เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี ครับ

การบ้านเยอะ แหะๆ

2. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ตอนนี้กำลังหาแบบที่มีรอยจารของหลวงปู่ อยู่ครับคุณลุง
    ก็เล็งๆ ไว้แล้วเหมือนกันครับ แต่ต้องรอเก็บตังค์อีกสักระยะครับ
    ผมชอบแบบที่แรงๆ เห็นผลชัดๆ จะได้ไม่กังขา คาใจ
    ฟังคนอื่นเล่าประสพการณ์ ก็ไม่เหมือนเกิดขึ้นกับเราเอง

แต่ทุกอย่างต้องอยู่บนพื้้นฐานของความเคารพหลวงปู่ ครูบาอาจารย์

3. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ ครับ

4. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่พระครูบุญศรี
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่พี พี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ

5. ming-ching

ming-ching Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมน้องใหม่เพิ่งมาอ่านครับ เห็นว่า 1300 หน้าแล้ว ขออนุโมทนาครับ ขอไปอ่านย้อยแรกๆก่อนครับ

6. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ยินดีต้อนรับครับ ข้อมูลดี ๆ ทั้งนั้นครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนุก

ตั้งใจอ่านแป๊บเดียวก็ทันแล้วครับ :)

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ยินดีต้อนรับครับ....แหะๆ อ่านไปตั้งเยอะแล้วล่ะ

8. G.sis.t

สู้ๆครับพี่

9. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

10. ming-ching

ming-ching Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ ขณะนี้กำลังอ่านย้อนหลังครับ
    คืนนี้วันแดงเดือด เดือดจริงๆมีทั้งแดงทั้งโทษ(ลืมตัวไปว่านี่ไม่ใช้เวปบอล ขอโทษทีครับ)

11. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ ผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ในกระทู้นี้เหมือนกันครับ
    ไว้อ่านมาได้ถึงหน้า 500 กว่าแล้วครับ
    จากกระทู้นี้ทำให้มีโอกาสได้รู้จักหลวงปู่ทั้งสองท่าน และได้รู้จักวัตถุมงคลของหลวง ซึ่งท่านเจ้าของกระทู้ได้กรุณานำมาเล่าให้ฟัง จากการที่ได้ไล่อ่านมาตั้งแต่ต้นทำให้ทราบว่า ท่านเจ้าของกระทู้ท่านครบเครื่องครับ ดุ เด็ด เผ็ด มัน ครบครับ

ส่วนวัตถุมงคล ของหลวงปู่ ก็เพิ่งจะเริ่มเก็บครับ ผมเริ่มจากมูลค่าย่อมๆ ก่อน พอลองนำมาบูชาแล้วรู้สึกว่าสัมผัสได้ เริ่มมั่นใจ ก็กล้าที่จะบูชา ของที่มูลค่าสูงๆ
    ล่าสุดเพิ่งบูชาเหรียญจอบเศรษฐีใหม่มาครับ มูลค่าก็พอสมควร ก็เป็นธรรมดาครับ สิ่งที่คนต้องการมาก แต่มีจำนวนจำกัดมูลค่าก็จะสูง แต่พอมาอยู่ในมือเราได้เป็นของจริง รู้สึกชอบครับ รู้สึกว่าเหรียญนี้มีเสน่ห์
    ตอนนี้กำลังตามหาตะกรุดมหาจักร แบบที่มีรอยจารของหลวงปู่ ครับ
    ท่านใดมีหลายๆ ดอกและสามารถแบ่งให้บูชาได้ ขอความกรุณา PM หาผมด้วยนะครับ อยากบูชาครับ :cool: ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2011
  12. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ
    สวัสดีครับ คุณพี รบกวน ดูพระให้ที ชุดนี้ยังไม่มีปลอมใช่มั๊ยครับ ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      381.8 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      173 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      159.3 KB
      เปิดดู:
      92
  13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อ ทรง ครับ

น่าจะเป็นอีกเสียง ที่มาเอง และยืนยันว่า วัตถุมงคลของหลวงพ่อทรง มีพระพุทธคุณ พุทธานุภาพ ที่สัมผัสได้ อย่างที่พวกที่เป็นศิษย์หลวงพ่อทรงทุกคนได้ประสพมา แม้จะไม่ทันหลวงพ่อตอนมีชีวิตแต่อย่างใด

ข้อสำคัญ เพียงแต่ให้มั่นใจว่า วัตถุมงคลชิ้นนั้น ไม่ว่าจะเป็นของค่ายใด แต่ผ่านมือพระเดชพระคุณ หลวงพ่อมา ถ้าผ่านมือมา มั่นใจได้ในพระพุทธคุณ ว่ามีพระพุทธานุภาพคุ้มตัวได้

สิ่งที่ผ่านมือหลวงพ่อ ผมได้บรรยายไว้ในข้อความน่ะครับ อาจจะต้องอ่านหน่อย และมีปัญหาใดๆ ยินดีให้คำแนะนำน่ะครับ

14. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ
    คุณ พี ครับ ผมขอดู รอยจาร หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี แบบเต็มๆ เพื่อเอาไว้เป็นตัวอย่างเวลาบูชาวัตถุมงคลของท่าน ขอดูรูปหล่อ ลพ.ทรง ขนาด 5 นิ้ว ด้วย พร้อมจุดสังเกตุ ขอบคุณมาก

15. พี เสาวภา

[​IMG] [​IMG]

ชุดนี้ยืนยันได้ว่ายังไม่มีข่าวปลอม เป็นพระชุดที่สร้างชื่อเสียงให้วัดมอญเป็นอย่างมาก ด้านการศึกษา จนผมจำได้ว่ามีพ่อค้าพระคนหนึ่ง ( ที่ไม่มีพระนี้ขาย ) มาค่อนขอดว่า พระอะไรใส่แล้วเรียนเก่ง ...เหอๆ ๆๆๆๆๆ แต่แปลก เด็กที่ห้อยพระนี้มีผลงานเพิ่มขึ้นทุกคน

เป็นพระเครื่องชุดหนึ่งที่ มีการท้าได้ว่า มีประสบการณ์มาเพียบ ชุดนี้เป็นพิมพ์วัด พิมพ์ที่วัด มีการทำลายพิมพ์ไปแล้ว และ ออกจากวัดน่ะ แจกฟรีส่วนใหญ่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2011
  16. พี เสาวภา

ต้องอ่านย้อนไปหน่อยน่ะครับ ผมลงไว้อย่างละเอียดในรอยจารหลวงพ่อทรง ค่อนข้างเป็นเอกลักษณ์ เขียนปลอมให้เหมือนยากหน่อย แต่ผมลืมไปว่าหน้าไหน ต้องขอให้คุณตั้น นายทะเบียนมาบอกน่ะครับ

ส่วนรายมือของหลวงปู่บูญศรี ผมจะเปิดเผยให้ทราบในอนาคตน่ะครับ

17. พี เสาวภา

ในกลุ่มนี้ ที่กล้ายืนยัน มีพระแหวกม่าน พิมพ์วัดน่ะครับ

พระขุนแผนระยอง ชุดนี้หลวงพ่อบอกว่าของเขาดี

เหรียญเจริญพร ผมเห็นไม่ชัด ว่าโค้ด พระเอก ท ไม่มีหัวหรือไม่ ถ้าใช่ แน่นอนว่าผ่านมือหลวงพ่อ แต่ เพราะโค้ด ทำลายแล้ว

นอกนั้นเป็นพระศูนย์น่ะครับ ต้องดูที่มาที่ไปหน่อย ส่วนเหตุผล ผมไม่บรรยายมากครับ ถ้ามีรอยจารก็ชัวร์ ถ้าไม่มีก็แล้วแต่ท่านจะคิดไปน่ะครับ

18. G.sis.t

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี ครับ

ลายมือหลวงพ่อ อ่านได้ตั้งแต่หน้า 23 เป็นต้นไปครับ + - 5หน้า แต่อ่านๆจริงๆแล้วอ่านเพลินครับ ผมอ่านมาหลายรอบแล้ว(นอกนั้นจะกระจายอยู่บ้าง แต่หลักๆอยู่หน้า 23 พี่พีซูมทุกตัวให้ดูแบบละเอียดพร้อมคำบรรยายและข้อสังเกต ครับ) พี่ๆที่เข้ามาใหม่อย่าท้อนะครับ เนื้อหาในกระทู้นี้สำคัญมาก เพราะเป็นทั้งกำลังใจ และ กำลังเสริม ให้พี่ๆได้ครับ(อ่าน 200หน้า+ แล้วจะติดใจ เหมือนติดแปปซี่ครับ)

19. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ ค่ะ

20. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่ศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    เข้ามาอ่านเรื่องราวต่างๆ ของเพื่อนๆ สมาชิกบ้านเหรียญบิน ทั้งเก่าและใหม่ ....