เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. basu2763

basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับผู้ทำบุญและผู้ร่วมอนุโมทนาบุญทุกท่าน วันนี้เดินทางเข้ากทม.เพื่อสับเปลี่ยนกำลังดูแลประชาชนที่เข้าสักการะพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 อนุโมทนาสาธุร่วมกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. บัวแรกแย้ม

บัวแรกแย้ม เป็นที่รู้จักกันดี

PicsArt_06-13-03.54.14.jpg images.png
    วันนี้วันดี มาเปิดกรุ
    คุณอา wanai
    คราวนี้เป็นเหรียญ
    หลวงพ่อชื่น วัดตำหนัก นนทบุรี °°°°°

3. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

จัดมาให้คุณPiratesแล้วค่า ต้องขออภัยที่มากิมาช้าหน่อยนึงนะคะ
    จัดเผื่อคุณอาและทุกท่านด้วยค่ะ ทานได้หลายคนเลยล่ะ
    มากิเคย สั่งมาทานเป็นชุดแบบนี้ กินขนมได้จริงๆแค่สองชิ้นค่ะ มันอิ่มมากเลยค่ะ
    อิ่มไปจนทานข้าวเย็นไม่ได้เลย

4. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณมากๆครับพี่วัน ที่นำเหรียญและตะกรุดสุดหายาก มาให้ชม และยังได้อ่านประวัติที่มีแต่เนื้อหา สาระ

5. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

น่าทานมากเลยครับ กับชุด Afternoon tea ชุดนี้

6. ชาลี(ตรี)

ชาลี(ตรี) เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมได้รับพระแล้ว งดงามมากครับ ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับท่าน wanwi ท่านอาคม และคุณน้ำฝน ด้วยครับ

• ถูกใจ ถูกใจ x 13
    • อนุโมทนา อนุโมทนา x 8
    • รักเลย รักเลย x 2
    • ไม่เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย x 1
    • ดูรายการ
  7. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

อร่อยเลยกิซัง

8. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทานด้วยกันเลยค่ะ คุณApril
    ชุดอาฟเตอร์นูนที ทานไปจิบชาไป คุยกันไป ยิ่งนั่งในสวนแล้ว ยิ่งบรรยากาศดีมีความสุขค่ะ

ขนมสวยงาม ชาอร่อย คุณPirates ชอบแน่ๆเลยค่ะ
    ที่บ้านมากิก็มีชุดแบบนี้อยู่ชุดนึง มากิก็ลองมาจัดแบบนี้ ดูดีจริงๆค่ะ แฮ่ แต่กินขนมได้นิดนึง อิ่มมากค่ะ ไมสามารถ

9. Thaikiller

Thaikiller เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งเหรียญทั้งตะกรุดงดงามคับ คุณอา

10. Rxotic

Rxotic Active Member

18 ธันวาคม 2016
    ตื่นเวลานี้ประจำเลยชินน่ะครับ ทุกเช้าออกบิณฑ์ให้คุณพ่อคุณแม่ใส่บาตรทุกวันครับ ปฎิบัติตามกิจวัตรของพระอย่างตั้งใจ และ ส่วนบวชแล้วเบียดคงยังครับ คงรอให้ถึงเวลาอันสมควรก่อนถึงเบียดครับ ตอนนี้ทำงานช่วยครอบครัวให้ดีขึ้นกว่าเก่าอีกหน่อย ค่อยเบียด ครับบบคุณอาาา สาธุๆครับคุณอา :3

11. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันพุธ ฝนตกเย็นสบายแต่เช้าครับอาจารย์wanwiและFCนักขุดทุกท่าน#ริมทาง ณ ภาคเหนือ สดชื่นจริงๆ IMG_7578.JPG

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อรุณสวัสดิ์ ครับ
    --------------------------------------------------------------------------

กลางสายฝนเย็นฉ่ำน้ำใจพี่
    คือคนดีที่นำทางอย่างสร้างสรรรค์
    ร่วมทำบุญสร้างสิ่งดีที่น่าจำ
    ที่เราทำได้กุศลทุกคนนา

วันนี้พี่นำของดีที่มีค่า
    เพื่อบูชาและสร้างทุนหนุนเวปหนา
    ขอจากใจอนุโมทนา
    สมราคาพี่WANWI ที่รักจริง................

ขอบคุณพี่วัน
    ที่ นำสิ่งดีๆมาให้เพื่อนๆ ได้ของดีไปบูชา

สำหรับท่านนี้
    แค่ เคยได้ยินชื่อ ครับ
    ว่า ท่านเก่งมากรูปหนึ่ง....

ขอให้ทุกท่านโชคดี ครับ

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ อ.วันวิ สุดยอดคณาจารย์อีกองค์หนึ่ง ของดี หายาก สร้างน้อย อ่านประวัติคร่าวๆ ท่านสุดยอดไม่ธรรมดาเลยครัย ขอบคุณที่นำมาเผยแผ่ให้พวกเรารับรู้ เทิดทูลครูบาอาจารย์สาธุๆๆ ครับ

14. suriyans

suriyans เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณ คุณอาวันที่ให้ความกรุณาให้ความรู้เหรียญรุ่นเก่า ๆ ครับ ได้ความรู้เพิ่มมากครับ

15. April 29

สวัสดียามสายครับพี่วันและทุกๆท่าน FB_IMG_1497406956006.jpg

16. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบสวัสดียามสายวันพุธค่ะ คุณอา wanwi และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    รอติดตามทั้งเรื่องคุณลุงเอ็กซ์และประวัติพระดีสุดยอดของคุณอาต่อค่ะ

17. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
  18. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ไข่ในหินน้องสไปฯ มีดอกเดียว
    เก็บรักษามาเกิน30ปี แบ่งกันชม
    เผื่อฟลุ๊คไปเจอ จะได้เป็นต้นเค้า
    ว่าเคยเห็นมาก่อน ราคาไม่แพง
    รีบคว้าเข้ารังได้ทันที

19. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

เอ อ่านวนที่น้องชาติเขียน3เที่ยว
    เหมือนยินดีที่ผมนำลพ.ชื่น ให้ทำบุญ
    หากเป็นงั้นขอบอกว่า-ไม่ใช่...ของแพง
    ไม่อยู่รายการร่วมบุญให้สิ้นเปลืองเงิน
    เอามาให้ชม ให้รู้เป็นครู เผื่อไปฟลุ๊คเจอ
    จะได้ไม่ปล่อยผ่านมือแบบเสียโอกาส

สำหรับความเก่งลพ.ชื่น เก่งยิ่งกว่าที่น้องรู้มหาศาล
    ระดับสูงสุดแผ่นดินทั้งนั้นเป็นศิษย์ วันหลัง
    จะเขียนเล่า เขาคัดพระดังๆยังไง เข้าในทำเนียบ
    ประเภทเขียนเชียร์กันเองจนดัง ไม่มีโอกาสเฉียด!

ส่วนการให้ความรู้เรื่องพระ-เครื่องราง
    ยังมีอีกมาก ที่เป็นความรู้ ดูไม่เบื่อ
    รอติดตาม พระ6ตู้ น่าเกินหมื่นองค์-ฮ่า

ขอบคุณกลอนที่เขียนมาให้
    มีความสุขทั้งโลก-ธรรมครับ

20. wanwi

1

น้องไพเรท 3 โพสท์ รวบตอบ
    -โพสท์แรกขอบคุณ
    -อันสอง ให้น้องมากิ
    -โพสท์สาม เขียนให้...

ไปเที่ยวเหนือ.......ให้เหนือคน
    เมฆขุ่นข้น...........ข่มขุนเขา
    ฟ้าคลุมเครือ........เหนือคาดเดา
    เสียที่เงา..............เส้นบังตา!