันครับ
    ถ้าแขวนพระนักธรรมของ อ.พี ด.ญ.อาจรีย์ บูรพานนท์ อนาคตไกลแน่นอนครับ ฟันธง เอิ้ก เอิ้ก

3. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ครับพี่rungaran :cool: ผมเชื่อเหมือนพี่ว่าครับ อนาคตไกล เพราะเรามีประกันชั้นหนึ่งตลอดชีพ ขอให้สโลแกนว่า แขวนพระนักธรรมนำปัญญาพาตัวรอดปลอดอุปสรรคฝักใฝ่ธรรมค้ำดวงช่วยรวยแน่ๆ555
    สุดยอดแล้วครับ แขวนตั้งแต่เด็กจนแก่ องค์เดียวไปได้รอบโลกเช่นกันจ้า(deejai)

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พึ่งกลับมา...แหะๆ

ดู Thai Fight ก่อน อยากดู บัวขาว เตะ ฝรั่ง มันสะใจดี ...เหอๆๆ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เบ่งอีกหน่อย เกือบจะได้ เกียรตินิยม น่ะครับ

ได้งานทำหรือยังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2012
  6. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้สู้ต่อไป อดทนจนกว่าจะผ่านพ้นไปได้

หากมีเวลา สวดมนต์ให้ได้เช้าเย็น พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ เป็นต้น ใส่บาตรบ่อยๆ แผ่เมตตา อุทิศกุศลให้คู่กรรมคู่เวร จากหนักจะได้เป็นเบานะครับ ทำไปเรื่อยๆ อย่าท้อ แล้วจะเห็นผล บางทีเราขอบารมีพระท่าน แต่ถ้าไม่ทำเองด้วยอาจจะช้าครับ หรือถ้าทำแล้วก็ให้อดทนรอผลของบุญสักหน่อย ผมเชื่อว่าบุญความดีที่เราทำก็ช่วยเราอยู่เช่นกัน แต่อาจจะไม่ทันใจ วิบากกรรมเจือจางเมื่อไร จะเห็นผลชัดเจนแน่นอน สู้ๆนะครับคุณน้ำ

7. พี เสาวภา

ขันติ ๆ อดทน สถานะการณ์จะดีขึ้นเองครับ

8. พี เสาวภา

เกิดวัน พฤหัส นี่วันเดียวกับหลวงพ่อ จง วัดหน้าต่างนอกครับ

เกิดวันดีครับ

9. พี เสาวภา

<CENTER>Re: สวัสดีครับคุณพี่เสาวภา

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxx
    -คือผมพึ่งจะได้ยินและทราบเรื่องพระนักธรรมของหลวงพ่อทรง เมื่อไม่นานมานี้เองครับ
    -และเกิดศรัทธาในองค์พระนักธรรมของหลวงพ่อทรง และผมก็ได้หาที่เช่าเพื่อมาให้ลูกและหลานจำนวน 12 องค์ (ลูก 3 คน หลานๆ อีก 9 คน)
    -และมีพี่ท่านหนึ่งในเวบนี้จะให้ผมบูชาองค์ละ 650 บาท แต่พอผมมาอ่านเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่อทรงในเวบมาเรื่อยๆ ก็มาพบพี่เข้า
    -คือจะบอกว่าผมชื่นชมและขออนุโมทนาบุญในสิ่งที่คุณพี่เสาวภาได้กระทำไว้มากครับ และคิดว่าหากจะต้องเสียเงินเช่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อทรงแล้วละก็ขอเช่ากับคุณพี่ดีกว่า อย่างน้อยผมก็ค่อนข้างมั่นใจว่า คุณพี่จะนำเงินส่วนนี้ไปใช้เพื่อสืบต่ออายุของพระศาสนาอะครับ
    -จึงรบกวนสอบถามคุณพี่เสาวภาว่า พอจะมีแบ่งให้ผมเช่าได้หรือไม่ครับ และค่าเช่าเท่าไรครับ
    ขอบคุณมากและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สาธุ
    xxxxxxxxxxxxxxx

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    แหะๆ...มีคนถามมามากน่ะครับ

ขอผมตอบในกระทู้น่ะครับ

เพราะเรื่องนี้ คงไม่จบและมีไปเรื่อยๆ ด้วยประสบการณ์ปากต่อปาก และ กฤดาภินิหาร ของ ท่านผู้เฒ่าเหรียญบินแห่งวัดมอญ

ผมเคยแจกไปเยอะเลยครับ ในขณะที่เขาขายกัน แบบ เปิด ไม่นานมีคนปิด ผมแจก จนผมชักงวด

ผมตอนนี้มีอาชีพ ยังไม่คิดเปลี่ยน รออีกจนเลิกอาชีพก่อนน่ะครับ น่าจะประมาณ อีกสัก ๗ - ๘ ปีครับ

แต่ถ้าอยากได้ ผมจะเอาลงประมูล การประมูลอาจจะราคาสูงกว่าพวกพ่อค้า แต่เงินเอาไปทำบุญ และ แท้แน่นอนครับ

เดี๋ยวมาคุยต่อ ดูมวยก่อน<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2012
  10. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    น้อมกราบนมัสการหลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีด้วยความเคารพ
    สวัสดีสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ แวะมารอบดึกครับ
    ชมบัวขาว ป.ประมุขเตะฝรั่งพึ่งจบครับ สวัสดีคุณPด้วยนะครับ

11. พี เสาวภา

ดึกมาแล้วเอาเบาะๆ

ดูมวยไม่มันส์ส่ะใจ น็อคเร็วไปหน่อย....เหอๆๆ

พระนักธรรม ที่ผมไม่มีขายน่ะครับ กรุราอย่าถามมาเลยครับ เด๊่ยวจะหาไปว่าผมเสียมารยาท ต้องไปหาตามเน็ต ราคาก็ต้องไปว่ากันเองน่ะครับ คนที่อยากขายเขามี ท่านกรุณาไปหาเขา

แต่ถ้า สงสัย เก็ แท้ แอบส่งรูปมาให้ดูได้ครับ แม่พิมพ์ทำลายแล้ว และ ยังไม่เห็นปลอม

แต่อนาคต ถ้าคนเสาะหากันมากๆ ไม่แน่ครับ พวกผีเปรตมันเยอะครับ

12. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ช้างคะ...เนื้อเงิน....จะไปหา...ที่ไหนล่ะคะ...เห็นแล้วปวดตาค่ะ :'(

13. พี เสาวภา

คนทำนี่แหละครับ...แหะๆ

เสี่ย นิมนต์ เหรียญเนื้อเงินหน่อย ...เหอๆๆ

14. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    คราวหลังจะไปหามาวางประมูล สร้างพระนาคปรก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ จะไปสอบถามพรรคพวกดูนะครับ ว่าใครยังมีเหลือเก็บอยู่บ้าง เริ่มต้นที่ ๑ บาท เหมือนเดิมครับ

15. พี เสาวภา

พระนักธรรมดีจริงๆครับ

16. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    เรียนถามครับว่าเนื้อทองเหลืองมีหรือเปล่าครับ ของผมเหมือนจะเป็นเนื้อทองเหลืองหรือทองผสมครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. พี เสาวภา

เสี่ย มาอ่านหรือยัง มีคนจัดการให้แล้ว...เหอๆๆ

ของผมเหลือเหรียญเดียว เอาไปออกสร้างโบสถ์หมดแล้วจ้า

เอาไว้ทำมาหากินหน่อยน่ะ ...เหอๆๆ

18. พี เสาวภา

มีครับ

เนื้อทองเหลืองครับ ยินดีด้วยครับ

รุ่นนี้มีดีหลายอย่าง เอาขึ้นคอเลยครับ

ของคุณแม้ผมจะต้องเอียงคอดู แต่เเท้ สวย มีหน้าตาด้วยครับ สวยงามมากครับ

19. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากครับพี่พี ผมแก้ไขรูปแล้วครับ ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่เลยงงๆ รบกวนถามพี่อีกเรื่องครับว่าพระปรกโพธิ์พลิกแผ่นดินหลวงพ่อทรงเนื้อออกสีน้ำตาลทันท่านหรือเปล่าครับ ผมเคยอ่านเจอว่าเนื้อที่ไม่ทันหลวงพ่อคือเนื้อขาวๆ แน่นๆใช่มั๊ยครับ

20. พี เสาวภา

ใช่ครับ........................ตามนั้น