เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    มาติดตามอ่านเหมือนกันครับ

2. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    สุขสันต์วันเด็กครับผม (deejai)

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครองเด็กๆของพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกคนให้มีสุขภาพแข็งแรง ให้มีปัญญาเฉียบแหลม ให้มีจริยธรรมและเป็นผู้ใหญ่ที่ดีในวันหน้าครับ

***เด็กในที่นี้=Childrenนะครับ อย่าคิดเป็นอื่นครับผม (deejai)

3. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    แหะแหะ (deejai) ก็เราย้อนเวลากลับไปให้หลวงปู่ท่านจารไม่ได้แล้วนี่ครับพี่พี

อะไรที่หลวงปู่ท่านลงจารไว้ให้ลูกศิษย์ลูกหานี่ผมถือว่าสุดยอดแล้วครับ ใครไม่เก็บไม่เห็นค่าก็ส่งมาทางนี้ได้ครับ รอรับได้เลย....ไม่เคยบิดพริ้ว (deejai)

4. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงปู่บุญศรี

มายืนยันด้วยคนครับว่า หากชิ้นไหนมีรอยจารแท้ นี่ รับประกันชั้นหนึ่งเลยว่า ดีมากๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ngasye

ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นบุญตาแท้ๆ...เนื้อเงินใช่ไหมครับ

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    รอยจารหลวงพ่อทรง

มีเมลล์มาถามผมสองราย คำถามจะเดียวๆกัน คือ รอยจารหลวงพ่อ ที่อยากจะแนะนำว่า ถ้าเล่นหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่มาจากศูนย์ ถ้าเป็นไปได้ในตอนนี้ อยากจะให้หาองค์ที่มีรอยจาร เพราะหลวงพ่อท่านจารออกไปมาก จารแทบทุกวัน บางคนเอาใส่ถาดมาให้ท่านจาร ท่านก็เมตตาแกะจากกล่องจารให้ทุกคน

จำนวนน่าจะหลายพัน หลายๆปีเข้าดีไม่ดีเป็นหมื่นๆ น่าจะยังพอหาได้ และ จะเป็นข้อสรุปที่ดีอย่างหนึ่งในอนาคต ว่าผ่านมือพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรงแน่นอน

ผมไปค้นพระหลวงปู่พระครูบุญศรี จัดให้เข้าที่รวมกัน ไปเจอเหรียญหนึ่งที่ผม ถวายหลวงปู่พระครูบุญศรี ปลุกเสกไว้นานแล้ว แต่ไม่ได้จาร ผมเคยเอาเหรียญ ชนิดเดียวกันไปขอท่านจารให้ ท่านหยิบมาดู แล้วบอกว่า เอาเหล็กแหลมๆ ไปขูดทำไม ท่านก็ยกเหล็กจารลอยในอากาศ จารแบบไม่มีรอยจาร ถ้าเป็นพระปกติ ท่านจารให้น่ะครับ

สรุปว่า ท่านไม่จารพระบรมรูป ร.๕ คนยุคโบราณที่ทัน พระพุทธเจ้าหลวงจะเป็นแบบนี้ทุกคน ยายผม พูดถึงพระพุทธเจ้าหลวงที ยกมือไหว้ที คนยุคเก่านับถือ ในหลวงรัชกาลที่ ๕ มาก และน่าจะยืนยันอย่างหนึ่งว่า หลวงปู่พระครูบุญศรี เกิดทัน โตทัน สมเด็จพระปิยะมหาราชพระองค์นี้ และทราบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณเป็นอย่างสูง

พอเห็นรอยจาร ผมก็จำได้ว่าเป็นรอยจาร ของหลวงพ่อทรง ผมน่ะลืมไปแล้ว แสดงว่าผมนำเหรียญนี้ไปถวายให้หลวงพ่อทรงจารไว้ เลยนำมาให้ดู เป็นลายมือหลวงพ่อเทียบอีกที ลายมือหลวงพ่อจะตัวเล็กๆ กลมๆ จารแบบคนเป็นอักขระขอมจารลงบนวัตถุมงคล แม้จะเบาบางเพราะสูงอายุ ตาฝ้ามัว มืออาจจะสั่นหน่อยๆ แต่มีพลังและจิตวิญญาณในรอยจารนั้น

รอยจาร มะ อะ อุ

รอยจาร นะ ชา ลี ติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2011
  7. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สำหรับคนมาใหม่อย่างผม และ คงอีกหลายๆ ท่านที่เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้
    คงจะตามบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ หลายๆ รายการ
    ถามว่าทำไหมถึงตาม ตื่นกระแสหรือเปล่า แรกๆ อาจเป็นการตื่นกระแส แต่หลังจากที่ได้บูชาวัถตุมงคลของหลวงปู่ติดตัว ทำให้รู้ว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ดีจริง มีผลต่อการดำเนินชีวิต ทำมาหากิน สำหรับผมไ้ด้รับประสพการณ์จากแหวนหัวเสือว่าดี เรื่องเมตตารู้สึกได้ สัมผัสได้
    แต่เนื่องจากมาที่หลังถ้าอยากมีของที่เป็นกล่าวถึงได้รับความนิยม ก็ต้องจ่ายในมูลค่าที่สูง ซึ่งก็เป็นกติกาปกติ เสียดายที่ไม่ทันท่าน แต่ก็โชคดีที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ทำให้ผมได้มีโอกาสได้รู้จักท่าน ได้บูชาวัตถุมงคลของท่านตามกำลังที่พอจะทำได้
    (ไม่ได้มาเชียร์เพื่อจะขายของอัพราคานะครับ เพราะผมก็ต้องซื้อเหมือนกัน อยากให้ปล่อนกันถูกๆ ครับ ยิ่งถ้ามีรอยจารหลวงพ่อแล้วก็ราคาก็สูงขึ้นไปอีก)

8. JLB

ใช่ครับ เนื้อเงิน องค์นี้ตอนผมได้มา ก็เกือบจะได้โชคครับ อิอิ
    เสียดายที่ไม่มีรอยจาร ครับ
    อีกองค์มีจาร ตัวนึงครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่า จารตัวอะไร

9. JLB

อย่าเพิ่งท้อครับ
    ของดีราคาไม่แพง ของ ลพ.ทรง ท่านยังมีอีกหลายรายการ
    เช่น แหวกม่าน พระผงรูปเหมือน ปรกโพธิ์พลิกแผ่น พระนักธรรม ครับ
    จริงแล้ว พระเครื่องของ ลพ.ทรง ท่านน่าจะครบเครื่องในองค์เดียว
    แต่ผมกลับมีประสบการณ์ ว่า สถานการณ์ต่างกัน จะต้องอารธนาพระเครื่องต่างกันครับ อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัว

10. pana_mool

ตามความเข้าใจของผม พระเครื่องที่เราบูชาติดตัว จะมีผลอย่างไรกับเรา น่าจะขึ้นอยู่กับครูบาอาจารย์ หลวงปู่ หลวงตาที่ท่านอธิฐานจิตไว้ ว่าให้มีผลทางด้านใด
    แต่ผมก็คิดอยู่นะครับ ว่าจะมีวัตถุมงคลใดที่มีผลทุกๆ ด้าน

11. JLB

องค์นี้พระชัยวัฒน์ แพโบสถ์น้ำ ของ ลป.บุญศรี เพิ่งได้มาครับ

12. pana_mool

เป็นอีกหนึ่งในตำนาน ของท่านเจ้าของกระทู้
    เป็นที่ปราถนาครับ แต่คงจะยากมาก ๆ
    ไม่ว่าจะใน Internet หรือ ตามศูนย์พระต่างๆ
    เคยหาอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มีวี่แวว 55555555
    ยินดีด้วยครับที่มีไว้บูชา เพื่อเป็นศิริ เป็นมงคล เป็นขวัญกำลังใจในการดำเนินชิวิตครับ

13. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    เข้ามารายงานตัวในช่วงดึกๆ

14. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรงครับ
    และนำหลานศิษย์มาขอพรวันเด็ก กับหลวงพ่อ และลุงๆ พี่ๆ ทุกคนด้วยครับ

15. cc5922

ยินดีด้วยครับ สวยงามมากๆ

16. cc5922

ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นไปได้นะครับ ผมว่าทุกอย่างได้ถูกกำหนดไว้แล้วซึ่งเหตุการณ์ต่างๆจะจบลงเช่นไร...ตัวเราเองจะเป็นผู้ตอบ ว่าอย่างไหนดีอย่างไหนไม่ดี ทุกอย่างต้องมีข้อยุติ และเมื่อยุติแล้วต้องอยู่กับมันครับ ไม่ว่าจะเลือกทางไหนก็ต้องอยู่กับมันครับ ทำใจกลางๆแล้วทุกอย่างจะดีเองครับ

17. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อทรงครับ

18. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ

19. พี เสาวภา

[​IMG] [​IMG]

แท้ แน่นอน.......................แหะๆ

20. พี เสาวภา

ตอนนี้ก็ยังไม่ช้าเกินไปครับ หารุ่นที่ไม่แพงน่ะครับ ยังพอมี หลักร้อย