เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

ดอกนี้เป้นเทพลำลึกครับพี่ ไม่ใช่เทพรัญจวนครับ (||)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2009
  2. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ดูภาพยันต์แล้วบอกได้แค่ว่า เป็นยันต์องค์พระ ในองค์พระลงด้วย มะ อะ อุ ล้อมด้วยพระเจ้าห้าพระองค์คือ นะ โม พุท ธา ยะ ใช้ทางป้องกันภัย

3. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับผม

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เทพรัญจวนและเทพรำลึก เคยอ่านเจอว่าพุทธคุณไปทางเมตตามหาเสน่ห์เหมือนกัน

แต่ดูตะกรุดดอกนี้และยันต์ที่ลง เป็นไปทางคุ้มครองป้องภัย

แต่วัตถุมงคลของหลวงพ่อ น่าจะลงทุกทาง ตามความเมตตาของท่าน

ยืนยันอีกรอบ หากผ่านมือหลวงพ่อ ดีทุกอย่าง

5. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    นะโมพุทธายะ ใช้ได้ร้อยเเปดครับ

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

ผมว่าพี่ๆที่ยังกั๊กๆประสบการณ์ของพระเครื่องหลวงพ่อกันอยู่ เอามาเล่ากันหน่อยครับ แฮ่ๆ เผื่อว่าจะมีข่าวดีจากพี่พี ว่าจะรวมเล่มหรือป่าว หวังไว้ลึกๆ อิอิ
    หากไม่มีการรวมเล่มก็จะยังได้บันทึกไว้เป็นอนุสรณ์ ในบารมีท่านสืบต่อไป

พี่มาดชุมพรยังไม่ยอมมาเล่าน่ะครับ แฮ่ๆ อูย พาดพิงป่าวนี่ จงมา จงมา สาธุ(||)

7. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ก็มีเบี้ยแก้ล่ะครับ
    คือเมื่อสองวันก่อนเกิดอาการแน่หน้าอก ทำไงก็ไม่หาย เป็นเกือบ 20 นาที
    ทำไงไม่ถูกเลยขอให้หลวงพ่อช่วย เอาเบี้ยแก้มาถูที่หน้าอก ไม่ถึง 3 นาที
    หายเลยครับ
    อีกอย่างหนึ่งไม่รู้ว่าพี่ๆเคยลองไหม ตอนหัวค่ำยุงเยอะเลยลองขอเบี้ยแก้ช่วยไม่ให้ยุงมากัดได้ผลครับมากัดบ้างแต่น้อยลง แฟนผมก็เคยขอได้ผลเหมือนกัน ท่านใ ดมีเบี้ยแก้ก็ลองขอดูนะครับแล้วผลเป็นยังไงบอกกันหน่อยนะครับ

8. Takud

Takud เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นยันต์เทพรัญจวนด้านในที่ พี่อาธิ เคย post ไว้ในกระทู้เก่าครับลองตาม link
    เข้าไปดูครับ
    http://palungjit.org/threads/ระลึกถึงหลวงปู่พระครูสุภัทรธรรมโสภณ.154681/page-5

9. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ต้องไปลองมั่ง แหะๆ....

10. benay

(||)

ครับนั่นหละเทพรัยจวญย่อครับ ทีนี้ยังมีอีกแบบหนึ่งเทพรัญจวนเหมือนกันครับ หลวงพี่โรจน์จารไว้ผมเคยเห็นอยู่ แต่ที่ผมไม่มีของครับเดี่ยวไปหามาให้จะถ่ายภาพมาลงให้ชมกัน (||)

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณศนิวาร บรรยายไว้แล้วครับ

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ลายมือหลวงพ่อครับ

แต่หลวงพ่ออยู่ไปครบ อายุ ๘๔ ปีน่ะครับ แค่ ๘๓ ย่าง

ธนบัตรแบบนี้มีคนอยากได้น่ะครับ

13. พี เสาวภา

ของอะไรที่สงสัย มีวิจิกิจฉา อย่าไปใช่เลยครับ ใช้ไปก็ไม่ขลัง ติดตัวอยู่ก็จะสงสัยตลอด

ผมเคยมีรุ่นพี่คนน่ะครับ เป็นเพื่อน ของ เพื่อนรุ่นพี่

คนนี้มีมรดกเก่าน่ะครับ เป็นสมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ใหญ่เนื้อเขียวก้านมะลิ พระองค๋นี้เคยลงปกหนังสือ มาแล้วด้วย

แกใช้องค์นี้เหน็บกระเป่า แล้วแขวน อย่างอื่นที่คอ เป็นพระเกจิฯรุ่นเก่า พี่คนนี้เคยเอามาให้เพื่อนรุ่นพี่ผมดูซ้ำว่าแท้หรือไม่แกไม่แน่ใจ ( พระองค์นี้ ดูกันหลายที หลายตาขนาดลงหน้าปกมาแล้วน่ะครับ ) เพื่อนรุ่นพี่ผมบอกเขาว่า เองอย่าไปใช้เลยว่ะ ไม่ขลังหรอก ห้อยพระหลวงพ่อ ...ไปน่ะดีแล้ว

นี่ขนาดวัดระฆัง ดูกันหลายทีน่ะครับ

ตะกรุดดอกนี้ของคุณก็เหมือนกัน ลงมาดูกันแล้วก็ดูกันอีก...แหะๆ อย่าไปเก็บเลยครับ มีไว้ยิ่งสงสัยหนักไปอีก เอาแจกไป หรือ เก็บเข้ากล่องไปจะดีกว่าน่ะครับ

14. พี เสาวภา

เรื่องนี้ขอลงไว้เผื่อมีประโยชน์กับคนอื่น การสะเดาะเคราะห์ อย่าไปเชื่อพวกหมอดู หมอเดา อย่างไปเสียเงินทองมาก นั่นคือเคราะห์ หมอดูก็ยังเอาตัวไม่รอดก็มีเยอะ แค่ดูไว้ ประกอบกับการตัดสินใจก็ โอเค

ใช้หลักพุทธศาสตร์ครับ

อืมๆ ๓๕ นี่เบญจเพศกลางน่ะครับ หนักกว่า ๒๕ ซ่ะอีก ที่หนักสุด คือ ๔๕ ปีหรือจุดตะแกรงร่อนชีวิต

วิธีสเดาะเคราะห์ดีที่สุดคือ บวชครับ อันนี้ดีที่สุดของที่สุดครับ การบวชคือการตายไปจากมนุษย์ ขึ้นไปเกิดเป็นพรหม น่ะครับ คือ ประพฤติ พรหมจรรย์ ยิ่งตอนบวช รักษาศีล สวดมนต์ทำสมาธิ ภาวนาได้ เคร่งครัด ปฏิบัติกิจของสงฆ์ได้อย่างดี พวก บิณทบาตร กวาดลานวัด ทำวัตร เช้าหรือ เย็น ปรนนิบัติพระอุปปัชฌาย์ และมีสติตื่นอยู่ตลอด ไม่ขี้เกียจ จะมีอานิสสงค์มากเลยครับ

ถ้าบวชเองไม่ได้ ก็เป็นเจ้าภาพ บวชให้เขาก็ได้

รองจากนั้นคือช่วยชีวิต จะเป็นคนหรือ สัตว์ใหญ่ที่สุดเท่าที่หาได้ ให้พ้นจากความตายครับ จะต่ออายุได้

ส่วนวิธีสุดท้ายที่ผมพอรู้ คือการ สมาทานศีลแล้วนั่งสมาธิครับ สวดมนต์ชินบัญชร ๑๐๘ จบ หรือถือศีลอย่างเคร่ง วันพระ วันโกน

จะได้ผลมากกว่าการสะเดาะห์เคราะห์แบบพราห์ม น่ะครับ คือการบวงสรวงพวก เทพยดา

นอกจากนั้นจะมีพระเครื่องและเครื่องรางหลายอย่างที่มาในแนว ป้องกันดวงตกน่ะครับพวกพระราหู กะลาตาเดียว พระเมฆสิทธิ์ พระสดุ้งกลับ ฯลฯ

ไปหาพระอาจารย์แม้นให้ท่านสะเดาะเคราะห์น่ะครับ ผมจำได้ว่ามีผ้าขาว และดอกไม้ธูปเทียน ที่วัดน่าจะมี ทำให้อยู่แล้ว ท่านเก่งเรื่องนี้น่ะครับ แล้วค่อยบูชาตะกรุดคงดวงมา ผมไม่ทราบเหลือหรือไม่ ลองโทรไปก่อนน่ะครับ เบอร์โทรหาเอาในเน็ตนี่แหละครับ

ขนาดตะกรุดคงดวง ผมเห็นมาสองรุ่นต่างกัน คุณเอาขนาด ๓x๓ นิ้ว หรือ ๔x๔ นิ้วไปไม่มีฟาล์วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  15. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    คิดเหมือนผมเลย

ถ้าไม่มั่นใจ ยังลังเลสงสัยอยู่ผมไม่แขวนเลยครับ

16. พี เสาวภา

เรื่องนี้ดีมากเลยครับ เบี้ยที่ใช้รักษาอาการได้ในกรณีฉุกเฉิน ผมมีความเชื่อแบบนี้จริงๆ สรรพคุณของเบี้ย ๑๐๘ อย่าง เคยมีคนบอกว่า ปันจ้อง ( พันช่อง ๑๐๘ อย่างภาษาเหนือ หมายความว่า ใช้ทำประโยชน์ได้หลายอย่าง ) คงยังมีสรรพคุณของเบี้ยที่เรายังไม่รู้ และไม่ได้ทดลองอีกน่ะครับ มิอย่างนั้น เบี้ยสายอ่างทอง นี่คงไม่เป็นที่นิยมมากมาแต่โบราณ มาจนปัจจุบัน

แต่ท่านที่ไม่มีเบี้ยหลวงพ่อทรงเพราะหายาก มีราคาสูงก็อย่าเสียใจน่ะครับ ดูเก็ ดูแท้ก็ลำบาก ลองใช้เบี้ยของวัด มะนาวหวานดูน่ะครับ เพราะเป็นเบี้ยลูกหม้อของแท้ของสาย อ่างทอง เป็นของมีครู มีอาจารย์ ที่สำคัญราคาย่อมเยาว์ และทำบุญกับวัดโดยตรง เงินเข้าวัดเต็มๆ ไปช่วยเรื่องการสร้าง ถาวรวัตถุ ตรงๆ มีหลักฐานชัดเจน ของแบบโปร่งใส เบี้ยสร้างที่วัด เจตนาดี หาได้ยาก ซ้ำเป็นเครื่องรางพวกประเภทเบี้ยที่สร้างได้จำกัด ไม่สามารถ สร้างที่ล่ะ หมื่นๆตัวจากโรงงานได้ ต้องหาเบี้ย หาวัสดุ เข้าปรอท อุดชันนะโรง เป็นของมีราคาหายากแทบทั้งสิ้น แต่ราคาที่ทานให้ทำบุญก็เบาหวิว เหมาะกับยุคเศรษฐกิจขาลงแบบนี้มากเลยครับ

แต่เรื่องกันยุงนี่ ...แหะๆ...น่ะ ผมไม่เคยลองเลย ถ้าได้ผลจริงล่ะก็ เบี้ยต้องเป็นเครื่องลางอันดับต้นของเครื่องรางแน่นอน

ท่านใดมีประสพการณ์เรื่องเบี้ยขอความกรุณา โพสมาลงน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  17. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    รู้สึกว่าช่วงวันหยุดที่ผ่านมาศาลาหลังนีคนพลุกพล่านดีครับ
    แสดงว่าศรัทธายังเหนียวแน่ครับ สาธุ....

18. พี เสาวภา

ประกาศ

ตามที่ผมบอกว่าจะมีของแจก ผมมีจริงๆน่ะจ้ะ แจกฟรีไม่เอาเงิน แต่ที่ไม่มีคือเวลาของผม..แหะๆ

ผมมีของที่ปลุกเสกแล้ว จากหนึ่งอาจารย์ ท่านบอกว่าแค่ห้าเสาร์ แต่ผมนับๆดุแล้ว น่าจะ สิบกว่าเสาร์เข้าไปแล้ว ผมจะรอหลวงพ่ออีกท่าน ถ้าได้ท่านนี้ซ้ำอีกที ของชิ้นนี้ จะมีสรรพคุณหลายด้านทีเดียว ขออุปไว้อีกนิด จนกว่าหลวงพ่ออีกองค์จะเสกให้

เพราะฉนั้น ปิด วันนี้ ท่านที่ได้ โพสท์ในกระทู้เหรียญบิน ทำให้กระทู้เหรียญบิน ดำเนินมาจนถึงบัดนี้ จนกระทู้นี้เข้าใกล้กระทู้ที่มีการเปิดอ่านเกือบถึง ๑๖๐,๐๐๐ ครั้ง ในเวลาไม่น่าจะถึงปีหนึ่ง ผมว่าเยอะพอสมควร

ทั้งที่กระทู้นี้ ไม่มีอะไรขายเลย แล้วไม่เคยมีอะไรแจกเป็นทางการด้วย แต่มีน้ำใจมาให้หลวงพ่อ และตัวผม

จากต้นกระทู้มาถึงจุดนี้ วันนี้ปิด ใครโพสได้มากที่สุด ยี่สิบอันดับ ผมจะมีของแจก เป็นของที่ผมรับรองว่าดี คุ้มตัวท่านและคนที่ท่านรักได้ แต่ขอเวลาผมทำการบ้านหน่อย เพราะงานผมเยอะ

และจากจุดนี้เป็นต้นไป ผมได้รับการขอร้อง เรียกร้องมาก ในการที่จะพิมพ์ประวัติ และวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ถูกต้อง ( อีกด้านน่ะครับ สำหรับพวกพิมพ์นอกวัด พิมพ์ในวัดเข้าพิมพ์ไปแล้ว...แหะๆ ) ผมจะทำก็ได้ แต่คนแบบผมทำอะไรไม่มั่ว ผมจะสืบเอาข้อมูลจากคนพื้นที่ หาหลักฐานให้มากที่สุด คนแบบหลวงพ่อควรมีประวัติที่ถูกบันทึกไว้ อย่างถูกต้องและชัดเจน

ใครช่วยผมหาข้อมูล และเอามาโพสท์ในนี้ ยี่สิบอันดับแรก จะมีของแจก โดยเฉพาะ สามอันดับแรก จะมีของทีเด็ดของหลวงพ่อที่ผมจะทุบกระปุกมาแจกฟรี ไม่คิดแม้ค่าส่งไปให้ท่าน ตามที่อยู่

ขอให้ท่านช่วยกันโพทส์ ประสบการณ์ หรือ ประวัติ แง่มุมของหลวงพ่อที่ท่านทราบและประสบ อาจจะเป็นของตัวท่านเองหรือ คนใกล้ตัว หรือ เพื่อน หรือทราบมา ขอแต่ว่าให้เป็นความจริง ตรวจสอบได้ มีชื่อเสียงที่อยู่ หรือ เบอร์ติดต่อ มีที่มาที่ไป และขอความกรุณาอย่าไปซ้ำกับที่โพสท์มาแล้ว

และท่านแฟนคลับนอกเว็บ ก็สามารถส่งมาได้ที่ nemoh75@hotmail.com น่ะครับ ถ้าท่านส่งเรื่องมามาก อ่านดูแล้วน่าเชื่อถือ มีที่มาที่ไป ผมเอาไปลง ยี่สิบอันดับแรก ผมจะมีของรางวัลให้ท่านสำหรับน้ำใจของท่าน เหมือนพวกแจกในเว็บน่ะครับ กติกาเหมือนกันเด้ะ

ผมจะรวบรวมเรื่องเหล่านี้ไปพิมพ์หนังสือ ถวายหลวงพ่อ อาจจะไปถวายวัดใน กลุ่มท่าน หรือ ออกแจก ออกขายหาทุนพิมพ์ต่อไป ถ้าเป็นหนังสือที่มีความต้องการ

เวลาปิด เอาประมาณออกพรรษา หรือ ใกล้ปลายปี คณะกรรมการพิจารณาเรื่องเหล่านี้ ขอสงวนสิทธิ์จะมีผมคนเดียว...เอิ้กๆๆ ( ขอหัวเราะแบบท่านส้มฟักหน่อย )

ตกลงผมมีขอจะแจก หกสิบชิ้น

ชุดที่

๑) ชุดเดิมมาถึงปัจจุบัน ๒๐ รางวัล รางวัลที่ ๑ จะมีทีเด็ด
    ๒) ชุดต่อไป โดยรางวัล ๑ ๒ ๓ จะมีทีเด็ด
    ๓) ชุดสำหรับพวกแฟนคลับนอกเว็บ รางวัล ๑ ๒ ๓ จะมีทีเด็ด

จึงขอกราบแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกันน่ะครับ

พี เสาวภา

19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอ้โห พี่พีจะแจกของดี

อดแหงเลยเรา ไม่ค่อยได้แวะมาโพสกะเขาเล้ย เอิ้กๆ

20. พี เสาวภา

งานหน้ายังมี ส่งเข้ามาเลยครับ