เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    คุณ ผาแดง เป็นอาจารย์ที่อยุธยา บริเวณของท่านกำลังได้รับความลำบาก
    น้ำขึ้นสูงมากและ มีคนแก่ และ เด็ก ท่านจะไปรวมคนแถวนั้น และรวม
    มาตรการช่วยกัน เราก็ช่วยด้านเงิน

ท่าน ชื่อ อ. ไพฑูรณ์ มีเมธี ต. ไผ่ลิง อยุธยา ไทยพานิชย์ 575 2 55472 9
    สาขาอยุธยา

เบอร์มือถือ 089-500-2925

โอนเงินเข้าบัญชีช่วยน้ำท่วมแล้ว เมื่อเวลา 08.25 น. จำนวนเงิน 500.- บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  2. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าฮ่า...นึกออกเลยครับว่าใคร

3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้ผู้กองสามารถเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน 3200 บาทเวลา 8:25 น.
    แต่ติดต่อผู้กองไม่ได้ครับ เลยแจ้งพี่ พี เรียบร้อยแล้ว ทราบจากพี่ พี ว่าน่าจะกำลังออกปฏิบัติงานช่วนพี่น้อง ในอยุธยาอยู่ครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ พี่ พี และเพื่อนสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่านที่มีส่วนในงานบุญช่วยพี่น้องผู้ประสบภัยอันใหญ่หลวงครั้งนี้
    บุญรักษาครับ ทุกๆท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    2.พระกริ่งชุดวิสาข์ 49 5,555==> putsudsoi 9.10.11

7.พระปรกใบมะขามเนื้อแร่ 4,499 ==> ผาแดง 6.10.11

9.พระแหวกม่านเนื้อดินสอพอง 7,000==> neeranut 6.10.11

รอบสุดท้าย

ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านี้ช่วยโอนเงินช่วยพี่น้องชาวลพบุรีครับ

ตามบัญชีข้าง
    บน และ กรุณาโทรตามด้วยว่าเงินถึงหรือไม่ นำสลิบมาแสดงเพื่อเป็นหลักการ และ โปร่งใส

ตกลงจบการประมูลในรอบแรกน่ะครับ ผมจะเตรียมแพ็คของ ท่านๆที่ประมูลได้รีบส่ง PM ชื่อที่อยู่ให้ผมพร้อมทั้งเบอร์มือถือ เพื่อตรวจเช็ค และ ผมจะดำเนินการส่งของครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เนื่องจากอันนี้ใกล้ ผมตามงานได้สดวก เพื่อมั่นใจว่าเงินถึงมือและไปออกผล

ผมไปที่ร้านเถ้าแก่ที่เปิดรับบริจาค เขาช่วยๆกัน ส่วนผู้กองติดต่อไม่ได้ สงสัยไปหน้างานครับ คงผจญน้ำอยู่ครับ

6. พี เสาวภา

ขอบคุณเดชามากเลยครับ

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ สวัสดีสมาชิกบ้านเหรียญบิน

โมทนาสาธุกับจิตที่เป็นกุศล ของท่านทั้งหลายด้วยนะครับ

8. พี เสาวภา

ให้มากกว่าคุณตันอีก

แต่ผมรักทั้งคู่ครับ

9. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    เรียนคุณพี่่พี

ผมได้แจ้งให้คุณแม่บ้านทราบ และได้ตอบมาดังนี้ครับ

ขออนุโมทนาบุญที่กระทำด้วยนะครับ

<TABLE id=post class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>MBNY<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    Administrator

พลังการให้คะแนน: 50000 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_ class=alt1><CENTER>Re: ขอเชิญคุณแม่บ้านหน่อยครับ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>คุณอดุลย์คะ อยาก ให้คุณ พี เสาวภา นำปัจจัยไปช่วยน้ำท่วมที่กำลังเดือดร้อน ก่อนเถอะค่ะ

สำหรับธรรมทาน หรือพลังจิต ให้ตามโมทนาเอาได้
    หรือมา อ่านก็ได้ปัญญาบารมี เรื่องค่าใช้จ่าย ต่างๆ

ไว้เดี๋ยวคุณเว็บ ทำงานส่วนตัว หาได้ค่ะ

ขอบพระคุณด้วยนะคะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เกี่ยวข้องด้วยครับ

11. พี เสาวภา

คนไม่เดือดร้อนนี่เขาก็ไม่เอาน่ะครับ

แต่แปลกว่า บางทีคนไม่เดือดร้อนแต่เอา...แหะๆ

เว็บนี้เป็นเว็บที่ดีน่ะครับ ผมนับถือ จะทำตามนั้นครับ

แต่คนไม่เอา ผมยิ่งอยากให้น่ะครับ

ตกลงผมจะโอนเงินส่วนตัว เข้าตามที่เคยทำมาน่ะครับ แต่ปีนี้ไปบวชมา เลยหยุดไว้ก่อน...แหะๆ

กลับมาแล้วก็ต่อแบบเดิมครับ

12. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกพี่ ให้ผมโอนไปที่ไหนดีครับ

13. พี เสาวภา

แหะๆ...รอสักแป็ป ตอนนี้คนเดือดร้อนเยอะ มีที่ไปแน่นอนครับ

14. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ หัวใจเธอ.. น่ากราบมากเลยครับ

15. neeranut

neeranut เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อดุลย์ เมธีกุล [​IMG]

ผมได้แจ้งให้คุณแม่บ้านทราบ และได้ตอบมาดังนี้ครับ

ขออนุโมทนาบุญที่กระทำด้วยนะครับ

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: rgb(255,255,255) 1px solid; BORDER-TOP: rgb(255,255,255) 0px solid; BORDER-LEFT: rgb(255,255,255) 1px solid; BORDER-BOTTOM: rgb(255,255,255) 0px solid" width=175>MBNY<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>

พลังการให้คะแนน: 50000 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: rgb(255,255,255) 1px solid"><CENTER>Re: ขอเชิญคุณแม่บ้านหน่อยครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: rgb(255,255,255); BACKGROUND-COLOR: rgb(255,255,255)" SIZE=1>คุณอดุลย์คะ อยาก ให้คุณ พี เสาวภา นำปัจจัยไปช่วยน้ำท่วมที่กำลังเดือดร้อน ก่อนเถอะค่ะ

สำหรับธรรมทาน หรือพลังจิต ให้ตามโมทนาเอาได้
    หรือมา อ่านก็ได้ปัญญาบารมี เรื่องค่าใช้จ่าย ต่างๆ

ไว้เดี๋ยวคุณเว็บ ทำงานส่วนตัว หาได้ค่ะ

สาธุ หัวใจเธอ.. น่ากราบมากเลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

เำหมือนกันค่ะ

ช่วงเช้าโอนให้ เรียบร้อยค่ะ ไปถึงเมืองไทย เปนพรุ่งนี้ิ ถ้าโอนเข้า บัญชี ที่เมืองไทย แล้ว แหม่ม โพสแจ้งค่ะ ต้องขอโทษด้วยรีบสุดๆๆๆแล้ว

ตอนนี้วันที่ ๑๑ น้ำกำลังมาครับ

ธนาคาร ธนชาติ สาขาเสนา

348 2 13921 1 ออมทรัพย์

ชื่อบัญชี วัดหน้าต่างนอก

เบอร์มือถือ พระอาจารย์แม้น 081 850 8275

= 11,000
    --------------------------------------------------
    บัญชีออมทรัพย์
    บัญชี นายชาญชัย ยอดภิรมย์
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาวงเวียนสระแก้ว(ลพบุรี)
    หมายเลข 694-220483-9

= 7,000

ยอดรวม 18,000 แยกเปน 2 บัญชีคะchearr

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->

16. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ ครับ

โมทนากับพี่ๆทุกท่านครับ

17. moo_2492

moo_2492 Active Member

กราบหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    สวัสดีครับคุณพี เสาวภา
    ก่อนอื่นผมต้องขออภัยและขอโทษด้วย ที่ข้อความและรูปถ่าย ที่ผมส่งมาถึงคุณพี อาจมีข้อบกพร่องหลายประการ ผมยังมือใหม่ในการเล่นInternet ต้องให้ลูกชายคอยช่วยสอนให้ ผมจะพยายามเล่าประสบการณ์ ที่ผมได้ประสบมาเล่าให้ท่านสมาชิกทราบ ก่อนที่ผมจะจำอะไรไม่ค่อยจะได้ (อายุมากแล้วจะหลงๆลืมๆ ) ผมจะเล่าถึงความเมตตาของหลวงปู่บุญศรีที่ได้ปรากฏการณ์กับศิษย์ เมื่อประมาณปี๒๕๓๙ เพือนๆของผมที่อยู่ อ.โพธาราม จ.ราชบรีได้จัดงานพบปะสังสรรค์ศิษย์เก่าโพธารามรุ่นปี ๒๕๐๘ ขึ้นในวันงานเลี้ยงเพื่อนที่เป็นเจ้าของโรงงานน้ำปลาตราหน่อไม้ (ขออภัยที่เอยถึง)ได้นำพระผงหลวงปู่เกษม เขมโก เลี่ยมทองมาเป็นรางวัลให้กับเพือนผู้โขคดีจำนวน ๒ องค์ โดยใช้วิธีจับสลากชื่อผุู้โชคดี องค์แรกเพื่อนได้รับไป พอมาถึงองค์ที่ ๒ ผมนึกอยากจะได้ขึ้นมาจึงบอกเพื่อน (คุณประกิจ )ว่าผมจะขอ หลวงปู่เกษมเลี่ยมทององค์นี้จากหลวงปู่บุญศรี พระอริยะสงฆ์ที่ผมเคารพนับถือมาก ผมเคยเล่าประวัติหลวงปู่ให้เพื่อนทราบ ผมนั่งอธิฐานจิตถึงหลวงปู่บุญศรีบอกหลวงปู่ว่า "หลวงปู่ครับศิษย์อยากจะได้พระเลี่ยมทองของหลวงปู่เกษมองค์ที่กำล้งจะจับสลากองค์นี้ครับ" ผมอธิฐานประมาณ ๒-๓ นาที พิธีกรก็ประกาศชื่อผู้ได้รับรางวัลพระเลี่ยมทองหลวงปู่เกษมได้แก่คุณรังสรรค์ (Moo-2492) เพือนผม (คุณประกิจ)ตกใจมากบอกเป็นไปได้อย่างไร ไม่น่าเชื่อเลย ถ้าไม่ได้เห็นหรือได้ยินกับตัวเองไม่ยอมเชื่อเด็ดขาด เพือนก็ขอร่วมทำบุญกับหลวงปู่บุญศรีทุกครั้งที่ผมไปบอกบุญ นี้คือประสบการณ์ครั้งหนึ่งที่เกิดขึ้นกับผม ผมได้แขวงพระเลี่ยมทองหลวงปู๋เกษมตั้งแต่วันนั้นจนถึงปัจจุบัน หลวงปู๋ท่านเมตตาผมมาก พระหลวงปู่เกษมเลี่ยมทองผมถือว่าหลวงปู่บุญศรีท่านเมตตามอบให้ผม ผมเคยถามหลวงปู่ว่าจะใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่อย่างไร ท่านบอกว่าให้นึกถึงท่านก็พอ ผมก็ประสบความสำเร็จทุกครั้งที่นึกถึงท่าน ประสบการณ์ต่างยังมีอีกมากแล้วผมจะเล่าให้ทราบในโอกาศต่อไป
    Moo-2492

18. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง

อ่านแล้วสงสารหลวงพ่อนะครับที่ต้องมาผจญกับสิ่งที่ทำให้หลวงพ่อไม่สบายทั้งทางกายและทางใจ ในตอนบั้นปลายของชีวิต และที่น่าสงสารยิ่งกว่า คื อ พวกที่ทำให้หลวงพ่อไม่สบายทั้งทางกายและทางใจ เพราะไม่รู้ว่าโทษทัณฑ์ที่จะได้รับนั้นจะหนักหนาสาหัสเพียงใด ซึ่งโดยเมตตาของหลวงพ่อท่านคงอโหสิกรรมให้แก่เขาเหล่านั้น แต่ท่านท้าวยมราชผู้ตัดสินคดีความคงไม่ยอมแน่ๆครับ

ขอบพระคุณพี่พีที่นำความจริงมาตีแผ่ให้เหล่าลูกศิษย์ได้รับทราบ และจะได้เลือกใช้พระของหลวงพ่อให้ถูกต้องครับ

19. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อดุลย์ เมธีกุล [​IMG]

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>MBNY<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Re: ขอเชิญคุณแม่บ้านหน่อยครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>คุณอดุลย์คะ อยาก ให้คุณ พี เสาวภา นำปัจจัยไปช่วยน้ำท่วมที่กำลังเดือดร้อน ก่อนเถอะค่ะ

คนไม่เดือดร้อนนี่เขาก็ไม่เอาน่ะครับ

แต่แปลกว่า บางทีคนไม่เดือดร้อนแต่เอา...แหะๆ

เว็บนี้เป็นเว็บที่ดีน่ะครับ ผมนับถือ จะทำตามนั้นครับ

แต่คนไม่เอา ผมยิ่งอยากให้น่ะครับ

ตกลงผมจะโอนเงินส่วนตัว เข้าตามที่เคยทำมาน่ะครับ แต่ปีนี้ไปบวชมา เลยหยุดไว้ก่อน...แหะๆ

กลับมาแล้วก็ต่อแบบเดิมครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขอโมทนาสาธุการ ให้กับทั้งผู้ที่จะให้และผู้ที่จะรับทั้ง 2 ฝ่าย ให้ดังๆไปทั้ง 3 ภพเลยครับ สาธุ...

20. พี เสาวภา

กราบขอบคุณครับ

ไม่สดวกอย่างไรบอกน่ะครับ

หน้าที่ผมเป็นตัวกลางประสานให้พวกท่านเกิดความสดวก

เอาไงเอากันครับ