เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

รอชมภาพอยู่นะครับ
    เผื่อจะได้ลอกเลียนแบบบ้าง

2. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง<!-- google_ad_section_end --> ครับ

สวัสดีพี่พี พี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

ช่วงนี้อาจจะไม่ได้มารายงานตัว แหะๆที่บ้านไม่มีอินเตอร์เน็ต ใช้ร้านอินเตอร์เน๊ตเคเฟ่แทน

4. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    เข้ามารายงานตัวกะดึกๆครับ... ช่วงนี้เพื่อนๆสมาชิกบ้านเหรียญบินมาพบปะกันพอสมควร...

5. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บครับ

6. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับพี่ พรุ่งนี้จะไปหาซื้อ รอชมรูปของพี่ด้วยครับเผื่อได้เป็นตัวอย่าง

7. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

8. Gearmour

Gearmour เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    เมื่อวานหลวงปู่
    มีอาการไข้
    ขออนุญาตว่าถ้า
    ใครไม่สบายเป็นไข้หวัด
    น่าจะงดเยี่ยมนะครับ
    อีกเรื่องท่านอยาก
    กลับวัดมากมายแล้วครับ

9. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    สวัสดียามสาย ก่อนออกไปทำงานครับ

10. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

รูปภาพตัวอย่างมาแล้วครับ แต่ตอนนี้กล้องตัวเก่ง อาการไม่ค่อยดีส่งไปซ่อมนะครับ
    ภาพ เลยไม่ค่อยจะชัดเจนเท่าไหร่
    ท่อเป็น ยางซึ่งสามารถ หดได้หากถูกความร้อน ควรเลือกให้มีขนาดใหญ่กว่า ตะกรุดที่ต้องการทำอย่างน้อย 3-5 มม. เพื่อความสะดวกในการทำ ราคาเมตรละไม่เกิน 30 บาท
    ขั้นตอนในการทำ
    1 ตัดท่อให้มีความยาวกว่าตะกรุดซัก 3-5 มม. ครับแล้วสวมทับตะกรุด
    2 เตรียมกระดาษแข็งมาหุ้มทับเชือกในบริเวณที่ใกล้กับตะกรุด เพื่อไม่ให้เชือกร่มละลาย
    3 ทำการ ลนไฟไปรอบๆ ตะกรุด เพื่อให้ท่อหด หดตัวอย่างเท่าๆกัน ขั้นตอนนี้ ต้องค่อยๆลนนะครับ ร้อนมากก็หยุด แล้วค่อยลนใหม่
    4 หลังจากหดจนรัดตะกรุดพอดีแล้ว นำผ้าชุบน้ำมาเช็ดที่ท่อยาง ก็เสร็จเรียบร้อย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      204.4 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      245.9 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      184.1 KB
      เปิดดู:
      66
  11. cc5922

ขอบคุณครับ มีภาพพร้อมวิธีการทำเลย ขออนุโมทนาสาธุ

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ท่านเป็นไข้ อาจจะติดหวัดจากคนมาเยี่ยมนี่แหละครับ โทรคุยกับป้าจิ้น ฏ็เป็นหวัด น่ากลัวน่ะครับ คนแก่มีภูมิน้อย โดนแทรกซ้อนได้

ตอนนี้สถานะการณ์หวัด เป็นกันมาก รวมทั้ง ๒๐๐๙ ด้วย คนเต็มโรงพยาบาล เนื่องจากหวัด

ผมเองก็เดี้ยงเหมือนกัน

13. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้ำ แสวงหา xabaha67@hotmail.com 086-5886541

ดูแล สุขภาพด้วยนะครับ

ผมเองก็แย่ ตอนนี้เป็นกล้ามเนื้อหลังอักเสบเรื้อรัง ล่ะ

หมอบอกว่าให้หยุดยกของหนักไม่งั้นได้เป็นกระดูกสันหลังเคลื่อนทับเส้นแน่ เหอะๆ

แต่ก็ไม่รู้จะหยุดยกได้ยังไงเพราะงานที่ทำมันต้องยกเหล็ก ยกบันได

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

น้ำ เอายาคลายเส้นทาบ่อยๆ นำมันหม่องพวกสีเขียวน่ะ เอาที่เขามีไพลอยู่

และเอาเบี้ยหลวงพ่อ ทองหยิบ มาถูๆ อธิษฐานให้เส้นคลายเพราะเป็นอาชีพเรา

เลี่ยงๆออกกำลังที่หลังหนักๆ เอากำลังเเขน กับขาเอา

เลิกเหล้า บุหรี่

เอาใจช่วยน่ะ

อ้อ หา กอเอี้ยมาแปะด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2010
  15. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

D.I.Y เจ๋ง ไปเลย พี่โจ

16. BaByUltraMan

น้ำ แสวงหา xabaha67@hotmail.com 086-5886541

ไปหาหมอที่ ศิริราชมาเขาให้ยายคลายกล้ามเนื้อกับยาโรคกระดูกมาแล้วล่ะครับ

เหล้า บุหรี่ ไม่ได้ ทานหรือสูบอยู่แล้วครับ

จะมีก็เรื่องยกของหนักนี้แหละเพราะต้องทำเพราะมันเป็นงานประจำของเรา

ถ้าจะเลี่ยงเรื่องยกของหนักได้ก็คือต้องย้ายแผนก แต่คงเป็นไปไม่ได้ครับเพราะว่าเคยเข้าไปคุยกับผู้ใหญ่แล้ว เขาไม่ให้ย้ายเขาบอกว่าย้ายไปต้องหาคนมาแทนแล้วผมจะไปหาที่ไหนมาแทนได้ :':)':)'(

สรุปแล้วก็คือต้องทำอยู่แผนกเดิมนั้นแหละครับ ก็อาศัยทำอย่างที่พี่ P แนะนำมา

17. พี เสาวภา

เอาใจช่วย ทานพวกเนื้อสัตว์เยอะๆ นม ไข่ เหมือนนักมวยปล้ำ มันจะช่วยซ่อมแซมกล้ามเนื้อได้ดีกว่าผัก ปลา

18. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บครับ

สวัสดีครับทุกท่าน

แนะนำน้องน้ำให้ดื่มนมเยอะๆ ครับ เพราะเคยอ่านขาวพบว่านมสามารถทดแทนฟื้นฟูร่างกายได้ดีกว่าน้ำเกลือแร่ครับ ถ้าออกกำลังกายเยอะๆ แล้วดื่มจะดีกว่ามน้ำเกลือเเร่อีกนะครับ

19. BaByUltraMan

ช่วงนี้ทานเจ อยู่ครับ แฮะๆ รอออกเจ ทานจะทำตามที่แนะนำครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ครับ

เง้อ เหนื่อยๆล้าๆ อธิฐานจิตขอหลวงพ่อทุกวัน:':)':)'(

20. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ท่อหดถ้าใช้ไฟรนต้องใช้ฝีมือหน่อยครับ ที่ทำงานผมใช้Dryเป่าหดดีสม่ำเสมอดีครับ แต่ท่อหดแบบใสไม่มีเลย มีแต่สีสดๆทั้งนั้นครับ