เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

สูตร สำเร็จที่เห็นบ่อย

ประวัติก่อน

นิยายหลอกเด็ก

Amulet Show

Sale

cheer

2. มาด ชุมพร

มาด ชุมพร Active Member

มายกมือด้วยคนคร๊าบ
    ช้าไปหน่อย ขอโทษทีครับคุณพี แหะ แหะ
    ไม่ได้มายกมือเปล่า เอาหลักฐานมาด้วย
    พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อองค์นี้ไง
    ฟรี ขลัง สวยอีกตะหาก
    ขอบคุณมากครับ คุณพี
    มาด ชุมพร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      40
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    [quote=sinrider;2154315]อย่าทะเลาะกันเลยครับ ศิลษ์ ลพ.เหมือนกันทั้งนั้นละครับ วัตถุมงคลที่ผ่าน ลพ.ผมถือว่าดีหมดทุกอย่างครับ เจตนาคนสร้างบางคนไม่ดีก็ได้บาปไปครับ แต่เจตนาที่ ลพ.ท่านปรุงเสกให้ ผมถือว่าบริสุทธิ์ครับ ท่านตั้งใจเสกให้กับลูกศิลษ์ทุกคนครับ
    ผมเคยอยู่เว็บสวนขลังมาก่อนก็เคยมีกระทู้แบบนี้มาก่อน จนเดี๋ยวนี้ไม่มีใครโพสของ ลพ.อีกเลย จนได้มาเจอที่เว็บนี้ล่ะครับ ไม่อยากให้ประวัติศาสตร์มันซ้ำรอยครับ[/quote]

ไม่ได้ทะเลาะหรอกครับ

พูดความจริง แต่เสียงอาจจะดัง ท่าทางอาจจะขึงขังไปหน่อยครับ...แหะๆ กราบขอประทานโทษท่านผู้มีใจสูงทุกคนครับ

ในสวนขลังผมเขียนเองแหละ ผ่านมา คือผม คนเดียวกัน แต่มาเว็บนี้ ชื่อนี้มีคนเอาไปแล้ว ผมเขียนเรื่องหลวงพ่อ จะได้แสดงแง่มุมที่เขาไม่เขียน มีของที่บางอย่างเขาไม่มี เพราะทำนานมาแล้ว ถึง สี่สิบปีก็มี แต่ของบางอย่างที่เขาสวดน่ะ พวกพระผง เขาก็เอามาขาย ถึงศูนย์เองก็เถอะ ก็แอบเอามาขายหลังตู้ แต่ออกมาทำทีปฏิเสธ

พวกทำของขาย ไม่มีใครชอบของแจกฟรีหรอกครับ ผมถวาย วัศดุ สิ่งของ ให้พระท่านทำแจกฟรีซ่ะเลย รวมทุกพิมพ์แจกไปหลายหมื่นครับ แจกมาเป็นหลายปี ที่ขายก็ขายไป แต่เขาไม่ชอบหรอก แย่งตลาดเขาครับ ของแจกฟรีจากวัด วัดทำเองน่ะ น่าจะไม่ต่ำกว่า สี่ ห้าหมื่นองค์ รวมทุกพิมพ์.... แล้วไงครับ จะด่าว่าอย่างไร

ผมมานี่ เลยใช้ชื่อ จริง บวกสถานที่เกิด

ในสวนขลังก่อนผมไปเขียน จะมีกลุ่ม นายทุนทำของขาย คอยด่าเขา ด่าหยาบคายด้วย คนล่ะค่ายกับศูนย์ กำลังด่าศูนย์น่ะแหละ

พวกนี้ เคยทะเลาะกันหน้าหลวงพ่อ ถึงขู่จะยิงกันก็มี หลวงพ่อก็นั่งตรงนั่น ท่านไม่รู้จะทำอย่างไร ก็เงียบอย่างเดียว เงินเข้าตาครับ ดูมันทำกับท่านผู้เฒ่า ที่พูดนี่ไม่มั่วน่ะครับ มีพยานบนศาลา

ต่อมาพวกนั้นแขวะหาว่าผมเป็นพวกศูนย์ แต่ผมไม่ใช่ให้คนมาล้อด่าเล่นครับ ผมแจ้งความเลย ผิดถูกไปว่ากันบนโรงพัก บนศาลก็ได้ ผมอาจจะฟ้องต่อ

ส่วนศูนย์ที่เขาเคยด่าน่ะก็ ศูนย์นี้ก็ศูนย์เดียวกับที่ กำลังส่งเสียงในพลังจิตนี่แหละครับ

ศูนย์ของน้อง Ne น่ะครับ สงบ สว่าง ใส บริสุทธิ์น่ะแหละ ที่แอบลบกระทู้ไปเองน่ะแหละครับ

คุณ พ พ แกคงเป็นหน่วยกล้าตาย ให้ศูนย์นี้ เขาคงดันมาออกหน้า หรือ อาจจะแถม อะไรมาให้ หรือ อาจจะลงทุนด้วยกัน หรือ อาจจะพวกเดียวกัน หรือ อาจจะคนเดียวกันไปเลย

อ่านง่ายมาก ไม่ต้องเดา

ลูกศิษย์หลวงพ่อน่ะ ตัวจริงๆเขามีหลายคน ไม่ใช่ผมคนเดียว เขาถึงหลวงพ่อ เขารู้ลึก มีทั้งคนหลายอาชีพ มีอายุ มีประสบการณ์ชีวิต เขาเบื่อระอากับไอ้พวกศูนย์นี่ แต่หลวงพ่อยังอยู่ ก็ได้แค่ดู ตาปริ้บๆ

มุขของศุนย์น่ะ ขายได้กับคนไม่รู้ครับ คนในนี้บางทีเขามีศรัทธาพระศาสนา เขาก็นึกว่าทำบุญ เอารูปพระมา เขาไม่รู้มุขมาก่อนครับ ว่าของนั้นมาจากไหน

แต่ท่านที่ทำบุญน่ะครับ

เรื่องบุญ เรื่องธรรมะ น่ะคนล่ะเรื่องกับวัตถุมงคลครับ ฝ่ายวัตถุมงคล เขาติดวัตถุกัน มีแต่เรื่องวุ่นวาย เขาดู เก็ แท้ กัน เขาซื้อ เขาขาย เขาเล่นหาของเพื่อจุดประสงค์หลายอย่างแต่ยืนยันว่า ไม่ใช่ธรรมมะแนวพระนิพพานครับ เพราะถ้าใช่ เขาจะทิ้งของพวกนี้ทันที และขอประทานโทษน่ะครับอย่าว่าแต่วัตถุพวกนี้เลย บางที ลูก เมีย ยังต้องทิ้ง ต้องล่ะ เพื่อไปให้ถึงจุดสูงสุดนั้นครับ ผมไม่ได้มาพูดกวนๆน่ะครับ เรื่องจริง

ถ้าท่าน ชอบทำบุญ ชอบธรรมะ อย่าไปสนใจวัตถุมงคลครับ ไปทำบุญ ก็ทำไปเลย ถึงที่ ถึงวัด เห็นจะๆ ว่างเงินไปไหน ดีกว่าฝากเขาไปทำ ฝากเขาไปเขาคิดค่าฝาก ค่าบริการ เงินอาจจะไม่ถึงพระครบถ้วนในจำนวนที่คุณ ตั้งใจ หรืออาจจะไม่ถึงเลย

ส่วนจะไปปฏิบัติธรรม ก็ไปเลยครับ มีหลายวัด ใน กทม เอง ผมแนะนำวัดสระปทุม วัดปากน้ำ ซอยสายลม ฯลฯ ไปเพื่อ ลด ละ เลิก อย่าไปสนใจพวกวัตถุมงคล มันจะเป็นตัวถ่วงท่านให้ ห่างจากพระนิพพานมากขึ้น และมากขึ้น

เพราะมัน มีตัวห่วง ตัวหวง ตัวอยาก คอยเกาะใจท่านอยู่และเพิ่มพูนมากขึ้น แกะ และสลัดทิ้ง วิ่งไปพระนิพพานอย่างเดียว แบบหลวงพ่อวัดท่าซุงท่านว่าอย่างอื่นไม่ปราถนา แต่ปราถนาพระนิพพานอย่างเดียว ของแบบนี้ต้องไปด้วยใจอย่างเดียว ไม่ใช่วัตถุ และถ้าพระท่านจะให้วัตถุ มงคลเพื่อสร้างกำลังใจ ให้รับกับมือดีกว่าครับ อย่าไปหาซื้อ ไปวื้อมา ท่านอาจจะเจอผู้ที่เชื่อถือไม่ได้ และเป็นเหยื่อของเขา แทนที่จะทำบุญ แต่เขาเอาเงินไปซื้อเหล้า เล่นพนันบอล ไปใช้กับพวกอบายมุขก็ได้ครับ

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2009
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คนนี้เอามาโชว์มากกว่าครับ

5. พี เสาวภา

อ้างทำบุญ สร้างวัด สร้างถาวรวัตถุ หล่อพระ คงจริงส่วนหนึ่ง แต่ไม่ทั้งหมด แต่เอามาอ้างว่าทำบริสุทธิ์

ลงท้ายที่สุด จาก sale คือ มีมาเรื่อยๆ ขายมาเป็นปีๆ ไม่มีหมด

พิมพ์อยู่ไหน โค้ดอยู่ไหน

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เรื่องจริงผ่านจอ ...

7. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    ใส่พระแหวกม่านอยู่ แต่ตอนนี้ยังแหวกออกจากม่านไม่ได้เลย ฮือๆ..งานเข้า

8. พี เสาวภา

มีอะไรหนักหนาไหมครับ...

9. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องสืบสวนหมายเลข9...

10. มาด ชุมพร

ที่ผมอาราธนาอยู่บนอก บนคอทุกวันนี้ครับ

สามองค์ ตะกรุดอีก 1ดอก เบี้ยที่กุญแจรถอีก 1 ตัว
    จากเชียงราย ยันด่านจังโหลน
    คนเดียวตลอดอุ่นใจ ไปได้ทั่วประเทศ
    แถมปลายเดือนนี้ก็จะพาชุดนี้แหละครับไปออสเตรเลีย
    ที่ผมเอามาเพื่อแบ่งกันชม นะครับ ไม่ออกตัว
    ถามซื้อก็ไม่ขาย ถามแลกก็ไม่แลก
    มาเพื่อลดควาร้อนแรงครับ แหะ แหะ
    ในนี้มีเพียง พระนักธรรม กับตะกรุดนะครับ
    ที่รับจากมือหลวงพ่อ
    ส่วนที่เหลือ ผมเอาตังไปแลกเค้ามาอีกทีทั้งเพ
    มาด ชุมพร
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      47
  11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อยากโชว์พระลดบรรยากาศมั่ง แต่ไม่มีกะเขา

รออ่านแฉอย่างเดียวครับ

ท่านใดพบเห็นการใช้ภาษาไม่สุภาพ แจ้งมาได้นะครับ จะช่วยดูให้ อิอิ
    (ความจริงห้องพระไม่ใช่หน้าที่ผม แต่ผมก็ยังตักเตือนได้นา)

12. hayate126

hayate126 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ผมจับมันได้แล้ว ไปอ่านเอาในหน้ากระทู้ทั่วไป พระเครื่อง-วัตถุมงคล กระทู้แจกฟรี หลวงพ่อทรงวัดศาลาดิน รีบไปอ่านก่อนมันจะลบกระทู้ทิ้งอีกครับ ไปก่อนนะครับหมดหน้าที่แล้ว ไว้เจอกันใหม่เมื่อถึงเวลาครับ

13. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

สะ สะ สุดยอดดด

14. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

ผมคงอยู่ใน ข่ายพวกนี้ด้วยมั้งเนี่ย เพราะผมเองก็ลงประวัติเอง ขายเอง แฮะๆ
    ล้อเล่นนะครับ

15. karatekung

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกท่าน
    อาบน้ำ สวดมนต์ นอน ก่อนครับ

16. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    เรื่องงานค่ะพี่พี
    คำว่าอำนาจ พออยู่ในมือใคร แล้วคนๆนั้นใช้ไม่ถูกต้อง
    ย่อมทำให้ผู้ใต้บังคับบัญชาเดือดร้อน(สาหัส)เสมอ
    ตอนนี้วัตถุมงคลชักไม่อยากได้แล้วค่ะ
    ขอแค่เชือกสักเส้นก็พอ...

17. มาด ชุมพร

ขอลงอีกองค์ก่อนนอนนะครับ

องค์นี้เช่นเดียวกันครับ
    ถามซื้อก็ไม่ขาย ถามแลกก็ไม่แลก ขอก็ไม่ให้
    เพิ่งไปนิมนต์จากวิเศษชัยชาญมาเมื่อวาน(เอาตังแลกมาคับอิอิ)
    ประชุมเสร็จแถวๆประชาชื่น ราวๆ 3โมงครึ่ง
    กรุงเทพดันฝนตกหนักมากๆ ตัดสินใจขับรถไปวิเศษตามที่นัดเค้าไว้
    กลัวเจ้าของเดิมเค้าเปลี่ยนใจไม่ให้มา ก็เลยต้องฝ่าทั้งลม ทั้งฝนไป
    แบ่งกันชมก่อนนอนนะครับ
    ฝันดีครับทุกท่าน
    มาด ชุมพร

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      54
  18. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองรายการที่พี่ มาด ชุมพร ลงไว้ทั้งหมด โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ......อิอิ ล้อเล่นน่ะครับ รู้ว่าชุดนี้สุดหวง........มิอาจครับ
    แต่.......อยากได้ๆๆๆๆๆๆrabbit_scary
    เมื่อวานผมโชคดีได้ตะโพนกลึงหลวงพ่อมา เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้พี่พี(ท่านเจ้ากรม)..ฟันธง..นะครับ

19. karatekung

ใจเย็นครับพี่พระจันทร์ยิ้ม
    ห้อยสิงห์งาแกะเลยครับ ข่มไว้เลย

ราตรีสวัสดิ์ครับ

20. มาด ชุมพร

ขออนุญาตนะครับ คุณsmilelunar
    เชือก
    ที่ว่านี่ เอาไว้ทำอะไรเหรอคับ
    ผมว่าปัญหาแบบนี้ เวลาอย่างนี้ หมอน คับเวอร์คสุด
    ไหว้พระแล้วนอนฝันดี พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วนะครับ
    สู้สู้สู้ แหะ แหะ(วันนี้ผมก็โดนมาเหมือนกัน)
    มาด ชุมพร