((เล็กๆน้อยๆ))พระเครื่อง วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และ พระสุปฏิปันโน(เเบ่งให้บูชา)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 12 มิถุนายน 2011.

1. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    องค์นี้ได้มาเพราะทำบุญเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี ที่วัดแห้งหนึ่งมาครับ หลวงตาท่านเลยมอบพระสมเด็จมาให้สำหรับเจ้าภาพหน่ะครับ เฮียปอ...ที่มาที่ไปของพระค่อนข้างชัดเจน และผ่านการตรวจสอบแล้วครับ....พี่ปอ....

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]

สาธุ ... มีให้ร่วมบุญซ่อมพระ ด้วยไหมครับ คุณตั้ม ?
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

อุๆ ว่าแล้วเฮียปอมาก่อน ตาไวมากครับ ห้าบาท สิบบาทร่วมได้ครับ ผม
    อานิสงค์เยอะมาก โมทนาสาธุครับ

องค์เล็กๆๆ ตามใต้ต้นโพธิ์ของวัดก็ซ่อมซ่ะสวย แจกคนที่ยังไม่มีบูชาได้ด้วย
    ไม่รู้ว่าพระแตกหัก เอาไปทิ้งใต้ต้นโพธิ์ทำไม หนอ ? คนเรา<!-- google_ad_section_end -->
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ แหมเอาอานิสงฆ์แบบนางวิสาขาเลยนะไม่รู้จักแก่ถ้าเกิดแบบท่าน

3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

โมทนาบุญกับเฮียปอ ด้วยน่ะครับ อานิสงค์คงไม่ต้อง บรรยายมากครับ มากน้อยตามศรัทธา มาเเค่บอกบุญเท่านั้น ใครโมทนาด้วยก็ได้ด้วย

หาโอกาศน้อยมากแบบนี้ครับ

4. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ขออนุญาต ฝากงานบุญ....

รุ่นแรก นิยมสุด
    เป็นงานบุญ อยู่ที่....

http://palungjit.org/threads/สิ่งอันเป็นมงคล-มอบให้เพื่อบุญเข้าพรรษา-ถวายสังฆทานเทียนพรรษา-9-วัด.293757/page-4

ครับ

....................................................................................................................................................... ​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

5. ณ แปดริ้ว

มาช่วยดันกระทู้พี่ตั้ม....

6. vietnam

vietnam เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีแอบเห็น... ก็เลยแอบโอนให้ ๑๐๐ บาทครับ

๑๙/๐๖/๒๕๕๔ - ๑๕.๐๕.๔๗

7. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับ ใครมาเห็นอยากร่วมด้วยช่วยกัน ขอโมทนาด้วยครับ:cool:

8. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่12.สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3(สวยมาก เลี่ยมพลาสติกกันน้ำ อย่างดี) :cool:
    บูชารุ่นนี้แทนรุ่น.1หรือรุ่น.2ได้ครับ สร้างจำนวน 3หมื่นองค์ หนังสือสมบัติพ่อให้ลงไว้ชัดเจน ลูกศิษย์หลวงพ่อมีมากขึ้นทุกวันคงไม่พอแบ่งกัน จะยิ่งหายากขึ้นครับ นำมาแบ่งให้บูชากัน ต่อไปราคาจะแพงแน่นอน ปัจจุบันหายากแล้วองค์นี่สวยเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ อย่างดี รักษาสภาพได้งดงาม สวยๆแบบนี้ด้วยแล้ว ใครพอมีกำลังไหวอยากให้มีไว้บูชาสักองค์สำหรับรุ่นนี้ (หลวงพี่สมปองเคยกล่าวไว้ว่าต่อไปรุ่นหลังจะดังกว่ารุ่นเเรก ครับ)

บูชา 7,500 บาท (โปรดช่วยค่าส่ง 50บาท)
    *รายได้องค์นี้ร่วมบูรณะวิหานทาน ชำหนี้สงฆ์ 10%และช่วยลูกหลานหลวงพ่อที่ร่วมบูรณะวัดโพธิ์ทั้งหมดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่13.สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.2(พระสวยมากๆเลี่ยมกรอบกันน้ำอย่างดี)
    สร้าง กรกฎาคม 2535 หลังพุทธาภิเษกหลวงพ่อท่านเล่าว่า สมเด็จองค์ปฐมท่านลงมาพุทธาภิเษก พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ลงมาหมดทั้งพระนิพพาน พรหม เทวดามาหมด ถึงเวลาพุทธาภิเษกด้านลาภ พระพุทธเจ้าด้านลาภมากที่สุดคือพระพุทธกัสสป พระพุทธทีปังกรท่านมาด้านหน้า ท่านเปรียบเทียบให้ฟังว่าพระสีวลีพระอรหันต์ที่มีลาภมากยังไปไกลมากมองไม่ เห็น และรุกขเทวดาที่อยู่ในวัดตามต้นไม้ออกไปไกลมากเลยตลาดอุทัยธานีไปอีก วัดตามกำลังบารมีและความสว่าง หมายถึงท่านใดมีลาภมากก็จะอยู่ด้านหน้า ซึ่งวัดกับตลาดอุทัยห่างกันประมาณ 10 กิโลเมตร ตอนพุทธาภิเษกอยู่ๆไฟฟ้าในวิหารร้อยเมตรก็เกิดไฟดับชั่วอึดใจ หลวงพ่อท่านพูดว่าช่วงนั้นกำลังปลุกเสก ท่องคาถาเรื่องการพลางตัวให้ศัตรูมองไม่เห็น....
    ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...
    ปัจจุบันสมเด็จองค์ปฐมรุ่นนี้ ถือว่าหายากครับ สร้างเพียง 10,000 องค์เศษเท่านั้น เมื่อเปรียบเทียบกับลูกหลานหลวงพ่อที่มีจำนวนมากและมาอีกเรื่อยๆ ถือว่าจำนวนพระที่สร้างเท่านี้น้อยมาก หายากมากแล้วครับช่วงนี้

โทรถามหรือpm
    *รายได้องค์นี้ร่วมบูรณะวิหานทาน ชำหนี้สงฆ์ 10%และช่วยลูกหลานหลวงพ่อที่ร่วมบูรณะวัดโพธิ์ทั้งหมดครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2011
  10. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 12 ซ้ำกันครับ

11. ศิษย์ปลายแถว

-ขอบใจจ้า น้องพงศ์ นึกว่าเข้ามาจอง

12. Pongpat86

รอพี่ตั้มแจกดีกว่าครับ

ตอนนี้คงค้างที่ร้านพี่แก้วและพี่ทศอยู่เลยครับ

13. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่14.สมเด็จองค์ปฐมรุ่นหน้ารถ หนึ่งใน500องค์ แต่ราคาเบากว่าครับ

(ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่นเเรก ที่ลูกหลานวิ่งหากัน กรอบเดิมแตก หักเลยนำมาขึ้นคอบุชาเลย รับประกันตลอดชีพ )

16 พ.ค. 2535 หลวงพ่อท่านกล่าวว่า ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...
    ปัจจุบันสมเด็จองค์ปฐมรุ่นหน้ารถนี้ ถือว่าหายากมากครับ สร้างเพียง ประมาณ 500 องค์เท่านั้น กรอบเดิมแตก เนื่องจากกระแทกหน้ารถ จึงนำมาเเขวนคอบูชาเอง (เสียดายไม่ได้เก็บเศษพลาสติกไว้ บูชาอีก รับประกันแท้ตลอดชีพเลยครับ ราคาเบากว่ารุ่นเเรกมากคครับ แต่พุทธคุณเท่ากันครับ)

* โทรถามหรือpm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2011
  14. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ขอสอบถามราคาด้วยครับ(ทั้งๆที่ตังม่ายค่อยจะมี อิอิ)

15. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่15.ผ้ายันต์แดง ท้าวมหาชมภู พร้อมเหรียญหลวงพ่อปาน (หายากส์เเล้วครับ มาก่อนได้ก่อน)

ผ้ายันต์แดง(ธงท่านท้าวมหาชมภู)<O:p</O:p

และผ้ายันต์เขียว (ธงพระอินทร์)<O:p</O:p
    ผ้ายันต์เขียวแดงนี้ ทำขึ้นเพื่อความปลอดภัยในชีวิตของทหารที่เข้าสงครามโดยเฉพาะ แต่ไม่รับรองในด้านคงกระพันชาตรี ท่านเจ้าของยันต์รับรองว่าจะไม่ตายโหง ถ้าเคราะห์ร้ายจริง ๆ จะยอมให้แค่เสียเลือดแต่กระดูกจะไม่หัก ถ้าถึงที่ตาย จะให้กลับมาตายที่บ้าน ท่านผู้รับไปจะต้องใช้ในเมื่อความจำเป็นบังคับเท่านั้น เช่น ต้องรบเพื่อป้องกันประเทศชาติ หรือป้องกันทรัพย์สมบัติ และชีวิตเมื่อถูกรุกราน ถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดกฎหมาย ผ้ายันต์นี้จะไม่ให้ผลแด่ท่านเลย<O:p</O:p
    ประโยชน์จากผ้ายันต์<O:p</O:p
    1. ผ้ายันต์สีแดง (ธงท่านท้าวมหาชมภู) มีไว้เพื่อป้องกันอันตรายที่เกิดขึ้นเนื่องจากอุบัติเหตุ และโรคระบาดต่าง ๆ เช่น ไข้ป่า เป็นต้น อันตรายจะมีแด่ท่านผู้มียันต์นี้อย่างมากก็เพียงเนื้อแตก หนังแตก จะไม่มีอันตรายถึงกระดูกหัก หรือสิ้นชีวิตในระหว่างที่ ยังไม่ถึงอายุขัย<O:p</O:p
    2.ผ้ายันต์สีเขียว (ธงพระอินทร์) จะช่วยคุ้มครองหมู่คณะที่ร่วมปฏิบัติงานร่วมกัน ถ้าเขาเหล่านั้นต้องการให้คุ้มครอง<O:p</O:p
    อาราธนา การอาราธนาขอให้ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย และครูอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมา จนถึงหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และท่านเจ้าของธงเป็นที่สุด แล้วให้อธิษฐานตามที่ตนปราถนา (หมายถึงการคุ้มครอง) ไม่ใช่ขอหวย เมื่ออธิษฐานแล้วให้ปลุกด้วยคาถาปลุกของคนทั่วไปของหลวงพ่อปาน ว่าดังต่อไปนี้<O:p</O:p

คาถาปลุก อิทธิฤทธิ์ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะอะอุนี้เถิด ผ้านี้ทำเพียงหนึ่งพันชุด และแจกในวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๑๒ ซึ่งตรงกับ เดือนห้า ขึ้นห้าค่ำ วันเสาร์ เป็นวันไหว้ครู<O:p</O:p

* แบ่งให้บูชา 5,500 บาท (ธงหายากส์มากครับ นานๆมาที)

16. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่โชว์อย่างเดียวครับ .ลูกอมมหามงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ผมตั้งชื่อเอง เพราะไม่รู้ท่านเรียกว่างัยครับ) สูง 4ซ.ม. กว้าง 2.2 ซ.ม. โดยประมาณ

ลูกอมนี้ภายในมีเกศาหลวงพ่อเยอะมาก ชานหมาก ทรายเสก ข้าวสารเสก จีวร เศษย่าม เศษรองเท้าหลวงพ่อ ข้าวที่เหลือจากท่านฉันเเล้วเป็นต้น และ รวมถึงผงเถ้าที่หลวงปู่วัดสามพระยา ท่านได้ให้พระทางวัด ช่วยกันทำบังสกุล ก่อนหลวงพ่อมรณะ ภาพจ๊ะ หุ้มด้วยเทียนขาว แจกภายในมีกี่สิบลูกครับ ท่านเเม่ชีที่สร้างท่านยังได้ถวายหลวงพ่อพระครูปลัดอนันต์ เจ้าอาวาส องค์ปัจจุบันไว้หนึ่งลูกครับ เป็นของดีของหลวงพ่อที่รวบรวมไว้และ นำมาให้ชมครับ (ศิษย์ปลายแถว)
    * แบ่งโชว์เพื่อเป็นความรู้ ( ไม่ต้องตามหาน่ะครับ ไม่มีเเล้ว )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  17. Pongpat86

จองคร๊าบบบบบบบบบบ

5555

18. ศิษย์ปลายแถว

*** วัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการ***

รายการที่1 มีดหมอด้ามงา-ฝักงา สร้างเมื่อมันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ.2535 (หายากส์แล้ว)

ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* โทรสอบถาม หรือ พีเอ็ม ครับ คุณoctavian จองเเล้วครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่3 มีดหมอด้ามไม้-พิเศษ- รุ่นที่2 สร้างเมื่อมันที่ 7 ก.พ. พ.ศ.2535 (สอบถามดูได้)

ปลุกเสกเมื่อวัน งานเป่ายันต์เกราะเพชร 7 ก.พ. 2535ครับเป็นรุ่นที่.2 พิธีชาตรีเช่นกัน น่าบูชาครับ สมัยนั้นหลวงพ่อจะบอกให้พระ ฆารวาสเตรียมมีดหมอมาเข้าพิธีได้ เล่นนี้พิเศษหน่อย คมมากครับ สวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* Show only (ท่านใดที่สอบถามอยากเก็บ ของหายากส์ อีกรายการสอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่4 แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก) หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518 (แบบนี้เหมาะ สำหรับผู้หญิงครับ)

สมัยก่อนหลวงพ่อได้เเจกเเร่ข้าวตอกพระร่วง และ นำไปเจียรนัยเป็นหัวแหวนกันก่อนที่จะทำเป็นวงให้บูชาครับ วงนี้น้าแกใช้สมัยอยู่วัดทาสี ทองในวัดให้หลวงพ่อ เลยมีสีติดแบบนี้ครับ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด ​

หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘ ​

* ให้บูชา 4,000 ครับ (ต่อรองได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

รายการที่5 แหวนจักรเพชร เพชรเขาพระงาม หัวกลมเม็ดเดียว(ประมาณ8มม.)
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

รุ่นนี้ไม่มีแล้วที่วัด วงนี้เจ้าของเดิมรับจากมือหลวพ่อโดยตรง เเละบูชาใช้มาบ้างครับ
    พุทธคุณ ไม่ต่างกับแหวนจักรพรรดิ์ครับปลุกเสกพร้อมกัน พระพุทธเจ้าองค์เดียวกัน​

* ให้บูชา 8,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end --> ​

รายการที่6 สมเด็จองค์ปฐมรุ่นยันกลับ (กล่องเดิมๆ)
    ใครทำไม่ดียัน กลับหมด หายากแล้วครับ รอเจ้าของตัวจริง
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...

* ให้บูชา 12,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end --> (คุณkcboy จองเเล้วครับ)<!-- google_ad_section_end --> ​

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่7 เหรียญทองคำแท้ สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี (ท่านเเม่ศรี)
    หนักประมาณหนึ่งบาท (กล่องเดิมๆ) โดนใจใครบ้างหรือเปล่าครับ ลูกหลานท่านเเม่ศรี สร้างตามจำนวนสั่งจองเท่านั้น อิอิ
    เหรียญทองคำ ตามจำนวนที่สั่งจองครับ เนื่องในงานทอดกฐิน วัดโขงขาวปี36 ครับ สภาพสวยไม่ผ่านการใช้ หายากส์ มากๆๆครับ

* พีเอ็มหรือ โทรสอบถามครับ<!-- google_ad_section_end --> (ต่อรอง สอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่8 พระเเร่โคตรเศรษฐี พิมพ์หนาเเม่ชีปทุม (เลี่ยมทองเก่าเดิมๆ)
    คัดมาตอนหนึ่งท่านเเม่ชีกล่าวไว้ว่า
    ข้าพเจ้าวางของลงที่โต๊ะนั่งของหลวงพ่อ ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จังหวัด อุทัยธานี ) ข้าพเจ้าก้มลงกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เมื่อเงยหน้าขึ้นมาหลวงพ่อพูดกับข้าพเจ้าขึ้นว่า " นี่โยม โยมชีจะเอาของมาทำฉันหรือ เห็นเป็นมันวาววับโยม "
    ท่านพูดท่านยิ้มมองดูของ ท่านถามข้าพเจ้าว่า " นั่นอะไร "

ข้าพเจ้าตอบท่านว่า “ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โยมปฏิบัติธรรมได้ของสิ่งนี้มาค่ะหลวงพ่อ โยมนำมาให้หลวงพ่อดู ”
    หลวงพ่อมองดูแล้วพูดว่า " ดีนะโยม ของนี้เป็นของพันปีมีค่ามหาศาล "

* พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --> (องค์นี้เจ้าของเดิมฝากลงเผื่อมีคนสนใจ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่9 เชือกสามปม (เลี่ยมกันน้ำอย่างดี เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ)
    หลวงพ่อเเจกสมัยแรกๆ ศิษย์รุ่นเก๋าๆ เเละ เก่าๆจริงๆต้องเรียกว่าแก่หน่อยจึงจะมีกัน เป็นเชือกที่หลวงพ่อจะทำตอนให้น้ำเกลือหรือเดินทางไปเจริญพุทธมนต์ ท่านจะเข้าผละสมาบัติเต็มกำลัง(สมาบัติพระอริยเจ้า) ถอยมาที่อุปจารสมาธิแล้วอธิษฐานมัดหนึ่งปม ทำเช่นนี้ 3 ครั้ง พุทธคุณด้านฤทธิ์ด้านป้องกันถือว่าสุดๆ พุทธคุณสูงแรงมาก ปัจจุบันหากันได้ยาก

20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

* ตั้งไว้ที่6,000บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

[​IMG] [​IMG]

รายการที10 แหวนจักรพรรดิ์ เลี่ยมทองคำแท้ (เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ...รายการเจ้าของเดิมนี้ฝากออก)
    แหวนจักรพรรดิ์ สุดยอดวัตถุมงคลที่มีราคาแพงที่สุด ก็ว่าได้ ในขณะที่ของอย่างอื่นราคาตั้งแต่สิบบาท เดิมแหวนนี้เป็นเพชรจักรพรรดิ์ชุบทองธรรมดา
    เเต่เจ้าของเดิมไปเปลี่ยนเป็น วงทองคำเอง ซึ่งจะเพชรเม็ดเล็กสองข้างได้หล่นหายไปหนึ่งเม็ด จึงใช้เพชรที่หลวงพ่อให้มาองค์ใหม่ติดใส่(เห็นว่าจะใหญ่กว่าเดิมนิดนึง องค์ซ๊ายมือ) เป็นเพชรเขาพระงาน ลพบุรี และ เลี่ยมทองใช้อยู่ครับ รับประกันเเท้ชัวร์ไม่มั่วนิ่มครับ พุทธคุณเเรงน่าบูชา หายากส์ (ท่านรับจากมือหลวงพ่อเเน่นอน)

เจ้าของเดิม ร่วมบูรณะวัดโพธิ์เมืองปักด้วย20%ครับ (โมทนาล่วงหน้าครับ)

มาก่อนได้ก่อนครับ เฉพาะค่าทองคิดเอาเองไม่น่าต่ำกว่าสองสลึงแน่ๆ

* ตั้งไว้ที่30,000 บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

รายการที่11. แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก)เลี่ยมทองจากเยาวราชครับ หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518 (แบบนี้เหมาะ สำหรับสุภาพสตรีครับ)
    สมัยก่อนหลวงพ่อได้เเจกเเร่ข้าวตอกพระร่วง และ นำไปเจียรนัยเป็นหัวแหวนกันก่อนที่จะทำเป็นวงให้บูชาครับ วงนี้น้าแกใช้สมัยอยู่วัดทาสี ทองในวัดให้หลวงพ่อ เลยมีสีติดแบบนี้ครับ

หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘

* 9,999 ครับ (ต่อรองได้)<!-- google_ad_section_end --> -ขนาดเเหวนเบอร์44-

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    รายการที่12.สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3(สวยมาก เลี่ยมพลาสติกกันน้ำ อย่างดี) :cool:
    บูชารุ่นนี้แทนรุ่น.1หรือรุ่น.2ได้ครับ สร้างจำนวน 3หมื่นองค์ หนังสือสมบัติพ่อให้ลงไว้ชัดเจน ลูกศิษย์หลวงพ่อมีมากขึ้นทุกวันคงไม่พอแบ่งกัน จะยิ่งหายากขึ้นครับ นำมาแบ่งให้บูชากัน ต่อไปราคาจะแพงแน่นอน ปัจจุบันหายากแล้วองค์นี่สวยเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ อย่างดี รักษาสภาพได้งดงาม สวยๆแบบนี้ด้วยแล้ว ใครพอมีกำลังไหวอยากให้มีไว้บูชาสักองค์สำหรับรุ่นนี้ (หลวงพี่สมปองเคยกล่าวไว้ว่าต่อไปรุ่นหลังจะดังกว่ารุ่นเเรก ครับ)

บูชา 7,500 บาท (โปรดช่วยค่าส่ง 50บาท)
    *รายได้องค์นี้ร่วมบูรณะวิหานทาน ชำหนี้สงฆ์ 10%และช่วยลูกหลานหลวงพ่อที่ร่วมบูรณะวัดโพธิ์ทั้งหมดครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    รายการที่13.สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.2(พระสวยมากๆเลี่ยมกรอบกันน้ำอย่างดี)
    สร้าง กรกฎาคม 2535 หลังพุทธาภิเษกหลวงพ่อท่านเล่าว่า สมเด็จองค์ปฐมท่านลงมาพุทธาภิเษก พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ลงมาหมดทั้งพระนิพพาน พรหม เทวดามาหมด ถึงเวลาพุทธาภิเษกด้านลาภ พระพุทธเจ้าด้านลาภมากที่สุดคือพระพุทธกัสสป พระพุทธทีปังกรท่านมาด้านหน้า ท่านเปรียบเทียบให้ฟังว่าพระสีวลีพระอรหันต์ที่มีลาภมากยังไปไกลมากมองไม่ เห็น และรุกขเทวดาที่อยู่ในวัดตามต้นไม้ออกไปไกลมากเลยตลาดอุทัยธานีไปอีก วัดตามกำลังบารมีและความสว่าง หมายถึงท่านใดมีลาภมากก็จะอยู่ด้านหน้า ซึ่งวัดกับตลาดอุทัยห่างกันประมาณ 10 กิโลเมตร ตอนพุทธาภิเษกอยู่ๆไฟฟ้าในวิหารร้อยเมตรก็เกิดไฟดับชั่วอึดใจ หลวงพ่อท่านพูดว่าช่วงนั้นกำลังปลุกเสก ท่องคาถาเรื่องการพลางตัวให้ศัตรูมองไม่เห็น....
    ปัจจุบันสมเด็จองค์ปฐมรุ่นนี้ ถือว่าหายากครับ สร้างเพียง 10,000 องค์เศษเท่านั้น เมื่อเปรียบเทียบกับลูกหลานหลวงพ่อที่มีจำนวนมากและมาอีกเรื่อยๆ ถือว่าจำนวนพระที่สร้างเท่านี้น้อยมาก หายากมากแล้วครับช่วงนี้

โทรถามหรือpm
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>
    รายการที่14.สมเด็จองค์ปฐมรุ่นหน้ารถ หนึ่งใน500องค์ แต่ราคาเบากว่าครับ

(ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่นเเรก ที่ลูกหลานวิ่งหากัน กรอบเดิมแตก หักเลยนำมาขึ้นคอบุชาเลย รับประกันตลอดชีพ )

16 พ.ค. 2535 หลวงพ่อท่านกล่าวว่า ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...
    ปัจจุบันสมเด็จองค์ปฐมรุ่นหน้ารถนี้ ถือว่าหายากมากครับ สร้างเพียง ประมาณ 500 องค์เท่านั้น กรอบเดิมแตก เนื่องจากกระแทกหน้ารถ จึงนำมาเเขวนคอบูชาเอง (เสียดายไม่ได้เก็บเศษพลาสติกไว้ บูชาอีก รับประกันแท้ตลอดชีพเลยครับ ราคาเบากว่ารุ่นเเรกมากคครับ แต่พุทธคุณเท่ากันครับ)

* โทรถามหรือpm

<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>
    รายการที่15.ผ้ายันต์แดง ท้าวมหาชมภู พร้อมเหรียญหลวงพ่อปาน (หายากส์เเล้วครับ มาก่อนได้ก่อน)
    ผ้ายันต์แดง(ธงท่านท้าวมหาชมภู)<O:p</O:p

และผ้ายันต์เขียว (ธงพระอินทร์)<O:p</O:p

ผ้ายันต์เขียวแดงนี้ ทำขึ้นเพื่อความปลอดภัยในชีวิตของทหารที่เข้าสงครามโดยเฉพาะ แต่ไม่รับรองในด้านคงกระพันชาตรี ท่านเจ้าของยันต์รับรองว่าจะไม่ตายโหง ถ้าเคราะห์ร้ายจริง ๆ จะยอมให้แค่เสียเลือดแต่กระดูกจะไม่หัก ถ้าถึงที่ตาย จะให้กลับมาตายที่บ้าน ท่านผู้รับไปจะต้องใช้ในเมื่อความจำเป็นบังคับเท่านั้น เช่น ต้องรบเพื่อป้องกันประเทศชาติ หรือป้องกันทรัพย์สมบัติ และชีวิตเมื่อถูกรุกราน ถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดกฎหมาย ผ้ายันต์นี้จะไม่ให้ผลแด่ท่านเลย<O:p</O:p
    ประโยชน์จากผ้ายันต์<O:p</O:p
    1. ผ้ายันต์สีแดง (ธงท่านท้าวมหาชมภู) มีไว้เพื่อป้องกันอันตรายที่เกิดขึ้นเนื่องจากอุบัติเหตุ และโรคระบาดต่าง ๆ เช่น ไข้ป่า เป็นต้น อันตรายจะมีแด่ท่านผู้มียันต์นี้อย่างมากก็เพียงเนื้อแตก หนังแตก จะไม่มีอันตรายถึงกระดูกหัก หรือสิ้นชีวิตในระหว่างที่ ยังไม่ถึงอายุขัย<O:p</O:p
    2.ผ้ายันต์สีเขียว (ธงพระอินทร์) จะช่วยคุ้มครองหมู่คณะที่ร่วมปฏิบัติงานร่วมกัน ถ้าเขาเหล่านั้นต้องการให้คุ้มครอง<O:p</O:p
    อาราธนา การอาราธนาขอให้ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย และครูอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมา จนถึงหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และท่านเจ้าของธงเป็นที่สุด แล้วให้อธิษฐานตามที่ตนปราถนา (หมายถึงการคุ้มครอง) ไม่ใช่ขอหวย เมื่ออธิษฐานแล้วให้ปลุกด้วยคาถาปลุกของคนทั่วไปของหลวงพ่อปาน ว่าดังต่อไปนี้<O:p</O:p

คาถาปลุก อิทธิฤทธิ์ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะอะอุนี้เถิด ผ้านี้ทำเพียงหนึ่งพันชุด และแจกในวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๑๒ ซึ่งตรงกับ เดือนห้า ขึ้นห้าค่ำ วันเสาร์ เป็นวันไหว้ครู<O:p</O:p

* แบ่งให้บูชา 5,000 บาท (ธงหายากส์มากครับ นานๆมาที)

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

----------------------------------------------------------------
    การโอนเงินมีรายละเอียด ดังนี้ครับ
    นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    ออมทรัพย์ สาขาบิ๊กซี นครราชสีมา
    800-218-962-0
    เบอร์โทร 081-730 8187
    (การจองพระภายใน 15 วัน ถ้าเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์น่ะครับ)

EMS ค่าจัดส่ง 50บาท
    ----------------------------------------------------------------

19. ณ แปดริ้ว

อุว้าว......สุดยอดๆๆๆๆ สวยงามครบเครื่องจริงๆเลยครับพี่ตั้ม....

20. ศิษย์ปลายแถว

ท่านใดสนใจ สอบถามได้ ช่วงกลางวันพีเอ็ม จะสะดวกกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2011