เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post5230203 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 10:02 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #30197 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พี เสาวภา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5230203", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 3159 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_5230203 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cc5922 [​IMG]
    เบอร์บัญชีช่วยพี่น้องลพบุรีครับ
    บัญชี ออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาวงเวียนสระแก้ว
    6942204839

กราบขอบพระคุณครับ
    รอบต่อไปเป็นการแจกรอบที่ ๔ ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    2.พระกริ่งชุดวิสาข์ 49 5,555==> putsudsoi 9.10.11

7.พระปรกใบมะขามเนื้อแร่ 4,499 ==> ผาแดง 6.10.11

9.พระแหวกม่านเนื้อดินสอพอง 7,000==> neeranut 6.10.11

รอบสุดท้าย

ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านี้ช่วยโอนเงินช่วยพี่น้องชาวลพบุรีครับ

ตามบัญชีข้าง
    บน และ กรุณาโทรตามด้วยว่าเงินถึงหรือไม่ นำสลิบมาแสดงเพื่อเป็นหลักการ และ โปร่งใส

ตกลงจบการประมูลในรอบแรกน่ะครับ ผมจะเตรียมแพ็คของ ท่านๆที่ประมูลได้รีบส่ง PM ชื่อที่อยู่ให้ผมพร้อมทั้งเบอร์มือถือ เพื่อตรวจเช็ค และ ผมจะดำเนินการส่งของครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอโมทนาและขอบพระคุณทุกๆท่านแทนพี่น้องชาวลพบุรีด้วยครับ หากท่านใดสะดวกอยากเดินทางไปแจกด้วย ขอเรียนเชิญนะครับ ตอนนี้ได้ทุนสนับสนุนมาเพิ่มแล้วขอเตรียมแผนงานการแจกรอบต่อไปแล้วจะแจ้งให้ทุกๆท่านทราบครับ

2. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้อง หาของเช่นสินค้าอุปโภค บริโภค กับคนที่เข้าไปถึงครับเงินตอนนี้สำหรับที่ที่น้ำท่วมไม่มีประโยชน์เลยเพราะซื้ออะไรไม่ได้

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    IMG_2444.JPG IMG_2446.JPG IMG_2443.JPG

IMG_2445.JPG IMG_2448.JPG

ของ ๙ รายการเตรียมส่งครับ

ตามกติกา คุณ ญาณธรรม ครบแล้ว ผมจะจัดส่งวันนี้ครับ ถ้าไปรษณีย์นนท์ยังไม่ถูกน้ำท่วมน่ะจ้ะ ถ้าท่วม เอาไงดี

ที่เหลือ ส่งชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทรด่วน

อันนี้ให้กรรมการที่มาช่วย

ส่ง ชื่อที่อยู่ เบอร์โทรมาใหม่ด้วยจ้า

ทุกห่อมี สิงห์ สาริกา แถมไปด้วย ของสิ่งนี้ผมหวงมาก แนะนำให้ท่านเอาเลี่ยมทองติดตัว ค่าทองต้องไม่เท่าไหร่ แต่ของดีสุดๆครับ หลวงปู่เสกให้สุดๆ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ก็น่าจะ มีครับ ใจเย็นๆแป็ปหนึ่ง

บางพวกออกมาได้ แต่ไม่มีอะไรติดตัว ข้าวของเงินทองไปกับน้ำ ถึงมีก็ไม่มาก จะซื้ออะไรก็แพงไปหมด พวกลูกน้องพญามาร มันก็ทำงานของมันมาขูดเลือด โก่งราคา กันตอนนี้ แล้วพวกแมวน้ำ ไปคอยขโมยตามบ้าน อีกครับ

อยุธยามีชื่อเสียงเรื่องขโมยมาหลายสิบปี ไม่มีคนเอามาแฉ บ้านยายผมอยู่ หัวแหลม เป็นตระกูลเก่าของที่นี่ ถูกยกเค้า ตัดกลอนหน้าต่างเข้ามา ขนพระและของมีค่าไป เอาหีบกำปั่นยกไปในสวน ไปเปิดเอาของมีค่า พวกนี้ถูกเลี้ยงโดยคนมีสี ในท้องถิ่น บอกเลยครับ ตอนหลังหัวหน้ากลุ่มที่มายกเค้าบ้านยายผมโดนฟันตาย ตอนไปปีนบ้านเขา เจ้าของบ้านและลูกเขาใจถึง ไล่ฟันและไล่ยิงกระเจิง

ขโมยพวกนี้มีมานานมาก ทั้งขโมยตามบ้านและขโมยขุดกรุ และไม่ได้ถูกปราบอย่างจริงจังครับ สาเหตุ เพราะอะไร เดาๆกันน่ะครับ

การช่วยตัวอย่างเช่น พวก ลพบุรี มีพวกที่เข้าถึง ส่งเงินให้เขาไป เขาก็ซื้อของได้ เราช่วยได้สดวกกว่า เราก็ทำงานหาเงินของเราไป

ผมกำลังหาพวกอยุธยา ดูว่า ใครจะเป็นตัวเชื่อม

ด้านผู้กอง สามารถ ท่านก็เข้าไปพวกหนึ่ง ท่านมีกำลัง พวกเยอะ

ผมจะลองถามพวกวัดหน้าต่างนอก และ หลวงพี่ ที่วัดพระญาติ ดูว่าเราช่วยแบบนี้จะสดวกหรือไม่ เพราะเราไม่สามารถเข้าไปเองได้ ไม่มีฝีมือครับ แบบ โน็ต เชิญยิ้ม ใจดี อยากช่วย แต่มีอายุ ไม่มีฝีมือ จะตายเสียปล่าวๆครับ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  5. พี เสาวภา

มาตามธรรมชาติเลยครับ มันบริสุทธิ์ดีครับ

เรื่องนี้เยี่ยม ตรงกับประสบการณ์ของ ท่านสารวัตร เสี่ย ท และตรงกับผม และ อีกหลายท่าน

การใช้วัตถุมงคลหลวงปู่ ท่านทำสำเร็จรูปมาแล้ว แค่อธิษฐานครับ เหมือนกดปุ่ม ATM แหะๆ เงินก็ไหลมา

6. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    ผมโอนเงินไปให้แล้วครับ จำนวน 7,999 บาท ต่อยอดทำบุญหน่อยเลข 9 เอาชัย ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. พี เสาวภา

กราบขอบคุณครับ

ท่านพราหมณ์กรุณา PM ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทรมาที่ผมครับ

ผมพยายามจะสรุปรอบนี้ให้เสร็จแล้ว ต่อรอบสองครับ

8. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ตอนนี้แถววัดหน้าต่างนอก lotus น่าจะเปิดอยู่ ถ้ามีคนอยู่แถวนั้นผมคิดว่าจัดการได้

9. พี เสาวภา

ครับ

ถ้ารอให้ เฮีย หมู เสี่ย ท ท่านช้าง และ ผมเล่าจนหมด

พวกท่านที่หนุ่มก็จะเริ่มแก่ครับ เพราะเยอะจริงๆ เล่าไม่ถูก ให้พวกพี่เขาเล่าแทนผมน่ะครับ ผมจะเสริม

10. พี เสาวภา

เป็นแผนการผม กำลังมองหาคนไว้ใจได้ครับ

ส่วนพระ ไม่กล้าใช้ท่านครับ กลัวนรก หลวงพ่อจงท่านห้ามไว้ครับ

หลวงพ่อทรงท่านเคยถูกใช้ หรือ ฝากให้เฝ้าเรือไว้ ท่านก็เฝ้าน่ะครับ...แหะๆ

คนใช้ท่านนี่ ผมไม่อยากจินตนาการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  11. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

12. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ จำนวน ๔,๕๐๐ บาท เมื่อ ๑๒/๑๐/๕๔ เวลา ๑๒.๓๘
    ใบสลิปจะโพสให้ช่วงค่ำๆ ครับ

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

13. พี เสาวภา

กราบ โมทนาครับ พี่จ่า รวยๆๆ น่ะครับ

14. ผาแดง

ขออนุโมทนาครับพี่เดชา

15. พี เสาวภา

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JLB
    มาอัพเดทมวลสารครับ
    แผ่นทองแดง ปั๊มโค๊ท แพโบสถ์ จากความเมตตาของพี่พี

เล่าประวัติเลยว่าไม่ใช่ทองแดงธรรมดา

ตอนหาทุนใหม่ๆ มาช่วยก่อสร้างวัดใหม่ฯ ผมเป็นคนชอบมีดชอบของมีคม( ตามดวงที่อาจารย์ประยูรท่านเมตตา ผูกให้ แบบยูเรเนี่ยน ท่านบอกว่าผมจะโชคดี จากของมีคม หรือ โชคดี ถ้าพกของมีคม ตรงตามนิสัยน่ะครับ ชอบพกมีดครับ ตอนนี้แก่แล้วเลยพก แค่ swiss army knife ) เลยไปสั่งมีดร้านเฮงกี่ไว้เป็น มีดเล็กด้ามงาไว้ จำนวนสามสิบเล่ม ตามกำลังตอนนั้น ที่นี้จะทำแล้วมาแค่เสก มันไม่สะใจ เลยขอหลวงปู่ลงตะกรุดให้ ตอนแรกว่าจะลงทีล่ะดอก แต่ ตอนนั้นคิดว่าทำง่ายจะทำเยอะ เลยไปขอท่านลงแผ่นทองแดงอันใหญ่แทน ให้ท่านลงทีเดียวบอกท่านว่าจะเอาไปใส่ด้ามมีด ขอแบบตะกรุดมีดหมอ ( จะหนักทางไล่ผี ทำน้ำมนต์ ) ท่านลงให้ แผ่นใหญ่ ผมเอามาตัด เป็นแผ่นเล็กๆ ส่วนที่ท่านลงยันต์ก็เก็บไว้ ตอนหลังเอาไปหล่อพระกริ่งแพฯหมด

ส่วนแผ่นเล็กๆจะให้ท่านจารให้หมด ผมสงสารท่านมันเยอะ ผมเอามาตอกโค้ดบ้าง ท่านบอกให้ผมจารเองบ้าง...แหะๆ แค่เอาเคล็ด แล้วถวายให้ท่านเสก ท่านจะเสกให้

ในด้ามมีดก็ใส่เส้นเกศา ผงอิธเจ และ ตะกรุด ทำยากมาก ช่างบ่นๆ เพราะมีดเล่มเล็ก ทำมารุ่นแรก ๓๐ เล่ม พรึ่บเดียวเกลี้ยง ออกเล่มล่ะ พัน ทุนจำได้ว่า ทั้งหมด ๗๐๐ บาท กำไรกระจิ้ดเดียว เหนื่อยแทบตายวิ่งไปวิ่งมา รอช่างกว่าจะตีใบ เหลางา ทำแหม เป็นอาทิตย์ๆ ไม่คุ้มเลยเลิกทำ

แต่แผ่นทองแดงเหลือ ผมเอาไปร่วมปลุกเสกเรื่อยมา ตั้งแต่ก่อนสร้างพระกริ่ง เสกมาเรื่อยๆ เสกบนแพฯ เสกมาจนท่านล่ะสังขาร หลายปี หลายร้อยครั้ง นี่ถ้าเป็นดอกใหญ่ ๆ ม้วนทำตะกรุดสบายๆ แต่ดอกเล็ก ผมเอาไปอุด พระปิดตาบ้าง จะเปิดเผยต่อไป

คุณโจ ทำล็อกเก็ตผมเลยร่วมด้วยให้เอาไปแปะ องค์กรรมการครับ
    รับรอง จิ๋วแต่แจ๋ว แค่เห็นโค็ดก็ผ่านแล้ว เพราะแน่ใจว่าผ่านการเสกจากหลวงปู่ มาแน่นอนครับ

ท่านที่ได้ไปขอให้โชคดี แต่ให้ทราบว่าเป็นตะกรุดด้ามมีดน่ะครับ จะเก่งด้านไล่ผี ทำน้ำมนต์ แต่มีรูปหลวงปู่ด้วย ก็ให้อธิษฐานเอาครับ

16. ผาแดง

อนุโมทนาครับพี่พี

รับทราบครับ สมพรปากครับ รวยๆๆๆครับ

17. พี เสาวภา

รายการ

1.พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ 22,999 ==> plamp256 6.10.11
    2.พระกริ่งชุดวิสาข์ 49 5,555==> putsudsoi 9.10.11
    3.พระชัยฯชุดวิสาข์ 49 7,777 ==> พราหมณ์ 8.10.11
    4.ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ 3,199 ==> ญานธรรม 10.10.11
    5.พระปรกใบมะขามเนื้อเงิน 3,499 ==> jimmyuro 6.10.11
    6.เศียรพระครูฤาษี 3,100 ==> beleive 10.10.11
    7.พระปรกใบมะขามเนื้อแร่ 4,499 ==> ผาแดง 6.10.11
    8.พระปรกโพธิ์ เก้าใบ พลิกแผ่นดิน เนื้อดินสอพอง 11,000==> neeranut 6.10.11
    9.พระแหวกม่านเนื้อดินสอพอง 7,000==> neeranut 6.10.11

รายการที่ยืนยันแล้ว

ตามสีแดง ท่านกรรมการช่วยคนแก่ดูด้วยครับ

คือรายการ ๓ , ๔ , ๗

ไม่มีอะไรท้วงติงกันน่ะครับ

18. ผาแดง

๓) สาย มาจากคุณ ผาแดง เป็นอาจารย์ที่อยุธยา บริเวณของท่านกำลังได้รับความลำบาก น้ำขึ้นสูงมากและ มีคนแก่ และ เด็ก ท่านจะไปรวมคนแถวนั้น และรวมมาตรการช่วยกัน เราก็ช่วยด้านเงิน

ท่าน ชื่อ

อ. ไพฑูรย์ มีเมธี ต. ไผ่ลิง อยุธยา

ไทย พานิชย์ 575 2 55472 9 สาขาอยุธยา

เบอร์มือถือ 089-500-2925

เมื่อสักครู่ อ.ไพฑูรย์ ได้โทร.หาผม แจ้งว่าได้รับเงินโอนจากทั้งสามท่านคือ
    ๑. คุณพราหมณ์ จำนวน ๗,๙๙๙ บาท
    ๒. คุณbeleive จำนวน ๓,๑๐๐ บาท
    ๓. พี่เดชา จำนวน ๕๐๐ บาท

ไว้เรียบร้อยแล้ว และได้ประสานงานเตรียมจะจัดเป็นชุดของแห้ง
    แจกผู้ประสบภัยบริเวณนั้น

รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ

19. พี เสาวภา

กราบนมัสการน่ะครับขอโมทนาน่ะครับ ได้พระชัยฯของดีไปครับ แต่บอกก่อนว่าหล่อแบบโบราณ เบ้าดินขึ้วัว จะไม่สวยหยด แต่สวยซึ้งผมเลือกองค์เนื้อแดงๆมาเลยครับ

แหะๆ...พี่น้องครับ ท่านนี้เป็นพระน่ะครับ จะได้ระวังคำพูดกันหน่อยน่ะจ้ะ

20. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

6.เศียรพระครูฤาษี 3,100 ==> beleive 10.10.11 ==> โอนแล้ว ยืนยันจากพี่ผาแดง

โมทนาสาธุครับ ..............