เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ (deejai)

เห็นเบี้ยพี่พีแต่ละตัวแล้วจะเป็นลมครับ โดยเฉพาะเบี้ยของหลวงปู่เล็กและหลวงปู่บุญศรีครับ บุญบารมีมากล้นจริงๆครับพี่เรา

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครองทุกท่านและครอบครัวให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

2. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ผมคนนึงล่ะครับที่ต้องการพระชุดนี้ (deejai)

3. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    เข้ามาบ้านวันนี้ได้เห็นเบี้ยอีกหลายสำนักเลย ขอบคุณพี่พีครับที่จัดให้ตามคำขอ
    วันนี้เข้าบ้านมาดึกเพราะมัวไปทำนาครับ เกิดมาก็โตกับผืนนาแต่ยังไม่ได้มีโอกาสทำจริงๆจังสักที วันนี้เลยได้ลองเป้นชาวนาเต็มรูปแบบดู สนุกดีครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ราตรีสวัดดิ์ครับ

5. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตออกความเห็นครับพี่พี ถ้าเป็นสายวัดนายโรงก็จะเบาๆแบบนั้นล่ะครับ เพราะสายนี้ไม่แน้นปรอทหนัก๑บาท ของหลวงตาเผือด วัดมะกอกก็เบามือมากๆครับ จะมีก็ของพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง ที่ท่านกรอกปรอทหนักตึงมือครับ

6. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

ไม่ได้เข้ามาโพสต์หลายวัน หลอดลมอักเสบยังไม่ทันหาย
    ก็มาเป็นไข้หวัดใหญ่ นอนซมไปสามวัน ตอนไม่สบายนึกถึงแต่เบี้ยแก้ ลพ.ทรง ที่ส่งไปทำตลับเงินเอาไว้
    เพราะเมื่อไม่นานมานี้ เคย อาราธนา แก้อาการเจ็บคออย่างหนัก หายเพียงข้ามคืน

มานึกได้อีกทีว่า ยังมีของ ลป.เสียนอยู่ที่บ้านอีก สาม ลูก ก็อาการทุเราแล้ว

เรื่องเบี้ย เมื่อก่อนผมจะถวิลหาแต่สายวัดกลางบางแก้ว เคยได้ของ ลป.เจือ มาลูกนึงรู้สึกอึดอัดที่จะพก เนื่องจากมีน้ำหนักมาก และคาใจกลัวเก๊เนื่องจากไม่ได้รับจากมือท่าน

แล้วก็มาเจอสายอ่างทองนี่ล่ะครับ ที่ลงตัวที่สุด

7. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    สวัสดียามเช้าพี่พีและพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

8. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรงครับ

9. angkor2012

angkor2012 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ ลพ.ทรงครับ
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ได้โทรไปหา ลพ.เสียน จะบูชาเบี้ยแก้ ของท่าน
    ตอนนี้ ก็ นั่งรอของจะส่งมาเมื่อไหร่ จากการคุยทางโทรศัพท์ ลพ.ท่านใจดีมากเลยครับ

10. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไว้ต้องไปหาเบี้ยแก้หลวงเสียนมาบ้างแล้ว

11. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงพ่อทรง และสวัสดีทุกท่านครับ

เป็นอาทิตย์ที่หนักหนาสาหัสครับอาทิตย์นี้ หวังว่าจะผ่านไปด้วยดีครับ

อาจหายไปหลายวันครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญครับ

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงยามหัวค่ำค่ะ

แหม...พระกริ่ง-พระชัยรุ่นแพโบสถ์น้ำนี่ เห็นแล้ว (ping)

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อยู่ที่ใจน่ะครับ เข้มแข็ง แล้วจะผ่านไปด้วยดีครับ

เอาใจช่วยน่ะครับ

14. พี เสาวภา

IMG_0868.JPG IMG_0869.JPG IMG_0870.JPG

เบี้ยหลวงพ่อกลุ่ม ( กุ่ม ) วัดฝาง อ่างทอง

เป็นเบี้ย ชนิดใส่ปรอท เขย่าดังปึ้กๆ แล้วอุดด้วยดิน เจ็ดป่าช้าน่ะครับ แบบชนิดอุดด้วยเทียนอาคม ปากผีก็มี และชนิดที่อุดเฉพาะดิน แต่ใส่ปรอทน้อยๆก็มีน่ะครับ จะทยอยโชว์นหมดชุด หยิบอะไรได้ก่อน โชว์แบบนั้นครับ

เบี้ยท่านจะแตกต่างจากสายอ่างทองทั่วไป มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว สรรพคุณ เหมือนเบี้ยทั่วไป แถมมาด้วย การสะกดและเสน่ห์เล่ห์กล

หายากมากครับ จะหาระวังถูกหลอกต้องดูเบี้ยเก่าๆเป็น และดิน หรือ เทียน ต้องเก่าตามอายุน่ะครับ

15. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

วัน....สอง...วันนี้ พี่พีนำเบี้ยหลวงปู่เพิ่ม หลวงปู่บุญศรีออกมาให้ชม

จนทำทำให้ผมละลานตา...

ขอบคุญครับที่นำมาให้ชม

16. พี เสาวภา

IMG_0862.JPG IMG_0863.JPG IMG_0864.JPG

เบี้ยจั่น ไม่ทราบสำนัก

เป็นเบี้ยจั่น ปิดตะกรุดเงิน ผมซื้อได้จาก อยุธยา เคยเอาไปให้หลวงพ่อทรงท่านดู แล้ว เสกซ้ำให้ทั้งในกระเป๋าใบเก่ง นำไปเสกซ้ำหลายครั้ง จะตีเป็นเบี้ยหลวงพ่อทรงไม่ได้หรอกครับ เพราะลึกกว่าเยอะ เอาว่ามีอาจารย์ และได้รับการเสกซ้ำหลายครั้ง มีสรรพคุณแน่นอนครับ

ใครทราบที่ มีเอกลักษณ์ คือ ชันนะโรงสีน้ำตาลใส แต่แข็ง ใส่ปรอทเขย่าดังบึ้กๆ เล็กๆ โทรมาบอกเป็นวิทยาทานหน่อยน่ะจ้ะ

17. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ชันนะโรงสีน้ำตาลใส แข็ง เหมือนชันนะโรงสีทองเลยครับพี่ ...สวยครับ

18. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

19. พี เสาวภา

IMG_0871.JPG IMG_0873.JPG IMG_0874.JPG

เบี้ยหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

เลี่ยมเงินเก่า จัดว่าเป็นเบี้ย ที่นิยมอันดับหนึ่งของอ่างทองน่ะครับ ไม่นับหลวงพ่อพัก ที่ราคาหลุดจอไปแล้วเพราะเซียนใหญ่ท่านดัน

เบี้ยนี้มีเอกลักษณ์ แยกออกได้ง่ายจากเบี้ยสำนักอื่น แต่มีปนๆกันไปบ้างระหว่าง วัดนางใน

20. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    วันนี้เข้ามาตอกบัตรยามดึกๆ เพิ่งจะเลิกงานได้ห้าทุ่มกว่าๆ พออาบน้ำเสร็จก็เข้ามารายงานตัวก่อน แถมมีฝนตกให้ชุ่มช่ำซ่ะอีก....