เหมือนไม่รักกัน - เพาเวอร์แบนด์ (covered by Be)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 12 พฤษภาคม 2013.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ใครช่างใจร้าย...กับคนเสียงไพเราะเยี่ยงนี้
    สมบูรณ์มาก ๆ เลยค่ะ...เพลงเก่า อมตะจริง ๆ
    ได้บรรยากาศเหงา ๆ ของบทเพลงเก่า ชื่นชมค่ะ ^^

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค้าบบบ ที่เข้ามาทักทายกันครับ
    ฟังผมร้องเพลงนี้แล้ว...
    หวังว่าจะยังคงเป็นเพลงโปรดของคุณหอวังต่อไปอีกนะครับ

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังใจมากองโตเลยครับคุณแอ๊ปเปิ้ลเขียว ^ ^
    ขอบคุณที่เข้ามาฟังกันอีกนะครับ

ปล.ผมยังจำได้ไม่ลืมในความกรุณาที่ช่วยตั้งกล่องเพลงให้กับเพลงแรกที่ผมลงไว้ในบอร์ดนี้ ขอบคุณอีกครั้งคร้าบบบ

4. panombe2013

ขออนุญาติยกมาฟังต่อในหน้านี้นะครับ

เพลง เหมือนไม่รักกัน

ศิลปินต้นฉบับ : วงเพาเวอร์แบนด์

ถ้าเธอ เป็นฉัน
    เธอหรือจะกลั้น น้ำตา ไว้ได้
    เธอคง ร้องไห้
    แทบขาดใจ เมื่อใครทำช้ำอุรา
    เธอทำ กับฉัน
    เหมือนไม่รักกัน เลยนะ แก้วตา
    เธอทำ เหมือนว่า
    ฉันไม่มี ชีวิต จิตใจ

ถ้าเธอ เป็นฉัน
    คงคิดสั้นๆ เพราะทน ไม่ได้
    คงตรม หมองไหม้
    ยิ่งกว่าใคร เมื่อใจเธอคิดขึ้นมา
    เธอทำ กับฉัน
    แล้วต้องสักวัน หรอกนะแก้วตา
    จะตรม ยิ่งกว่า
    ฉันระทม ขื่นขมปวดใจ

<IFRAME style="BORDER-TOP: 0px; BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-BOTTOM: 0px; BORDER-LEFT: 0px" height=25 src="https://www.opendrive.com/listen/Nl8xNTc3MDUzNV93dUk3Qw" frameBorder=0 width=297 allowTransparency scrolling=no></IFRAME>

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2669577/[/MUSIC]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2015